มีนาคม 29, 2024, 12:51:43 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ....................Islay Mist ของดีที่น่าค้นหา.......................  (อ่าน 3455 ครั้ง)

ออฟไลน์ numm-aut

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
ในรีวิวของผมที่เคยเขียนในการประกวด ผมกลับลืมเอ่ยเจ้าตัวนี่ Islay Mist 8 years  ที่เคยนำเข้ามาขายในไทย แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าใด แต่ผมพอจำได้ว่ามันก้อเป็น1 ในวิสกี้ที่ผมชอบติดลิ้น เช่นกัน .... ล็อตสุดท้ายที่ได้ดื่มมัน คือได้ซื้อที่ห้าง WONDER ติดตลาดบางแค ตัวนี้ราคาค่อนข้างสูงพอควร ทำให้นักดื่มกระเป๋าตังค์น้อยแต่ปากสูงแบบผมในเวลานั้น เลือกที่จะซื้อดื่มได้ไม่บ่อยนะ....ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง ....ท่าขี้เหล็ก หรือที่ลาว มีขายหรือป่าวคับ  ยิ่งผมได้มาอ่านข้อมูลในเวป http://www.spirituosen-superbillig.com/Islay-Mist-8-years-1-Liter.html ว่ามันมาจากLaphroaig ยิ่งยากค้นหามาลองลิ้นอีกครั้ง  :smile2:

ในรูปที่โพสต์ ฉลากขาว คือโฉมเก่า.....ฉลากแดง คือโฉมใหม่
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

• สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
Re: ....................Islay Mist ของดีที่น่าค้นหา.......................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:22:56 AM »
นี่คือ......โฉมที่ผมดื่มในสมัยนั้น
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ....................Islay Mist ของดีที่น่าค้นหา.......................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:29:46 AM »
อยากลองเหมือนกันแต่หายากเหลือเกิน
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 02:23:08 AM »
ผมไม่แน่ใจว่า...เมืองไทยเคยนำเข้าIslay Mist 12ปี หรือป่าว..แต่คิดว่าน่าจะมีนะ ผมเคยเห็นแว่บๆ ว่ามีฉลากสีเทาๆๆ ตั้งในแผนกเหล้า แต่ราคาค่อนข้างแพงในสมัยนั้น ทำให้ผมไม่มีปัญญาซื้อดื่ม :cry1:

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:29:49 AM »
น่าสนใจจังเลยครับ  023
Blended ที่มี Laphroaig เป็นส่วนผสมหลักเนี๊ยะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 10:57:24 AM »

Islay Mist....น่าสนใจมากๆครับ........ -28

คุณเก่งครับเหล้าขวดเล็ก(ที่เป็นกระปุกพลาสติก)ที่ฝากไปให้คุณเก่ง ตัวนั้นเป็น Blend Whisky โดยผมเองนะครับ.....มีส่วนผสมของ

Laphroaig ด้วยนะครับ....ลองดูนะครับ......ผมลองแล้วไม่เป็นอันตรายต่อชีวิตครับ............ -03 -03 -03
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:44:56 PM »
เออ....   -32 -32 -32
ยังไม่ได้นัดกับไนท์เลยครับว่าจะไปรับวันไหน ช่วงนี้มีแต่งานเข้าเรื่องโน้นเรื่องนี้ ขี้หมูราขี้หมาแห้ง -25
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 04:30:26 PM »
เสาร์นี้ได้ครับอ้ายเก่งถ้าอ้ายเก่งว่างเน้อครับ  -0019
I'm waited on the line of green and blue.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:38:02 PM »
ได้ครับไนท์เดี๋ยวอ้ายโทรนัดอีกทีครับ ช่วงนี้มันยุ่งๆ อะหยั่งก่อบ่ฮู้เวลาก็จำกัดจำเขี่ย
อยากมีวันละ 30 ชั่วโมงชะมัด -25