เมษายน 27, 2024, 08:13:14 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเดิมๆ...จะหาซื้อเหล้าไปใช้ในงานสัมมนา ซื้ออะไรดีครับ  (อ่าน 16196 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0

คำถามเดิมๆ...จะหาซื้อเหล้าไปใช้ในงานสัมมนา ซื้ออะไรดีครับ

จากที่เคยถามไว้ที่ต้นปี ไปแล้วกินกันหมดแล้ว...ผมจะจัดงานสัมมนาอีกครับ

ผมต้องการซื้อเหล้า 4 ลัง...โดยเป็นเหล้าราคาประมาณ 800-900 บาท หนึ่งลัง ส่วนที่เหลือเป็นเหล้าราคาประมาณขวดละ 400 ร้อยกว่าบาทครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ
  -0029
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
เหล้ามีแสตมป์ราคา 800-900 บาท ชั่วโมงนี้คงเป็น Dewar 12 ปีครับ

ส่วน 400บาท คงต้องเป็น Benmore หรือไม่ก็ 100
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

เหล้ามีแสตมป์ราคา 800-900 บาท ชั่วโมงนี้คงเป็น Dewar 12 ปีครับ

ส่วน 400บาท คงต้องเป็น Benmore หรือไม่ก็ 100

ต้องมีแสตมป์ ซื้อแบบมีใบกำกับภาษีครับ

ตัว 800-900 บาท มอง Dewar 12 ปี เหมื่อนกันครับ...แต่ไม่รู้ว่าราคาตอนนี้จะเกิน 900 ไปหรือยังครับ ต้องถามคุณpip (เจ้าพ่อร้านขายเหล้า) มีที่ไหนราคาดีบ้างครับ

ส่วนตัว 400-500 บาท...ต้นปีที่เอา Benmore ไปแล้ว...ส่วน 100 ไม่อยากเอาครับ อยากได้ยี่ห้ออื่นจังครับ

ถ้าหาไม่ได้ว่าจะเอารีเจนซี่ครับ...ที่ไหนราคาดี ออกบิล vat ได้ครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Dewar 12 ปี 899 บาทยังพอหาได้ตามห้างฯ ทั่วไปครับ

เพิ่มอีกตัว Suntory ขวดเหลืองไหมครับ 509บาท, หรือ 100 pure malt 499บาท ครับ -0023

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
Dewar 12 ปี ลองไปดูที่ Central World ครับ เมื่อเดือน มิ.ย. ราคา 899 บาท
Suntory ฉลากเหลือง 509 บาท ผมเห็นด้วยกับคุณตือครับ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
เห็นด้วยกับDewar 12 ปีครับ
แต่ถ้าประหยัดอีกนิดนึงก็jamesonก็น่าสนใจไม่น้อยครับ(790)

ส่วนที่เหลือลองจัดรีเจนซี่มั้ยครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
Jameson Irish Whiskey 790 บาทอีกหนึ่งตัวครับ

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0

.......ตัว 800-900 บาท ผมว่า Dewar 12 ปี ก็ดีครับ...ในห้างยังราคา 899 อยู่ครับ...ร้านขายส่งข้างนอกน่าจะถูกกว่านี้ครับ...มีร้านอยู่ปากซอย ลาดพร้าว 71 ถ้าสนใจผมจะไปถามให้ครับ

.......ตัว 400-500 บาท...อยากลองมียี่ห้อสักหน่อย...ผมเสนอ Grant's Family Reserve ครับราคาอยู่ที่ประมาณ 470 บาทต่อขวดร้านอยู่แถว ถ. สุขาภิบาล 1

อีกตัวคือ Whyte & Mackay Special ราคาอยู่ที่ 350 บาทต่อขวด แต่อยู่ที่โคราช ถ้าคุณโอบสนใจจริงผมเอามาให้ก็ได้ครับ 2 ตัวนี้เกรดเหล้าดีกว่า 100 กับ  Benmore อีกระดับหนึ่ง

.......บิล Vat ไม่น่ามีปัญหานะครับ
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ pip

• *

....อีกตัวครับ Ballantine's 12 Year Old ราคาที่ผมเจอมา ที่ร้าน ตรงลาดพร้าว 71 ราคาประมาณ 900 ครับ

....อีกทางเลือกครับตัว 400-500 บาท ก็จัด Dewar's White Label ขวด 1 ลิตร ราคา 649 บาท ถ้าเทียบ กับขวด 0.7L ก็ตก 455 บาท/ขวด ครับ แล้วลดจำนวนลงเอาครับ........

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ไปๆมาๆผมกลับสนใจในราคาค่าตัวของGrant's Family Reserveซะเอง
แถวบ้านผมตั้ง6xx
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

.......ตัว 400-500 บาท...อยากลองมียี่ห้อสักหน่อย...ผมเสนอ Grant's Family Reserve ครับราคาอยู่ที่ประมาณ 470 บาทต่อขวดร้านอยู่แถว ถ. สุขาภิบาล 1

อีกตัวคือ Whyte & Mackay Special ราคาอยู่ที่ 350 บาทต่อขวด แต่อยู่ที่โคราช ถ้าคุณโอบสนใจจริงผมเอามาให้ก็ได้ครับ 2 ตัวนี้เกรดเหล้าดีกว่า 100 กับ  Benmore อีกระดับหนึ่ง

.......บิล Vat ไม่น่ามีปัญหานะครับ

สนใจด้วยคนครับ :smile6:

ออฟไลน์ pip

• *

ชึกรู้สึกว่าตัวเองใกล้เป็นพ่อค้าขายเหล้าเข้าไปทุกทีแล้วครับ...เมื่อตอน 4 โมงเย็นวันนี้...คุณ Top พึ่งมาเอา Glemorangle-Original จากผมไป 3 ขวด...... :smile6: :smile6: :smile6:

ออฟไลน์ numm-aut

• ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
+++ตัว 800-900 บาท ......... ต้อง Dewar 12 ปี แน่นอน ....ลองดูบางห้างอาจมีขายราคา 720-730
+++ตัว 400-500 บาท..........ผมขอเสนอ 100 PIPERS Blended Malt 8 y. ราคา499. บางห้างลดเหลือ430.-
+++หากราคาต่ำกว่า 400 แต่คุณภาพ เท่า500.- ผมเทใจให้Whyte & Mackay 350.- แถมแก้ว2ใบ
หรือ Clan Campbell  ราคา320-330.-
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ pip

• *

.......Clan Campbell.......หาซื้อได้แถวไหนครับ คุณอัฐ ....อยากลองดื่มดูครับ....... -0029 -0029 -0029

ขอบคุณทุกท่านครับ

Whyte & Mackay 350-

หาได้จากไหน ใน ก.ท.ม. (ย่งเป็นฝังธนบุรียิ่งดีเลยครับ)

• สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง

.......Clan Campbell.......หาซื้อได้แถวไหนครับ คุณอัฐ ....อยากลองดื่มดูครับ....... -0029 -0029 -0029
Clan Campbell รสชาดใช้ได้เลย ออกหวานนิดๆ พี่นัฐเอาไปลองของผมแล้วยังก้อไม่รู้ -30
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ nad

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ยังครับคุณอัฐ กำลังดื่มด่ำกับ jameson อยู่ครับ แล้วที่คุณอัฐ post เข้ามา
อีก 3 ตัวทำไมราคาถึงได้ใจจริงๆ ช่วยบอกพิกัดให้หน่อยซิครับ จะได้ไปสอยมา
เข้าบ้าน

ยังครับคุณอัฐ กำลังดื่มด่ำกับ jameson อยู่ครับ แล้วที่คุณอัฐ post เข้ามา
อีก 3 ตัวทำไมราคาถึงได้ใจจริงๆ ช่วยบอกพิกัดให้หน่อยซิครับ จะได้ไปสอยมา
เข้าบ้าน
Dewar 12 ปี กะ 100 PIPERS Blended Malt 8 y หาซื้อได้ตามห้างเลย บางห้างก้อลดราคาดังที่บอกไว้
ส่วนWhyte & Mackay ด้วยผมจัดให้ -0019

Whyte & Mackay 350-

หาได้จากไหน ใน ก.ท.ม. (ย่งเป็นฝังธนบุรียิ่งดีเลยครับ)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมหาเบอร์ที่ร้านแถววงเวียนใหญ่ ... ผมกับเพื่อน(ขี้เมา)เคยไปเหมาซื้อ Whyte & Mackay ในราคา 350- อยู่หลายลัง(ซื้อไปดื่ม) แต่นานแล้วนะคับ ไม่รู้จะมีค้างอยู่บ้างหรือป่าว ...ตัวนี้ผมเหลือน้อย  ไม่งั้นจะแบ่งให้ไปใช้ในงานสัมมนา (คิดดูว่าผมซื้อตัวนี้มามากขนาดที่สามารถนำแก้วของแถมไปเปิดร้านเล็กๆได้เลย ตั้งเกือบพันใบ ).... ดื่มไป ดื่มมา เพิ่งมารู้ว่าบริษัทคุณแม็กซ์ เป็นผู้นำเข้ามา