เมษายน 17, 2024, 05:11:55 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ เหล้าที่ดื่มแบบ on the rock หรือ neat อร่อย ๆ ให้นิดนึงนะครับ  (อ่าน 34880 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
เรื่องจริงก็คือ สุราทุกชนิดต่อให้บ่มนานแค่ไหน แพงแค่ไหน หรือดีแค่ไหนมันก็ต้องมีการบาดคอกันบ้างแหละครับ เพราะมันมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ ส่วนจะมากหรือน้อยก็ค่อยว่ากันอีกที แต่จะไม่ให้มีเลยมันก็ไม่ได้ ถ้าไม่อยากให้มีก็ต้องเปลี่ยนไปดื่มนม ชากาแฟ หรือน้ำอัดลมแทนครับ ส่วนเรื่องรสชาติของเหล้าผมยังขอยืนยันว่า มันอยู่ที่รสนิยมส่วนตัวจริง ๆ ครับ เพราะหากเหล้ามันอยู่ในระดับเดียวกันมันมีข้อดีข้อเด่นและข้อด้อยในตัวของมันเอง อยู่ที่ว่าคนดื่มคนนั้นจะชื่นชอบตัวไหนขวดไหน ไม่สามารถมาฟันธงได้ว่าวิสกี้ตัวนี้ดีหรือด้อยกว่าวิสกี้ตัวนั้น หรือฟันธงไปแบบชัดเจนว่า วิสกี้ตัวนั้นไม่ควรนำมาเปรียบเทียบกับวิสกี้ตัวนี้ก็เพราะว่ามันเป็นเหล้าคนละคลาสกัน อะไรแบบนี้ ยกเว้นว่าเหล้ายี่ห้อดังกล่าวมันห่างชั้นจนเกินไปเช่น มีคนบอกว่า รีเจนซี สูสีกับ คอนยัก หรือชีวาส รีกัล แย่กว่า เบลน 285 หรือรัสเซียน ว็อดก้า คุณภาพต่ำกว่าเหล้าขาวของไทยเป็นต้น  หากเป็นแบบนั้นก็บ้าแล้วคร้าบบบบ 5555
I Am Country Boy

ออฟไลน์ numm-aut

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง

.....ขอแนะนำด้วยคนครับ

- Dimple 15 YO ที่ร้าน SPX เท่านั้น(ร้านอืนแพงกว่า) ราคา 630 บาท ผมลองแล้วถือว่าดีครับกับเหล้า 15 ปีที่ราคาแค่นี้

- Oparr 12 YO ราคาไม่ถึงพันกับขนาด 1 ลิตร

มีอีกหลายตัวราคาไม่เกินพันแต่ไม่เคยลองเลยไม่กล้าแนะนำครับ........

เห็นด้วยกับพี่ Pip คับ.....
old parr 12y. ...เป็นvatted malt ที่เหมาะกับon the rock  หรือ neat  รสชาดคุ้มเกินราคา
ส่วน Dimple 15 YO  น่าจะได้ความนุ่ม ในราคาที่ไม่แพง
 -0019
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง