เมษายน 28, 2024, 03:54:58 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิคใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  (อ่าน 11224 ครั้ง)

ออฟไลน์ loveonlymuay

• มักเหล้าคลับ
  • อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ผมชื่อ เอ๋ ครับ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าไม่ได้เป็นนักเรียนของ มงฟอร์ตแต่อย่างใดครับ แต่บังเอิญหลงเข้ามาตามกลิ่นของเหล้่านะครับเลยเข้ามาแอบอ่านเป็นประจำๆ  -32
จนกระทั่งพี่เก่งลอคห้องบางห้อง  :red: ผมเลยสมัครเมลล์เพื่อเข้ามาอ่านต่อเป็นการเฉพาะกิจเลยครับ  :cry5: ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ -0029

Re: สมาชิคใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:02:59 PM »
ผมเริ่มดื่มด้วยความไม่ได้ตั้งใจน่ะครับ  -32 เรื่องมันมีอยู่ว่า...แม่ยายผมได้ฝาก Hennessy VSOP  มากับตัวผมแต่ไม่ได้บอกอะไรไว้ ตัวผมเองก็เข้าใจว่าเอามาให้ผมดื่มเพราะมันเป็นตอนหน้าหนาวพอดี -16 พอมารู้ตอนหลังกลายเป็นว่าฝากเหล้าไปให้แม่ผม  :cry2: แต่ผมก็ไม่ได้เอาไปให้แม่ผมนะครับ เพราะมันหมดไปแล้ว แล้วก็เป็นที่มมาของขวดต่อๆไปน่ะครับ  :cry5:

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: สมาชิคใหม่ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 05:08:17 PM »
ยินดีต้อนรับครับ เป็นจุดเริ่มต้นที่น่าสนใจเชียวครับ -11
ต่อไปก็มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่าครับ
อย่ามัวแต่แอบอ่านอยู่เลยครับ มาคุยกันบ้างดีกว่าครับ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:16:12 PM »
ขวดต่อๆมาก็มี
Glenfidich 12
Glenfidich 18
Glenmorangie  original
Glenmorangie  lasanta
Glenamorangie  nectar d' or
Glenlivet  12
Glenlivet  15
Glenlivet  18
Dewar's  12
Dewar's  18
JW red
JW black
Jw 180cask
jw Gold
Jw Blue
JW swing
Gentleman Jack
Jack single barrel
Dalmore 12
Famous Grouse ( ตามกระแสครับ )
Remy matin VSOP
Macallen FineOak  12
Highland Park  12

น่ะครับ

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:25:14 PM »
ยินดีต้อนรับครับพี่เอ๋  -0029 -0029
I'm waited on the line of green and blue.

ออฟไลน์ rattapol.s

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:31:23 PM »
ยินดีต้อนรับครับคุณเอ๋
@พี่เก่ง ได้ผลจริงๆครับสำหรับการล็อคห้อง สงวนไว้เพื่อสมาชิก
ต่อไปคงได้มีสมาชิกเพื่อนพ้อง น้องพี่ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:28:37 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ................ :cheer:

ดูรายชื่อเหล้าคุ้นๆนะครับ....แหล่งจัดหาของคุณเอ๋จากในเว็บหรือเปล่าครับ....... -0029
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:42:48 PM »
ยินดีต้อนรับครับ  -31
...มีจุดเริ่มต้นที่สวยงามมาก ๆ เลย...ครับ (จุดเริ่มของผมเป็นแสงทิพย์ครับ)  -08

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:43:06 PM »
ไม่เบาเลยครับคุณเอ๋ มีหลายตัวที่ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ
ยังไงก็เล่าสู่กันฟัง หรือให้คำแนะนำกันด้วยนะครับ  -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:53:32 PM »
@พี่เก่ง ได้ผลจริงๆครับสำหรับการล็อคห้อง สงวนไว้เพื่อสมาชิก
ต่อไปคงได้มีสมาชิกเพื่อนพ้อง น้องพี่ เพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ

ผมชื่อ เอ๋ ครับ ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าไม่ได้เป็นนักเรียนของ มงฟอร์ตแต่อย่างใดครับ แต่บังเอิญหลงเข้ามาตามกลิ่นของเหล้่านะครับเลยเข้ามาแอบอ่านเป็นประจำๆ  -32
จนกระทั่งพี่เก่งลอคห้องบางห้อง  :red: ผมเลยสมัครเมลล์เพื่อเข้ามาอ่านต่อเป็นการเฉพาะกิจเลยครับ  :cry5: ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ -0029

เอ่อ.... อ่านแล้วเหมือนรู้สึกผิดอยู่หน่อยๆ นะครับ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
เพราะเกรงว่ามันจะกลายเป็นกระทู้สุ่มเสี่ยง ชักชวนให้คนให้มาดื่มมากขึ้นครับ :smile6:

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 01:27:47 AM »
สวัสดีครับคุณเอ๋ ผมตือ ครับ มีหลายตัวของคุณเอ๋ที่ผมยังไม่เคยลองเลยครับ น่าสนใจทั้งนั้น  :smile2:

เข้ามาเป็นสมาชิกแล้วแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่าครับ แอบซุ่มดูอยู่ผมก็แอบเหงาครับ -08
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:33:54 AM »
ยินดีต้อนรับครับพี่เอ๋  -0029 -0029
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  -0029

จริงอย่างว่าครับ  ถ้าพี่เก่งไม่ลอคห้องผมก็คงได้แต่แอบอ่านต่อไปน่ะครับ -32

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ................ :cheer:

ดูรายชื่อเหล้าคุ้นๆนะครับ....แหล่งจัดหาของคุณเอ๋จากในเว็บหรือเปล่าครับ....... -0029

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ   -0029  แหล่งจัดหาผมคิดว่าคงเป็นเวปเดียวกันน่ะครับ เนื่องด้วยผมไม่ค่อยมีเวลาไปไหนซักเท่าไหร่ก็อาศัยเจ้าประจำนี่แหละครับสะดวกที่สุด รวดเร็วดีครับ 2-3วันก็ได้ -30 แล้วครับ
ยินดีต้อนรับครับ  -31
...มีจุดเริ่มต้นที่สวยงามมาก ๆ เลย...ครับ (จุดเริ่มของผมเป็นแสงทิพย์ครับ)  -08

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ ole   -0029 แม้ว่าจุดเริ่มต้นของพี่จะเป็นแสงทิพย์แต่ว่าของสะสมของพี่นี่ทำผมตาร้อนผ่าวๆเลยนะครับ  :cry2:

ไม่เบาเลยครับคุณเอ๋ มีหลายตัวที่ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ
ยังไงก็เล่าสู่กันฟัง หรือให้คำแนะนำกันด้วยนะครับ  -0023

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่เก่ง  ไม่ใช่ไม่เบานะครับ แต่ตัวเบาไปเยอะเลย  -22 sm พวกนี้โดยมากก็ผ่านการรีวิวมาเกือบหมดแล้วน่ะครับ ด้วยความที่ไม่ค่อยจะพิถีพิถันในการดื่มซักเท่าไหร่เลยไม่กล้ารีวิวน่ะครับ  ประกอบกับไม่ค่อยจะเก่งเรื่องใช้คอมซักเท่าไหร่น่ะครับ ตัวผมถึงได้แอบอ่านมาโดยตลอด -32

เอ่อ.... อ่านแล้วเหมือนรู้สึกผิดอยู่หน่อยๆ นะครับ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยนะครับ
เพราะเกรงว่ามันจะกลายเป็นกระทู้สุ่มเสี่ยง ชักชวนให้คนให้มาดื่มมากขึ้นครับ :smile6:

ผมว่าพี่เก่งทำถูกต้องแล้วนะครับ สำหรับคนที่อยากอ่านต่อจริงๆก็ต้องดิ้นรนสมัครสมาชิคแบบผมนี่แหละครับ -0011

สวัสดีครับคุณเอ๋ ผมตือ ครับ มีหลายตัวของคุณเอ๋ที่ผมยังไม่เคยลองเลยครับ น่าสนใจทั้งนั้น  :smile2:

เข้ามาเป็นสมาชิกแล้วแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีกว่าครับ แอบซุ่มดูอยู่ผมก็แอบเหงาครับ -08
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ คุณตือ   -0029

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 08:55:44 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/MlFz4VHmSis?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/MlFz4VHmSis?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

จัดเพลงให้คุณตือสักหน่อยครับ กับบรรยากาศ แอบเหงา ครับ

ปล. ขอบคุณครับคุณเอ๋ ที่ไม่ว่ากันครับ
อย่างที่บอกครับ เพราะบอกแหล่งจัดหาด้วยนี่แหละครับ ทำเอาพวกผมคิดหนักครับ ว่าควรทำอะไรสักอย่างดีกว่าครับ
ลำพังแค่รีวิวนี่ก็น่าจะทำคนหันมาดื่มกันมากขึ้น(หรือปล่าวหว่า ????) นี่มีแหล่งจัดหา พร้อมราคาด้วยนี่ยิ่ง -03 ครับ
เกรงว่าเดี๋ยว จะไปสะดุดอะไรเข้ากับ พรบ.คอมฯ ใหม่หรือปล่าว -14

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:13:44 AM »
เพลงมาแล้วขอเหล้าซักแก้วครับ -30

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:42:16 AM »
ขอมาก็จัดไป พร้อมแกล้มครับ คนละหนึ่งครับเลือกก่อนเลยครับ -30

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:33:01 AM »
 -30 ชื่นใจจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:58:00 AM »
..... แอบซุ่มดูอยู่ผมก็แอบเหงาครับ -08
....จัดเพลงให้คุณตือสักหน่อยครับ กับบรรยากาศ แอบเหงา ครับ
เพลงมาแล้วขอเหล้าซักแก้วครับ -30
ขอมาก็จัดไป พร้อมแกล้มครับ คนละหนึ่งครับเลือกก่อนเลยครับ -30
-30 ชื่นใจจริงๆ ครับ

โห...เอาใจกันน่าดูเลยครับ -10 ...นี่ถ้าม่ายเหงา...จะได้ดื่มมั๊ยเนี่ย.... :no1:

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 03:46:18 PM »
ม่ายมีบรั่นดีของโปรดคุณ ole ในรั้วบ้านผมอ่ะดิครับ รับเป็นแก้วนี้แทนไปไหมครับ

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 05:23:18 PM »
ม่ายมีบรั่นดีของโปรดคุณ ole ในรั้วบ้านผมอ่ะดิครับ รับเป็นแก้วนี้แทนไปไหมครับ

:cry5: ขอบคุณมากครับ  :cry5:

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:08:28 PM »
ยินดีต้อรับครับคุณเอ๋ ดูรายชื่อเหล้าที่คุณเอ๋เคยดื่ม ผมนี่เด็กๆไปเลย