เมษายน 24, 2024, 10:55:26 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: McAfee Benchmark เบอร์เบิ้นที่ต้องลอง  (อ่าน 17731 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: McAfee Benchmark เบอร์เบิ้นที่ต้องลอง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:15:49 AM »
เรียนตามตรงผมว่ามันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ เพียงแต่ในราคาใกล้กันมันมีต้วที่ผมถูกใจมากกว่าอยู่หลายตัว

แต่ในบางอารมณ์ก็อาจต้องการซักแก้ว-2แก้ว เปลี่ยนบรรยากาศบ้างก็ไม่เลวครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
Re: McAfee Benchmark เบอร์เบิ้นที่ต้องลอง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:33:28 PM »
ผมอยู่ทางใต้ครับ อยู่นครศรี ฯ สมัยก่อนข้ามไปฝั่งมาเลย์ ผ่านหาดใหญ่ ไปหอบเหล้าหนีภาษีมาบ่อยมาก แต่ตอนนี้ แทบไม่ได้ไปเลย นอกจากฝากซื้อเขาผมเลยต้องทำใจ ดื่มเบียร์ สิงห์ ลีโอ แทน ส่วนวิสกี้ นาน  ๆ หนครับ ไม่ได้ดื่มถี่แบบเก่าแล้ว เพราะรายได้ไม่สมดูลย์ แต่กลับเป็นที่สิ่งดีครับ เพราะเหล้ารสดี ควรจะดื่มนาน ๆ หน จึงจะได้บรรยากาศ เหล้าต่อให้รสชาติดีแค่ไหน แพงแค่ไหน หากเราดื่มบ่อย ๆ มันก็จะกลายเป็นรสชาติธรรมดาไปครับ เพราะเราคุ้นชินกับมันจนเกินไป
I Am Country Boy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:42:15 PM »
คุณครู จากที่ราบสูง ไม่ใช่เหล้าเถื่อนที่ครูบ้านนอกเขาต้มดื่มกันเองน่ะครับ แต่เป็นคุณครู จากที่ราบสูงของสก๊อตแลนด์  Teacher's Highland Cream ตัวนี้ สุดยอด หอมกลิ่นควัน มอลท์ และผลไม้ชัดมาก แต่ผมไม่เจอนานแล้วครับ คิดถึงจริง ๆ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 01:58:19 AM »
ผมอยู่ทางใต้ครับ อยู่นครศรี ฯ สมัยก่อนข้ามไปฝั่งมาเลย์ ผ่านหาดใหญ่ ไปหอบเหล้าหนีภาษีมาบ่อยมาก แต่ตอนนี้ แทบไม่ได้ไปเลย นอกจากฝากซื้อเขาผมเลยต้องทำใจ ดื่มเบียร์ สิงห์ ลีโอ แทน ส่วนวิสกี้ นาน  ๆ หนครับ ไม่ได้ดื่มถี่แบบเก่าแล้ว เพราะรายได้ไม่สมดูลย์ แต่กลับเป็นที่สิ่งดีครับ เพราะเหล้ารสดี ควรจะดื่มนาน ๆ หน จึงจะได้บรรยากาศ เหล้าต่อให้รสชาติดีแค่ไหน แพงแค่ไหน หากเราดื่มบ่อย ๆ มันก็จะกลายเป็นรสชาติธรรมดาไปครับ เพราะเราคุ้นชินกับมันจนเกินไป

มาทางใต้ก็จะว่าใกล้ผมหรือป่าวไม่แน่ใจเพราะผมอขู่ภูเก็ตครับว่างๆแวะมาเสวนากับผมได้ครับ

เหล้าดีรสชาติถูกปากนั้นหายากครับเพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้าของอย่างนี้ไม่มีวันสิ้นสุดครับ -0056

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 08:17:22 AM »
เหล้าดีรสชาติถูกปากนั้นหายากครับเพราะเหนือฟ้ายังมีฟ้าของอย่างนี้ไม่มีวันสิ้นสุดครับ -0056
ถั่วต้ม -0081 เห็นชอบกับประโยคนี้มั่กๆ ครับ
แต่ขอดัดแปลงเพิ่มสักหน่อยครับ
"เหล้ารสชาติถูกปากนั้นหายาก แต่เพื่อนรู้ใจที่จะนั่งดื่มอย่างลืมเวลากลับหายากยิ่งกว่า" -0019
แต่ตอนนี้ผมว่าผมโชคดีครับที่เจอเพื่อนรู้ใจแบบนี้จากที่นี่ได้ไม่ลำบากเลย
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:27:53 AM »
ยังจำบรรยากาศ Irish Pub ที่หาดป่าตองเมื่อปี 46ได้ครับ ใครเข้าไปในร้านขืนสั่งโซดาก็จะกลายเป็นตังตลกทันที 55 แต่หลังจากนั้นอีก 1 ปี ภูเก็ตก็โดน สึนามิ ไม่ทราบผับแห่งนั้นยังคงเปิดอยุ่หรือไม่ครับ เกือบ 10 ปีแล้ว ไม่เคยไปภูเก็ตอีกเลยครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:47:17 AM »
ร้านอยู่ตรงไหนครับ เดี๋ยวผมไปสืบให้ครับ -0023

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 11:27:14 AM »
ที่ตั้งของร้าน จำไม่ได้จริง ๆ ครับ เพราะมันนานมากแล้ว จำได้อย่างเดียวว่ามันอยู่ริมหาดป่าตอง ที่ผมจำได้อีกอย่างคือ มันมีดนตรีแนวเซลติก อย่างไอริซ สก๊อตช์ เล่นในร้านด้วยครับ ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นฝรั่ง หากเอเชีย ก็จะเป็นพวก ฟิลิปปินส์ ฮ่องก่อง ไต่หวัน เกาหลี ญี่ปุ่น คนไทยไม่ค่อยมีครับ เพราะมันไม่มีโซดาขายในร้าน ซึ่งขัดใจคนไทยครับ แฮ่ ๆๆ

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:05:46 AM »
เจ้าร้อยท่อนี่มันเป็นเหล้าที่แย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ  เห็นบางคนเค้าบอกมาประมาณว่า finish long มวากกกกกก   

ส่วนตัวผมแล้ว ถ้าต้องกินเจ้าร้อยท่อนะ  ผมกิน285ดีกว่า 
100 ท่อตัว 8 ปีพอได้ครับ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 07:16:48 PM »
นี่แหละครับ ที่ว่าต่างคนต่างจิตใจ สำหรับผม เจ้านี่..ไม่ถูกลิ้นถูกคอ อิๆๆ

เจ้าร้อยท่อนี่มันเป็นเหล้าที่แย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ  เห็นบางคนเค้าบอกมาประมาณว่า finish long มวากกกกกก   

ส่วนตัวผมแล้ว ถ้าต้องกินเจ้าร้อยท่อนะ  ผมกิน285ดีกว่า 
กลับกัน ร้อยท่อ 8ปี สำหรับผมมันถื่อๆ แต่ตัวธรรมดาทั่วไป กลับกินได้ดี ยิ่งใส่ น้ำเปอร์ริเอ้ฟองมาก นุ่มลิ้นนุ่มคอ สำหรับผมครับ

ด้วยความเคารพ

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:52:08 AM »
100 ท่อ  มอลท์ 8 ปี สำหรับผม พอใช้ได้ครับ OK เลย แล้วแต่ความชอบของบุคคล

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 06:14:16 PM »
นี่แหละครับ ที่ว่าต่างคนต่างจิตใจ สำหรับผม เจ้านี่..ไม่ถูกลิ้นถูกคอ อิๆๆ

กลับกัน ร้อยท่อ 8ปี สำหรับผมมันถื่อๆ แต่ตัวธรรมดาทั่วไป กลับกินได้ดี ยิ่งใส่ น้ำเปอร์ริเอ้ฟองมาก นุ่มลิ้นนุ่มคอ สำหรับผมครับ

ด้วยความเคารพ
คงแล้วแต่ความชอบครับ  -0004 เห็นต่างกันได้ครับ 55555
 แต่ตัวธรรมดาผมกินแล้ว  -03

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:33:34 PM »
สำหรับผม 100 Pipers จัดเป็นเหล้ากากๆ ห่วยพอๆ กับ Sir Edward
ส่วน 100 Pipers Blended Malt  8 ปี ยังไม่เคยลอง เคยเจอที่ 7-11 ราคา 499 บาทเหมือนกันครับ

555 แต่ตอนนี้ ไอ้เหล้ากากๆ ห่วยพอๆ อย่าง Sir Edward กลับมาสู่ท้องตลาดในรูปโฉมใหม่สวยหรู แต่ขายในราคา 560 แพงกว่า  Dewar's White Label ถึง 20 บาท คงจะหลอกเงินออกจากกระเป๋าคนที่ไม่เคยดื่มได้พักใหญ่ ๆ แน่  ๆ ด้วยรูปลักษณ์ที่สวยหรู แต่สักระยะก็จะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร เพราะรสชาติมันยอดแย่จริง ๆ