เมษายน 27, 2024, 11:09:57 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้น้ำเริ่มท่วมในหลายพื้นที่ เพื่อนๆ ได้รับผลกระทบกันบ้างหรือปล่าวครับ  (อ่าน 18892 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
มาเที่ยวเชียงใหม่กันดีกว่าคร๊าบ -0005 -0005

เดือนหน้าเจอกันครับไนท์
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
หวังว่าผมคงไม่เพลินกับน้องๆ ที่เปิดเตรียมไว้ไปลิ้มลองกับคุณโชค จนหมดก่อนนะครับ -0041
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
มาเที่ยวเชียงใหม่กันดีกว่าคร๊าบ -0005 -0005

เดือนหน้าเจอกันครับไนท์
คร๊าบพ้มพี่โชค -31

พี่ตือก็มาด้วยเซ่ค๊าบ -30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 12:04:02 PM โดย Paul_mccartney »
I'm waited on the line of green and blue.

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
อาจจะไปกับแฟนช่วงปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • While My Guitar Gently Weeps
พกเสื้อกันหนาวมาด้วยนะครับ เพราะตอนนี้มันหนาวแล้วครับ -0059
I'm waited on the line of green and blue.

จอมทองยังม่ะหนาวเลยอ่ะ ติดแนวร้อนๆ ด้วย -0078
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
เดือนหน้ามีทีมเยือนไปเหนือ2ทีมเลยนะพี่เก่ง,คุณไนท์
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
หวังว่าผมคงไม่เพลินกับน้องๆ ที่เปิดเตรียมไว้ไปลิ้มลองกับคุณโชค จนหมดก่อนนะครับ -0041

-0058 -0058 -0058

หนาวๆ อย่างนี้ต้อง 100 proof

• **
หรือว่าเราจะเลือกจากในนี้ดีครับคุณตือ.... -0079
ที่มั่นสุดท้ายของพี่เก่ง555

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
100 proof ที่คุณตือว่าคือ Wild Turkey 101 proof ของผมหรือเปล่าครับ ผมรับประกัน on the rock แก้วเดียวหลับสนิทครับ
 -0025

Re: ช่วงนี้น้ำเริ่มท่วมในหลายพื้นที่ เพืŭ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:33:33 PM »
ในรูปที่คุณโชคแนบมามันเหลือติดบ้านเต็มๆ ขวดอีกแค่สี่เองครับ ที่เหลือส่วนใหญ่เกลี้ยงไปหมดแล้วง่ะ -23
เร็วๆ นี้น่าจะเหลือเต็มๆ ขวดเพียงสามแล้วล่ะครับ เพราะ Glenmorangie Traditional คงจะถึงคราวเคราะห์แล้วครับ -0002
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:37:21 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
กลับมาถึง นนทบุรี แล้ว.....ถึงช่วง4ทุ่ม เห็นสภาพถนนราชพฤกษ์ ร้างสุดๆ ไฟถนนปิดดับหมด รถแทบไม่มีวิ่ง หน้าบ้านผมมีน้ำขึ้นนิดหน่อย รถวิ่งได้สบาย ส่วนหลังบ้านผมน้ำยังขึ้นถึงสะโพกอยู่(ก่อนหน้านี้ที่อพยพ เพราะข้างๆ และหลังบ้าน น้ำท่วมถึงสะโพก เข่า ส่วนหน้าบ้านมีน้ำขึ้นนิดหน่อย เราจะไม่หนีได้ไง น้ำล้อมบ้านทุกทิศ) สุดท้ายน้ำไม่ท่วมบ้าน และบ้านก้อไม่โดนงัด  SMสุดที่รักอยู่ครบทุกขวด -0005 -0005

ยินดีด้วยครับ...คุณอัฐ ที่น้องน้ำไม่เข้าไปในบ้าน (เหมือนผมเลย) มีแต่น้ำล้อมรอบตัวบ้านเกือบ 1.50 ม. ครับ
...ก่อนหน้านี้น้ำก็ลดลงเกือบฟุตแล้ว...แต่เมื่อวานก็ขึ้นมาเกือบ 10 cm อีกแล้ว ...ก็เลยต้องลุ้นกันอีกรอบนึง
(เหล้าของผมไม่ได้เก็บขึ้นหนีน้ำเลย...ปล่อยไว้ในตู้โชว์ตามยถากรรมเลยครับ)

• **
ผมอาสาไปทำความสะอาดขวดเหล้าให้ครับ....แต่ไม่มั่นใจว่าจะอยู่ครบหรือเปล่า :smile7:

บ้านผมตอนนี้รื้อขอที่ทำไว้ป้องกัน แต่ดันเจอจอมปลวกแทน เซ็งมากครับ -0002

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
น้ำท่วมครับ...โดนทั้งสองหลังเลยครับ บางใหญ่ และ หนองแขมครับ

ผมต้องเป็นผู้ประสบภัยกับเขาด้วยครับ :cry5:
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

• **
พี่เล่งฮู้ชงสู้ๆครับ -0005

พี่โอบทำหน้าได้อารมณ์ผู้ประสบภัยจังเลยครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ สู้ๆ -0005 -0005 -0005

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
ผมดูแลโครงการ 3 โครงการ...น้ำท่วมหมด -06

แต่ๆละที่ก็สู้จนสุดตัวครับ...ตอนนี้ทั้ง 3 โครงการกู้ได้สำเร็จหมดแล้ว...แต่บ้านตัวเองยังท่วมอยู่
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร