มีนาคม 28, 2024, 06:45:57 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Glengoyne The Real Taste of Malt  (อ่าน 26819 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: Glengoyne The Real Taste of Malt
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 03:42:01 PM »
อ่านไปอ่านมา ข้างบ้านผม มันก็มีขายนี่นา เพิ่งเห็นเข้ามาวาง

อายุตั้งแต่ ประถม-มหาลัย

วู้ อ่านแล้วชวนให้เสียตังค์ทั้งนั้น.........

น่าจะต้องลบยูสเซอร์ ซ๊ะแร๊ะ  -0029 -0029 -0029
ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าบ่าว อาการระยะแรกของคนโดนธนูปักเข่าอย่างนี้ทุกรายครับ อ่านเสร็จอยากลองไปหมดทุกตัวละครับ
หลายคนเคยผ่านช่วงเวลาแบบนี้มาแล้วทั้งนั้นครับ เดี๋ยวพอเริ่มขาดแคลนวิตามินเอ็มเป็นต้องมาฉุกใจคิดว่าค่อยเป็นค่อยไปตามโอกาสกับกำลังทรัพย์ดีกว่า
แต่อาการเดิมๆ จะกลับมาอีกครั้งเมื่อโบนัสออก วนเวียนกันอยู่อย่างนี้แหละครับประจำเลย
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ CreamcakE

• มักเหล้าคลับ
  • อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
Re: Glengoyne The Real Taste of Malt
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 06:37:33 PM »

Unpeat แแบนี้ ถูกคอละอ่อนแบบผมนักแล  :V
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:45:37 AM »

Unpeat แแบนี้ ถูกคอละอ่อนแบบผมนักแล  :V

ผมก็ละอ่อนครับแต่เน้นสายควัน  -0015
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:26:23 AM »
อ่านไปอ่านมา ข้างบ้านผม มันก็มีขายนี่นา เพิ่งเห็นเข้ามาวาง

อายุตั้งแต่ ประถม-มหาลัย

วู้ อ่านแล้วชวนให้เสียตังค์ทั้งนั้น.........

น่าจะต้องลบยูสเซอร์ ซ๊ะแร๊ะ  -0029 -0029 -0029
ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าบ่าว อาการระยะแรกของคนโดนธนูปักเข่าอย่างนี้ทุกรายครับ อ่านเสร็จอยากลองไปหมดทุกตัวละครับ
หลายคนเคยผ่านช่วงเวลาแบบนี้มาแล้วทั้งนั้นครับ เดี๋ยวพอเริ่มขาดแคลนวิตามินเอ็มเป็นต้องมาฉุกใจคิดว่าค่อยเป็นค่อยไปตามโอกาสกับกำลังทรัพย์ดีกว่า
แต่อาการเดิมๆ จะกลับมาอีกครั้งเมื่อโบนัสออก วนเวียนกันอยู่อย่างนี้แหละครับประจำเลย
ธนูมันปักเข่าจริงๆครับ เมื่อวานเดินผ่านกลุ่มคุณเธอ มันสวยงามซ๊ะจนต้องมองเหลียวหลัง แล้วก็วนกลับมายืนมอง ได้แต่อาลัยจำจากมา ด้วยใจที่ปวดร้าว...บอกเธอตรงๆว่า ใว้คราหลัง พี่จะมาใหม่ จะพาน้องกลับเมืองไทย ที่แสนจะสุขสบาย อิสระเสรี

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:28:38 AM »
เดี๋ยวผมช่วยแห่ขันหมากไปขอครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:37:06 AM »
เรียงหน้าให้ชมแบบนี้เลยครับ จากประถม-มหาลัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:16:33 PM โดย udomkd »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:38:33 AM »
เดี๋ยวผมช่วยแห่ขันหมากไปขอครับ
งั้นตือช่วยค่าหัวขันหมากด้วยซ๊ะเลย น๊ะครับ อิๆๆ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:59:53 AM »
ได้เลยครับ อิอิ :smile2:

ออฟไลน์ CreamcakE

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 06:13:34 PM »
เรียงหน้าให้ชมแบบนี้เลยครับ

สวยงามมากครับพี่  -28
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 08:44:02 PM »
วันนี้ ตั้งใจจะไปสู่ขอ glenfiddich 12ปี แต่เมื่อไปถึงบ้านสาว กลับไปมัวอ้อยอิ่งอยู่บ้านสาว Glengoyne เฝ้าหลงชื่นชม มองคนนั้นทีคนนี้ที พ่อตาก็เรียกสินสอดซ๊ะแพ้งแพง....จนไมรู้จะตัดสินใจยังไงดี...สุดท้าย ผมกลับจูงมือ ลูกสาวบ้าน glenfiddich ซ๊ะงั้น เพราะหล่อน rich oak

แต่อายุแค่14เอง ติดคุกไปเยี่ยมกันบ้างน๊ะครับ

ปล.ลูกสาวบ้าน Glengoyne มีเยอะหลายคนครับ เดี๋ยวค่อยไปสู่ขอใหม่ ฝากพ่อตาใว้ก่อน

อิๆๆยังแอบอยู่ท้ายรถครับ..ยังถ่ายรูปไม่ได้ พักนี้ ผมซื้อเหล้าบ่อย จนภรรเมียสุดที่รักเริ่มเหล่ อิๆๆ

ปล.ของปล.เจ้านี่ Glengoyne Burnfoot มีอะไรพิเศษบ้างเปล่าครับ ผมตามอ่าน ยิ่งอ่านยิ่งไม่รู้ เพราะภาษาอังกฤษผม ดีเกินไป 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 09:03:53 PM โดย udomkd »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:56:20 AM »
รับมาเลี้ยงเยอะระวังน้องๆ จะตีกันนะครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 05:48:54 PM »
รับมาเลี้ยงเยอะระวังน้องๆ จะตีกันนะครับ
คงไม่ครับตือ เพราะพี่รักเท่ากัน ทุกคนครับ อิๆๆ

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:03:27 PM »
คงไม่ครับตือ เพราะพี่รักเท่ากัน ทุกคนครับ อิๆๆ

-11 -11

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:02:16 AM »
พี่เบริด์ เอ้ย พี่บ่าวรักทุกคน -0034
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 08:42:04 AM »
สำหรับน้องนาง Glengoyne คงจะต้องลองจากประถมขึ้นไปน๊ะ เมื่อมีโอกาส มันมีบทเรียนมาแล้ว หากไปจับระดับบนๆมาก่อน ทำให้เสียโอกาส อิๆๆ

แต่ราคาเริ่มต้น พ่อตาตั้งใว้สูงพอสมควร สำหรับค่าตัว เกือบสองพันแน๊ะครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 03:05:56 PM »
สำหรับน้องนาง Glengoyne คงจะต้องลองจากประถมขึ้นไปน๊ะ เมื่อมีโอกาส มันมีบทเรียนมาแล้ว หากไปจับระดับบนๆมาก่อน ทำให้เสียโอกาส อิๆๆ

แต่ราคาเริ่มต้น พ่อตาตั้งใว้สูงพอสมควร สำหรับค่าตัว เกือบสองพันแน๊ะครับ
กลายเป็นว่า ตั้งใจจะไปขอ ลุงแจ็คถังเดี่ยว......แต่ไปผิดร้าน(ที่จริงก็ตั้งใจไป แต่คนละด่าน วันนี้ไปด่านสะเดา ร้านเดียวกัน แต่ลุงแจ็คถังเดี่ยวไม่มี) ด้วยใจนั้น ที่แอบคิดถึงน้องนางนี้อยู่ ตามที่ฮ้ายเก่งบอกกล่าวใว้ เลยสู่ขอมา 1นาง จะพานางไปเที่ยวทะเลพรุ่งนี้ อิๆๆ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 07:45:09 PM »

กลายเป็นว่า ตั้งใจจะไปขอ ลุงแจ็คถังเดี่ยว......แต่ไปผิดร้าน(ที่จริงก็ตั้งใจไป แต่คนละด่าน วันนี้ไปด่านสะเดา ร้านเดียวกัน แต่ลุงแจ็คถังเดี่ยวไม่มี) ด้วยใจนั้น ที่แอบคิดถึงน้องนางนี้อยู่ ตามที่ฮ้ายเก่งบอกกล่าวใว้ เลยสู่ขอมา 1นาง จะพานางไปเที่ยวทะเลพรุ่งนี้ อิๆๆ
จัดไปเลยครับพี่นี่ก็ว่างจะไปชวนสาวสิบเจ็ดกลับมาอยู่ด้วยกันอีกสักรอบครับ :smile7:

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:49:52 PM »
เพิ่งขึ้นจากเกาะมาครับ มายืนยันคำกล่าวของฮ้ายเก่ง เมื่อผมได้ชิม น้องนางนี้อายุสิบปี โหย นุ่มนวลชวนฝัน น่ารักเสียจริงๆ ผมกล่าวแค่นี้ครับ ไม่เอาแบบมาตรฐาน ให้ฮ้ายทำหน้าที่นั้นไป........รายละเอียดอื่น ไม่พูดครับ เพราะพูดไม่เป็น แต่การไปเที่ยวครั้งนี้ ผมไปพัก ปิดการรับรู้ทุกอย่าง นอนเกาะสองคืน     ไม่มีโทรศัพท์ข้างกาย ไม่มีการติดต่อสื่อสารอื่นใด ทั้งสิ้น กิน นั่ง นอน เล่นน้ำ กิน ดื่มจิบ นั่ง กิน นอน เล่นน้ำ จิบดื่ม ทำอาหารเอง กิน จิบดื่ม นั่ง คุยโม้ กิน นอน ประมาณนี้ โดยไม่ไปใหน อยู่กับที่ อิๆๆ ตัดสินใจได้ถูกต้อง ที่หยิบเอาน้องนางไปด้วย

แต่สิ่งที่จะบอกกล่าวคือ ผมเอา Glengoyne สองส่วนและ น้องสาหร่าย หนึ่งส่วน ใส่เข้าด้วยกัน หลังจากที่ผมมองว่าน้องสาหร่ายไม่เหมาะสมกับผม กลับมาต้องคิดใหม่ครับ จะต้องไปจัดสาวสองนางนี้มาประจำบ้านเสียแล้ว ยังจะไม่ขอกล่าวตรงนี้ รอให้พี่ๆท่านอื่น ลองเบลนดู แล้วมาบอกกล่าวก่อน แต่ส่วนตัวผม ถูกใจมากๆครับ อาจจะโดยส่วนตัว ผมเองค่อนข้างชอบเบลนมอท์ลอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2013, 10:02:53 PM โดย udomkd »

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 11:18:51 PM »

ต้องบอกก่อนเลยครับว่าภาพนี้ของพี่บ่าวเข้มสวยมากเลยครับ
ถ่ายทอดแทนคำพูดและบทสรุปสั้นๆ ที่พี่บอกออกมาได้เลยครับ ไม่ต้องมานั่งเล่าแบบผมให้เสียเวลาเลยครับ -0023

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 06:01:21 AM »
ภาพสวยมากครับแถมรีวิวซะน่าลาไปพักร้อนจริงๆ ครับ