เมษายน 23, 2024, 07:22:22 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Johnnie Walker Green Label  (อ่าน 26290 ครั้ง)

ออฟไลน์ top

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
Johnnie Walker Green Label
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:35:14 AM »

Green Label ตัวนี้พี่เก่งเคยรีวิวมาแล้ว ในกระทู้ ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Johnnie Walker  http://www.montfort27.com/forum/index.php?action=post2;start=0;board=27
              พอดีได้มีโอกาสลอง ก็เลยขอรีวิวซ้ำตามความรู้สึกส่วนตัว  ไม่รับประกันความถูกต้อง และนำไปอ้างอิงทางวิชาการใดๆทั้งสิ้น :smile6:
   เอาข้อมูลจากเวป jw มาแปะให้อ่านพอให้ทราบที่มาของเจ้า green ว่าไปไงมาไง
      *** JW Green Label หรือ ในอดีตที่เราคุ้นเคยในชื่อของ JW Pure Malt
 เป็นวิสกี้น้องใหม่ที่สุดในบรรดา 5 Label ทั้งหมด
 ความพิเศษของวิสกี้ที่หมักบ่มนาน 15 ปีชนิดนี้ อยู่ตรงที่
 Green Label เป็นวิสกี้ชนิดเดียวที่มีเพียงส่วนผสมของ Malt Whisky
 โดยไม่มี Grained Whsiky ผสมอยู่เลย แถมส่วนผสมวิสกี้ทั้ง 15 ชนิด
 ที่นำมา Blended จนกลายเป็น Green Label นั้น
 มาจากแหล่งกำเนิด Whisky ชั้นดีของสก๊อตแลนด์คือ Talisker, Cragganmore, Linkwood,
 และ Caol Ila จนกลายเป็น Pure Malt Green Label ในปัจจุบัน ***

ออฟไลน์ top

Re: Johnnie Walker Green Label
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:52:49 AM »
  ตัวนี้เพื่อนได้มาจาก king power เมื่อ 2 ปีที่แล้วขอชิมกี่ครั้งก็ยังไม่ได้ แต่เนื่องจากผลบอลเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหงส์แดงได้ถ้วยยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก -021
เอ่อ....ไม่ใช่ครับ ที่ถูกน่าจะเป็นลีกคัพมากกว่า อิอิอิ เพื่อนผมฉลองด้วยการเปิด   green.  Label ในเวลาตีสอง :cry5:
    ซึ่งก่อนที่จะเมาปลิ้นนั้นผมได้แบ่งใส่ขวดน้อยๆ เพื่อเอากลับมาชิมที่บ้าน ผลเป็นยังไงนั้นตามผมมาครับ -0079

ออฟไลน์ top

Re: Johnnie Walker Green Label
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:18:42 PM »
    กลิ่นนั้นจะออกแนววิสกี้จาก islay แต่จะไม่รุนแรงเท่า
      มีกลิ่นควันบางๆ พีท แล้วก็กลิ่นผลไม้จางๆติดมาด้วย. คือไม่มีอะไรเด่นเกินหน้ากัน
      ถ้าใครชอบพวก.  talisker. Laphroaig. แต่รับไม่ได้กับกลิ่นควันกลิ่นพีทที่หนักเกินจะรับไหว.   Green label ช่วยท่านได้
      ถ้าใครดื่มเหล้าตระกูลจอห์นนี่บ่อยๆน่าจะคุ้นกับบุคลิกของกลิ่นรสชาติของเหล้าสกุลนี้ดี. เพราะจะไม่หอมฟุ้ง.กลิ่นผลไม้รสเปรี้ยวจะไม่ค่อยมี
      เหมือนพวกเหล้าจาก Speyside. จะออกมาประมาณ highland+ islay มากกว่า

ออฟไลน์ top

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:08:28 PM »
  สุดท้ายแล้วครับ -11
     ลองแบบเพียวๆเลยจิบแรกอึ้งเลยครับ หนักแน่นแต่นุ่มนวล. หอมกลิ่น peat. ปกติผมจะไม่ชอบกลิ่นpeat เท่าไรนักแต่ถ้ามาไม่รุนแรงแบบนี้ ok เลย
     เหล้าเต็มปากเต็มคำดีครับ full body หวานอ่อนๆ กลืนลงคอลื่นปรื๊ด. After ถือว่ากำลังดีไม่สั้นไม่ยาวจบสวย -0070.
         แก้วต่อมาลองแบบ. On the Rock (น้ำแข็งถุงละ 15 บาทละลายช้า)กลิ่นก็มาแบบเดิม รสชาติจางลงนิดหน่อย เอาไว้ดื่มยาวๆก็ต้อง
     On the rock แต่ผมชอบแบบ neat มากกว่า
           เหตุผลที่ควรลิ้มลอง
     1.เบื่อ SM ที่หวานเลี่ยน
     2.อยากลอง. SM จากแถบ islay. แต่แพ้ควันแรงๆ
     3.อยากลอง. Caol Ila.  Talisker.  Cragganmore, Linkwood. แต่หาซื้อไม่ได้
      4.เพราะเป็น Johnnie Walker Brand

