เมษายน 24, 2024, 02:12:43 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Wild Turkey 12 y.  (อ่าน 32961 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
Re: Wild Turkey 12 y.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:42:36 AM »
เห็นภาพปืนและลุกกระสุนแล้ว ได้อารมณ์แบบคาวบอยตะวันตกมากครับ เหมือนคาวบอยอเมริกันควบม้าไปทั่วท้องทุ่ง ล่าสัตว์เพื่อนำมาทำมื้อเย็นแกล้มเหล้า โหหๆๆ คิดไปโน่นเลย
I Am Country Boy

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:59:51 AM »
เห็นภาพปืนและลุกกระสุนแล้ว ได้อารมณ์แบบคาวบอยตะวันตกมากครับ เหมือนคาวบอยอเมริกันควบม้าไปทั่วท้องทุ่ง ล่าสัตว์เพื่อนำมาทำมื้อเย็นแกล้มเหล้า โหหๆๆ คิดไปโน่นเลย
ผมบอกน้าแล้ว หากเจอกันที่หัวไทร...ผมมีสถานที่...อิๆๆ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 11:58:05 AM »
ผมบอกน้าแล้ว หากเจอกันที่หัวไทร...ผมมีสถานที่...อิๆๆ

ไปหัวไทรอย่าลืมกินปลาดุกร้านะครับหลวง
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:01:21 PM »

ไปหัวไทรอย่าลืมกินปลาดุกร้านะครับหลวง
แกล้มเหล้านี่น๊ะน้าโชค อิๆๆ มันเข้ากันพอดีเลย อิๆๆ หัวไทรต้องอาหารทะเลครับ พอมีเพื่อนฝูงอยู่แถวนั้น น่าจะหาได้

กินอาหารทะเล (กุ้ง  :-X  ปู สดๆ น๊ะ) แล้วล้างปากด้วย Sm ที่มีกลิ่นอายทะเล(ตัวใหนไม่รู้หรอกครับ )น่าจะเข้าท่า อิๆๆ

แต่ท่าทางน้าโหน่ง จะออกแนวไปทาง เบอบอลละครับ...

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:50:56 AM »
เป๋็นไงครับ ไก่แก่น่าจะบินไปถึงบ้างแล้ว ลองชิมแล้วมาแถลงดูครับ -0023

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:30:06 AM »
ที่หัวไทร ได้เลยครับ แต่ต้องหลังเทศกาลกินเจก่อน ดีไหมคร้าบบ ผมต้องทำขนมส่งช่วงนั้นงานหนักมาก แต่หลังจากนั้นว่างยาว ตกลงเอาตามนั้น ยังไงค่อยว่ากันอีกที ว่าจะติดต่อกันยังไง 555

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:36:07 AM »
ที่หัวไทร ได้เลยครับ แต่ต้องหลังเทศกาลกินเจก่อน ดีไหมคร้าบบ ผมต้องทำขนมส่งช่วงนั้นงานหนักมาก แต่หลังจากนั้นว่างยาว ตกลงเอาตามนั้น ยังไงค่อยว่ากันอีกที ว่าจะติดต่อกันยังไง 555
เอาเป็นว่า ไม่ต้องฟิกส์ครับ ว่างพร้อมกันเมื่อไหร่ ก็เมื่อนั้น อิๆๆน้ามาทางนี้ ก็ส่งข่าวมาครับ หรือผมไปทางนั้นผมก็จะส่งข่าวไป หากว่างตรงกัน ก็คงจะได้เจอ หากไม่ว่าง ก็ไม่จำเป็นต้องถึงขนาดต้องทำให้ว่าง...ชิวๆ

จริงคือว่า ผมทำงานอิสระแหละครับ แต่เวลากำหนดค่อนข้างยาก แต่ผมก็ไปหรือผ่านอยู่เช่นกัน แม้ว่าจะไม่บ่อยมาก

ว่าแต่"นาคร"นี่ เป็นไหร๋กะน้าตุด นาครละครับ?

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:20:04 PM »
เมื่อคืนจัดไปแล้ว 1 แก้วขอรีวิวเลยนะครับ

ตัวนี้ผมเคยกดแต่รุ่น101 8ปี เป็นเหล้าสไตย์ลูกทุ่งดื่มง่าย โดยส่วนตัวชอบแบบ On the Rock แม้จะไม่นุ่มแต่หอมหวานกลิ่น Bourbon ชัดเจนแท้

มาตัว 12ปี ที่คุณเข้มจับแยกส่วนส่งมาให้เป็นน้ำใจอย่างเหลือล้นก็ต้องลองดูว่าจะนุ่มละมุนกว่าตัว 8ปี หรือไม่

Appearance: สีทองแดงน้ำตาลเข้ม ขาและน้ำหนักไม่ได้ดูเนื่องจากแก้วที่ใช้ไม่อำนวย
Aroma: กลิ่นแอลกอฮอล์แรง แต่ให้ความรู้สึกสะอาดมากกว่าฉุน มีกลิ่นคล้ายถ่านและเปลือกกล้วยหอมตามมาจางๆ
Taste: สัมผัสแผดเผาไปทั่วปาก รสเค็มนำโด่งตามมาด้วยรสขม กลิ่นคล้ายลูกโป่งวิทยาศาสตร์ กลิ่นขี้เถ้า บอดี้ไม่ฉ่ำออกไปทาง Dry
With Water: สัมผัสอ่อนลง ได้กลิ่นคล้ายเบอร์รี่ เปลือกกล้วยหอมอ่อนๆ แต่ยังคงกลิ่นแอลกอฮอล์และถ่านหนักแน่น
Finish: รสขม ฝาดลิ้น กลิ่นชาจีนยังคงเหลือให้จดจำ ไม่ยาวนาน

สรุป: ถ้าคิดว่า 12ปีตัวนี้จะนุ่มและละมุนกว่า 8ปี เพราะบ่มนานกว่า โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่เป็นอย่างนั่น สำหรับไก่แก่บ่ม 12ปีผมกลับรู้สึกเข้มข้นฉุนดื่มยากเหมาะกับการนั่งปล่อยอารมณ์คนเดียวในวันสบายๆ แต่ต้องการความเข้มลำบากๆ สำหรับผม แก้วเดียวอยู่ได้ยาวๆ เลยครับ แต่ถ้าต้องการสังสรรค์กับเพื่อนๆ คิดว่าผสมโค้ก+โซดา บีบมะนาวเอารสหวานเปรี้ยวมาตัดความแก่ ก็อาจจะได้อารมณ์กรัดมันเย่อมันส์ยิ่งขึ้นครับ -24
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 01:46:25 PM โดย otrue »
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 01:32:22 PM »
อืม...ขอบคุณครับโกตือ.....พอเห็นภาพ มันแก่จริงๆ ไก่แก่ เอาเข้าจริงไก่หนุ่ม ชิวๆกว่า แต่อารมณ์เดียวดาย ก็น่าจะเหมาะสมเช่นโกตือว่า

รอคุณโชค.....

ฮ้ายเก่ง ไก่แก่คงกำลังบินอยู่วันนี้

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:23:30 PM »
อืม...ขอบคุณครับโกตือ.....พอเห็นภาพ มันแก่จริงๆ ไก่แก่ เอาเข้าจริงไก่หนุ่ม ชิวๆกว่า แต่อารมณ์เดียวดาย ก็น่าจะเหมาะสมเช่นโกตือว่า

ฮ้ายเก่ง ไก่แก่คงกำลังบินอยู่วันนี้
ของผมคงต้องเว้นวรรคอีกซักพักครับเนื่องจากเมื่อคืนจัดหนักไปหน่อย ตื่นเช้ามาเลยทะเลาะกับชักโครกที่บ้านไปรอบนึง ทำให้วันนี้โลกผมไม่สดใสเท่าที่ควร ประกอบกับอาการที่กินอะไรไม่ค่อยลง(กลัวจะสวนออกมา)  -0082 -0082
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:25:55 PM »

ของผมคงต้องเว้นวรรคอีกซักพักครับเนื่องจากเมื่อคืนจัดหนักไปหน่อย ตื่นเช้ามาเลยทะเลาะกับชักโครกที่บ้านไปรอบนึง ทำให้วันนี้โลกผมไม่สดใสเท่าที่ควร ประกอบกับอาการที่กินอะไรไม่ค่อยลง(กลัวจะสวนออกมา)  -0082 -0082
หนัก....หึๆๆ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:29:47 PM »
ผมเป็นนักเขียนครับ ทำงานศิลปะอยู่ด้วย ส่วนกับไอ้ตุด ไม่ได้เป็นญาติกะมันเลย 55 แต่มันเป็นเพื่อนของผมเองครับ เคยแวะไปร้านมันหลายครั้งแต่ไม่เคยนั่งกินจริง ๆ จัง ๆ เลยครับ เพราะผมถอยห่างบรรยากาศแบบั้นมานานมากแล้ว (หมายถึงร้านที่มีดนตรีวงใหญ่เล่นแบบเต็มวง) ไม่อยากกลับไปอีก เพราะไม่ชอบเสียงที่ดังจนหูอื้อแบบนั้น ชอบร้านที่บรรยากาศเงียบ ๆ เหงาๆ ที่มีเพลงเก่าๆ ทั้งไทยหรือสากลเปิดให้ฟังแบบนั้นชอบกว่าครับ

