เมษายน 24, 2024, 02:39:49 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้น้ำเริ่มท่วมในหลายพื้นที่ เพื่อนๆ ได้รับผลกระทบกันบ้างหรือปล่าวครับ  (อ่าน 18877 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เห็นด้วยกับคุณอัฐเป็นอย่างยิ่งครับ แล้วก็ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้กับเพื่อนๆ ทุกคน ตลอดจนคนที่กำลังประสบปัญหากันอยู่ทุกท่านครับ :cheer:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ MmG

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
แถวบ้านผมยังปลอดภัยดี ผมเห็นด้วยกับพี่อัฐมากๆ เลย หงุดหงิดมาหลายวันแต่ไม่อยากบ่น
ทุกๆ ท่านคงเห็นในข่าวที่คนเอารถไปจอดบนสะพานขวางการสัญจร เข้าใจว่าห่วงทรัพย์สิน
แล้วไม่คิดบ้างหรือว่า ยังมีอีกกี่แสนกี่ล้านคนที่ต้องใช้ทางที่คุณเอารถไปจอด
ถ้าเกิดมีอะไรฉุกเฉิน แล้วต้องใช้รถใหญ่ หรือรถจำนวนมากเข้าไปช่วยคน แต่ไปไม่ได้หรือไปช้า
เพราะติดรถที่พวกคุณเอาไปจอด จนทำให้เกิดความเสียหายหนัก คนเหล่านี้จะสำนึกบ้างไหม??

ออฟไลน์ Kobkiat_ta

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ของผมตอนนี้ท่วมเรียบร้อยแล้วครับ ลำบากมากเลย :cry2:

เส้นทางคมนาคมรอบข้างถูกตัดขาดทั้งหมด รถยนต์เข้าไม่ได้ จะออกไปข้างนอกต้องเดินลุยน้ำหรือพายเรืออย่างเดียว (เมื่อเช้าผมเดินลุยน้ำเข้าบ้านประมาณครึ่งชม.)

ปีนี้น้ำท่วมรุนแรงมากครับ ระดับน้ำในคลองบ้านผมและแม่น้ำเจ้าพระยาสูงกว่าตอนปี 2485 ซึ่งเป็นปีที่น้ำท่วมกรุงเทพครั้งใหญ่ที่สุดตั้งคืบกว่าๆ

ตอนนี้เลยทำได้เพียงจิบ SM นั่งมองน้ำภาวนาให้น้ำมันลดเร็วๆ เท่านั้นครับ -08

ภาวนาให้คนที่ยังไม่ท่วมอย่าท่วมนะครับ (ควรเตรียมพร้อมดีๆ แต่อย่าตื่นตระหนกครับ)

ส่วนคนที่น้ำท่วมแล้วก็ขอให้น้ำลดเร็วๆนะครับ
A good whisky has plenty of character.

-30 ดีครับจิบ SM มองสายน้ำ เปลี่ยนบรรยากาศ น้ำท่วมทำหลายคนเครียด อย่าเครียดตามเลยครับ
แค่น้ำท่วมก็ลำบากกันมากแล้ว อย่าให้มันมาท่วมใจจนน้ำใจเราเสียไปด้วยเลยครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

ปล. ถ้าไม่ไหวก็ย้ายกันออกมาก่อนนะครับ คุณเบนน้ำเข้าบ้านไปแล้วครับ ตอนนี้อพยพไปอยู่บ้านญาติแล้วครับ -25
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
เอาใจช่วยครับ -17 บ้านผมลุ้นสิ้นสัปดาห์นี้ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ top

• ถูกใจ: +4/-0
เอาใจช่วยครับ -17 บ้านผมลุ้นสิ้นสัปดาห์นี้ครับ
   ลุ้นเหมือนกัน  023

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting

ของผมรอหลวงเค้าตัดน้ำตัดไฟครับ  ถ้าตัดจริงผมจะไปรับคนที่บ้านมาอยู่ระยองชั่วคราว  ตอนนี้ต้องเอาเดโว่มาดูดน้ำออกเรื่อยๆ
พ่อ-แม่ผมยังเอาขึ้นรถมาได้เป็นห่วงก็แต่น้องหมานี่ล่ะครับ(4ตัว) ไม่รู้จะเอาออกมายังไง สงสัยต้องหารถกระบะไปรับ   
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ Kobkiat_ta

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ใช่เลยครับคุณโชค  -11

จริงๆ แล้วผมอยากอพยพออกมามากเลย แต่ติดที่น้องหมานี่หล่ะครับ ผมมีหมาตั้ง 6 ตัว ไม่รู้จะทำอย่างไร

จะไปอยู่บ้านญาติพร้อมน้องหมาก็เกรงใจเค้า
A good whisky has plenty of character.

• **
ใช่เลยครับคุณโชค  -11

จริงๆ แล้วผมอยากอพยพออกมามากเลย แต่ติดที่น้องหมานี่หล่ะครับ ผมมีหมาตั้ง 6 ตัว ไม่รู้จะทำอย่างไร

จะไปอยู่บ้านญาติพร้อมน้องหมาก็เกรงใจเค้า
คนรักหมาเหมือนกานนนนน 
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ผมก็ติดน้องหมาเหมือนกันครับ จะหนีไปไหนก็ลำบาก

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
กลับมาถึง นนทบุรี แล้ว.....ถึงช่วง4ทุ่ม เห็นสภาพถนนราชพฤกษ์ ร้างสุดๆ ไฟถนนปิดดับหมด รถแทบไม่มีวิ่ง หน้าบ้านผมมีน้ำขึ้นนิดหน่อย รถวิ่งได้สบาย ส่วนหลังบ้านผมน้ำยังขึ้นถึงสะโพกอยู่(ก่อนหน้านี้ที่อพยพ เพราะข้างๆ และหลังบ้าน น้ำท่วมถึงสะโพก เข่า ส่วนหน้าบ้านมีน้ำขึ้นนิดหน่อย เราจะไม่หนีได้ไง น้ำล้อมบ้านทุกทิศ) สุดท้ายน้ำไม่ท่วมบ้าน และบ้านก้อไม่โดนงัด  SMสุดที่รักอยู่ครบทุกขวด -0005 -0005
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

• **
ยินดีด้วยครับพี่อัฐที่บ้านไม่ได้รับความเสียหายอะไร   แต่ยอมรับว่าถนนแถวๆนั้นนี่ออกแนวร้างผู้คนไปเลย ถ้ามีซอมบี้ -0039เดินเพ่นพ่านเหมือนในหนังผมว่าก็คงไม่แปลก

ยินดีต้อนรับกลับบอร์ดครับคุณอัฐ และยินดีที่ไม่เกิดความเสียหายกับบ้านด้วยครับ -0029

ยินดีต้อนรับครับพี่อัฐ ทุกอย่างเริ่มกลับเข้ารูปเข้าร่างแล้วดีใจด้วยนะครับ :smile8:

ออฟไลน์ spoon

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +14/-0
บ้านผมเตรียมรับสถานการณ์อยู่ครับ  แต่หวังว่าจะไม่โดน อยู่สุขุมวิท 36  ซอยเยื้องๆกับทองหล่อครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านผ่านวิกฤตน้ำท่วมครั้งนี้นะครับ

บ้านผมเตรียมรับสถานการณ์อยู่ครับ  แต่หวังว่าจะไม่โดน อยู่สุขุมวิท 36  ซอยเยื้องๆกับทองหล่อครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านผ่านวิกฤตน้ำท่วมครั้งนี้นะครับ

แถวๆ บ้านผมเลยครับ ถ้าคุณปูนโดนผมก็คงไม่รอด

ปล. ว่างๆ มานั่งจิบเหล้าเสวนากันไหมครับ -30

ออฟไลน์ spoon

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +14/-0
ิยินดีมากครับคุณตือ

แต่ไว้หลังจากงาน meeting3 แล้วก็ได้ครับ

ตอนนี้เฝ้ารอน้ำลดครับ  จะได้มี meeting3 เร็วๆ   -0029

เคยคุยกันว่าจะเป็นช่วงสิ้นปีไปชิวค้างคืนกันแถวอัมพวา แต่ดูทรงแล้วจะเลื่อนครับ

• **
เคยคุยกันว่าจะเป็นช่วงสิ้นปีไปชิวค้างคืนกันแถวอัมพวา แต่ดูทรงแล้วจะเลื่อนครับ

ไปค้างคืนกับปู้จายยยย :smile8:

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
มาเที่ยวเชียงใหม่กันดีกว่าคร๊าบ -0005 -0005
I'm waited on the line of green and blue.