มีนาคม 28, 2024, 10:25:25 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเหล้า Sir Edward’s Blended Scotch Whisky  (อ่าน 90900 ครั้ง)

ออฟไลน์ alanna

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
Re: ลองเหล้า Sir Edward’s Blended Scotch Whisky
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 03:08:37 PM »
ไม่แน่ใจครับ คุ้นๆ อยู่ว่าคุณตือเคยเจอใน กทม. นะครับ ลองสอบถามดูครับ
ไม่เคยเห็นที่กทม. ครับที่เคยเห็นแบบมีแสตมป์ แต่จำไม่ได้ว่าที่ไหนครับ

ตัวKing Robert II นี่เคยมีคนเอาของหนีมาขายให้ผมครับ
ที่สิงคโปร์มีขายเยอะครับ ตาม 7-11 ก็มีทั้งแบบ whisky, Gin, Vodca

เพื่อนผมหิ้วมาจอยกันเมื่อเย็นวานครับ บอกว่าได้มาจากสนามบินภูเก็ต ครับ  :smile1:

รสชาติเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ เคดีเอน

• ถูกใจ: +1/-0
Re: ลองเหล้า Sir Edward’s Blended Scotch Whisky
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:56:05 AM »
ผมเองเคยทานตอนอยู่ตะวันออกกลางช่วงที่หาเหล้าทานยยากๆ
แขกที่นู่นเค้าหามาให้ชิม ขวดประมาณ 560 บาท

แว่บแรกที่ทานไปมันก็ออกหวานๆแต่ไม่หอม แต่เวลาทานเยอะๆจะตึงเร็ว ปวดหัวตอนเช้าด้วย

พอมาเห็นราคาที่ไทย  ผมว่า น่าจะหนีไปจิบอย่างอื่นดีกว่า  :try:

ออฟไลน์ jack_adisorn

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 03:59:01 PM »
เหล้าท่านเซอร์นี่ จืดสนิทศิษย์ส่ายหน้า

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 04:10:04 PM »
เหล้าท่านเซอร์นี่ จืดสนิทศิษย์ส่ายหน้า
สำหรับผม Sir Edward’s เป็นเหล้ากากๆ ห่วยๆ พอๆกับ 100 piper ครับ
หาได้มีรสชาติอันใด แถมตื่นเช้าขึ้นมาปวดหัวตึ๊บๆ -0041 -32

ออฟไลน์ jack_adisorn

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 08:44:23 PM »
สำหรับผม Sir Edward’s เป็นเหล้ากากๆ ห่วยๆ พอๆกับ 100 piper ครับ
หาได้มีรสชาติอันใด แถมตื่นเช้าขึ้นมาปวดหัวตึ๊บๆ -0041 -32

สงสารวิลล่าฯ ไม่น่าเอามาขายเลย ขายได้มั่งเปล่าไม่รู้ ราคาก็แรง

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:09:02 AM »

เพื่อนผมหิ้วมาจอยกันเมื่อเย็นวานครับ บอกว่าได้มาจากสนามบินภูเก็ต ครับ  :smile1:

รสชาติเป็นยังไงบ้างครับ

ก็ดีนะครับ สมราคาค่าตัว (บางทีบางเวลาก็เกิน)
ตอนนีั ตัวนี้(King Robert II)ที่เพชรมีให้shopแล้ว ที่ค่าเสียหาย 380/ขวด (ถ้าเป็นลังก็3900 ตกประมาณ<350/ขวด)
ยิ่งตอนจิบกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆหลายๆคนเนี่ย  -30สุดคุ้มเลยครับ
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?