หลังจากผิดหวังจาก. Jw black ที่ช่วงหลังๆดื่มยังไงก็ไม่อร่อย. ทั้งๆที่เมื่อก่อนชอบมากจนทำให้ไม่อยากลองเหล้าตระกูล Johnnie Walker
     แต่ Johnnie Walker Green Label. ทำให้ผมอยากลอง gold. &. Blue ขึ้นมาซะแล้ว
               -0029

ปล..ขอบคุณลิเวอร์พูล ที่ทำให้ผมได้ลอง Green label. (ทั้งๆที่ผมเป็นกองแช่งทั้งเกม) :smile2:

:cry5: Arsenal 5 Tottenham 2.        :cry5:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:17:04 PM โดย top »

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:16:55 PM »
 รีวิวได้แจ่มเชียวครับคุณ top กำลังว่าจะทบทวนกับ jw blue วันศุกร์นี้พอดีเลยครับ
พอดีเหล้าบ้านนายใหญ่หมดไปเมื่อวานเลยจัดการนำส่ง jw blue
กลัวว่าเก็บไว้นานเหล้าจะหมดอายุซ่ะก่อนได้มาหลายปีล่ะ -0004
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:23:04 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ top

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:24:28 PM »
รีวิวได้แจ่มเชียวครับคุณ top กำลังว่าจะทบทวนกับ jw blue วันศุกร์นี้พอดีเลยครับ
พอดีเหล้าบ้านนายใหญ่หมดไปเมื่อวานเลยจัดการนำส่ง jw blue
ลักวว่าเก็บไว้นานเหล้าจะหมดอายุซ่ะก่อนได้มาหลายปีล่ะครับ  -0004
   -0023 -0023 -0023
             พรุ่งนี้ผมน่าจะได้ลอง gold. เพื่อนคนเดิมจะแบ่งมาให้

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 01:27:57 PM »
เยี่ยมมากครับคุณtop    ผมลองตัวนี้ตอนแรกๆผมไม่ชอบเลยครับ แต่พอกินไปกินมากลับชอบ

กลัวว่าเก็บไว้นานเหล้าจะหมดอายุซ่ะก่อนได้มาหลายปีล่ะ -0004

ผมเพิ่งลองไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ สำหรับผมแล้วเฉยๆ  แต่กลิ่นนี่หอมมาก   (หรือว่าเราคาดหวังไว้สูง)
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 03:04:20 PM »
ทำให้ผมคิดถึง green 15ปีเลยครับ 023

เมื่อก่อนที่จะเข้าสาย SM ผมชอบตัวนี้สุดเลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 12:16:56 AM »
อ่านรีวิว ของคุณTop แล้วเดี๋ยวต้องเอาGreen ที่ผมเคยเปิดไว้นานแล้ว มาดื่มอีกครั้ง... แต่ของผมเป็น JW Green Label 180 Cask .....ผมเคยเอามาชนกับ Old Parr 12 Y.(ตัวเก่า 43%) ซึ่งเป็น Vatted Malt เหมือนกัน....
ผมว่า Old Parr 12 Y. รสชาดดีกว่าแต่ความนุ่มสู้ JW Green Label 180 Cask ไม่ได้ อาจเป้นเพราะปีที่บ่มต่างกัน... พี่Pipเคย บอกผมว่า หากจะดื่ม JW Green ต้องเป็นตัวเก่า(ที่ไม่ใช่ 180 Cask) เป็นดีที่สุด
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:06:02 AM »
ทำให้ผมคิดถึง green 15ปีเลยครับ 023

เมื่อก่อนที่จะเข้าสาย SM ผมชอบตัวนี้สุดเลยครับ
ขอขุดขึ้นมาครับ ในบรรดา ตระกูลบักจอห์น ย่าง บลูคงจะหาวาสนาเจอกะมันยาก ทำใจไม่ได้กะราคา แต่ ต่ำกว่าลงมา

เสื้อทอง...เดิมๆ ถูกคอมาก แต่เมื่อมาเป็น รีเซิร์บ กลับกลายเป็นไม่ถูกใจซ๊ะงั้น

เสื้อแดงกะเสื้อดำ ไม่ใหวทั้งคู่... ทั้งกลิ่นทั้งรส....ยอม

แต่นายเสื้อเขียว เป็นอะไรที่มหัศจรรย์ สำหรับผม หลังจากที่ห่างหายไปนาน เพิ่งจะได้ทบทวน เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

นายเสื้อเขียว ยังคงติดตราตรึงใจ สำหรับผม กรุ่นกลิ่น ซาบซ่านอบอวล โดยผมเอาน้ำแข็งหลอดใหญ่ เข้าตู้ฟรี๊ซ ที่-18 แล้วเอามาใส่แก้ว เทบักจอห์นเขียวใส่ ค่อยๆจิบ ค่อยๆดม

มันเข้าทางผมอีกอย่างคือ ผมชอบดื่มเหล้าแบบออนเดอะร๊อก มากที่สุด ในกระบวนการ หรือวิธีดื่มทั้งหลาย

ปล.อดใจรอหน่อยแล้วกันครับโกตือ....อิๆๆ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:08:31 AM »
รออยู่ครับพี่เข้ม 023

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 02:58:49 PM »
โกตือครับ รบกวนขอข้อมูล(ก่อน) วันนี้ไปเจอ บักจอห์นย่างเสื้อเขียว 180 CASK

มันมีคุณลักษณะ หรือข้อต่างทางวิชาการ กับบักจอห์นย่างเสื้อเขียว ที่ตือมีอยู่อย่างไรบ้าง

ต้องขอข้อมูลก่อน เพราะราคาค่อนข้างแรง 70 ตั้ง148 RM.แน๊ะ อิๆๆ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 06:44:31 PM »
หามาได้เท่านี้......

JW Green label 180 Cask
Walker Green Label 180 cask

Johnnie Walker Green Label 180 cask คือเบลนเด็ทมอลตวิสกี้ระดับพรีเมียม จัดทำขึ้นด้วยความพิถีพิถันในการปรุงแต่งรสชาติ โดยมาสเตอร์เบลนเดอร์ประจำตระกูล Walker ได้คัดสรรมอลต์วิสกี้ที่ดีที่สุดจากโรงกลั่นในตระกูล Walker ทั่วสกอตแลนด์ ผสมผสานกันในจำนวนเพียง 180 ถังต่อครั้ง เพื่อความโดดเด่นของรสชาติของมอลต์วิสกี้ที่ลงตัว

การผลิตโดยใช้มอลต์วิสกี้มาผสมผสานกันเพียง 180 ถัง ถือเป็นการผลิตแบบ Small batch ซึ่งจะได้ผลผลิตต่อครั้งในจำนวนน้อยมาก แต่วิสกี้ที่ได้นั้นจะเปี่ยมด้วยคุณภาพและรสชาติของ Single malt วิสกี้แต่ละชนิดที่ใช้ในการปรุงแต่ง ซึ่งมาจากดินแดน Highlands, Lowlands, Speyside และ Islands ของสกอตแลนด์ เพื่อรสชาติที่เข้มข้นเต็มรสสัมผัสและมีเอกลักษณ์สกอตช์วิสกี้ การเสิร์ฟที่เหมาะที่สุดสำหรับ Johnnie Walker Green Label 180 cask คือการดื่มเพียว หรือเลือกใส่น้ำแข็ง แล้วดื่มด่ำกับรสชาติความลงตัว อย่างที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน

ง่ายๆว่ามันเป็น Small Batch ของ JW. ชักน่าสน เพราะ Green Label เป็นอะไรที่ชื่นชอบ เป็นการส่วนตัว มานมนานแร๊ะ

แต่ราคา 148 RM 700 cl. เป็นอย่างไรบ้างครับ ราคาขนาดนี้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 06:47:47 PM »
เรื่องราวของบักจอห์นเขียว

JOHNNIE WALKER GREEN LABEL เบลนเข้มข้นที่ผลิตขึ้นจากการใช้ส่วนผสมของมอลต์เพียงอย่างเดียว คัดสรรจากทั่วทั้ง 4 ทิศของสก็อตแลนด์ มอบรสชาติที่มีชีวิตชีวาอย่างเป็นธรรมชาติ และความล้ำลึก หนักแน่น ไม่มีใครเทียบเทียม โดยมอลต์แต่ละชนิดได้ผ่านการคัดเลือกพิเศษโดยมาสเตอร์เบลนเพื่อที่สุดแห่งความกลมกล่อมของวิสกี้

มอลต์วิสกี้แต่ละชนิดผ่านการหมักบ่มอย่างน้อย 15 ปี เพื่อมอบรสชาติที่ล้ำลึก แต่ละระดับเต็มไปด้วยรสสัมผัส รวมเข้ากับการฝีมือการเบลนของ JOHNNIE WALKER ที่คงลักษณะเด่นของรสนุ่มเบา กลายเป็นเอกลักษณ์ของ GREEN LABEL

คุณลักษณะพิเศษของมอลต์ทั้ง 4 ชนิดจากทั้งหมด 15 ชนิดที่ผสมผสานเข้าด้วยกัน คือกุญแจสำคัญสู่รสทรงอิทธิพลต่อวิสกี้อายุ 15 ปีนี้ TALISKER นำเสนอพลังความล้ำลึก CAOL ILA มีส่วนในความเร้นลับที่เข้มข้นน่าค้นหา และใจกลาง CRAGGANMORE มอบความหวานแบบมอลต์ LINKWOOD เพิ่มกลิ่มหอมของเปลือกไม้ เติมชั้นเชิงในขั้นสุดท้าย

ในการเบลนด้วยการใช้เพียงมอลต์ผลิตวิสกี้ มอลต์แต่ละชนิดจะมอบความเข้มของรสชาติและกลิ่นหอมที่แตกต่างกันไป ผสมผสานจนลงตัว

ด้วยลักษณะสีทองอัมพัน มอลต์ขนาดกลางที่โตเต็มที่นี้รวบรวมหลากหลายกลิ่นที่เป็นธรรมชาติ จากจุดเริ่มต้นทางชายฝั่ง แล้วพัดผ่านเข้าสู่แผ่นดิน ผ่านมอสชุ่มชื้นและพรรณพืชเขียวขจี จนกลายมาเป็นกลิ่นที่มีลักษณะพิเศษ ด้วยกลิ่นเปลือกส้ม ผลพีชและแบล็กฟรุตที่ผ่านการเคี่ยวกรำ รวมถึงกลิ่นเชอรี่เปรี้ยว

หลานชายของจอห์น อเล็กซานเดอร์ที่สอง เป็นถึงมาสเตอร์ในด้านศิลปะการเบลน โดยได้สั่งสมประสบการณ์จากคุณพ่อและคุณปู่ อีกทั้งเคยเข้าฝึกงานและได้รับการอบรมที่ Robertson & Baxter โรงกลั่นที่มีชื่อเสียง และเป็นผู้ส่งออกไวน์ และผู้ค้าเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ การอบรมครั้งแรกนั้นเป็นเรื่องสำคัญ พรสวรรค์และการรับรู้ถึงกลิ่นของมาสเตอร์เบลนเดอร์ อย่างอเล็กซานเดอร์ วอล์กเกอร์ ก็เป็นสิ่งสำคัญสำหรับการผลิตคิดค้นเบลนที่มีความละเอียดอ่อน ซึ่งผู้เชี่ยวชาญในปัจจุบันที่มีคุณสมบัติทั้งสองประการ

เฉกเช่นเมนูอาหารเลิศรสในภัตตาคาร ความสำเร็จของมอลต์วิสกี้ขึ้นอยู่กับส่วนผสมแต่ละชนิด ซึ่งอเล็กซานเดอร์และจอร์จ หลานชายของผู้ก่อตั้งได้เล็งเห็นถึงความสำคัญในการใช้ส่วนผสมคุณภาพ และหลังจากที่ได้สืบเสาะค้นหาโรงกลั่นชั้นดีเพื่อผลิตเบลนของพวกเขาโดยเฉพาะ จนพบ Cardhu และได้ตกลงซื้อ พร้อมกับการหมายตาโรงกลั่นชั้นหนึ่งที่อื่นๆ ไว้ด้วย

ในปัจจุบัน JOHNNIE WALKER มีโรงกลั่นถึง 27 แห่งที่สามารถจัดการ และให้ทีมเบลนดึงทรัพยากรที่ต้องการ ในการสร้างสรรค์วิสกี้กลมกล่อมที่สมบูรณ์แบบของ GREEN LABEL ได้อย่างเต็มที่

วันนี้ JOHNNIE WALKER ยังคงใช้แนวทางเบลนเดิมในการคัดเลือก Single Malts 4 ชนิด เพื่อผลิต GREEN LABEL

