มีนาคม 28, 2024, 07:15:17 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Dewar's White Label ชิวๆ ในราคากลางๆ  (อ่าน 62984 ครั้ง)

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
Re: Dewar's White Label ชิวๆ ในราคากลางๆ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:17:45 AM »
สรุป: ใครชอบแนวกลิ่นวนิลาหวานรสน้ำผึ้ง(แต่ไม่เปรี้ยว)ก็ถือว่าใช้ได้เลยครับ ความรู้สึกผมว่าตัวนี้จะมีรสชาตใกล้เคียงกับBenmore ต่างกันตรงที่มีกลิ่นฉุนไม่รุนแรงสมดุลเข้มข้นกำลังดีใครมีงบกลางๆ ชอบความเลี้ยนก็จัดมาเลยครับถ้าชอบยกแบบเพียวๆ กลิ่นอาจจะฉุนไปหน่อยแนะนำผสมสังสรรค์กับเพื่อนๆ จะสนุกกว่าครับ แต่ถ้าติดที่งบผมว่า Benmore พอจะทดแทนกันได้ครับ -30

ต้องลอง  -30
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: Dewar's White Label ชิวๆ ในราคากลางๆ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 08:41:42 AM »
ลองโลด -0011
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