พฤษภาคม 01, 2024, 02:19:05 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ หน้า อาจจะได้ไป แม่สายครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่า จัดตัวไหนดีครับ  (อ่าน 8343 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweetheart

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
ไปเที่ยวนี้ งบไม่เยอะครับ  อิอิ ประมาณ 2000  ครับ  ไม่แน่ใจว่าจะจัดตัวไหนดีครับ    แต่บางทีอาจจะเพิ่มงบลับไปด้วย เพราะเที่ยวนี้ไปหลายคน น่าจะยกมาได้หลายขวดครับ 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peetkung01

• *
  • ถูกใจ: +0/-0
ถ้าบินแบบ Low Cost ก็ได้หลายขวดอยู่นะคับ ฃี้เป้าไปที่ wild turkey(500+) และนกดำ(650+)และ Black&White(300+) Old Par(900+) ก้อน่าลุ้นนะคับ
ถ้าบินแบบ High Class คงจำกัดที่นั่งแค่ 1-2 ที่ ชี้เป้าไปที่ SM คับผม

จดไปเลยดีกว่านะผมว่าไปถึงแล้วลายหูลายตาไปหมด -0054

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เชิญคุณฮาร์ท ศึกษาข้อมูลเบื้องต้นจากที่นี่ก็แล้วกันครับ http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1580.msg55304#msg55304 ข้อมูลที่ผมเพิ่งไปมาตอนสงกรานต์ที่ผ่านมาครับ -0023
ลองดูหน้าถัดๆ ไปด้วยละกันครับ มีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นแจ้งเพิ่มเติมเข้ามาอยู่ด้วยครับ -0019
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
งบ2000 อาจเกินนิดหน่อย...
ผมมอง เป็นชุดๆๆ (เหมือนKFC.)
1.Glenmorangie Traditional    1L.    +Cutty sark
2. Deanston 12 Yo +  Knob Creek    หรือ Jack Daniel Gentleman 1L  +Cutty sark   1L                            
3. Macallan 15 Yo Fine Oak  / 0.7L   +  Deanston 12 Yo  / 0.7L       
4. Clynelish 14 Yo  /  0.7L +  Deanston 12 Yo  / 0.7L   

โชคดีในการเดินทางคับ :bye: :bye:     

อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
1.Glenmorangie Traditional    1L.    +Cutty sark
2. Deanston 12 Yo +  Knob Creek    หรือ Jack Daniel Gentleman 1L  +Cutty sark   1L                            
3. Macallan 15 Yo Fine Oak  / 0.7L   +  Deanston 12 Yo  / 0.7L       
4. Clynelish 14 Yo  /  0.7L +  Deanston 12 Yo  / 0.7L   

โชคดีในการเดินทางคับ :bye: :bye:     

2. Deanston 12 Yo +  Knob Creek   
4. Clynelish 14 Yo  /  0.7L +  Deanston 12 Yo  / 0.7L 

ตัวเลือกในฝัน   เลยนะนี่
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

คุณอัฐครับ ชุดที่ 3 แค่ตัว macallan fine oak ตัวนี้ตัวเดียวก็เกินงบแล้วครับตอนนี้ ราคาปรับไปไกลล่ะครับ -07
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ชุด 4 ครับ -0027

4. Clynelish 14 Yo  /  0.7L +  Deanston 12 Yo  / 0.7L   
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง

คุณอัฐครับ ชุดที่ 3 แค่ตัว macallan fine oak ตัวนี้ตัวเดียวก็เกินงบแล้วครับตอนนี้ ราคาปรับไปไกลล่ะครับ -07

อ้าว...ไม่ช่ายขวดละ 1350.- หรือคับ.....
หากราคาไปไกลมาก ชุดนี้ก้อไม่อยู่ในชุด Happy meal แล้วล่ะ
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ Zotsuke

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
ไม่รู้ว่าชอบแนวไหน ผมขอแนะนำแนวมะกันตามที่ผมถนัดละกันครับ

งบ 2000 จัดได้ตามนี้ครับ (อาจเกินนิดหน่อย แต่ถ้าคารมดีๆ มีทอนแน่นอนครับ)

Bourbon lover

Knob Creek 1 L (900+) + Marker's Mark 750 Ml (700+) + Jim Beam Black Triple Aged 1 L หรือ Wild Turkey 101 1L (400 - 500+)

Jack Daniel's (Tennessee) lover

JD No.7 1L (600+) + Gentleman Jack 1 L (700+) + JD Single Barrel (1000+)

Jack Daniel's Collection Bottles (สำหรับนักสะสม)

JD 1915 Gold Medal (1500+) + Jack Daniel's Mr.Jack 160th Birthday (800)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2012, 11:27:52 AM โดย Zotsuke »
Bourbon Mania

ราคา macallan fine oak 15 yo  ล่าสุดที่ไปดูมานะครับบวกเข้าไปอีก พันหนึ่งครับ -0041

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
JD 1915 Gold Medal (1500+) + Jack Daniel's Mr.Jack 160th Birthday (800) ราคาน่าโดนครับ -0023

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
ราคา macallan fine oak 15 yo  ล่าสุดที่ไปดูมานะครับบวกเข้าไปอีก พันหนึ่งครับ -0041

.....ผมสงสัยว่าตอนคุณเก่งได้มาเขาติดราคาผิดแน่ๆเลย...... :no1:
-0043 -0043 -0043

.....ผมสงสัยว่าตอนคุณเก่งได้มาเขาติดราคาผิดแน่ๆเลย...... :no1:
นั่นสิครับ -0005 -0005 -0005

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0

.....เห็นในเว็บเรามี Bourbon Mania ผมก็ขอเป็น Smoke  Mania (คุณตืออีกคน) ถ้าสายนี้ผมขอแนะนำที่อยู่ในงบนะครับ

-  Caol Ila 12 Year Old

-  The Black Grouse

ปล. แรกๆอาจไม่ชอบพอได้ลองบ่อยๆแล้วจะบอกว่า "เอาอีก"  :laugh1: :laugh1:
-0043 -0043 -0043

เห็นด้วยกับชุดคุณ pip อีกหนึ่งเสียงครับ

ขอเสนอด้วยครับ ตามความชอบของผู้เสพควันครับ -0080

Highland Park 12years old + Caol Ila 12 years old

ออฟไลน์ sweetheart

• ถูกใจ: +2/-0
 023

ขอบคุณครับ พี่ ๆ ทุกท่าน ครับ อบอุ่นกันจริง ๆ เข้ามาตอบเพียบเลย ครับ   ได้เป็นแนวทางพอสมควร ก็เล็ง ๆ ไว้หลายอย่างอยู่เหมือนกันครับ  เล็งไว้จากที่ไปลาวมาเมื่อเดือนที่แล้ว แต่จัดมาได้แค่ 2 ขวด ตามโควต้า รอบนี้ไปหลายคนเลยกะว่าจะ จัดมาซะหน่อย แต่ดัน งบน้อยกว่า คราวที่แล้วอีก 555   ก็เลยต้องจัดตามงบประมาณเท่าที่ได้  เพราะ คิดว่าจะจัดมาสะสมไว้ก่อน คงเน้นปริมาณเหมือนเคยครับ   555 

เพราะว่าถ้าจัดเหล้าแพง กลัวจะติดใจ หาดื่มได้ลำบาก  อิอิ   แต่จริง ๆ ก็ จัดไว้แต่ละทีนี่ดื่มได้เป็นปีเลยครับ   เพราะปกติ ไม่ค่อยได้ดื่ม ครับ นาน ๆ ที 

อย่างชุดที่พี่ pip  จัดมาผมก็สนใจอยู่ไม่น้อย คราวก่อนก็ว่าจะจัด   Caol Ila 12 Year Old   มาแล้ว  แต่ดันแพงกว่า Jura  พอควร ผมเลยสอย Jura   มา  เลยทำให้รู้แล้วว่า  Jura   ไม่ใช่แนวผม  อิอิ   

The Black Grouse   ก็เล็งไว้เหมือนกันครับ   คราวก่อนเต็มโควต้าเลยไม่ได้จัดมา  คราวนี้คงได้พบ บุพเพ สักทีอิอิ

-   แนวทาง  Bourbon lover  ของคุณ  Zotsuke   ก็น่าสนใจไม่น้อยคัรบ   แต่คราวก่อน  ผมจัด Gentleman Jack  มาลองแล้ว  มันยังไม่ใช่   คงต้องขอลองไปทางอื่นก่อนครับ  อิอิ

-  ขอบคุณ คุณเก่ง  นะครับ   ที่แนะนำ ผมลอง เข้ากระทุ้แหล่งจัดหาหลายครั้งแล้วเข้าไม่ได้ ชั่วโมงบินตอนนั้นยังไม่ถึง  ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ   ขอบคุณครับ

- ขอบคุณ คุณอัฐ  ครับ   ลิสท์ ที่ให้มา  ชื่อแปลก ๆ ทั้งนั้นเลย  น่าลองไปหมด  อิอิ   แต่งบดันน้อย  แต่คงต้องจัดมาให้ได้ครับ  อิอิ  เห็นรูป ที่ลายเซ็นต์  เป็น Bombay Gin   อิอิ   ผมก็ชอบตัวนี้เหมือนกันครับ  ดื่มแล้วสดชื่นมาก ไปลาวรอบที่แล้วเลยจัดมาไว้ประจำบ้านแล้ว 1 ขวด

ครับ  ได้ดื่มครั้งแรก  บนเครื่อง TG  ตอนไปต่างประเทศ  มันหอม หวานมากครับ  ผมว่าเค้าชงอร่อยมาก ครับ  เลยต้องมาตามหาบนดินต่อเลย   อิอิ

-  ขอบคุณ คุณตือ ด้วยครับ   เซียน มาตอบเอง  อิอิ

แต่ยังไงก็ จะรบกวน  แนะนำ ร้าน ที่น่าจัดอีกนิดนึง ครับ   เคยไปเมื่อนานมาแล้ว  จำที่ตั้งร้านไม่ได้ ครับ   รบกวนด้วยครับ   ว่าจะต้องจัด จากร้านไหนถึงจะ  ดีดี บ้างครับ อิอิ

ขอบคุณครับ   

- 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 01:56:41 PM โดย sweetheart »

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
นกดำยังคงพอสั่งในเวปได้ครับ ถึงแม้ว่าราคาจะแพงกว่า แต่ก็ยังคงพอหาได้ง่ายๆ   
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ Zotsuke

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
023

ขอบคุณครับ พี่ ๆ ทุกท่าน ครับ อบอุ่นกันจริง ๆ เข้ามาตอบเพียบเลย ครับ   ได้เป็นแนวทางพอสมควร ก็เล็ง ๆ ไว้หลายอย่างอยู่เหมือนกันครับ  เล็งไว้จากที่ไปลาวมาเมื่อเดือนที่แล้ว แต่จัดมาได้แค่ 2 ขวด ตามโควต้า รอบนี้ไปหลายคนเลยกะว่าจะ จัดมาซะหน่อย แต่ดัน งบน้อยกว่า คราวที่แล้วอีก 555   ก็เลยต้องจัดตามงบประมาณเท่าที่ได้  เพราะ คิดว่าจะจัดมาสะสมไว้ก่อน คงเน้นปริมาณเหมือนเคยครับ   555 

