เมษายน 30, 2024, 01:32:10 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันดีกว่าว่าของในกระป๋องของแต่ละคนเป็นอะไรกันบ้าง  (อ่าน 8825 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ของที่ระลึกถึงมือเพื่อนสมาชิกที่ประมูลชนะกันครบแล้วนะครับ เว้นของเฮียไพบูลย์ ที่นัดรับของกันวันเลี้ยงส่งคุณ pip เดือนหน้า
เรามาทายกันสนุกๆ ดีกว่าครับว่าน้ำในกระป๋องเป็นอะไรกันบ้าง
ผมมีตัวเลือกให้ดังนี้ครับ
1. Glenmorangie Nectar D'or
2. Gentleman Jack
3. Famous Grouse Gold Reserve 12 Yo
4. Aberfeldy 12 Yo

มาทายกันแบบสนุกๆ นะครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ทั้งหมดทั้งมวลที่คุณเก่งให้มาเคยลองตัวเดียวและคิดว่าไม่ใช่ด้วยอะครับ -0064
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
ผมเทใจให้ตัวที่ 1 คับ  -0057

ส่วนนก 12 เคยดื่มกับคุณ pip มา ก้อใกล้เคียงเหมือนกันคับ  -0014

รอคำตอบจากคนอื่นอยู่ครับ ได้ครบๆ แล้วค่อยเฉลย
ตกลง ole เลือกตัวไหนกันแน่ครับ -021 -021 -021
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ ole

รอคำตอบจากคนอื่นอยู่ครับ ได้ครบๆ แล้วค่อยเฉลย
ตกลง ole เลือกตัวไหนกันแน่ครับ -021 -021 -021

Nectar D'or kub  :pray:

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ครั้งแรกที่ดื่มก่อนมาดูกระทู้นี้ผมคิดว่าน่าจะเป็น Chivas 18 หรือ SM เขตHighlandซักตัว

พอมาดูกระทู้นี้ SM Highland ซะ2 แถมBlend ที่มีส่วนผสมของHighland อีก1

ตอนนี้เลยต้องอาศัยการเดาบวกข้อมูลที่คุณเก่งเคยreview ผมขอตอบD'or เป็นคำตอบสุดท้ายครับ -30

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
ผม...เป็นคำตอบสุดท้าย น๊ะครับ -0029 -0029 -0029

ยังค้างคุณต๋องครับ ส่วนพี่บ่าวตกลงว่าตอบว่า "..." เหรอครับ ????

ยังค้างคุณต๋องครับ ส่วนพี่บ่าวตกลงว่าตอบว่า "..." เหรอครับ ????
ไม่มีความสามารถ ที่จะรู้ได้จริงๆครับ หากที่ข้างขวดไม่ตราใว้ อิๆๆ คือผมจะเอาคำตอบสุดท้ายที่เหลือ จากที่คนอื่นตอบหมดแล้วน๊ะครับ...เป็นของผม 55+

คือข้อมูลที่มี มันขัดแย้งกันเอง ข่าวว่าเป็นSM แต่ในคำตอบมันมีทั้งเบอบอลของชอบปนอยู่ด้วย เดี๋ยววันนี้เย็นๆจะลองชิมดูอีกทีครับ

ผมเดาว่าของในกระป๋องแต่ละกระป๋องอาจจะไม่เหมือนกันตามหัวข้อกระทู้

ออฟไลน์ paiboon_chant

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
ผมขอเดาเอาล่วงหน้าเลยคงจะไม่พลาด คงต้องเป็นเจ้า aberfeldy 12 y แน่ ๆ เพราะพักนี้คันไม้คันมือจะเปิดเจ้าตัวนี้อยู่หลายรอบแล้วครับอิ ๆ
อิ อิ

ผมมีตัวเลือกให้ดังนี้ครับ
1. Glenmorangie Nectar D'or
2. Gentleman Jack
3. Famous Grouse Gold Reserve 12 Yo
4. Aberfeldy 12 Yo

ชิมของฝากจากฮ้ายเก่ง
ของผม ตัด สุภาพบุรุษลุงแจ็ค ออกไปเลย เคยชิมแล้ว ไม่ใช่ กลิ่นไม่ใช่กลิ่นไม้ ออกกลิ่นผลไม้ ดอกไม้ น้ำผึ้ง หอมหวาน

รสหวาน เนื้อนุ่มแน่น เผ็ดโคนลิ้นเล็กน้อย กรุ่นคอ กรุ่นจมูกยาวนานพอใช้

ไม่เคยชิม Famous Grouse Gold Reserve 12 Yo แต่ก็ไม่น่าใช่...เพราะตัวนี้เป็นเบล็น ใช่ไม๊ครับ

เหลือ1กับ4 ซึ่งก็ไม่เคยได้ชิมทั้งคุ๋แหละครับ เคยชิมแต่ ตัวออริจินอล สำหรับ เกล็นมอเรนจิ ซึ่งกลิ่นรสเท่าที่พอจำได้ คล้ายๆกัน  สำหรับเจ้านี่ Aberfeldy 12 Yo ไม่เคยรู้จักครับ

ฉะนั้น เดาแบบมั่วๆว่าเป็น
 Glenmorangie Nectar D'or

ผมขอเดาเอาล่วงหน้าเลยคงจะไม่พลาด คงต้องเป็นเจ้า aberfeldy 12 y แน่ ๆ เพราะพักนี้คันไม้คันมือจะเปิดเจ้าตัวนี้อยู่หลายรอบแล้วครับอิ ๆ
ของเฮียไว้รอลุ้นเอาดีกว่าครับ ว่าจะเป็นตัวไหน -0003 -0003 -0003

ตอนนี้ได้คำตอบมาจากสามหนุ่ม แล้วครับ ว่าเป็น Glenmorangie Nectar D'or ทายกันเป็นตัวนี้หมดเลยนะครับ
ยังเหลือคุณต๋อง ยังไม่ได้เข้ามาตอบ เอาเป็นว่าผมใบ้ให้นิดว่าในสามหนุ่มเนื้อทองนี่มีคนตอบถูกแน่ๆ อยู่หนึ่งคนแล้วครับ
เพราะเหล้าทุกกระป๋องผมใส่ซ้ำกันอยู่ตัวเดียวเองครับ

อย่างอื่นไม่รู้ คงต้องไปหาซองหนังใส่ก่อนละครับ กลัวจะเป็นรอย อิๆๆ

ออฟไลน์ rattapol.s

• ถูกใจ: +2/-0
1. Glenmorangie Nectar D'or ครับ
แต่ผมว่ามันคล้ายอีกตัวที่ไม่มีใน4ข้อนี้ด้วยครับ คล้ายglenfiddich ครับ
ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับ -0023

ออฟไลน์ rattapol.s

• ถูกใจ: +2/-0
หรือถ้าเป็นข้อ4ก็ชวดไปเพราะไม่เคยลองจริงๆครับ

ออฟไลน์ ole

สี่หนุ่มเนื้อทองแล้วคับคุณเก่งที่คำตอบเหมือนกัลลลลล  -0020  -0020  -0020  -0020

ฮ้ายเก่งนี่ ลึกลับซับซ้อน

นี่ดีน๊ะที่รู้ว่าอยู่จอมทอง หากแต่พำนักโรมาเนียนี่ Vampire แน่นอน อิๆๆ