เมษายน 29, 2024, 08:49:37 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ พึ่งเริ่มครับ  (อ่าน 29781 ครั้ง)

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
Re: สมาชิกใหม่ พึ่งเริ่มครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:33:03 AM »

......ยินดีต้อนรับครับ..... :cheer:

......SM 3 ตัว.....สำหรับผมตัวไหนก็ได้ครับ......เพราะสุดท้ายแล้วก็ไม่พ้นต้องลองทั้ง 3 ตัว อยู่ดี.....และจะมีตัวที่ 4 ที่ 5 .......ต่อไป :laugh1: :laugh1:

ถั่วต้ม... -0004 -0004 -0004

.........คุณเก่งทำให้ผมไปถาม อากู๋ กับคำๆนี้.....ผมพึ่งทราบครับ....ตกไปเยอะเลยอ่ะ.........ถั่วต้ม....สวดยวด.... -0004
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ numm-aut

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:46:22 PM »
หากซื้อแสตมป์ไทย...ผมขอแนะนำ GLENMORANGIE   10 Years ราคาไม่แพงมาก หาซื้อง่ายกว่า ..... หากซื้อแสตมป์นอก ต้อง GLENFIDDICH  12 Years ราคาถูกกว่า GLENMORANGIE   10 Years

ที่ king PWR
GLENFIDDICH  12 Years        1L ขวดละ 1250
GLENMORANGIE   10 Years   1L ขวดละ  1600

ที่ห้างในไทย
GLENFIDDICH  12 Years        70ซล  ขวดละ2200-2300
GLENMORANGIE   10 Years   70ซล  ขวดละ  1600-1700
ที่ GLENFIDDICH  12 Years ราคาแสตมป์ไทย แพงกว่าเพราะมันมาเปิดตลาดและติดตลาด
ในเมืองไทยนาน
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ bope

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 03:02:38 PM »
ผมอยู่ จ.แพร่ ครับ อ.สอง แหล่งต้มเหล้าเลยหละครับ พึ่งกลับมาอยู่ได้ไม่ถึงปี

ไม่ทราบว่ามีใครเคยลอง  เหล้าบ๊วยยี่ห้อ CHOYA Extra Years มั่งมั้ยครับ แอลกอฮอล์ 14% น่าจะเหมาะกับผู้หญิง ไว้ให้ ป้าๆ น้าๆ ดื่ม (ผมเองก็อยากลองด้วยเหมือนกัน)

Dewar's 12 Years ที่คุณ เก่งแนะนำนี่ ผสมโซดาดื่มใช่มั้ยครับ

GLENMORANGIE ราคาพอดูเลยครับแต่ขวดดูภายนอกสีสวยมาก

เห็นแล้วชอบเลยครับ จากแหล่งที่ผมไปดูราคา ตัวนี้จะราคาสูงกว่า GLENFIDDICH  12 Years และ THE GLENLIVET  12 Years  ครับ

http://camfrogupdate.blogspot.com/ ผมดูราคาจากที่นี่ครับ ใครมีแหล่งที่ถูกกว่านี้ก็แนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 03:41:16 PM »
เวปที่แนะนำมาก็ราคากำลังดีครับ จัดการเชือดเข้าบ้านได้เลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 04:43:39 PM »
แก้ว สำหรับดื่ม พอจะมีรูปให้ดูมั้ยครับ จะได้ไปหาซื้อมาเก็บไว้บ้านครับ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 05:14:42 PM »
ตาม Link นี้ไปเลยครับ

http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1748.0

ลองหาดูใน eBay ก็ได้ครับ

แต่ถ้าไม่อยากลำบากก็ลองดูแก้วไวน์แดง หรือแก้ว Brandy สวยๆ ซักใบยี่ห้อ Ocean ก็ได้ครับหาซื้อไม่ยาก

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:19:12 PM »
.........คุณเก่งทำให้ผมไปถาม อากู๋ กับคำๆนี้.....ผมพึ่งทราบครับ....ตกไปเยอะเลยอ่ะ.........ถั่วต้ม....สวดยวด.... -0004
ยังมีคำน่าเล่นอีกเยอะเลยครับกับมุขของแอนนาเนี๊ยะ มานสวดยวดจริงเลย -0003

ผมอยู่ จ.แพร่ ครับ อ.สอง แหล่งต้มเหล้าเลยหละครับ พึ่งกลับมาอยู่ได้ไม่ถึงปี
อยู่ อ.สอง จ.แพร่ แบบนี้คุณ Ole มีเพื่อนอยู่บ้านเดียวกันล่ะ แต่คนละอำเภอ
ถ้าคุณฐา พอมีเวลาว่างๆ นี่ไปหิ้วจากท่าขี้เหล็กได้สบายๆ เลยครับราคาจากเวปที่ให้มาถือว่าบางตัวก็ใช้ได้อยู่ครับ
คิดว่าเป็นค่าขนส่ง กับค่าเสียเวลาที่เราต้องไปหิ้วเอง แต่บางตัวแรงไปอยู่เหมือนกันครับ
อย่างพวกเหล้าบ๊วย Choya พวกนี้ถ้าไปหิ้วเองจากแม่สาย ท่าขี้เหล็กจะคุ้มกว่าเยอะครับ

http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1814.0
ลิ้งค์นี้คงพอเป็นแนวทางคำตอบสำหรับเหล้าบ๊วยจาก Choya ให้คุณฐาได้นะครับ
เพื่อนผมบอกว่าชอบเจ้า Choya ตัว Royal Honey สีทอง(ขวดกลาง)มากกว่าเพราะมันหวานนิ่ม
ผมเองมีเปิดค้างไว้ขวดหนึ่ง พรุ่งนี้ศุกร์แห่งชาติคงจะจัดมาลองให้รู้จริงๆ สักทีครับ

-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:23:15 PM »

Dewar's 12 Years ที่คุณ เก่งแนะนำนี่ ผสมโซดาดื่มใช่มั้ยครับ
สำหรับ Dewar's 12 YO นี่ผสมน้ำเย็นๆ ลงไปนิดหน่อย หรือแบบ on the rock จะดีกว่าครับ
รีวิวเก่าๆ ที่เคยรีวิวไว้สำหรับ Dewar's 12 Yo ครับ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1348.0

ส่วนอันนี้ของ Dewar's White Label ครับ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1825.0

ส่วน SM นี่จัดตัวที่อยู่ในงบก่อนดีที่สุดครับ ถ้าคิดจะสั่งจากเวปที่ให้ไว้ครับ
เพราะยังไงคงเป็นแบบที่พี่ pip ว่าไว้ครับ มันจะต่อด้วย 2 3 4 5 ไปเรื่อยๆ อยู่ดีครับ -0003
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:59:04 PM »
ถ้าไปหิ้วเองจากแม่สาย เค้าให้ผ่านได้หรอครับ ถ้าเค้าตรวจ ผมพึ่งไปมาเมื่อปีใหม่เสียดายเหมือนกันไม่ได้หิ้วกลับมาเลย

ซื้อแต่เสื้อผ้า เห็นเหล้าก็กลัวของปลอม/ผ่านด่านไม่ได้ เลยไม่ได้หิ้วมา

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ไปคราวหน้าจะได้มีแนวทาง

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:14:24 PM »
หิ้วข้ามมาได้คนละไม่เกินสองขวดครับ (ขวดละไม่เกิน 1 ลิตร)
ราคาถ้าเป็นพวก SM จะถูกกว่าในเวปพอควร แต่ถูกกว่าบ้านเรา(เหล้าแสตมป์)เยอะครับ
ส่วนใหญ่ถ้าเป็น SM จะเป็นของแท้ครับ เพราะไม่คุ้มที่จะปลอมตลาดมันเล็กครับ
แต่ถ้าเป็นเหล้าตลาดนี่ไม่น่าเสี่ยงครับ ให้เลือกซื้อจากร้านใหญ่ๆ ที่เป็นร้านปลอดภาษีจะแน่นอนกว่าครับ -0019

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:32:59 PM »

แก้วผมลองไปหาในตู้เก่าๆ เจอมา 3 ใบครับ ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็มีคล้ายๆ แบบนี้ แต่อยู่ที่บ้านอีกหลัง เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peetkung01

• *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:37:30 PM »
ส่วนตัวผมว่าตัวรูปกวางเหมาะสุดคับพี่ bope คงจะได้ไออุ่นจากมือไปไม่น้อย

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:49:14 AM »

.......เหล้า Choya ผมว่าในเว็บขายแพงไปหน่อยประมาณ 1,1xx เพราะในห้างเช่น Tops ขายอยู่ที 9xx เอง....ร้านนอกห้างที่ 8xx .....มีสแตมป์ไทยด้วย.... -0030 -0030 -0030

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 01:08:01 AM »
อาทิตหน้าว่าจะไป กทม. ประมาณวัน พฤหัสไปแล้วกลับวันเสาร์

ไปหาญาติเรื่องโอนรถ แถวบางกรวย/การไฟฟ้า

พอจะมีร้านขายเหล้า ถูกๆ แนะนำมั้ยครับ ใกล้ๆ ไปง่ายๆหน่อย

ผมไม่เคยเดินกรุงเทพเลย ไปคือหลงแน่นอน เพราะนิสัยที่ไม่ชอบเมืองใหญ่ ไปทีไรก็นอนดูหนังที่บ้านญาติ ไม่เคยคิดเที่ยวเลย

-06

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 01:21:54 AM »

......ผมไม่ค่อยชำนาญพื้นที่แถวนั้นรอท่านอื่นเข้ามาตอบให้ครับ.....

......แต่ถ้าจะรับเฉพาะ Choya ให้หา Tops Supermarket แถวนั้นเลยครับ.....แต่ไม่ใช้ Tops Daily นะครับ......

ออฟไลน์ silentser

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 01:30:27 AM »
อาทิตหน้าว่าจะไป กทม. ประมาณวัน พฤหัสไปแล้วกลับวันเสาร์

ไปหาญาติเรื่องโอนรถ แถวบางกรวย/การไฟฟ้า

พอจะมีร้านขายเหล้า ถูกๆ แนะนำมั้ยครับ ใกล้ๆ ไปง่ายๆหน่อย

ผมไม่เคยเดินกรุงเทพเลย ไปคือหลงแน่นอน เพราะนิสัยที่ไม่ชอบเมืองใหญ่ ไปทีไรก็นอนดูหนังที่บ้านญาติ ไม่เคยคิดเที่ยวเลย

-06
แนะนำให้ข้ามสะพานพระราม 6 (ไม่แน่ใจเลขนะครับ) วิ่งตรงมาบนถนนรัชดา แล้วเลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกประชานุกูลครับ ตรงมาเรื่อยๆ แล้วเลี้ยวขวาทางไปวัดเสมียนนารี ก่อนถึงวัดลองสังเกตทางขวามือเป็นตลาดบองมาเช่แต่ร้านอยู่ตรงข้ามตลาดครับ ผมจำชื่อไม่ได้ เป็นร้านขายเหล้าโดยตรง เจ้าของร้านก็นิยม single malt เช่นกัน ระยะทางจากการไฟฟ้าน่าจะราวๆ 3-4 กิโลเมตร ว่างๆน่าแวะไปคุยครับ อัธยาศัยดี
ดื่ม..อย่างรับผิดชอบ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:16:58 AM »

-06
แนะนำให้ข้ามสะพานพระราม 6 (ไม่แน่ใจเลขนะครับ) วิ่งตรงมาบนถนนรัชดา แล้วเลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกประชานุกูลครับ ตรงมาเรื่อยๆ แล้วเลี้ยวขวาทางไปวัดเสมียนนารี ก่อนถึงวัดลองสังเกตทางขวามือเป็นตลาดบองมาเช่แต่ร้านอยู่ตรงข้ามตลาดครับ ผมจำชื่อไม่ได้ เป็นร้านขายเหล้าโดยตรง เจ้าของร้านก็นิยม single malt เช่นกัน ระยะทางจากการไฟฟ้าน่าจะราวๆ 3-4 กิโลเมตร ว่างๆน่าแวะไปคุยครับ อัธยาศัยดี
โอ้ววว  เป็นความรู้ใหม่ให้ผมด้วย  ขอบคุณมากครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:31:43 AM »

แก้วผมลองไปหาในตู้เก่าๆ เจอมา 3 ใบครับ ไม่รู้จะใช้ได้รึเปล่า

แล้วก็มีคล้ายๆ แบบนี้ แต่อยู่ที่บ้านอีกหลัง เลยไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากภาพ 3 ใบบน เป็นแก้วสำหรับ Cocktail, Beer, wine ขาว หรือ champagne ตามลำดับ

ส่วนใบล่าง เป็นแก้วแบบ Old Fashion เหมาะกับการดื่ม whisky ทั้งแบบ neat หรือ แบบ on the rock ก็ไม่เลวครับ -0005

-06

จากตรงนั้นลองไปที่รัชโยธินไหมครับ อยู่ตรงข้ามกับธนาคาร SCB สำนักงานใหญ่มี Villa Market อยู่มีเหล้าให้เลือกหลากหลายราคากลางๆ ไม่ over ครับ

ออฟไลน์ silentser

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:46:54 AM »
ครับ Villa Market สินค้าประเภทนี้เยอะจริงๆ นอกจากวิสกี้แล้ว ผมแนะนำเบียร์เพิ่มเติมครับ คือ Suntory Premium Malt กระป๋องละ 149 บาท สุดยอดของเบียร์เลยครับ

ถ้าคุณ bope อยากไป Villa Market แล้วกลัวหลง ผมแนะนำอีกสาขาครับ ไปง่ายกว่าตรง SCB คือ สาขา Sport City ครับ หลังจากเลี้ยวซ้ายตรงแยกประชานุกูล วิ่งตรงยาวๆเลยครับ บนถนนประชาขื่นเลียบคลองประปา ตรงผ่านสี่แยกพงษ์เพชร ผ่านม.ธุรกิจบัณฑิตย์ ห้างจะอยู่ซ้ายมือ สังเกตทางขวา ร้านอยู่ตรงข้ามการประปาพอดีครับ มาทางนี้จะไกลกว่า แต่จำง่ายครับ ตรงยาวๆเลย รถติดน้อยกว่าด้วยครับ
ดื่ม..อย่างรับผิดชอบ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 02:08:47 PM »
ลองตัวนี้ดูมั้ยครับ  ราคาดี  รสชาดดี ผสมmaltเยอะมากกว่าทั่วๆไป แหล่มสุดๆ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water