มีนาคม 28, 2024, 06:02:26 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้หา Bourbon ดีๆ ยากจัง  (อ่าน 38814 ครั้ง)

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
Re: ช่วงนี้หา Bourbon ดีๆ ยากจัง
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 09:48:48 AM »

.......เข้ามายั่วแฟนๆ Bourbon หน่อย
ท่านได้ Devil's Cut แต่ใดมา แจ้งแหล่งจัดหาหน่อยครับ อิจฉาแท้  -0021

........Duty Free Australia ครับ......
ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์pip  -0005
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: ช่วงนี้หา Bourbon ดีๆ ยากจัง
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 09:54:52 AM »

.......เข้ามายั่วแฟนๆ Bourbon หน่อย
ท่านได้ Devil's Cut แต่ใดมา แจ้งแหล่งจัดหาหน่อยครับ อิจฉาแท้  -0021

........Duty Free Australia ครับ......
ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์pip  -0005

มันขยับใกล้เข้ามาแล้ว เพื่อนผมเพิ่งจะหิ้วมาจากสิงโปร์ เมื่อไม่กี่วันครับ ผมยังไม้ได้ชิมเลย มันเล่นถ่ายรูปส่งมาให้ดูอย่างเดียว บอกจะชิม ต้องไปบ้านมัน ห่างกัน 30กว่ากิโล แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปชิม อิๆๆ

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 11:02:47 AM »
มันขยับใกล้เข้ามาแล้ว เพื่อนผมเพิ่งจะหิ้วมาจากสิงโปร์ เมื่อไม่กี่วันครับ ผมยังไม้ได้ชิมเลย มันเล่นถ่ายรูปส่งมาให้ดูอย่างเดียว บอกจะชิม ต้องไปบ้านมัน ห่างกัน 30กว่ากิโล แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปชิม อิๆๆ
รีบไปครับ รีบไป เดี๋ยวผมไปส่ง แฮ่  -0023
รีบชิมเลยครับ ถ้าOจะได้รีบจัดครับ ท่านอาจารย์  -0029
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 12:55:33 PM »
รีบไปครับ รีบไป เดี๋ยวผมไปส่ง แฮ่  -0023
รีบชิมเลยครับ ถ้าOจะได้รีบจัดครับ ท่านอาจารย์  -0029
หากเจอ...ผมว่าหิ้วมาได้เลยครับ จิมบีมเท่าที่ได้ชิมมา ไม่เคยผิดหวังสักตัวครับ....ที่น้าอัฐรีวิวใว้ก็เยี่ยมครับ.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2013, 08:20:19 PM โดย udomkd »

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:37:08 AM »

.....มาแนะนำ Evan Williams kentucky bourbon ที่มีจำหน่ายในบ้านเรานะครับ

-  Evan Williams 8 Year Old = 719 บาท

-  Evan Williams Extra Aged (7 Year Old) = 905 บาท    *** ที่กล่องบอก 7 Year Old แต่ ที่ขวดบอก Extra Aged

.....ตัวซ้ายมือเป็นตัว 8 ปี เห็นได้ว่าราคากับถูกกว่าตัว 7 ปีเสียอีก....ผมเดาเอาว่าเพราะตัว 7 ปี มีการกรองด้วยถ่านไม้ (Charcoal Filtered) ในขณะที่ตัว 8ปี ไม่ได้ระบุ.....

สนใจไปจัดหากันได้ครับ....แต่อาจหายากสักหน่อย

....ในบ้านเราตัว Evan Williams Single Barrel ก็เคยนำเข้ามาจำหน่ายเหมือนกัน....แต่หายากมากๆ
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:15:44 PM »

.....มาแนะนำ Evan Williams kentucky bourbon ที่มีจำหน่ายในบ้านเรานะครับ

-  Evan Williams 8 Year Old = 719 บาท

-  Evan Williams Extra Aged (7 Year Old) = 905 บาท    *** ที่กล่องบอก 7 Year Old แต่ ที่ขวดบอก Extra Aged

.....ตัวซ้ายมือเป็นตัว 8 ปี เห็นได้ว่าราคากับถูกกว่าตัว 7 ปีเสียอีก....ผมเดาเอาว่าเพราะตัว 7 ปี มีการกรองด้วยถ่านไม้ (Charcoal Filtered) ในขณะที่ตัว 8ปี ไม่ได้ระบุ.....

สนใจไปจัดหากันได้ครับ....แต่อาจหายากสักหน่อย

....ในบ้านเราตัว Evan Williams Single Barrel ก็เคยนำเข้ามาจำหน่ายเหมือนกัน....แต่หายากมากๆ
ผมเพิ่งชิม ตัวที่กรองด้วยถ่าน(ไม่รู้แบบเดียวกับลุงแจ็ค หรือเปล่า)

กลิ่นและรส ดีครับ มิกซ์โซดา ยังอร่อยเช่นลุงแจ็คเลย นีสแบบคาวบอย นิ่มลื่นมาก(โปรดระวัง จะหกล้ม)

กลิ่นและรส ออกไปทางแนวลุงจิมครับ คุัมค่าทั้งคุณภาพ และปริมาณ บวกด้วยราคา แสตมป์ไทย ผมได้มาจากภูเก็ต