(แต่ท่าทางน้าโหน่ง จะออกแนวไปทาง เบอบอลละครับ...)....
 แม้จะหนักไปทางอเมริกัน แต่หากเบื่อไหร่เบื่อและเลี่ยนกับกลิ่นครีมข้าวโพดก็จะหันมาเสพกลิ่นหอมสาบ ๆ ของมอลท์บาร์เลย์ของฝั่งสก๊อตเหมือนกันครับ ขอให้เป็นเหล้าดี สกุลไหนชอบก็หมดครับ ไม่มีข้อจำกัด

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:42:18 PM »
เรื่องจริงก็คือ แม้คนรุ่นเก่าจำนวนมากจะทยอยกันเลิกสูบบุหรี่ แต่ในขณะที่คนรุ่นใหม่ก็เริ่มหัดสูบบุหรี่มากขึ้นเช่นกัน ก็เลยทำให้ปริมาณของผู้สูบบุหรี่มันก็ไม่ลดลงเลยครับ นี่คือเรื่องจริง

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:51:31 PM »
หากได้กลิ่นอายทะเลต้องตัวนี้ Laphroaig Single Malt ผมชอบมากครับ แต่ตอนนี้ผมคงต้องเลิกคิดถึงมันแล้วครับ ราคามันแพงชิฟหาย ซื้อไม่ไหว จำต้องโบกมือลา

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:56:00 PM »
อืม...งั้นน้าโหน่ง ก็คงจะอยู่ในกลุ่มกนกพงษ์ ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว เป็นรุ่นพี่ ที่เรียนที่พัดลุง แต่จะรู้จักกะน้องแก

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:00:58 PM »
Laphroaig ก็ควันหนักเหมือนกันครับ พอหาซื้อได้ในบ้านเรา

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:06:38 PM »
Laphroaig ก็ควันหนักเหมือนกันครับ พอหาซื้อได้ในบ้านเรา

นกดำมันเป็นเบล็นใช่เปล่าครับ? ผมเคยไม่ประทับใจกะตัวสแตนดาร์ด...แต่ตัวนกดำยังไม่เคยลองครับ และเหล้าเบล็นอายุน้อยๆ  มันค่อนข้างแรงแบบหยาบๆ

ส่วนLaphroaig เห็นแว๊ปๆ ที่ดิวตี้มาเลย์มี

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:09:45 PM »
5555555 โห พีหนกกับผสมสนิทกันมาก ๆ ครับ อยู่กลุ่มเดียวกันก่อนแกจะเสียชีวิต ส่วนพี่ชายผมเขาเป็นกวีเรียนที่พัทลุงเหมือนกัน แต่ผมเรียนนครศรี ฯ ตลอด มีอาจารย์คนนึง ที่มีคนชมมาก ๆ ว่าเป็นครูที่สอนให้เด็กโรงเรียนนั้นเป็นสิลปินหลายคน ทั้ง.วุฒิชัย และ.จาตุรงค์ ครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:10:13 PM »
โลกมันกลมจริง ๆ 55

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 03:17:17 PM »

นกดำมันเป็นเบล็นใช่เปล่าครับ? ผมเคยไม่ประทับใจกะตัวสแตนดาร์ด...แต่ตัวนกดำยังไม่เคยลองครับ และเหล้าเบล็นอายุน้อยๆ  มันค่อนข้างแรงแบบหยาบๆ

ส่วนLaphroaig เห็นแว๊ปๆ ที่ดิวตี้มาเลย์มี

นกดำเป็นBlendครับ สำหรับผมคิดว่ามันเป็นเหล้าที่คุ้มมากๆ เลยครับ เคยมีกระแสนกดำตาม 2 link นี้ครับ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1693.0
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1731.0

ส่วนLaphroaig เป็นSM ตัวนี้สุดๆ ครับ อาจจะทำให้คุณเข้มรู้จัก SM มากขึ้นเลยครับ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1621.0
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1818.0
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1412.0