เมษายน 27, 2024, 10:53:04 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้น้ำเริ่มท่วมในหลายพื้นที่ เพื่อนๆ ได้รับผลกระทบกันบ้างหรือปล่าวครับ  (อ่าน 18891 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เป็นยังไงกันบ้างครับ ดูจากข่าวแล้วเห็นว่าน่าเป็นห่วงหลายพื้นที่
บ้านผมที่เป็นต้นน้ำฝนยังตกอยู่เลยครับ หลายเขื่อนก็เกือบเต็มความจุกันแล้ว
ถ้าฝนยังเป็นแบบนี้อีกไม่นานคงต้องเริ่มระบายน้ำแล้วแน่ๆ ครับ
ยังไงก็ระมัดระวังและเตรียมความพร้อมกันไว้บ้างนะครับ

คุณโชคได้รับผลกระทบบ้างหรือปล่าวครับ เห็นข่าวออกว่าทางโน้นหนักอยู่เหมือนกัน
เพื่อนก๊วนเมืองนนท์ที่อยู่ใกล้น้ำล่ะครับ เป็นไงกันบ้างครับ เป็นห่วงทุกคนนะครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ที่บ้านผมยังไม่ท่วมมากครับ ช่วงไหนฝนตกหนักๆ ก็มีท่วมบ้างแต่เช้ามาน้ำก็หาย

แต่ปีหน้าชักเสียวๆ ว่าจะท่วมครับ เพราะแต่ละปียิ่งท่วมมากขึ้นเรื่อยๆ -0042
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
บ้านผมไม่มีปัญหาครับอ้ายเก่ง -0052
I'm waited on the line of green and blue.

ออฟไลน์ MmG

• มัธยมต้น MC 27/30
เส้นข้างหลังเมืองเอกออฟฟิศผม ทางไปปทุมธานี ตอนนี้น้ำท่วมแล้วครับ
แต่แถวบ้านยังปลอดภัยดีอยู่ครับผม

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting

ของผมในตัวเมืองระยองยังไม่ท่วมครับ แต่อำเภอบ้านค่ายที่อยู่ข้างเคียงท่วมหมดแล้วเห็นว่าน้ำลงมาจากเขากันเยอะ (ห่างจากผมไป5กิโล)
ส่วนที่พัทยาก็เริ่มท่วมเป็นบางจุดแล้วครับ 
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ tlock

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
พิษณุโลก  รอลุ้นครับ  ช่วงนี้เป็นข่าวทุกวัน

พิษณุโลก  รอลุ้นครับ  ช่วงนี้เป็นข่าวทุกวัน
คุณต๊อกอยู่พิษณุโลกเหรอครับ ผมมีเพื่อนกับรุ่นพี่หลายคนอยู่พิษณุโลกเหมือนกันครับ
เห็นข่าวออกมาว่าท่วมหนักหลายอำเภออยู่ คุณต๊อกอยู่ อ.เมืองหรือปล่าวครับ
ยังไงก็เตรียมความพร้อมไว้บ้างนะครับ เห็นว่าหลายเขื่อนที่อยู่ตอนบนน้ำเริ่มจะปริ่มๆ กันล่ะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• *
ครับพี่ อยู่ กทม.(ถนนเสรีไทย ถ้าจำไม่ผิดใกล้ คุณ PIP รามอินทรา กม. 8) แต่มาทำงานที่พิษณุโลก  อยู่อำเภอเมืองฯ พักอยู่แถววัดใหญ่ (พระพุทธชินราช) ที่พักหายห่วง เพราะเป็นโรงแรม  ไปทำงานตอนเช้า ต้องผ่านสะพานข่ามแม่น้ำน่านทุกวัน  ดูแม่น้ำน่านทุกวัน ปริ่มๆ แล้ว   ตอนนี้วัดฯ เริ่มวางกระสอบทรายตั้งแต่แม่วาน  วันเสาร์ อาทิตย์ จะมีงานแข่งเรือยาวประจำปีด้วย  ยังไม่รู้จะเป็นยังไง  ตอนที่ตั้งกะทู้ ฝนตกหนักน่าดู

ถ้ายังต้องอยู่ต่ออีกหลายวันก็เตรียมความพร้อมไว้บ้างก็ดีนะครับ
ปีนี้ฝนเยอะจริงๆ ครับ เห็นมีประกาศจากอุตนิยมฯ ว่าหน้าหนาวปีนี้น่าจะมาเร็วเสียด้วยครับ
และคงจะหนาวจัด หนาวนานด้วย ถ้าเป็นจริงก็คงจะดีไม่น้อยสำหรับชาวมักเหล้าคลับ อย่างพวกเราครับ

• *
คงอยู่ยาวครับพี่ มาวันอาทิตย์ วันศุกร์กลับ (กลับบ้างไม่กลับบ้าง) 

ครับถ้าไงก็เตรียมความพร้อมไว้ด้วยครับ
ถ้าตอนบนฝนยังไม่หยุดตก คงมีการระบายน้ำแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ตามจังหวัดที่น้ำท่วมน่าเห็นใจมากๆ เลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
ตอนนี้้รอรับมืออยู่ครับ...เพราะหลังบ้านติดคลอง...ถ้าเขาระบายมาเยอะก็แย่เหมือนกันครับ  -25

ยังไงก็เตรียมความพร้อมกันให้ดีนะครับ ปีนี้น่าจะพอๆ กับปี 2538 นะครับ
ปีนั้นจำได้ว่าขับรถไปเที่ยว กทม. ช่วงนั้นพอดี ร้านอาหารแม่ลาปลาเผา ที่อินทร์บุรีนี่ท่วมหมดเลยครับ
ส่วนระดับน้ำก็ปริ่มๆ ถนนสายเอเชีย หลายแห่งเชียวครับ -0002

• **

ที่ภาคเหนือบ้านเรานี่ช่วงที่หนาวที่สุดคือช่วงเดือนไหนครับ?  อุณภูมิเหลือกี่องศาครับ?

.......................คำถามจากคนที่ไม่เคยเที่ยวภาคเหนือ -08
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ส่วนใหญ่จะอยู่ช่วงประมาณ ธันวาคมถึงต้นกุมภาพันธ์ครับ
อุณหภูมิ ถ้าเป็นพื้นราบส่วนใหญ่จะประมาณ 10-12 ช่วงเช้ามืด 12-14 ช่วงใกล้รุ่ง สายๆ มาก็สบายๆ 18-20 แต่บางวันก็ร้อนเอาเรื่องอยู่ครับ
ถ้าเป็นยอดดอยก็มีลบบ้างนิดหน่อยครับ พอให้ได้เห็นน้ำค้างแข็ง หรือว่าเหมยขาบครับ

ที่มารูปภาพ http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sweetsea&month=12-01-2008&group=13&gblog=1

ถ้าน่าเที่ยวสุดๆ ก็จะเป็นช่วงปลายมกราคม-ต้นกุมภาพันธ์ครับ ช่วงนั้นดอกไม้จะบานเต็มที่กำลังดีครับ

• **
ส่วนใหญ่จะอยู่ช่วงประมาณ ธันวาคมถึงต้นกุมภาพันธ์ครับ
อุณหภูมิ ถ้าเป็นพื้นราบส่วนใหญ่จะประมาณ 10-12 ช่วงเช้ามืด 12-14 ช่วงใกล้รุ่ง สายๆ มาก็สบายๆ 18-20 แต่บางวันก็ร้อนเอาเรื่องอยู่ครับ
ถ้าเป็นยอดดอยก็มีลบบ้างนิดหน่อยครับ พอให้ได้เห็นน้ำค้างแข็ง หรือว่าเหมยขาบครับ

ที่มารูปภาพ http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sweetsea&month=12-01-2008&group=13&gblog=1

ถ้าน่าเที่ยวสุดๆ ก็จะเป็นช่วงปลายมกราคม-ต้นกุมภาพันธ์ครับ ช่วงนั้นดอกไม้จะบานเต็มที่กำลังดีครับ
ขอบคุณพี่เก่งมากครับ   อุณภูมิ10กว่าๆนี่ น่านั่งร่ำสุราเป็นอย่างยิ่ง
เหมยขาบนี่เหมือนกับแม่คนิ้งมั้ยครับ???   

ช่ายครับ เรียกต่างกันไปตามพื้นที่ครับ

น้ำเหนือไหลบ่าถึง กทม. และปริมณฑลแล้ว เพื่อนสมาชิกหลายคนคงเดือดร้อนกัน
ขอเป็นแรงใจให้กับทุกคนนะครับ ช่วงนี้เฝ้าระวังบ้านของแต่ละคนกันก่อนครับ น้ำลดเมื่อไหร่เจอกันใหม่ครับ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
ที่ จ.นนทบุรี บ้านผมเองยังไม่โดนน้ำท่วม รวมถึงถนนหน้าบ้าน แต่ น้ำประปาเริ่มมีกลิ่น ออกกลิ่นดินนิดๆ แต่น้ำยังใส พอที่จะทำน้ำ RO.ได้อยู่ .. ตอนนี้ผมเร่งผลิตน้ำเต็มที่ จนกว่าประปา จะผลิตไม่ได้...นี่หากบ้านผมน้ำไม่ท่วม แต่ประปาไม่ไหล ตลาด ร้านค้าแถวบ้านไม่ขายของ เพราะโดนน้ำท่วมหมด เส้นทางโดนตัดขาด ผมก้อคงอยู่บ้านในสภาพไม่ต่างอะไรจากบ้านของคนโดนน้ำท่วม.... น้ำท่วมคราวนี้ได้เห็นความเห็นแก่ตัว ความไม่มีน้ำใจ กอบโกยผลประโยชน์ ซ้ำเติมผู้ประสบภัย แต่อีกด้านก้อยังเห็นความมีน้ำใจอันดี ช่วยเหลือร่วมใจสู้กับน้ำท่วมอย่างน่าชมเชย  -0029  ใครทำดีขอให้ได้ดีคับ  ใครทำอะไรไม่ดีขอให้จระเข้ บางใหญ่ จัดการซะเถอะ  -0045 เอาใจช่วยทุกท่านนะคับ โดยเฉพาะบ้านพี่นัฐ บ้านคุณโชค บ้านคุณกอบ บ้านคุณเม้ง  ...ภัยครั้งนี้หนักจริงๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 03:01:45 AM โดย numyst »
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง