มีนาคม 29, 2024, 05:31:32 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Sapporo Whisky  (อ่าน 2408 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Sapporo Whisky
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:03:07 AM »
Sapporo Whisky ชื่อไม่คุ้นหูหน้าไม่คุ้นตาเพราะส่วนใหญ่ที่นิยมน่าจะเป็น Beer Sapporo มากกว่าเจ้าขวดนี้ได้มาจากน้องที่ไปเรียนที่ญี่ปุ่นราคาชิวๆ คิดเป็นเงินไทยน่าจะประมาณ 3-4 ร้อย ส่วนรสชาติก็มาลองดูกัน

Appearance: สีทองแดงใส่ ขาเล็กไหลเร็ว
Aroma: กลิ่นออกเปรี้ยวชะเอม เลมอน
Taste: รสเผ็ด หวานนิดๆ โดยรวมออกจืด กลิ่นเลมอน ส้ม ฝาดปลายๆ
With Water: คล้ายตอนไม่ใส่น้ำแต่จืดมากกว่าเดิม
Finish: ทิ้งรสเผ็ดไว้กับกลิ่นแอลกอฮอล์ ไม่มีอะไรตีกลับขึ้นมา

สรุป: เป็นเหล้าที่จืดมาก ไม่มีมิติ ผมลองผสมโซดาก็ยังจืดแม้จะใส่เหล้าในปริมารที่เยอะมาก โดยรวมถือว่าไม่ผ่านแม้จะราคาถูกและหาซื้อได้ในประเทศไทยผมก็คงไม่เลือกซื้อ เพราะมีเหล้าหลายตัวที่ราคาใกล้เคียงทำได้ดีกว่า
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