เมษายน 27, 2024, 04:50:34 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ  (อ่าน 15411 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
Re: สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 05:08:34 PM »
ขอบคุณคุณโชคที่แนะนำ Penny packer ครับ
คุณโชคช่วยแนะนำ blended whisky ที่หวานนุ่ม ละมุน ตัวอื่นให้ด้วยครับ
สงสัยผมจะแพ้ whisky สายรุนแรง หนักหน่วงแบบ Jack Daniel No.7 ครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:04:21 PM »
ของเว้นเรื่อง J... ไปแล้วกันนะครับ
Blended ที่หวานนุ่ม ละมุน ผมว่าน่าจะหาอยากอยู่ครับ นอกจาก Dewar's 12 YO แล้วนึกไม่ออกครับ
คงต้องเป็นพวก JW Gold 18 YO ตัวเก่า ไม่ก็ JW Blue ไปเลยครับ
แต่ถ้าเป็น SM นี่หลายตัวเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น Glenlivet 12 yo; Glenmorangie Original; Glenfiddich 12 yo.
พวกนี้ค่อนข้างตลาดหาได้ไม่ยาก และรับรองว่าไม่ผิดหวังกับแนวที่คุณโตอยากได้ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:17:06 AM »

เห็นด้วยกับพี่เก่งครับถ้าหากต้องการเบลนรสชาดนุ่มราคาไม่รุนแรงก็dewar's 12yoครับ

เมื่อวานเห็นที่ห้างดอกบัวราคา890บาทครับ(รู้สึกว่าจะเป็นรูปแบบใหม่ด้วย)

หรือไม่ก็ballantines 12yo(ค่าตัวอยู่ที่พันต้นๆ)หรือfamus grouse(ประมาณ600กว่าๆ)ก็อยู่ในระดับที่ดีทีเดียวครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water