มีนาคม 29, 2024, 03:37:52 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีแก้อาการเมาค้าง  (อ่าน 7677 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ขอทราบวิธีแก้อาการเมาค้าง
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:13:18 AM »

ในเวลานี้ผมมีอาการเมาค้างที่สุดในสามโลก ผะอืดผะอม ทานอะไรไม่ลงครับ

ใครมีวิธีแก้อาการเมาค้างบ้างครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วย -0028
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ขอทราบวิธีแก้อาการเมาค้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:37:31 AM »
ยาคูล์ หรือนมเปรี้ยวสักขวดครับ
ตามด้วยจิบชาแก่ๆ จิบบ่อยๆ พอช่วยได้อยู่ครับ ผมใช้วิธีนี้ประจำครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:46:43 AM »

ขอบคุณครับพี่เก่ง ผมจะลองดู 

แต่นมเปรี้ยวนี้คงต้องขอผ่าน เพราะกินทีไรท้องเสียทุกทีครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:39:53 AM »
ถ้าถึงขั้นผะอืดผะอม ผมจะพยายามกินน้ำเยอะๆ ครับ ถ้ามันจะ -0028 ก็ปล่อยไปซัก 2-3 ทีก็หาย

แต่ผมเคยหนักสุดคือ  -0028 ทั้งวันได้แต่นอนเฉยๆ ครับ  -14
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ joe 302

• You ' ll never walk alone.
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 03:25:58 PM »
ลองยาหอมตรา ห้าเจดีย์ ดูครับ ผสมกันกับน้ำอุ่นๆ ดื่มครับ กลิ่นอาจจะไม่ค่อยน่าพิศมัย แต่ช่วยได้เลยครับ
เข้าใจครับอาการแฮ็งค์ นี่มันทรมานสุดๆ  -02
กินเหล้าดีกว่าไม่ต้องเคี้ยว

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 03:57:49 PM »
ลองยาหอมตรา ห้าเจดีย์ ดูครับ ผสมกันกับน้ำอุ่นๆ ดื่มครับ กลิ่นอาจจะไม่ค่อยน่าพิศมัย แต่ช่วยได้เลยครับ
เข้าใจครับอาการแฮ็งค์ นี่มันทรมานสุดๆ  -02

ยาหอมนี่ถ้าชงทีสงสัยกลิ่นคงกระจายไปทั่วofficeแน่ๆ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:00:50 PM »
ลองใช้วิธีผมไหม......

ก่อนดื่มเหล้าทุกครั้ง ให้กิน MEGA Nat B (แนท บี) 2แคปซูล หลังจากนั้นกินกับแกล้ม หรือข้าวไปนิดหนึง พอได้ที่ ก้อดื่มได้ตามปกติ ที่ให้กินMEGA Nat B เพราะ ขณะที่เราดื่มเหล้าหรือเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ร่างกายจะเสีย วิตามินB ไปกับปัสสาวะของเราจะออกมามากๆๆถี่ๆๆ ทำให้ร่างกายเราเพลีย ....การกินMEGA Nat Bนอกจากเสริมสร้างวิตามินB ในร่างกายแล้ว ยังจะทำให้เราดื่มเหล้าได้ยาว ทำให้เมาช้าลง (แต่ขึ้นอยู่กับร่างกายและพฤติกรรมการดื่มของแต่ละคนด้วย อย่างเช่น หากดื่มวิสกี้ยาวๆแล้วไปต่อด้วยเบียร์ และเหล้าหวาน MEGA Nat B อาจใช้ไม่ได้ผลก้อได้)....... -0028  การดื่มมากเกินไปจะทำให้ตับเรา ขับออกไซค์ หรือของเสียออกจากตับไปไม่หมด ทำให้เราเกิดอาการเมาค้าง แต่MEGA Nat B ช่วยเราได้เยอะ หากได้กิน ก่อนดื่มเหล้าทุกครั้ง.......สูตรผมอีกอย่าง หลังตื่นนอนจากวันที่ดื่ม ควรหาใบรางจืดสดๆ 7ใบ สำหรับ1ท่าน ปั่นกับน้ำ กินเพื่อล้างพิษ แล้วกินMEGA Nat B อีก1เม็ด ก่อนอาหารเช้า แล้วพยายาม ถ่ายท้อง ให้ได้หลังวันที่ดื่ม (หากไม่ถ่ายไม่ออก)ให้ดื่มกาแฟดำ รับรองออกแน่ .....ดื่มเหล้าแล้วต้องดูแลร่างกายให้ดี เพื่อไม่ให้เกิดโรคภัยต่างๆ แล้วทำให้ยืดอายุและระยะเวลาได้ลิ้มรสและเพลิดเพลินเหล้าของเรา อยู่ได้ยาวนานแสนนาน....

+++เกือบลืมบอกไป MEGA Nat B (แนท บี) หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป ผมซื้อกระปุกละ100แคปซูล อยู่ราคา500.ที่ร้านขายยา เพ็ชรรัตน์
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:20:17 PM »
ขอแก้ข้อความนิดหนึง.....จากที่บอกว่า"สูตรผมอีกอย่าง หลังตื่นนอนจากวันที่ดื่ม ควรหาใบรางจืดสดๆ 7ใบ สำหรับ1ท่าน ปั่นกับน้ำ กินเพื่อล้างพิษ แล้วกินMEGA Nat B อีก1เม็ด ก่อนอาหารเช้า ....ขอแก้เป็น ให้กินรางจืดปั่น ก่อนอาหาร ส่วนMEGA Nat B อีก1เม็ด ควรกินหลังอาหารทันที
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:35:11 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล   แน่นจริงๆ
พักหลังถ้าวันไหนเมามากๆผมจะกินตัวนี้ก่อนนอนครับ (แต่ตื่นมาแล้วฉี่เหลืองอ๋อยเลย)

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:38:33 AM »
อย่างนี้ต้องลองครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