ขอบคุณ http://www.johnniewalker.com/th-th/labelsandheritage/

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:48:21 PM »
สำหรับผมคิดว่าตัว180 ทำออกได้ต่างกับตัว15ปีครับ ทั้งรสชาติ คุณภาพและการตลาดครับ

-รสชาติจะห้าวกว่า เผ็ดกว่า ความหอมทั้งควัน ทั้งน้ำผึ้ง น้อยกว่า ถ้าชอบแนวนี้ก็จัดมา
-คุณภาพ วิสกี้ที่ใช้อายุน้อยกว่า ถ้าคิดว่าอายุของเหล้าที่นำมาผสมไม่เป็นปัจจัยสนการเลือฝกก็น่าซื้อครับ
-การตลาด แทบจะเน้นเอเซีย โดยมีบ้านเราเป็นหลักที่แบรด์นนี้นิยมสร้างความแพงตามสี โดยเกรดของเหล้าที่นำมาผสมอาจจะต่ำกว่าสีดำด้วซ้ำ แต่เมื่อติดสีเขียวเข้าไปก็ขายแพงกว่าได้ไม่ยาก

โดยรวมถ้าซื้อเก็บก็น่าสนครับเพราะเลิกผลิตแล้ว แต่ซื้อดื่มจัดตัว15ดีกว่าครับ -0029

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:05:28 AM »
สำหรับผมคิดว่าตัว180 ทำออกได้ต่างกับตัว15ปีครับ ทั้งรสชาติ คุณภาพและการตลาดครับ

-รสชาติจะห้าวกว่า เผ็ดกว่า ความหอมทั้งควัน ทั้งน้ำผึ้ง น้อยกว่า ถ้าชอบแนวนี้ก็จัดมา
-คุณภาพ วิสกี้ที่ใช้อายุน้อยกว่า ถ้าคิดว่าอายุของเหล้าที่นำมาผสมไม่เป็นปัจจัยสนการเลือฝกก็น่าซื้อครับ
-การตลาด แทบจะเน้นเอเซีย โดยมีบ้านเราเป็นหลักที่แบรด์นนี้นิยมสร้างความแพงตามสี โดยเกรดของเหล้าที่นำมาผสมอาจจะต่ำกว่าสีดำด้วซ้ำ แต่เมื่อติดสีเขียวเข้าไปก็ขายแพงกว่าได้ไม่ยาก

โดยรวมถ้าซื้อเก็บก็น่าสนครับเพราะเลิกผลิตแล้ว แต่ซื้อดื่มจัดตัว15ดีกว่าครับ -0029
ขอบคุณข้อมูลครับโกตือ....จะได้ตัดสินใจง่ายหน่อย หากเจอต่ำพัน ค่อยชิม หากพันกว่า กินตัว15ปี 1ลิตรดีกว่า หากเป็นเช่นนี้

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 10:42:43 PM »

ขอบคุณข้อมูลครับโกตือ....จะได้ตัดสินใจง่ายหน่อย หากเจอต่ำพัน ค่อยชิม หากพันกว่า กินตัว15ปี 1ลิตรดีกว่า หากเป็นเช่นนี้

คงจะต้องตัดสินใจ คามที่ว่า ไปเจอต่ำพันมาแร๊ะครับ ต้องจัดซ๊ะหน่อย จะได้หายข้องใจ อิๆๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 11:26:50 AM »
ราคาดีมากครับ ถ้าเจออีกฝากท่านพี่ติดมาให้ข้าน้อยได้เชยชมซักขวดจะเป็นพระคุณยิ่ง -0023

ออฟไลน์ alanna

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 06:21:04 PM »
180 Cask ตกลงมันยังผลิตอยู่ไหมครับ ทำไมในเว็บมันผุดกลับขึ้นมาให้สั่ง  ????

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 07:50:17 PM »
ราคาดีมากครับ ถ้าเจออีกฝากท่านพี่ติดมาให้ข้าน้อยได้เชยชมซักขวดจะเป็นพระคุณยิ่ง -0023
เอาเป็นลังไม๊ ถูกเข้าไปอีกน๊ะ อิๆๆ เดี๋ยวมีโอกาศจะจัดไปครับ

อ้อ..วันนี้ ดิวตี้ขาย 180 กะกรีนปกติราคาเท่ากันเลย 145RM ขนาดลิตร แต่180ลืมดูว่าขนาดเท่าไหร่ ดิวตี้บ้านผม แพงฮิบห๋าย