มีนาคม 29, 2024, 02:52:55 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเหล้าในนี้ได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 3141 ครั้ง)

ออฟไลน์ silentser

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
ขายเหล้าในนี้ได้รึเปล่าครับ
« เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 08:25:59 PM »
เนื่องจากมีความจำเป็นต้องใช้เงิน เลยอยากที่จะระบายเหล้าที่มีบางส่วน ก็เป็นตัวตลาดทั่วไป Glenlivet, Glenmorangie ตั้งขายในนี้ได้รึเปล่าครับ หรือสมาชิกท่านอื่นแนะนำอย่างไร
ดื่ม..อย่างรับผิดชอบ

ออฟไลน์ packetloss

• ถูกใจ: +4/-0
Re: ขายเหล้าในนี้ได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:50:57 PM »
คงจะไม่ผิดกติกามั้งครับ รออ้ายเก่งมาตัดสินครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ขายเหล้าในนี้ได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:02:39 PM »
ขอยกเรื่องนี้ไปเลยได้มั๊ยครับ เพราะที่เคยคุยกันไว้กับเฮียและทีมงานเราขอว่าไม่อยากให้มีเรื่องพวกนี้กันครับ
เพราะไม่อยากให้มีปัญหาตามมาภายหลัง เนื่องจากว่าเราไม่สามารถควบคุมเรื่องต่างๆ ได้ทั้งหมด
ส่วนถ้าเพื่อนสมาชิกจะติดต่อคุยกันเองทางหลังไมค์ หรือโทรสอบถามกันเองตามสะดวกครับ
แต่ทางเวป และทีมงานคงรับผิดชอบเรื่องราวต่างๆ ที่อาจตามมาไม่ได้นะครับ เนื่องจากเป็นข้อตกลงระหว่างเพื่อนสมาชิกกันเอง
ขอเว้นพื้นที่หน้าเวปไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่าครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ silentser

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 11:25:59 PM »
พอดีผมเพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ ยังไม่ทราบกฏที่ได้เคยตกลงกันไว้ ยังไงก็ขอบคุณข้อมูลครับ
ดื่ม..อย่างรับผิดชอบ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:33:48 AM »
ขายเหล้า ในเวบ หรือสถานที่ต่างๆ ต้องระวังนะคับ.... ขนาด เหล้าแสตมป์ไทย ลงขาย ยังโดนจับเลย ยกเว้นต้องมีใบอนุญาตขายเท่านั้น   ....
ก่อนหน้านี้ผมไม่มีความรู้ ไปลงขายเหล้ามีแสตมป์ไทยในเวบหนึง(ขายเพราะเหลือจากการจัดงาน).... แล้วมีคนโทรมานัดจะซื้อ พอเพื่อนผมคนหนึงมาเตือนเรื่องนี้ให้ผมทราบ....ผมเลยยกเลิก และลบกระทู้นั้นทันที  ไม่คุ้มหรอกหากเสียค่าโง่แบบนี้ .....
ไม่ใช่ว่าเป็นเหล้า แสตมป์ไทยแล้วปลอดภัย จะซื้อ-ขาย เปลี่ยนมือกันสบายๆ ง่ายๆ เสมอไป ต้องศึกษากฎหมายให้ดี 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 01:51:59 AM โดย numm-aut »
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 03:25:03 PM »
ขอบคุณข้อมูลเพิ่มเติมจากคุณอัฐด้วยครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย