เมษายน 19, 2024, 10:34:46 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Lagavulin 16 Yo One of Classic & Classy Malt Of Scotland  (อ่าน 27122 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: Lagavulin 16 Yo One of Classic & Classy Malt Of Scotland
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 08:19:51 AM »
กำลังเดินทางมาหาดใหญ่ ลากาวูลิน 16ปี ยังไม่ถึงกับชังครับ สำหรับสาวๆจากแถบ Islay ยังคงถึงคนึง คิดหา เพราะผมมิได้รังเกียจควัน แต่ผมเพิ่งทราบว่าตัวเองไม่ชอบกลิ่นโรงบาล แต่ชอบพยาบาลครับ อิๆๆ

ได้แรงอกนิ่
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: Lagavulin 16 Yo One of Classic & Classy Malt Of Scotland
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:42:25 PM »
มายืนยันตรงนี้ว่า...ดีใจ ที่มาตั้งอยู่หลายวัน วันนี้วันดี เลยเปิดฉลอง............

ดีมากๆ...ผมทำสิ่งหนึ่ง ซึ่งเป็นปัญหามาประมาณเกือบสองปี ได้ลุล่วงไปในทางที่ดีด้วยตัวเอง

วันคล้ายวันเกิดผม ซึ่งคือเมื่อวาน แต่ผมติดภารกิจในข้อแรก เลยมาเอาวันนี้แทน.........

เปิด ลากาวูลิน 16ปี ซ๊ะเลย...........

ปรากฎว่า เป็นที่ถูกใจผมมาก เพื่อนผมที่ร่วมดื่ม อีกสามคนก็ถูกใจ รสกลิ่นยังไง ไม่ขอพูด อิๆๆ

อีกเรื่องที่ดี รู้จักเพื่อนใหม่ ไปเป็นคุณหมออยู่เมกา...ถามไปมา ก็เป็นศิษย์เก่า montfort เชียงใหม่ จบ มศ.5 ปี 2524 อิๆๆ ชื่อเสียงเรียงนามอะไร ยังไม่ได้คุยกัน มัวแต่เพลินกับลากาวูลิน....คุยกันถูกคอ เพราะคุณหมอมีร้านเหล้าที่เมกาด้วย 55 บวก montfortนี่ขี้เมาเยอะน๊ะ 55+(ขอประทานอภัยอย่างสุดซึ่ง คำนี้มิใช่ดูถูก แต่ให้เชื่อเถิดว่า เคารพ ครับผม) รู้แต่ชื่อเล่น "พี่โหน่ง" พี่แกมาจะเปิดคลีนิค ที่เกาะหลีเป๊ะ แปลนจะทำงานเมืองไทย6เดือน และกลับเมกา6เดือน อิๆๆ โลกมันกลมจริงๆ พี่หมอโหน่งมีความรู้เรื่องเหล้าเยอะ เพราะอยู่เมกาขายเหล้าด้วย อิๆๆ เอากะพี่แกซิ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:36:45 AM »
พี่ มศ. 5 รุ่นสุดท้ายนี่ผมยังพอทันครับ ไม่รู้ว่าพี่เขาเป็นเด็ก ตจว. ด้วยหรือปล่าว
ถ้าใช่รบกวนพี่เข้มถามให้นิดว่าเป็นศิษย์เก่า "บ้านมั่นศิลป์" ด้วยหรือปล่าวครับ เผื่อว่าใช่ยังน่าจะพอทันกันอยู่ครับ
แต่จะจำกันได้หรือปล่าวนี่ไม่มั่นใจครับ :smile6:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:49:35 AM »
"montfortนี่ขี้เมาเยอะน๊ะ 55+"

556+ :laugh1:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 11:31:44 AM »
พี่ มศ. 5 รุ่นสุดท้ายนี่ผมยังพอทันครับ ไม่รู้ว่าพี่เขาเป็นเด็ก ตจว. ด้วยหรือปล่าว
ถ้าใช่รบกวนพี่เข้มถามให้นิดว่าเป็นศิษย์เก่า "บ้านมั่นศิลป์" ด้วยหรือปล่าวครับ เผื่อว่าใช่ยังน่าจะพอทันกันอยู่ครับ
แต่จะจำกันได้หรือปล่าวนี่ไม่มั่นใจครับ :smile6:
หากเจออีก จะสอบถามให้ครับ......แต่ผมบอกไปแล้ว เรื่องเว๊ปเหล้าเมืองไทย หาง่าย.....ตอนนี้ พี่แกกำลังยุ่งเรื่องจัดการทำคลีนิคครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:35:16 PM »
"montfortนี่ขี้เมาเยอะน๊ะ 55+"

556+ :laugh1:

ชาวมงฟอร์ต เขามีเพลงประจำดังนี้ครับ

"กิ๋นเหล้าเมากับ(แกล้ม) เฮาบ่นับเป็นลูก ม.ว.
กิ๋นเหล้าแล้วไปตี... ลูก ม.ว. ร้อยเปอร์เซ็นต์
โซดาก็ไม่จำเป็น น้ำแข็งก็ไม่ต้องการ
โอ้แม่เนื้อเย็นขอเพียงน้ำเย็นก็พอ แค่นี้ ม.ว. พอใจ
เกิดเป็นลูก ม.ว. ถึงรูปไม่หล่อ แต่คอทองแดง เอ้า
เกิดเป็นลูก ม.ว. ถึงรูปไม่หล่อ แต่คอทองแดง"

จริงๆ ผมว่าเพลงนี้มันก็หลายสถาบันแหละครับ เอาไปใส่เป็นของแต่ละโรงเรียนกันเองครับ -0005
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:36:06 PM »
หากเจออีก จะสอบถามให้ครับ......แต่ผมบอกไปแล้ว เรื่องเว๊ปเหล้าเมืองไทย หาง่าย.....ตอนนี้ พี่แกกำลังยุ่งเรื่องจัดการทำคลีนิคครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับบ่าว -0023

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 12:53:31 PM »
ขอบคุณล่วงหน้าครับบ่าว -0023
เปิดไปเรื่อย มาเจออีกครั้ง ก็ไม่ได้เจอพี่หมอคนนั้นอีกเลยครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 09:44:34 AM »
ข้ามปีค่อยตอบนะนี่
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 04:11:59 PM »
 :laugh1: :laugh1: :laugh1:

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 08:36:59 PM »
ข้ามปีค่อยตอบนะนี่
ก็เพราะ"ยังไม่เจอ" ไงครับ 555+