มีนาคม 28, 2024, 07:41:52 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ในวันฝนพร่ำกับ JW Plantinum Label.  (อ่าน 12160 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ในวันฝนพร่ำกับ JW Plantinum Label.
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 08:58:09 PM »
สำหรับเจ้า JW Platinum Label ขวดนี้ผมเปิดลองมานานพอควรแล้วครับ ยังไม่ได้นำมาบอกเล่าสู่กันฟังสักที
วันนี้สบโอกาสฝนพร่ำมาตั้งแต่เช้า และหยุดดื่มมาพอควรเลยเลือกมาแก้หนาวสักหน่อยครับ
สำหรับเจ้า Platinum Label ขวดนี้เข้าใจว่าจัดทำขึ้นมาในโอกาสพิเศษช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา ข้อมูลนี้ผมไม่มั่นใจนะครับ
แต่พักนี้ก็ไม่ค่อยจะเห็นตามห้างต่างๆ แล้วครับ ว่าแล้วเราก็มารีวิวกันแบบบ้านกันดีกว่าครับ

เริ่มที่สีก่อนเหมือนทุกครั้งนะครับ สีออกไปทางทองแดงเข้มๆ ตามอายุเหล้าที่บ่มนานถึง 18 ปีครับ
ด้านขาหนักใหญ่ไหลอืดเชียวครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: ในวันฝนพร่ำกับ JW Plantinum Label.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:11:01 PM »
ด้านกลิ่นนั้นหอมไปทางของ SM พอประมาณครับ จับได้กลิ่นหอมๆ ของโอ๊ก วนิลา Malt หอมๆ
กลิ่นเหล้าทาง Highland Malt ที่เด่นสุดก็กลิ่น citrus แต่ก็ไปกลิ่นจางๆ กลิ่นน้องแอลค่อนข้างเจือจางไม่ดุครับ
อโรม่าพอประมาณ บัตเตอร์สก๊อตนิดๆ เรียกได้ว่าดมแต่ละครั้งก็ได้กลิ่นที่ต่างๆ กันออกมาเรื่อยๆ

มาต่อกันที่รสชาติบ้างดีกว่าครับ จืดกว่าที่คิดไว้ครับ เมื่อเทียบกับกลิ่น
ผมว่ารสมันติดไปทาง Clynelish กับ Highland Park ปนๆ กันอยู่ครับ
จบแบบควันนิดๆ ชนิดต้องจับสังเกตุค่อนข้างเยอะเชียวครับ
ข้อดีคือ เนียน และลื่นดีครับ แต่ข้อเสียที่ชัดๆ คือ จืด เหมาะกับแบบ Neat ที่สุด ไม่เหมาะกับผสม หรือ on the rock
เพราะคงต้องเปลืองเนื้อเหล้าพอควรเพื่อให้ได้รสชาติครับ

After taste กลางๆ ยาวพอควรจบแบบไม่ฉ่ำ และไม่แห้งมากนักครับ ทิ้งกลิ่นอวลๆ ไว้ในปากพอประมาณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 09:46:09 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: ในวันฝนพร่ำกับ JW Plantinum Label.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:18:03 PM »
สรุปแล้วในวันฝนพร่ำ หาหนังสือดีๆ สักเล่ม นั่งจิบเจ้า JW Platinum Label ขวดนี้ไป
คงมีความสุข และผ่อนคลายอารมณ์ได้ดีเชียวครับ กับความเนียน ลื่นๆ และกลิ่นที่ชวนดื่ม
แต่คงไม่เหมาะที่จะนำไปนั่งสังสรร พูดคุยเฮฮากันสักเท่าไหร่ครับ
กับราคาที่ค่อนข้างจะสูงพอประมาณที่สองพันกลางค่อนไปทางปลาย แล้วแต่ความสามารถในการจัดหา
ผมว่าหา SM อายุน้อยรสชาติพอกันได้ดีกว่าเยอะครับ คงเดากันได้นะครับว่าตัวไหน อิๆ

ปล. ความเห็นทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับรองความถูกต้องเหมือนทุกครั้งครับ -0023

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:29:59 PM »

.....Review เยี่ยมเช่นเคยครับ คุณเก่ง...... -11

.....สำหรับผมจากที่เคยได้ลองมา......ผมว่ายังไม่คุ้มกับค่าตัวประมาณ สองพันปลายๆเท่าไหร่ครับ.......

.....ถ้าท่านใดสนใจอยากลอง.....ผมแนะนำให้จัดเลยครับจากบ้านเรานี้และครับ.....เพราะตอนที่ออกมาใหม่่ผมไปเจอที่ลาวราคาร้านที่ต่ำสุด 2,450 ราคานี้ผมว่าไม่คุ้มที่จะหิ้วครับ

ต่อมาได้มีโอกาสไปแม่สาย....เจอที่ร้านหนม ถามราคาบอกว่า 2,950 เลยแซวน้องคนขายว่าฝั่งไทยถูกว่าอีกแล้วใครจะซื้อละน้อง........
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:42:04 PM »
พี่ใหญ่ทั้งสองท่านเอ่ยมาแบบนี้ ผมคิดหนักเลยครับ  สังสัยผมต้องไปหาเจ้าCynelishมาลองก่อนที่จะลองตัวนี้ดีกว่า

When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:44:43 PM »
XR21 เป็นเป้าหมายต่อไปหรือป่าวครับ 023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 09:49:58 PM »
XR21 เป็นเป้าหมายต่อไปหรือป่าวครับ 023
XR21 พี่ไม่มีอยู่ในมือครับตือ ตอนนี้ JW อีกตัวที่ยังอยู่ในมือก็ DB ครับ
เห็นเพื่อนหลายคนรีวิวไปแล้วเลยหามาลองให้เข้าแก๊ปกับเขาบ้างครับ ไว้ลองเมื่อไหร่จะมาเล่าสู่กันฟังครับ
แต่กับตระกูลนี้คงไม่หามาเพิ่มแล้วครับ เดี๋ยวนี้มันไม่โดนเลยครับราคาพอกันหา SM ราคาเบาๆ มาเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านดีกว่าครับ
ไม่ก็หันไปหาตระกูล Dewar's โฉมเก่าเท่าที่หาได้ดีกว่าครับ -0019

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 01:10:35 AM »
JW Plantinum ...จากที่ผมได้ลองแล้ว  ตัวนี้ผมว่า รสชาด ไม่สมกับราคา มีดีที่มีกล่องสวยเท่านั้น เหมาะให้เป็นของขวัญเป็นอย่างยิ่ง.....
เหมือนที่คุณเก่งว่า...ต้องดื่มแบบเพียวๆ(neat)เท่านั้น หากผสมน้ำจะจืดสนิท แบบนี้คงทำตลาดในเมืองไทยยากมากๆๆ เพราะ คนไทยติดดื่มผสมเป็นส่วนใหญ่...
เหล้าตัวนี้น่าจะเหมาะกับคนแก่ หรือคนที่คออ่อนๆ  หรือดื่มเพื่อสร้างอิมเมจให้ตัวเอง น่าจะเหมาะเป็นทีสุด...
หากจะเสียเงินซื้อเหล้าในราคานี้...ผมว่าหันไปเลือกดื่มSM น่าจะดี และคุ้มค่ากว่าคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2012, 01:52:04 AM โดย numm-aut »
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:25:06 AM »
  รีวิวได้้แจ่มเลยครับ
พี่ใหญ่ทั้งสองท่านเอ่ยมาแบบนี้ ผมคิดหนักเลยครับ  สังสัยผมต้องไปหาเจ้าCynelishมาลองก่อนที่จะลองตัวนี้ดีกว่า

เห็นในห้างบ่อย เกือบจะหยิบหลายครั้ง ฟังพี่ๆทั้งสาม
ก็ชัดเจนแล้วครับ ตัวนี้ผมขอผ่าน สบายใจแล้ว  -0029

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:14:26 PM »
คนไทยชอบของสวยจริงๆ ยิ่งได้เหล้านอกขวดสวยหน่อยใคนให้มาก็ชอบ ซึ่งจริง ๆ  เหล้าหลาย ๆ ตัวที่ขวดสวยก็สวยแต่รูปแต่จูบไม่หอม บรั่นดีหลายตัวผลิตที่เวียดนาม หรือไม่ก็จีน ยิ่งบางคนยังเข้าใจว่า รีเจนซี เป็นเหล้านอกก็ยังมี 555 นี่คือเรื่องจริง เพราะชอบความสวยนั่นเอง
I Am Country Boy

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:34:44 PM »
คนไทยชอบของสวยจริงๆ ยิ่งได้เหล้านอกขวดสวยหน่อยใคนให้มาก็ชอบ ซึ่งจริง ๆ  เหล้าหลาย ๆ ตัวที่ขวดสวยก็สวยแต่รูปแต่จูบไม่หอม บรั่นดีหลายตัวผลิตที่เวียดนาม หรือไม่ก็จีน ยิ่งบางคนยังเข้าใจว่า รีเจนซี เป็นเหล้านอกก็ยังมี 555 นี่คือเรื่องจริง เพราะชอบความสวยนั่นเอง
อืม....เพิ่งเข้าใจโฆษณา ที่ว่า"รีเจนซี่ บรั่นดีไทย" อิๆๆ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 09:57:11 PM »
อืม....เพิ่งเข้าใจโฆษณา ที่ว่า"รีเจนซี่ บรั่นดีไทย" อิๆๆ

รีเจนซี่.....เป็นเหล้าไทยตัวเดียวที่ผมชอบที่สุด
ดื่มกับน้ำแข็งเกล็ด พร้อมใส่น้ำนิดหน่อย..สดชื่นดีคับ -0019 :V
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 11:29:40 AM »
แต่โฆษณาเขาไม่เคยใช้สาวไทยแท้เลย มีแต่สาวฝรั่งลูกครึ่งสวย ๆ ทุกครั้ง

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 07:39:00 PM »

รีเจนซี่.....เป็นเหล้าไทยตัวเดียวที่ผมชอบที่สุด
ดื่มกับน้ำแข็งเกล็ด พร้อมใส่น้ำนิดหน่อย..สดชื่นดีคับ -0019 :V
ส่วนตัวผม..ไม่ชอบรสชาติ บอกไม่ถูกครับ แล้วก็เมาแบบทื่อๆ อิๆๆ หากแต่ไม่มีอย่างอื่น ณ.เวลานั้น ก็กินได้ครับ(คอประแจเลื่อน เข้าได้หมด อิๆๆ)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:36:52 PM »
หากเป็นบรั่นดีไทย ผมชอบคาวาเลียร์มากกว่าครับ สมเหตุสมผลสมราคา รีเจนซี ผมว่าแพงเกินเหตุ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:23:36 PM »
ผมไม่เคยลองตัวอื่นเลยครับรีเจนซี่อย่างเดียว -30
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เคดีเอน

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 10:18:30 AM »
เคยจิบกับรุ่นพี่ที่เตะบอลด้วยกัน พอดีเค้าไปซื้อมา
ด้วยอายุเกรดเดียวกะโกล์ด
รดชาดแรกเมื่อสัมผัสลิ้น ต้องมขยี้ตาตัวเอง
ว่าข้างกล่องมัน 18 ปีจริงหรือไม่

เพราะจะว่าไปรดชาดโกล์ดรีเซิฟยังจะดูด้อยกว่าเล็กๆ
ถ้าให้ซื้อเหล้าในราคา 3000 ผมคงต้องมองตัวอื่นไปดีกว่า

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 04:41:25 PM »
เห็นด้วยครับ ถ้าราคาประมาณนี้ถอยไปหา Single Malt ดีๆ ราคาประหยัดกว่าได้สบายๆ ครับ