เมษายน 29, 2024, 06:18:03 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กลับ จาก Duty Free ลาวแล้วครับ มา post ช้าไปหน่อย อิอิ  (อ่าน 16029 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweetheart

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
กลับมาแล้วครับ  มาโพสช้าไปหน่อย ครับ  อิอิ  ติดปัญหานิดหน่อย ครับ  แม่บ้าน ถามว่า เอางบที่ไหนไปซื้อมา  5555    โดนเลยครับ โดนงอนไปหลายวันเลยครับ  ซวยเลยผม โดนจับได้ว่ามีงบลับ  อิอิ ผมไม่ค่อยชอบโกหก ซะด้วย แค่ไม่บอก (ความจริง)  เฉย ๆ  อิอิ

เข้าเรื่องเลยนะครับ  เข้าไปที่ร้าน ดาวเรือง อย่างที่ พี่ PIP  บอกครับ มีเยอะจริง ๆ ครับ  เยอะจนเลือกไม่ถูก  เลือกอยู่เป็นชั่วโมง  ก็เลยได้มา 2  ขวด ครับ   มือใหม่ ก็เลยยังไม่อยากจัดของแพงมาก  กลัวจะติดใจ  เลยจัดของ ที่ไม่แพงมาก ปริมาณ 1 ลิตร มาลองทดสอบก่อนเลยครับ

ได้อย่างอื่น มาด้วย อีก 2 ขวด  ก็ Gentleman Jack  จัดไปก่อนกลับ ที่บ้านกับ พ่อตาและ พี่เขย ภรรยา   หมดไปเลยครับ อีก 3 ขวดที่เหลือก็ตามในภาพเลยครับ

Re: กลับ จาก Duty Free ลาวแล้วครับ มา post ช้าไปหน่อย อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:10:21 PM »
    JURA   เป็นขวดแรกที่จับมาครับ   คิดว่ามันคุ้มราคาที่สุด ประกอบกับอยากลองกลื่นทางด้านนี้ก็เลยจัดมาเลยครับ  ส่วน The Balvenie นั้นเป็นขวดที่ 2 ที่เลือกมาครับ ชั่งใจอยู่นานมาก กับหลาย ๆ ขวด เช่น Glenlivet หรือตัวอื่น ๆ ที่พี่ พี่ แนะนำมา แต่มองราคาแล้ว

กลัวว่า หากติดใจขึ้นมาภายหลัง จะจัดหาลำบาก 555   ก็เลยเลือก ตัวที่สมน้ำสมเนื้อหน่อย ครับ  ติดใจตัวไหนมา จะได้ไม่หมดตูดไปมากนัก อิอิ  ออ ตอนที่อยู่หนองคาย ลอง Gentleman Jack ไปแล้ว 4-5  แก้ว พอดีต้องข้บรถกลับตอนเช้าเลยลองไม่เยอะ ผมว่ามันก็หอม และนิ่มพอสมควร

แต่รู้สึกมันยังไม่ถูกจริต กับผมเท่าไร ครับ

กลับมาถึงบ้าน ก็เลย ลอง JURA   ก่อนเลยครับ ลองทั้ง ๆ ที่ เครียด ๆ คือ ไม่ค่อยมีอารมณ์ดื่ม เท่าไร  555   โดนภรรยาจับได้ว่าแอบจิ๊กตังค์  555    เลยหมดไปแค่นั้นครับ ดื่มกับเพื่อน 3 คน 

เท่าที่จำได้นะครับ  ลองแบบ neat แล้ว ผมยังทำไม่ได้ครับ 555   ก็เลยผสมน้ำ แบบ ไม่นิดหน่อยครับ เยอะพอควร  ก็เลยดีขึ้นเยอะเลยครับ  ก็เลยดื่มแบบนั้นตลอด   

รสของ JURA  ผมยังแยกไม่ค่อยออก แต่ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ครับ  ก็เลยจะหาโอกาสลองเที่ยบกับ อีกตัวที่จัดมาดูครับ แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ

ส่วนตัวสุดท้าย เป็น วอดก้า ที่พี่ numm-aut  เคย รีวิวไว้ครับ   ตัวนี้ผมให้เพื่อนหาให้จากในเวียงจันทน์  พอดีเพื่อนโทรมาบอกว่ามีเหล้าแปลก ๆ แบบนี้  ก็เลยให้จัดมาให้เลย ค่าตัวไม่แพงเลยครับ แอบแปลกใจเล็ก ๆ  แล้ววันที่ผมไปเดิน Duty Free  ลองสังเกตดู ก็มีอยู่หลายร้าน

เหมือนกันนะครับ  หาไม่ยากเลยครับ       แล้วเพื่อนก็เลยเตือนความจำให้ครับ  วอดก้าขวดนี้เป็นขวดที่ เพื่อนและผม ชอบไปนั่งดื่ม ที่ร้าน cocktail เล็ก ๆ ในตัวเมืองเวียงจันทน์ครับ ตรงที่เค้าเรียกว่า น้ำพุ ครับ  จำได้ว่า เป็น  วอดก้า โปแลนด์   แต่ไม่เคยขอดูขวด สักทีครับ  ทีนี้เลย

มารู้ว่า ขวดนี้ล่ะ ใช่เลยครับ     ตอนนั้น ดื่ม แก้วละ 3 เหรียญ   เค้าจะแช่ขวดไว้จนเย็นจัด แล้วรินใส่แก้วให้ครับ จำได้ว่า ดื่มแล้ว มันเหมือนจะ แตก ๆ ในปาก นะครับ  อร่อยดีเหมือนกัน  55

Re: กลับ จาก Duty Free ลาวแล้วครับ มา post ช้าไปหน่อย อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:16:13 PM »
ออ พอดีกลับไปหาแม่ด้วยครับ  จำได้ว่า พ่อเก็บเหล้าไว้ 2  ขวด ก็เลยไปหาดู ก็ยังอยู่ครับ  เลยเอามาโพสให้ดูครับ  ดูราคาที่พ่อผมเขียนไว้หลังขวดนะครับ  น่าคบมากเลยจริง ๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:16:50 PM »
ด้านหน้าเป็นตัวนี้ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:20:18 PM »
อีกขวด เป็นขวดที่พ่อเก็บไว้ บอก จะดื่ม กับผมตอนรับปริญญาแล้ว   แต่ขวดก็ยังไม่ได้เปิดจนถึงวันนี้ ครับ บังเอิญท่านเสียไปก่อน ด้วยอุบัติเหตุครับ  ก่อนผมเรียนจบ 2 ปี   ผ่านมานาน เหมือนกันนะครับ

ผมไม่รู้ว่ามันพิเศษยังไงนะครับ  แต่พ่อบอกว่า ตอนที่ซื้อ มา นี่ มันมีขวดนี้ขวดเดียวที่กล่องสีดำ  แต่ขวดอื่นมันเป็นสีขาวหมดเลย ก็เลยเลือกขวดนี้มา   แต่ตอนที่ผมไปดูที่ลาว เหล้ายี่ห้อนี้ก็ยังมีเยอะเหมือนกันนะครับ  แต่เค้าไม่ได้เอากล่องมาโชว์ด้วย

ขวดนี้ ราคา 220  ครับ เมื่อปี  2530    ขวดนี้คงจะเก็บไว้ตลอดล่ะครับ  เก็บเอาไว้เป็นความทรงจำ ดีดี นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 04:23:59 PM โดย sweetheart »

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 07:04:05 PM »
จ๊าก เหล้าอ๊วกควาย แถมยังได้ SM ของดีมาอีก อิจฉาจังครับ

ด้านหน้าเป็นตัวนี้ครับ

ตัวนี้ หาขวดใหม่ๆ มาลองชิมได้ครับราคาแบบว่าจ่ายแบ๊งค์พันยังได้ทอนมาหลายร้อย ตามหาได้ตาม Tops กับ Villa ครับ เรื่องคุณภาพนั้นกลิ่นน้องแอลฯ จะดุดันแต่รสชาติกลับรื่นคอ ตามสไตย์ Vodca จาก รัสเซีย ผมเคยกดจนหมดเช้ามาไม่แฮ้งค์ครับ

อีกขวด เป็นขวดที่พ่อเก็บไว้ บอก จะดื่ม กับผมตอนรับปริญญาแล้ว   แต่ขวดก็ยังไม่ได้เปิดจนถึงวันนี้ ครับ บังเอิญท่านเสียไปก่อน ด้วยอุบัติเหตุครับ  ก่อนผมเรียนจบ 2 ปี   ผ่านมานาน เหมือนกันนะครับ

ผมไม่รู้ว่ามันพิเศษยังไงนะครับ  แต่พ่อบอกว่า ตอนที่ซื้อ มา นี่ มันมีขวดนี้ขวดเดียวที่กล่องสีดำ  แต่ขวดอื่นมันเป็นสีขาวหมดเลย ก็เลยเลือกขวดนี้มา   แต่ตอนที่ผมไปดูที่ลาว เหล้ายี่ห้อนี้ก็ยังมีเยอะเหมือนกันนะครับ  แต่เค้าไม่ได้เอากล่องมาโชว์ด้วย

ขวดนี้ ราคา 220  ครับ เมื่อปี  2530    ขวดนี้คงจะเก็บไว้ตลอดล่ะครับ  เก็บเอาไว้เป็นความทรงจำ ดีดี นะครับ

เป็นความทรงจำที่เศร้านะครับ

Black&White เป็นเหล้าที่มีประวัติยาวนาน เป็นเหล้าตลาดคล้าย JW ครับทุกวันนี้ในไทยอาจจะหายากหน่อยแต่ถ้าตปท. มีขายทั่วๆ ไปครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:04:47 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แต่อย่างน้อยก็มีความทรงจำดีๆ เก็บไว้กับตัวเราตลอดไปครับ
ผมเองยังเก็บเงินอั่งเปาซองสุดท้ายของอาม่าผมไว้เป็นความทรงจำโดยที่ไม่ได้แกะดูเลยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 01:30:11 AM »
    JURA   เป็นขวดแรกที่จับมาครับ   คิดว่ามันคุ้มราคาที่สุด ประกอบกับอยากลองกลื่นทางด้านนี้ก็เลยจัดมาเลยครับ  ส่วน The Balvenie นั้นเป็นขวดที่ 2 ที่เลือกมาครับ ชั่งใจอยู่นานมาก กับหลาย ๆ ขวด เช่น Glenlivet หรือตัวอื่น ๆ ที่พี่ พี่ แนะนำมา แต่มองราคาแล้ว

กลัวว่า หากติดใจขึ้นมาภายหลัง จะจัดหาลำบาก 555   ก็เลยเลือก ตัวที่สมน้ำสมเนื้อหน่อย ครับ  ติดใจตัวไหนมา จะได้ไม่หมดตูดไปมากนัก อิอิ  ออ ตอนที่อยู่หนองคาย ลอง Gentleman Jack ไปแล้ว 4-5  แก้ว พอดีต้องข้บรถกลับตอนเช้าเลยลองไม่เยอะ ผมว่ามันก็หอม และนิ่มพอสมควร

แต่รู้สึกมันยังไม่ถูกจริต กับผมเท่าไร ครับ

กลับมาถึงบ้าน ก็เลย ลอง JURA   ก่อนเลยครับ ลองทั้ง ๆ ที่ เครียด ๆ คือ ไม่ค่อยมีอารมณ์ดื่ม เท่าไร  555   โดนภรรยาจับได้ว่าแอบจิ๊กตังค์  555    เลยหมดไปแค่นั้นครับ ดื่มกับเพื่อน 3 คน 

เท่าที่จำได้นะครับ  ลองแบบ neat แล้ว ผมยังทำไม่ได้ครับ 555   ก็เลยผสมน้ำ แบบ ไม่นิดหน่อยครับ เยอะพอควร  ก็เลยดีขึ้นเยอะเลยครับ  ก็เลยดื่มแบบนั้นตลอด   

รสของ JURA  ผมยังแยกไม่ค่อยออก แต่ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร ครับ  ก็เลยจะหาโอกาสลองเที่ยบกับ อีกตัวที่จัดมาดูครับ แล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ

ส่วนตัวสุดท้าย เป็น วอดก้า ที่พี่ numm-aut  เคย รีวิวไว้ครับ   ตัวนี้ผมให้เพื่อนหาให้จากในเวียงจันทน์  พอดีเพื่อนโทรมาบอกว่ามีเหล้าแปลก ๆ แบบนี้  ก็เลยให้จัดมาให้เลย ค่าตัวไม่แพงเลยครับ แอบแปลกใจเล็ก ๆ  แล้ววันที่ผมไปเดิน Duty Free  ลองสังเกตดู ก็มีอยู่หลายร้าน

เหมือนกันนะครับ  หาไม่ยากเลยครับ       แล้วเพื่อนก็เลยเตือนความจำให้ครับ  วอดก้าขวดนี้เป็นขวดที่ เพื่อนและผม ชอบไปนั่งดื่ม ที่ร้าน cocktail เล็ก ๆ ในตัวเมืองเวียงจันทน์ครับ ตรงที่เค้าเรียกว่า น้ำพุ ครับ  จำได้ว่า เป็น  วอดก้า โปแลนด์   แต่ไม่เคยขอดูขวด สักทีครับ  ทีนี้เลย

มารู้ว่า ขวดนี้ล่ะ ใช่เลยครับ     ตอนนั้น ดื่ม แก้วละ 3 เหรียญ   เค้าจะแช่ขวดไว้จนเย็นจัด แล้วรินใส่แก้วให้ครับ จำได้ว่า ดื่มแล้ว มันเหมือนจะ แตก ๆ ในปาก นะครับ  อร่อยดีเหมือนกัน  55

เรียกผมว่า อัฐ ก้อได้คับ คุณsweetheart .....

ดีจังเลยคับที่  Zubrowka Vodka มีขายที่ลาวแล้ว....เดี๋ยวจะจัดหาไว้สักขวดแทนขวดเดิมที่กลับบ้านเก่าไปเรียบร้อยแล้ว
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ Glico

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 08:58:37 AM »
ขอแสดงความเสียใจ เรื่องคุณพ่อด้วยครับ

เรื่องวอดก้าของรัสเซียนี่เทพจริงครับ เร่าร้อน แต่ไม่บาดคอสักนิด เพื่อนผมไปสัมนาที่รัสเซียแล้วหิ้วกลับมาฝากขวดนึง ยี่ห้อชื่อว่า Putinka ครับ น่าจะทำแบรนด์นี้ในสมัยท่าน ปธน. ปูติน กระมังครับ ไม่ทราบว่าดิวตี้ฟรี หรือร้านแถวไหนมีขายบ้างไหมครับ ท่าทางราคาจะเอาเรื่องอยู่ แต่ของเขาดีจริง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:32:11 AM »

[/quote]

เรียกผมว่า อัฐ ก้อได้คับ คุณsweetheart .....

ดีจังเลยคับที่  Zubrowka Vodka มีขายที่ลาวแล้ว....เดี๋ยวจะจัดหาไว้สักขวดแทนขวดเดิมที่กลับบ้านเก่าไปเรียบร้อยแล้ว
[/quote]

ครับ คุณอัฐ   ผม ฮาร์ท ครับ     ที่เพื่อนหาให้ในเวียง จะถูกกว่าที่ Duty free นิดหน่อยครับ   ประมาณ 360 บาท ครับ  แต่ที่ Duty  แพงกว่า พอควร  400-550  บาท ครับ    ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน ว่า ราคาไม่แพงมาก เมื่อก่อน ดื่ม เป็นแก้ว แพงได้ใจ  55

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:41:57 AM »
ขอบคุณครับ พี่ otrue  กับพี่  เก่ง หล่ายดอย   มากครับ

คุณ Glico  ด้วยครับ  ผมก็ติดใจกับ Vodka  มากเหมือนกันครับ แทบเรียกได้เลยว่า 4-5  ปีที่ผ่านมา นี่   Vodka ตลอดเลยครับ   ที่ชอบคือ Absolute  ครับ   

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 03:16:22 PM »
ขอแสดงความเสียใจ เรื่องคุณพ่อด้วยครับ

เรื่องวอดก้าของรัสเซียนี่เทพจริงครับ เร่าร้อน แต่ไม่บาดคอสักนิด เพื่อนผมไปสัมนาที่รัสเซียแล้วหิ้วกลับมาฝากขวดนึง ยี่ห้อชื่อว่า Putinka ครับ น่าจะทำแบรนด์นี้ในสมัยท่าน ปธน. ปูติน กระมังครับ ไม่ทราบว่าดิวตี้ฟรี หรือร้านแถวไหนมีขายบ้างไหมครับ ท่าทางราคาจะเอาเรื่องอยู่ แต่ของเขาดีจริง

ตัวนี้ผมไม่เคยเห็นที่ไทยครับ
ขอบคุณครับ พี่ otrue  กับพี่  เก่ง หล่ายดอย   มากครับ

คุณ Glico  ด้วยครับ  ผมก็ติดใจกับ Vodka  มากเหมือนกันครับ แทบเรียกได้เลยว่า 4-5  ปีที่ผ่านมา นี่   Vodka ตลอดเลยครับ   ที่ชอบคือ Absolute  ครับ  

ส่วนใหญ่ Vodca ถ้าผมซื้อดื่มเองจะชอบดื่มของรัสเซียครับ ยี่ห้อประจำก็มี 2 ตัวครับ
-Russia Standard
-Stolichnaya

หาซื้อไม่ยาก ราคาไม่แพง รสชาติถูกใจคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2012, 05:20:25 PM โดย otrue »

ออฟไลน์ Glico

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 04:42:04 PM »
ไม่ทราบว่า Russian Standard ตัว แพง กับตัวถูก รสชาติต่างกันขนาดไหนครับ เห็นมีราคาเกือบๆพันห้าอยู่รุ่นนึง จำไม่ได้ว่ามัน โกลด รึ แพลต ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 05:35:42 PM »
ไม่ทราบว่า Russian Standard ตัว แพง กับตัวถูก รสชาติต่างกันขนาดไหนครับ เห็นมีราคาเกือบๆพันห้าอยู่รุ่นนึง จำไม่ได้ว่ามัน โกลด รึ แพลต ครับ

เท่าที่เคยเห็นขายที่ไทยมี 3 รุ่นครับ
-Original
-Paltinum
-Impria

ส่วนตัว Gold ผมยังไม่เห็นมีขายที่ไทยครับ

ส่วนรสชาติผมเคยลองแต่ตัว Original ส่วนตัวที่เหนือกว่านั้นเก็บไว้ประดับตู้อย่างเดียวครับ -0035

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:46:02 PM »
ได้กูรูวอดก้าเข้ามาอีกหนึ่งแล้ว งานนี้ไม่ใช่แนวผมเลยครับ แต่อ่านแล้วอยากหาของรัสเซียแท้ๆ มาลองบางล่ะ
ที่ผมพอติดใจก็เจ้าห่านเทาของฝรั่งเศสครับ แต่ราคาบ้านเรามันแรงจริงๆ เลยครับ
คราวก่อนที่ไปหิ้วจาก TCL มาแลกน้องลิงจากพี่เขยได้มา 650.- ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:20:00 PM »
Russian Standard ตัวPaltinum ราคาไม่แพงคับ.... ราคาสูงกว่า Original นิดหน่อย ตกอยู่ขวดละ700กว่าบาท(1ลิตร) ราคาที่ดูไบ dutyfree

คุณเก่งคับ...ตอนนี้คนหันไปนิยมVodka ที่ไม่ใช่เป็นของรัสเซีย เยอะมาก....
GreyGoose / Ciroe / Belvedere มาแรง
ผมมี ของรัสเซียตัวหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ลอง... Beluga .....เพราะต้องดื่มคู่กับไข่ปลาคราเวียร์เท่านั้น... พอดีผมไม่มีปัญญาซื้อคราเวียร์ ต้องรอของบริจาค จากพี่Nadอยู่ -0021 023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2012, 03:47:19 AM โดย numm-aut »
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 03:11:28 PM »
เจอ เซียนตัวจริงแล้วครับ  อิอิ เดี๋ยวคงต้องหาของ รัสเซียมาลองมั่งครับ  ยังไม่เคยลองเลย ขอบคุณครับ