เมษายน 25, 2024, 06:30:21 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: +++ มาแจกตามสัญญาครับ +++  (อ่าน 8809 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
+++ มาแจกตามสัญญาครับ +++
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:15:47 PM »
ตามที่ได้เคยแจ้งกับเพื่อนๆ เอาไว้ว่า
ทางเวปของเราจะจัดกิจกรรมแจก Hip Flask สีฟ้า สลักคำว่า "Mug Lao Club @ Montfort27.com" จำนวน 1 อันให้กับเพื่อนสมาชิก

ผมขอกำหนดกติกาง่ายๆ ดังนี้ครับ -0019

ขอให้เพื่อนสมาชิกโพสแนะนำตัวง่ายๆ ว่า อยู่ที่ไหน พบเวปเราได้อย่างไร ประทับใจ และอยากให้เราปรับปรุงในเรื่องใดบ้าง

สำหรับคนที่จะได้รับ Hip Flask ส่งตรงถึงบ้านนั้น ผมจะมอบให้กับเพื่อนสมาชิกที่ได้รับคะแนน "โดนใจ" มากที่สุด
การให้คะแนน "โดนใจ" นั้น เพื่อนสมาชิกทุกคนสามารถมอบให้กันได้ง่ายๆ ครับ
สังเกตุได้จากใต้ชื่อของแต่ละท่านในกระทู้ที่โพสได้เลยครับ กด "[โดนใจ]" สำหรับการให้คะแนนเพื่อนๆ ตามตัวอย่างจากไฟล์แนบได้เลยครับ

ผมขอมอบให้กับสมาชิกที่โพส แล้วได้คะแนน "โดนใจ" มากที่สุดในวันที่ 17-8-55 ครับ
หนึ่งคนสามารถมอบคะแนน "โดนใจ" ให้กับเพื่อนสมาชิกกี่คะแนนก็ได้ ตามความชอบใจ
เพราะเป็นคะแนน ความชอบใจ ส่วนตัวของแต่ละคนอยู่แล้วครับ

ขอให้สนุก และเรามาร่วมลุ้นว่าใครจะได้คะแนน "โดนใจ" มากที่สุดในเวลา 21.30 น. ของวันที่ 17-8-55 กันครับ

*** ปล. ขอแจ้งกติกาเพิ่มอีกนิดว่า สงวนสิทธิ์สำหรับผู้ที่โพสบนกระทู้นี้ และได้คะแนน "โดนใจ" รวมมากที่สุด
ถ้ามีสมาชิกท่านอื่นได้คะแนน "โดนใจ" สูงกว่า แต่ไม่ได้แสดงความเห็นในกระทู้นี้ ผมถือว่าไม่ผ่านหลักเกณฑ์ครับ  -0019
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 10:08:51 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: +++ มาแจกตามสัญญาครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:01:55 AM »
ยังไม่มีผู้กล้าคนแรกเลยเหรอครับ ???? ผมมอบ 5 ชอบใจ ให้กับผู้กล้าคนแรกเลยครับ 023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:08:28 AM »
"ยัง หวัง อยู่" อิๆๆ

เพราะกระทู้ประมูล ยากที่จะไปประฝีมือ กับเหล่าจอมยุทธ ที่เขามากพลังภายใน เราเอง ศิษย์รุ่นหลัง ยังต้องฝึกวิทยายุทธอีกหลายปี อิๆๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:25:38 AM »
อิๆๆ ยังไม่ครบกติกาฮ้ายเก่ง ท่าจะเมา เพราะเช้านี้ โหลเหลๆ เลยเท แจ็คแดเนียลผสมกาแฟไป1ช็อต อิๆๆ ซดไปเพิ่งหมด ตะกี้ครับ อิๆๆ

ผม..อยู่หาดใหญ่ครับ

มาพบเวปนี้ได้อย่างไร ตามตรง ก็เพราะเป็นขี้เมาแหละครับ....ก่อนนั้นคุยกะเพื่อนที่หาดใหญ่ เรื่องของ"ไก่งวงมหาภัย" จะตามหามากิน มันไม่มีขาย เลยเสริชข้อมูลถามลุงกู๋ จับพลัดจับพรู หลงเข้ามา ณ.ที่นี้....อย่างไร จำได้ไม่แม่นนัก...หากแต่เข้ามาแล้วมาติดอยู่นี่ เพราะกลิ่นของมิตรภาพ มันอบอวลครับ....

ด้วยความเคารพ...เท่านี้แหละครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:47:10 AM »
มอบให้ 5 ชอบใจตามสัญญาแล้วนะครับ
รอผู้กล้าคนต่อไปอยู่นะครับ 023
เพื่อนๆ ร่วมสนุกกันได้ทุกคนนะครับ ไม่ว่าหน้าเก่า หน้าใหม่ ถือเป็นการแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น และทำความคุ้นเคยกันครับ
ถ้าโพสโดนๆ เดี๋ยวแจกแต้มให้หนักกว่าเดิมอีกครับ  -0019
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 10:56:48 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:36:25 PM »
ยังรอสัญญาณตอบรับ จากเพื่อนๆ คนอื่นอยู่นะครับ แวะมาทักทายกันได้ครับ 023

ออฟไลน์ spoon

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +14/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:13:00 AM »
ทะเบียนบ้านอยู่นครปฐม    ตอนนี้อยู่บ้านแฟนที่สุขุมวิท36   อนาคตบ้านของตัวเองอยู่แจ้งวัฒนะ ( อยู่ระหว่างการออกแบบ ประเมินราคา )

เจอ web นี้ได้อย่างไร 

google สถานเดียวครับ  ตอนแรกก็กินแต่ black , Green กัน vodka อย่างเดียว  แต่เหล้าใน  Duty free บ้านเรามันก็มีเยอะอยู่

เลยค้นหาข้อมูลไปเลื่อยๆและภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรงนัก  จึงค้นหาแบบไทย  ก็เจอ web นี้เป็นอันดับแรกเลย   สุดยอด -11

จึงทำให้รู้ว่าเหล้าในโลกเรานี้มันมีอะไรที่มากกว่านั้นอีกเยอะ นอกจาก black , Green ที่เราดื่มกัน  ทำให้เราดื่มเหล่าได้อรรถรสมากขึ้น

แต่ที่เจอ web แรกเป็นอันนี้ครับ http://langmatong.blogspot.com/  แล้วค่อย link ต่อกันมา

ประทับใจอะไร

มิตรภาพในวงเหล้าครับ  แลกเปลี่ยนความรู้กัน  แลกเปลี่ยนเหล้าให้ลองกัน  ชอบครับ

ขอขอบคุณเจ้าบ้าน และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  ที่ทำให้สังคมแห่งนี้เป็นสังคมแห่งความมิตรภาพและการแบ่งปันครับ

อัครชัย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 01:20:40 PM »
เส้นทาง(ของขี้เมา หยาบไป ของคนมักเหล้า)แทบไม่ต่างกันเลย อิๆๆ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:05:00 PM »
ผมเป็นเด็กลูกครึ่งครับ เกิดกรุงเทพ บ้านอยู่นนท์  ตัวอยู่ระยอง    ปัจจุบันสิงสถิตอยู่ที่ระหว่างนน์กับระยอง
เจอเวปนี้ได้อย่างไร 
เริ่มจากที่ว่ามีอยู่วันนึง นั่งมองเหล้าที่อยู่ในบ้านตอนนั้นมีเหล้าอยู่3ขวด คือ black  chivas  dewar12 
นึกสนุกเอาเหล้าทั้ง3ขวดมาเทลงในแต่ละแก้วแล้วชิม จนสุดท้ายเกิดความสงสัยว่า ทำไมกลิ่น รส มันถึงไม่เหมือนกันเลย ????
หลังจากนั้นเริ่มหาข้อมูลก็มาพบ เย็นย่ำก็ร่ำสุรา  นั่งอ่านไปอ่านมาแล้วก็หัวเราะว่า คนพวกนี้มันเพี้ยนจริงๆ(ขออภัย)
แค่กินเหล้าเข้าไปมันจะมีกลิ่น ผลไม้ กลิ่นควัน รสหวาน,เปรี้ยวอะไรขนาดนั้นฟระ -18   จากนั้นก็ได้รับคำแนะนำให้มาที่MF27  -0011
ได้อ่านไปอ่านมาแล้วลองทำดูก็พบว่า  เหล้ามันมีอะไรมากกว่าที่เราคิดนี่หว่า  จนทุกวันนี้ ผมก็เพี้ยนไม่ต่างจากคนอื่นๆครับ -10
ประทับใจ
ข้อมูลข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับวงการเหล้า,ที่มาที่ไป,ประวิติความเป็นของเหล้า,แหล่งชี้เป้าหมายราคาถูกต่างๆ, เราสามารถหาได้จากในเวปนี้เพราะเพื่อนสมาชิกของเราแบ่งปันข้อมูลกันชนิดที่ว่าเวปแม่ที่เป็นเจ้าของเหล้าเองยังอาย   
(กลุ่มคนดื่มเหล้าSMในบ้านเรามีเยอะแต่ยังไม่มีการรวมกลุ่มแบบนี้นะผมว่า)
ปรับปรุง
อยากให้มีห้องซื้อขายไปเลยนะผมว่า (จำกัดสมาชิกที่เข้าได้)  เพราะผมมองว่า คนที่ขยับมาเล่นเหล้าระดับนี้นั้น ทุกคนมีกำลังจ่ายและเป็นสุภาพบุรุษพอ  ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องเงินๆทองๆ
โดยที่เวปอาจจะออกข้อกำหนดที่ว่า ถ้ามีการเชิดเงินหรือสินค้าเกิดขึ้นทางเวปจะไม่รับผิดชอบ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 04:05:30 PM »
55 ที่ใดเกิดการแลกเปลี่ยนเงินตราขึ้น ที่นั่นจะมีเรื่องดอกเบี้ยเข้ามาเกี่ยวข้อง....

ความเป็นมิตร จะห่างเหิร

เรื่องซื้อขาย หากสนิทรักกันจริง การฝากจัดหา ชี้แหล่ง..อะไรประมาณนี้ จะเป็นเรื่องที่ดีกว่าแน่นอนครับ

เพราะเท่าที่อ่านๆมา...ไม่เห็นการทำธุรกิจในที่นี้

หรือแต่หากจะมี มันก็มิได้มีอะไรเสียหาย.....อิๆๆ

ส่วนการเปลี่ยนถ่ายของ ที่ท่านใดอาจจะมีเกินจำนวนการดูแล อยากปล่อยๆให้ท่านอื่นไปดูแลแทน ก็ว่าไป

อ่านแล้วถือซ๊ะว่า เป็นคำพูดเปรยๆผ่านๆ ครับ

ด้วยความเคารพ -0023

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 04:35:33 PM »
ส่วนการเปลี่ยนถ่ายของ ที่ท่านใดอาจจะมีเกินจำนวนการดูแล อยากปล่อยๆให้ท่านอื่นไปดูแลแทน ก็ว่าไป

ถูกต้องครับ  ผมต้องการสื่อแบบนี้ครับ  แต่ผมอาจสื่อสารได้ไม่ดี ต้องขอบคุณนายหัวจากหาดใหญ่ด้วยครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 12:58:55 AM »
-31 สวัสดีครับทุกๆท่าน ก่อนอื่นต้องขอรายงานตัวก่อนครับ คือผมไม่ได้จบจากมงฟอร์ตฯ นะครับ พอดีชอบการสะสมเหล้าอยู่ครับ
โดยได้เข้ามาดูใน web montfort 27 แล้วได้ความรู้มากครับ ก็เลยสมัครเข้ามาเพื่อจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ พอดีตอนนี้อยู่ระหว่างการสะสมอยู่ (สะสมได้ประมาณ ปีครึ่งแล้วครับ) แล้วถ้าจะ post รูปเข้ามาต้องมีขนาดเท่าใดครับ ......ขอสวัสดีอีกครั้งครับ........

ยินดีต้อนรับครับ คุณ ole มีนักสะสมมาช่วยพี่pip อีกแรงก็เยี่ยมไปเลยครับ ช่วงนี้ทางบอร์ดกำลังรับสมัครทีมงานสำรวจแหล่งสุราอยู่เลยครับ -28

เรามารวมตัวกันเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ ต่างคนต่างวัยแต่ใจเดียวกันครับ -0029

ยินดีต้อนรับครับคุณ ole มาร่วมแบ่งปันประสบการณ์กับพวกเราครับ -0029

ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ จบไหนไม่สำคัญครับ
เรื่องรูปขนาดไฟล์ไม่เกิน 1Mb. ต่อรูปครับ ขนาดด้านกว้าง/ยาวประมาณ 700 กำลังสวยครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณ ole ด้วยนะครับผมมมม...ผม เบนครับ  -0023

ยินดีต้อนรับครับคุณ ole เหมือนกัน เผื่อได้แลกเปลี่ยนของรักของหวงกันบ้างนะครับ ถ้ามีเหมือนๆกันหลายขวดครับ........ :V

ยินดีต้อนฮับครับ
พูดจาประสาคนดื่มเหล้า
ชมรมคนขี้เอา เอ้ย....
ชมรมคนขี้เมา.......

ยินดีที่รู้จักครับ...ผมเองก็ไม่ได้จบmontfort

แต่เรามีความรักในสุราเช่นกัน

นั่นคือลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น...หลังจากที่ผมได้เข้ามารายงานตัวกับเวป montfort คับ ซึ่งได้รับการต้อนรับที่ดีกับเพื่อนๆ สมาชิกในเวปคับ  :cry5:

....เป็นคนแป้โดยกำเนิด ชีวิตลิขิตให้เข้ามา...เรียน + ทำงาน + มีครอบครัวในเมืองหลวงคับ  :smile8:

เกือบ 20 ปีที่แล้ว เคยสะสมเหล้ามาพักนึง แต่ได้ทยอยปล่อยออกไปหมด จน 4 ปีที่ผ่านมาคิดจะสะสมใหม่อีก และได้หาข้อมูลของที่เราคิดจะสะสม  -0054

จนได้มาเจอกับเวป Montfort แห่งนี้คับ  :V 

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 12:31:37 PM »
คุณโชคแจ้งว่าเจอปัญหาไม่สามารถให้คะแนนได้ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเจอปัญหาเดียวกันนี้หรือปล่าวครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:16:17 PM »
ลองแก้ไขให้แล้วนะครับ ลองใช้งานให้คะแนนกันอีกรอบครับ ถ้าใครยังให้คะแนนไม่ได้รบกวนแจ้งปัญหาให้ผมอีกทีครับ
ขอบคุณครับ -0023

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:56:01 PM »
ลองแก้ไขให้แล้วนะครับ ลองใช้งานให้คะแนนกันอีกรอบครับ ถ้าใครยังให้คะแนนไม่ได้รบกวนแจ้งปัญหาให้ผมอีกทีครับ
ขอบคุณครับ -0023

ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ spoon

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +14/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:01:23 PM »
ตอนแรกคิดว่าผมใช้ไม่เป็นคนเีดียวซะอีก

ตอนนี้ให้คะแนนได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:31:49 PM »
คุณโชคแจ้งว่าเจอปัญหาไม่สามารถให้คะแนนได้ ไม่ทราบว่าท่านอื่นเจอปัญหาเดียวกันนี้หรือปล่าวครับ
ฮ๊ะทอนคืนให้ฮ้ายเก่งไปก่อน ผมก็สงสัยอยู่ว่า เขาแอบกดกันอยู่ตรงใหน อิๆๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:36:00 PM »
ฮ๊ะทอนคืนให้ฮ้ายเก่งไปก่อน ผมก็สงสัยอยู่ว่า เขาแอบกดกันอยู่ตรงใหน อิๆๆ
-0005 เย้ มีคะแนนกับเขาแล้วฮาฟ -0005 -0005 -0005

ยังพอมีเวลาร่วมสนุกนะครับ เพื่อนๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:33:19 PM »
ขอสรุปคะแนนล่าสุดในเวลานี้นะครับ
คุณ udomkd มีคะแนนนำที่ 14 คะแนน
ตามมาด้วยคุณ spoon ที่ 12 คะแนน
ตามมาห่างๆ คุณ choke ที่ 9 คะแนน
ยังมีเวลาให้แสดงความคิดเห็นร่วมสนุก และเวลาให้คะแนน กันอีกสองวันครับ -0005

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:38:43 PM »
ครบกำหนดเวลาตามที่เราได้ตกลงกันไว้แล้วนะครับ ขอสรุปว่า ผู้ชนะได้คะแนน "โดนใจ" จากเพื่อนๆ สูงสุดประจำปีนี้ได้แก่...

"คุณ udomkd" กับคะแนนรวมที่ 16 คะแนน และทำถูกต้องทุกอย่างกับกติกาที่กำหนดไว้ครับ

ผมขอมอบ Hip Flask สีฟ้าที่ระลึกให้กับคุณ udomkd ครับ
เดี๋ยวผมจะ pm ไปขอที่อยู่เพื่อจัดส่งให้ในวันจันทร์นะครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ร่วมสนุก และจะนำข้อเสนอแนะที่ได้ไปปรับปรุงให้ตรงกับความต้องการของเพื่อนๆ ครับ -0023
หากว่ายังมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติมก็โพสแจ้งได้เลยครับ หรือว่าจะส่ง pm หาผม หรือทีมงาน watcher ท่านอื่นได้เลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ -0023