เมษายน 26, 2024, 09:07:29 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย ครั&  (อ่าน 30346 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย ครั้งที่ 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:31:10 AM »

ใครจะมานั่งรอกับผมบ้างครับ -31

พี่เก่งมีเสื่อ ผมมีกับแกล้ม   แต่ยังขาดเหล้าครับ

ยังงั้น...ผมขอยืมเสื่อของคุณเก่ง...และ...กับแกล้มของคุณโชค...ไปดื่มกับผู้ที่โหวตได้ที่ 1 นะครับ  -30

ไปดื่มที่บ้านพี่โอเล่นะครับ

:angry4: 5 5 5
:smile9:
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ MmG

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย ครั้งที่ 1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:24:24 AM »
มีแต่คนมาปูเสื่อ กับแกล้ม + เหล้าพร้อม
แต่ยังไม่มีคนมาเปิดซะที

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 09:29:32 PM »

รับเพิ่มกันอีกสักหนึ่งมั๊ยครับระหว่างรอคอย ผู้กล้าหาญคนแรก -30
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ KITTI

• ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 10:39:25 AM »
 -30

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:41:14 PM »
ยังไม่มีวี่แววของรีวิวแรกเลยครับ เอายังไงกันดีครับ เหลือเวลาอีก 2 วันนะครับ เร่งมือกันหน่อยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:16:18 AM »
 -30

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:35:18 PM »
ผมเองก็คอยรีวิวเมรัยตัวแรกอยู่หลายวัน ก็ยังไม่เห็นวี่แวว
วันนี้ก็ขอรีวิวเหล้าที่ผมเพิ่งซื้อมาก็แล้วกันนะครับ
Dewar's 12 years old Special Reserve
เมื่อวันเสาร์ที่ 11 ที่ผ่านมา ผมไปกรุงเทพฯ มาครับ ตอนค่ำๆหน่อยก็ไปเดิน CentralWorld มาครับ
ได้ Dewar's 12 years old Special Reserve มา 1 ขวด 899 บาท
เมื่อคืนวันที่ 18 ได้เปิดดื่มเป็นครั้งแรกครับ
แก้วเหล้าที่ซื้อมาจากห้างตั้งฮั่วเส็งครับ
เหล้าพร้อม น้ำแข็งพร้อม ก็ on the rock ได้เลยครับ
ก็ขอเริ่มรีวิวเลยนะครับ
กลิ่น : เปิดฝาขวดดมกลิ่น มีกลิ่นหอม แต่ไม่แรงมากครับ ทำให้ผมคิดถึงรีเจนซี่
สี : สีเหลืองใส
รสชาติ : เมื่อเหล้าเข้าปาก รู้สึกหวาน ซ่าเล็กน้อย อมไว้สักพัก รู้สึกถึงความหอมทั่วปากครับ
           เมื่อกลืนลงคอ นิ่มดีครับ ไม่บาดคอ แต่ผมรู้สึกจะขมที่โคนลิ้นเล็กน้อย
after : ยังรู้สึกถึงรสชาตินานพอสมควรครับ
สรุปแล้ว ได้ลอง Dewar's 12 years old ตัวนี้ ผมลืม JW Black lable ไปเลยครับ
คุ้มค่าสมราคา 899 บาท มากๆครับ แต่ร้านเหล้าที่อำเภอเมืองปราจีนบุรี ไม่มีขายครับ
ผมต้องลงทุนหิ้วมาจากกรุงเทพ
ก็ขอจบการรีวิวไว้เพียงแค่นี้ครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:58:22 PM »
 :cheer:

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:32:14 PM »
 -11 มาแล้วครับรีวิวแรกส่งวันสุดท้ายอีกต่างหากครับ
ยังพอมีเวลาครับใครจะส่งเพิ่มอีกหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ top

• ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:04:35 AM »
 :V :V :V :V :V

Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย ครั&
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:16:07 AM »
หลังจากได้ปรึกษากับคุณ Oture เจ้าของโครงการแล้ว
ขออนุญาติขยายโครงการไปจนถึงวันที่ 26 มิถุนายน 2554

การตัดสินนั้น เราจะใช้วิธีโหวตโดยจะเปิดให้โหวตได้ตั้งแต่วันที่ 27-30 มิถุนายน 2554
เพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์โหวตได้คนละ 1 ครั้ง และประกาศผลในวันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2554 ครับ

สำหรับคุณ Weerakorn_K นั้นผมเห็นว่าเป็นผู้กล้าหาญคนแรกที่ส่งเข้ามา
ผมในฐานะที่มีส่วนร่วมในโครงการครั้งนี้ขอจัดส่งของรางวัลเล็กน้อยเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ
รบกวนส่งชื่อที่อยู่มาทาง PM ให้ผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย ครั&
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:17:32 AM »
หลังจากได้ปรึกษากับคุณ Oture เจ้าของโครงการแล้ว
ขออนุญาติขยายโครงการไปจนถึงวันที่ 26 มิถุนายน 2554

การตัดสินนั้น เราจะใช้วิธีโหวตโดยจะเปิดให้โหวตได้ตั้งแต่วันที่ 27-30 มิถุนายน 2554
เพื่อนสมาชิกทุกคนมีสิทธิ์โหวตได้คนละ 1 ครั้ง และประกาศผลในวันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2554 ครับ

สำหรับคุณ Weerakorn_K นั้นผมเห็นว่าเป็นผู้กล้าหาญคนแรกที่ส่งเข้ามา
ผมในฐานะที่มีส่วนร่วมในโครงการครั้งนี้ขอจัดส่งของรางวัลเล็กน้อยเพื่อเป็นกำลังใจให้ครับ
รบกวนส่งชื่อที่อยู่มาทาง PM ให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับที่ยืดเวลาออกไปให้  เพราะอาทิตย์ที่ผ่านมาเป็นช่วงประเมิณโบนัสบริษัทประกอบกับ ผบทบ ที่บ้านผมเข้าโรงพยาบาล ทำให้หัวปั่นไปหมด ขอบคุณมากๆครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ loveonlymuay

• อนุบาล MC 27/30
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:00:03 AM »
มีผู้กล้าท่านแรกมาแล้ว  :cry5:
รออ่านรีวิวของท่านต่อๆไปอยู่นะครับ  -27 :shoot: -26

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 04:13:13 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าจะรีวิว Dewar's 12 years old ดีหรือเปล่าเพราะคุณเก่งเคยรีวิวไว้แล้วครับ
แต่คิดไปคิดมาที่บ้านผมก็มีแต่ Dewar's 12 years old กับ Jameson รุ่นธรรมดา 8 ปี ครับ
จึงเลือกรีวิว Dewar's 12 years old ครับ รูปขวดเหล้าที่ทุกท่านเห็นว่าเหล้าหายไปพอสมควรนั้น
เพราะผมแบ่งไปให้พี่ที่เคารพนับถือกันครับ เมื่อคืนวันที่ 18 ผมดื่ม Dewar's  on the rock ไปแก้วเดียวครับ
แล้วตามด้วย Jameson อีก 2 แก้ว เล่นเอามึนไปเหมือนกันครับ แต่ตื่นเช้ามาก็ปกติดีครับ ไม่ปวดหัว
รีวิวที่เขียนก็เขียนแบบมึนๆ ตอนโพสนี่ลืมเอาโพยมาครับ เลยโพสเท่าที่พอนึกออก
ผมดื่ม Dewar's ครั้งแรกที่ saxophone pub ครับ แก้วละ 160 บาท จำได้ว่าหวาน นุ่มมากครับ
ตอนผมไปกรุงเทพ แวะซื้อ Dewar's ที่ centralwold เสร็จแล้วจะไปซื้อแก้ว paradox bubble whisky glass
แต่ตอนนั้นค่อนข้างดึก จึงกลับที่พักก่อนครับ วันรุ่งขึ้นทำธุระเสร็จแล้ว แวะไปตั้งฮั่วเส็ง ถ.สิริธร ได้แก้วมา 1 ใบ
ตามรูปที่เห็น ราคา79 บาทครับ เอาไว้ครั้งหน้าไปกรุงเทพผมต้องหา paradox bubble whisky glass ให้ได้ครับ

ออฟไลน์ rattapol.s

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 04:25:59 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ ตอนแรกผมก็คิดว่าจะรีวิว Dewar's 12 years old ดีหรือเปล่าเพราะคุณเก่งเคยรีวิวไว้แล้วครับ
แต่คิดไปคิดมาที่บ้านผมก็มีแต่ Dewar's 12 years old กับ Jameson รุ่นธรรมดา 8 ปี ครับ
จึงเลือกรีวิว Dewar's 12 years old ครับ รูปขวดเหล้าที่ทุกท่านเห็นว่าเหล้าหายไปพอสมควรนั้น
เพราะผมแบ่งไปให้พี่ที่เคารพนับถือกันครับ เมื่อคืนวันที่ 18 ผมดื่ม Dewar's  on the rock ไปแก้วเดียวครับ
แล้วตามด้วย Jameson อีก 2 แก้ว เล่นเอามึนไปเหมือนกันครับ แต่ตื่นเช้ามาก็ปกติดีครับ ไม่ปวดหัว
รีวิวที่เขียนก็เขียนแบบมึนๆ ตอนโพสนี่ลืมเอาโพยมาครับ เลยโพสเท่าที่พอนึกออก
ผมดื่ม Dewar's ครั้งแรกที่ saxophone pub ครับ แก้วละ 160 บาท จำได้ว่าหวาน นุ่มมากครับ
ตอนผมไปกรุงเทพ แวะซื้อ Dewar's ที่ centralwold เสร็จแล้วจะไปซื้อแก้ว paradox bubble whisky glass
แต่ตอนนั้นค่อนข้างดึก จึงกลับที่พักก่อนครับ วันรุ่งขึ้นทำธุระเสร็จแล้ว แวะไปตั้งฮั่วเส็ง ถ.สิริธร ได้แก้วมา 1 ใบ
ตามรูปที่เห็น ราคา79 บาทครับ เอาไว้ครั้งหน้าไปกรุงเทพผมต้องหา paradox bubble whisky glass ให้ได้ครับ

ด้วยความบังเอิญครับวันศุกร์ก่อน ผมพึ่ง -30เจ้าสองขวดนี้ต่อกันเช่นกันครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าเจ้าDewar'sรู้สึกว่าจะแร้งกว่าเจ้าJamesonครับ แต่เจ้าตัวDewar's  -11กว่าครับ
สามคนสองขวดแทบกลับบ้านไม่ถูกครับ แบบว่า :งง: พอถึงบ้านตื่นมาอีกทีเอ้าเช้าแล้ว

Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย คร$
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:13:07 PM »
คงไม่ต้องซื้อแล้วล่ะครับ ผมว่าจะตกรางวัลกำลังใจ เป็นแก้วรุ่นนี้ให้พอดีครับ -0023

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:27:49 PM »
จะกลับมารีวิว ทันไหมเนีย.... -0015
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:30:45 PM »
จะกลับมารีวิว ทันไหมเนีย.... -0015
ยังพอมีเวลาครับ ถึงวันที่ 26 มิย. ครับเล่งฮู้เฮีย

Re: โครงการแข่งขันประชันการรีวิว เมรัย คร$
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:57:21 PM »
คงไม่ต้องซื้อแล้วล่ะครับ ผมว่าจะตกรางวัลกำลังใจ เป็นแก้วรุ่นนี้ให้พอดีครับ -0023
ขอบคุณครับคุณเก่ง

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:46:51 PM »
ไม่เป็นไรครับ ยังไงถ้าผมจัดส่งแล้วจะแจ้งทาง PM ให้อีกครั้งนะครับ -0023