เพราะว่าถ้าจัดเหล้าแพง กลัวจะติดใจ หาดื่มได้ลำบาก  อิอิ   แต่จริง ๆ ก็ จัดไว้แต่ละทีนี่ดื่มได้เป็นปีเลยครับ   เพราะปกติ ไม่ค่อยได้ดื่ม ครับ นาน ๆ ที 

อย่างชุดที่พี่ pip  จัดมาผมก็สนใจอยู่ไม่น้อย คราวก่อนก็ว่าจะจัด   Caol Ila 12 Year Old   มาแล้ว  แต่ดันแพงกว่า Jura  พอควร ผมเลยสอย Jura   มา  เลยทำให้รู้แล้วว่า  Jura   ไม่ใช่แนวผม  อิอิ   

The Black Grouse   ก็เล็งไว้เหมือนกันครับ   คราวก่อนเต็มโควต้าเลยไม่ได้จัดมา  คราวนี้คงได้พบ บุพเพ สักทีอิอิ

-   แนวทาง  Bourbon lover  ของคุณ  Zotsuke   ก็น่าสนใจไม่น้อยคัรบ   แต่คราวก่อน  ผมจัด Gentleman Jack  มาลองแล้ว  มันยังไม่ใช่   คงต้องขอลองไปทางอื่นก่อนครับ  อิอิ

-  ขอบคุณ คุณเก่ง  นะครับ   ที่แนะนำ ผมลอง เข้ากระทุ้แหล่งจัดหาหลายครั้งแล้วเข้าไม่ได้ ชั่วโมงบินตอนนั้นยังไม่ถึง  ตอนนี้เข้าได้แล้วครับ   ขอบคุณครับ

- ขอบคุณ คุณอัฐ  ครับ   ลิสท์ ที่ให้มา  ชื่อแปลก ๆ ทั้งนั้นเลย  น่าลองไปหมด  อิอิ   แต่งบดันน้อย  แต่คงต้องจัดมาให้ได้ครับ  อิอิ  เห็นรูป ที่ลายเซ็นต์  เป็น Bombay Gin   อิอิ   ผมก็ชอบตัวนี้เหมือนกันครับ  ดื่มแล้วสดชื่นมาก ไปลาวรอบที่แล้วเลยจัดมาไว้ประจำบ้านแล้ว 1 ขวด

ครับ  ได้ดื่มครั้งแรก  บนเครื่อง TG  ตอนไปต่างประเทศ  มันหอม หวานมากครับ  ผมว่าเค้าชงอร่อยมาก ครับ  เลยต้องมาตามหาบนดินต่อเลย   อิอิ

-  ขอบคุณ คุณตือ ด้วยครับ   เซียน มาตอบเอง  อิอิ

แต่ยังไงก็ จะรบกวน  แนะนำ ร้าน ที่น่าจัดอีกนิดนึง ครับ   เคยไปเมื่อนานมาแล้ว  จำที่ตั้งร้านไม่ได้ ครับ   รบกวนด้วยครับ   ว่าจะต้องจัด จากร้านไหนถึงจะ  ดีดี บ้างครับ อิอิ

ขอบคุณครับ   

- 

กระทู้นี้เลยครับ คุณเก่งแนะนำเอาไว้ผมไปสำรวจแล้วได้ของมาเพียบ อิอิ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=2021.0

Jack Daniel's เป็น Tennessee Whiskey ไม่ใช่ Bourbon ครับ ถ้าเริ่มต้นแนะนำให้เริ่มจาก JD No.7 Black label ก่อนครับ ตัวนี้เป็นวิสกี้ที่ขายดีอันดับ 2 ของโลกเป็นรองแค่บักจอห์นนี่เท่านั้น ตัว Gen Jack ผมลองแล้วก็ไม่ใช่แนวผมเหมือนกันครับ ส่วน Bourbon ผมแนะนำให้จัด Knob Creek ครับ bourbon 9 ปี ผมว่าดีกว่า JB Black Duble Aged ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 02:43:05 PM โดย Zotsuke »
Bourbon Mania