เมษายน 20, 2024, 04:05:58 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ เรื่อง ฟัน ฟัน  (อ่าน 4409 ครั้ง)

ออฟไลน์ bope

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +2/-0
รบกวนหน่อยครับ เรื่อง ฟัน ฟัน
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:32:54 PM »
สวัสดีครับ  มีเรื่องมารบกวนถามอีกแล้วครับ

มาออกความคิดเห็นครั้งก่อนโดนทักว่าหายไปนาน ผมไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ แค่ดูอย่างเงียบๆ

เข้าเรื่องเลยนะครับ

พึ่งไปถอนฟันมาครับ ฟันกรามซะด้วย อยากทราบว่าใช้เวลานานเท่าไหร่ถึงจะดื่มได้หรอครับ

ท่านผู้ใดมีประสบการณ์ แนะนำด้วยนะครับ

หมอบอกสองเดือนถึงจะหายขาด ผ่านมาไม่ถึงอาทิตย์ผมก็จะอดไม่ไหวแล้วคร้าบบบ

-001 -001 -001

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: รบกวนหน่อยครับ เรื่อง ฟัน ฟัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 06:57:46 PM »
ผมว่าเอาเหล้ามากรั่วปากก็น่าจะล้างแผลได้นะครับ -0077

ความจริงแล้วอดใจไว้ตามที่คุณหมอบอกก็ได้ครับ แต่ผมเคยเป็นแผลใหญ่มากคุณหมอหากกินเหล้าจนกว่าแผลจะหายประมาณ 2เดือน ผมล่อเหล้าตั้งแต่อาทิตย์ที่ 2แล้วครับ -25
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: รบกวนหน่อยครับ เรื่อง ฟัน ฟัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:41:13 PM »

เอาเหล้าฆ่าเชื้อโรคครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:27:19 PM »
ไปดูในกูรูเค้าว่า

แอลกอฮอล์ในสุราทำให้หลอดเลือดขยายตัว(vasodilatation)ครับ  ปกติหลังถอนฟันแรงกดจากการกัดผ้าก๊อซจะบีบให้หลอดเลือดที่ฉีกขาดตีบแคบเพื่อเอื้อให้เกล็ดเลือดและ blood clotting factor ทำหน้าที่สร้างลิ่มเลือด(blood clot)ปิดปากแผล เลือดจึงจะหยุดไหล ดังนั้นการหลอดเลือดที่ขยายตัวขึ้นย่อมไม่เป็นผลดีแน่ นอกจากนี้คนเมาสุรามักขาดสติและไม่ปฏิบัติตามข้อแนะนำหลังถอนฟันด้วยครับ

กลัวมันหลุดออกมา -0077

อีกอย่างครับจาก Jura นี่ SM ปะครับ
http://www.cigardd.com/catalog.php?category=4&page=1
จากในนี้มี 3 แบบ แนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:15:15 PM »
ดื่มแบบพอประมาณ และไม่ขาดสติผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ
Jura ทั้งสามตัวเป็น SM จัดได้หมดครับ อยู่ที่กำลังทรัพย์ครับ ลองไปอ่านรีวิวล่าสุดของคุณตือดูก่อนก็ได้ครับ สำหรับตัว 10 ปี
ถ้าอยากจัดหนัก และไม่มีปัญหาเรื่องงบ ก็ขยับขึ้นไปเล่นตัว Superstition หรือ 16 ปีเลยก็ได้ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:06:32 AM »
ผมเคยถอนฟันคุตครับ ผ่านไปอาทิตย์เดียวกลับมาสูบบุหรี่เหมือนเดิม ผ่านไป3อาทิตย์กลับมากินเหล้าได้ปกติครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 08:58:11 AM »
ผมเคยถอนฟันคุตครับ ผ่านไปอาทิตย์เดียวกลับมาสูบบุหรี่เหมือนเดิม ผ่านไป3อาทิตย์กลับมากินเหล้าได้ปกติครับ

...อาเมน

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:51:30 PM »
เหล้าผสมโซดา ที่ระดับเดียว หรือดีกว่า เรด พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ขอราคาไม่เกินพัน ว่าจะซื้อให้ป๋าดื่ม

แบบที่หาได้ในเว็บบิต ไม่ก็ cigardd หนะครับ บ้านนอก มีทางเลือกไม่มากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-0023 -0023 -0023

แล้วท่านสมาชิกทั้งหลายโหลดบิตกันบ้างรึเปล่าครับ เล่นเว็บไหนกันอยู่บ้าง  VIP กันรึเปล่า

ติดงอมแงมเหมือนผมบ้างรึเปล่า
 -0020

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:58:49 PM »
เหล้าผสมโซดา ที่ระดับเดียว หรือดีกว่า เรด พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ขอราคาไม่เกินพัน ว่าจะซื้อให้ป๋าดื่ม

แบบที่หาได้ในเว็บบิต ไม่ก็ cigardd หนะครับ บ้านนอก มีทางเลือกไม่มากครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แล้วท่านสมาชิกทั้งหลายโหลดบิตกันบ้างรึเปล่าครับ เล่นเว็บไหนกันอยู่บ้าง  VIP กันรึเปล่า

-0020

เหล้าผสมโซดา ที่ระดับเดียว หรือดีกว่า เรด
ผมขอเลือก 3 ตัวนี้ครับ
1. Dewar's White Label
2. Whyte & Mackays Special
3. Teacher's Highland Cream
ส่วน Ballantine Finest ผมยังไม่เคยลอง
ถ้าเอาแพงกว่า 3 ตัวด้านบนก็ต้อง Jameson ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 06:04:27 PM »

-0020

อยากโหลดเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ไม่มี A/C ไม่รู้จะทำยังไง

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 07:11:01 PM »
ขอโทษนะครับ A/C มันแปลว่าอะไรหรอ
 -32 -32 -32
ศัพท์เฉพาะส่วนมากผมค่อนข้างมีความรู้น้อยหนะครับ
 :try: :try: :try:

อยากโหลด pm บอกผมได้นะ ผมพอจะช่วยได้บ้าง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 09:39:40 PM »
A/C Account หรือ ง่ายๆ ก็สมาชิกครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:26:56 PM »
ไปดูในกูรูเค้าว่า

แอลกอฮอล์ในสุราทำให้หลอดเลือดขยายตัว(vasodilatation)ครับ  ปกติหลังถอนฟันแรงกดจากการกัดผ้าก๊อซจะบีบให้หลอดเลือดที่ฉีกขาดตีบแคบเพื่อเอื้อให้เกล็ดเลือดและ blood clotting factor ทำหน้าที่สร้างลิ่มเลือด(blood clot)ปิดปากแผล เลือดจึงจะหยุดไหล ดังนั้นการหลอดเลือดที่ขยายตัวขึ้นย่อมไม่เป็นผลดีแน่ นอกจากนี้คนเมาสุรามักขาดสติและไม่ปฏิบัติตามข้อแนะนำหลังถอนฟันด้วยครับ

กลัวมันหลุดออกมา -0077

อีกอย่างครับจาก Jura นี่ SM ปะครับ
http://www.cigardd.com/catalog.php?category=4&page=1
จากในนี้มี 3 แบบ แนะนำด้วยนะครับ

ผมว่าหากจะตัดสินใจซื้อ JURA ในเวปดังกล่าว... ผมแนะนำให้ ซื้อ ตัว  Isle of Jura Superstition กะ Isle of Jura 16 Years ดีกว่า เพราะ ราคาต่างกับตัว Isle of Jura 10 Years ไม่เท่าไร

อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง