เมษายน 28, 2024, 12:39:57 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Blended Whisky ที่ผสมโซดา น้ำแล้ว รสชาติไม่เปลี่ยนแปลงหน่อยครับ  (อ่าน 11522 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
ผมมีเรื่องรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำ Blended Whisky ที่ผสมโซดา น้ำแล้ว รสชาติไม่เปลี่ยนแปลงหน่อยครับ
ตอนนี้ผมดื่ม Jim Beam Black และ Wild Turkey อยู่ครับ
ซึ่งก็มีปัญหาเพราะคนอื่นๆ ก็สงสัยว่าผมเอาเหล้าอะไรมากิน และไม่มีขายด้วยครับ
เท่าที่ผมดื่มเหล้ามา ผมคิดว่่ารีเจนซี่ และ JW Red ที่ผสมน้ำ โซดาแล้วรสชาติไม่เปลี่ยน
ส่วน JW Black ผสมน้ำ จะได้กลิ่นควัน ชัดเจนดีครับ
รอบนี้จึงอยากจะหันกลับไปซื้อเหล้า Blended Whisky ที่ผสมแล้วดื่มอร่อยครับ
เอาไว้ติดบ้านเผื่อไปสังสรรค์กับเพื่อนๆ
รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ รีเจนซี่ และ JW Red ครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
แนะนำ Dewar's 12 Yo ครับ
ปล. ขอย้ายกระทู้ไปไว้หน้าหลักแทนนะครับ จะได้ถูกที่ถูกทางครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

แนะนำ Dewar's 12 Yo ครับ
ปล. ขอย้ายกระทู้ไปไว้หน้าหลักแทนนะครับ จะได้ถูกที่ถูกทางครับ -0023
ผมลอง Dewar's 12 Yo ผสมโซดา หรือน้ำแล้ว รสชาติมันออกแนวซับซ้อนอธิบายไม่ถูกครับ
สำหรับผม Dewar's 12 Yo on the rock ดีที่สุดครับ -11

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ผมว่าวิสกี้พอผสมโซดา+น้ำแล้วมันก็เพี้ยนหมดนะครับ แต่ที่เคยผสมมาผมชอบ Suntory ฉลากเหลืองครับ -30 กำลังดีเชียว
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

อืม... ถ้างั้นผมคงแนะนำลำบากแล้วล่ะครับ หลังๆ มานี่เล่นแต่ SM อย่างเดียวเลยง่ะครับ :smile6:
พวก Blended นี่ไม่ค่อยได้ลองเลยล่ะครับ -08
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ MmG

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
หายากนะครับ ผมยังอยากหาเลยที่ผสมโซดาแล้วรสชาติยังแน่นๆ คงเดิม
ถ้าให้เลือกดื่มผสมโซดาก็คงเป็น Black หละครับ ตัวอื่นนึกไม่ออกเลย

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
ของผมถนัด..จิบ...แล้วตามด้วย โซดา หรือ น้ำ ครับ.... -30

ว่าแต่ว่าวันนี้วันศุกร์แห่งชาติอีกแล้วครับ ตัวไหนดีหว่า -30

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
วันนี้เพื่อนผม FB มาบอกว่ามากินไวน์ที่ร้านสิ...ทำผมอึ้งไปถนัด :cry5:

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
ว่าแต่ว่าวันนี้วันศุกร์แห่งชาติอีกแล้วครับ ตัวไหนดีหว่า -30

ตอนนี้ของผม...ตัวนี้เลยครับ...Camus Ile de re (Double Matured)  -30  -0024  -0025

ปล.คุณเก่ง....ผมดื่มเผื่อด้วยนะครับ...  -30
     คุณตือ....ได้เอาไปทดสอบหรือยังครับ.. :smile9:

ผมยังไม่ได้นัดพี่ pip เลยครับ พอดีวันนี้ติดภาระกิจต้องไปรับท่านผบ.ทบ. ครับ

*ปล.ได้รับแล้วจะรีบเอามา Review เลยครับ -0024

ของผมมันเหลือแต่หน้าเดิมๆ จนเริ่มจะเบื่อๆ แล้วครับ
เพิ่งได้ Glenmorangie Original เข้าบ้านมาอีกหนึ่ง
เปิดเหล้าบ๊วย Extra Year ถ้าจะดี -0027

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0
หายากนะครับ ผมยังอยากหาเลยที่ผสมโซดาแล้วรสชาติยังแน่นๆ คงเดิม
ถ้าให้เลือกดื่มผสมโซดาก็คงเป็น Black หละครับ ตัวอื่นนึกไม่ออกเลย

....เห็นด้วยกับคุณเม้งทุกอย่างครับ

....นอกจาก JW Black ตัวเลือกอีกตัว Chivas ครับ ส่วน Dewar's ผมก็เห็นกับคุณโตว่าผสมโชดาไม่ค่อยอร่อย

....ที่จริงยังมีที่อร่อยอีกหลายตัวครับสำหรับเหล้าเกรด 12 ปี แต่แนะนำไปแล้ว...ก็จะหามาดื่มยากครับ

บ้านเราที่หาง่ายก็มีไม่กี่ตัวเองครับ Green 15 ปี ผสมก็อร่อยอยู่ครับแต่แพงไป ไม่เหมาะมาดื่มแบบผสม
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0

.....แต่ถ้าให้เหล้ากินแบบผสมโชดาิี่ที่อร่อยสุดสำหรับผมละก้อ JW Blue นี่ละครับ............. -11 :laugh1:
-0043 -0043 -0043

ผมว่า Black โซดา+น้ำกำลังดีครับ สำหรับผมนะ
ส่วน Dewar's 12 ผสมน้ำ ไม่ก็ on the rock ดีสุดครับ

ออฟไลน์ loveonlymuay

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ผมว่า black grouse ก็ดีนะครับ -30 ราคาไม่แรง

ปล ผมว่ามันอร่อยกว่าblackน่ะครับ ผสมหนาๆหน่อย ชุ่มคอชื่นใจครับ -30

....เห็นด้วยกับคุณเม้งทุกอย่างครับ

....นอกจาก JW Black ตัวเลือกอีกตัว Chivas ครับ ส่วน Dewar's ผมก็เห็นกับคุณโตว่าผสมโชดาไม่ค่อยอร่อย

....ที่จริงยังมีที่อร่อยอีกหลายตัวครับสำหรับเหล้าเกรด 12 ปี แต่แนะนำไปแล้ว...ก็จะหามาดื่มยากครับ

บ้านเราที่หาง่ายก็มีไม่กี่ตัวเองครับ Green 15 ปี ผสมก็อร่อยอยู่ครับแต่แพงไป ไม่เหมาะมาดื่มแบบผสม
เหล้าเกรด 12 ปี ที่พี่ pip พูดถึงคือ Old Parr กับ Dimple ใช่ไหมครับ ที่ปราจีนบุรีไม่มี 2 ยี่ห้อนี้ขายครับ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ผมว่า black grouse ก็ดีนะครับ -30 ราคาไม่แรง

ปล ผมว่ามันอร่อยกว่าblackน่ะครับ ผสมหนาๆหน่อย ชุ่มคอชื่นใจครับ -30

กดLikeครับ  เห็นด้วย
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

Black Grouse on the rock ก็อร่อยไม่แพ้กันครับ -30

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
black grouse 
RED

สำหรับผมโซดาน้ำต้อง รีเจนซี่ครับ -30