เมษายน 25, 2024, 08:07:59 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแต่เช้าครับวันนี้  (อ่าน 11258 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
งานเข้าแต่เช้าครับวันนี้
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:17:40 PM »
เปิดร้านได้สักชั่วโมงกว่าๆ นั่งเพลินๆ อยู่ๆ ก็มีเสียงเหมือนคนลากถังผ่านข้างบ้านดังสนั่น
ผ่านไปอีกไม่นานได้ยินอีกครั้ง ชักสงสัยใครว่ะมาลากเสียงถังดังสนั่น....
วิ่งออกไปหน้าบ้าน มองซ้าย-ขวา ไม่เห็นมีอะไร หันกลับมามองโรงรถตัวเองข้างบ้าน....
แม่เจ้างานเข้าแล้วตรู  :cry6:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 08:39:36 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: งานเข้าแต่เช้าครับวันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:21:00 PM »
ท่อน้ำแตกกระจาย ยังกับน้ำพุ ถังแสตนเลสเก็บน้ำข้างบ้านถูกบดมาติดกับรั้ว :no:
นี่ผมกำลังฝันไปหรือปล่าว....
รถผมจอดไว้ข้างบ้าน อยู่ๆ เกิดอาการเครื่องติดขึ้นมาเอง เครื่องกระตุกพุ่งชนแท้งน้ำ
แท้งค์น้ำป่นปี้ไม่มีเหลือ แล้วควันกรุ่นๆ ก็ลอยขึ้นมาที่หน้ารถอีกต่างหาก ตรูอยากตาย.... -14
งานนี้งบลับตรู ม่ายเหลือแว้ว..... -0013
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 08:28:17 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:24:12 PM »
อยากจะร้องดังๆ มันอะไรของมันง่ะ จอดเข้าเกียร์ไว้เมื่อคืนดีๆ
เช้ามาไงเกิดเครื่องฟิต สตาร์ทติดง่ายของมันเอง พุ่งเข้าชนแท้งค์น้ำดื้อๆ ซ่ะงั้น -16
คิดบวกอย่างน้อยยังดีที่มีแท้งค์กับรั้วกั้น ไม่งั้น :no: ไม่อยากจะคิดครับคงหนักกว่านี้ -02

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:26:52 PM »
หรือไม่ถ้าไปจอดตามลานจอดรถที่มีรถเยอะๆ คง..... -14
ดันมาเป็นวันอาทิตย์กว่าจะตามช่างมาซ่อมท่อประปา มาดูอาการรถ หมดไปครึ่งวัน -0013
สรุปอาการจากช่างที่มาดูรถเบื้องต้นสันนิฐานว่าอาการ ไดสตาร์ทค้างครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:34:25 PM »
ไม่ก็น้องหนูมากัดสายไฟจนทำให้เกิดไฟช็อต เครื่องกระตุกเองครับ
ต้องรอพรุ่งนี้ถึงจะมาเช็กอาการอย่างละเอียดได้ครับ -32
ช่างบอกว่าโชคดีนะพี่ที่แบตไม่ระเบิด เพราะแบตเตอรี่ร้อนจี๋เลยอ่ะครับ
ถ้าปล่อยไว้นานคงมีเฮแน่ๆ ครับ.... -14

ปล. แท้งค์น้ำแสตนเลสตราเพชรของเขาดีจริงครับ เท่าที่สำรวจดูพบว่าถังบุบ แต่ไม่รั่วเลยครับ
ขายึดแท้งค์หักตามภาพปรากรอบที่เห็นครับ คงแค่เปลี่ยนขา ไม่ก็ทำขาใหม่ใช้งานต่อได้เลย... -31
อย่างน้อยก็ยังมีเรื่องดีๆ ในเรื่องร้ายๆ วันนี้ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน กับการบ่นของผมในครั้งนี้ครับ -0023

ออฟไลน์ rattapol.s

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:41:05 PM »
หรือไม่ถ้าไปจอดตามลานจอดรถที่มีรถเยอะๆ คง..... -14
ดันมาเป็นวันอาทิตย์กว่าจะตามช่างมาซ่อมท่อประปา มาดูอาการรถ หมดไปครึ่งวัน -0013
สรุปอาการจากช่างที่มาดูรถเบื้องต้นสันนิฐานว่าอาการ ไดสตาร์ทค้างครับ
เสียใจด้วยนะครับพี่เก่ง รถที่มีอาการเช่นนี้ผมพึ่งเคยได้ยินครับ ว่ามันมีด้วยเหรอ
มีอะไรใช้ช่วยเหลือ หรือให้รับใช้ก็ยินดีนะครับ ผมขายอะไหล่รถยนต์ ผมคิดราคาทุนให้ได้ครับแต่พี่เสียค่าจัดส่งเองครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 08:51:29 PM »
ครับ ผมเองก็เพิ่งเคยได้เจอเหมือนกันครับ ขับรถมากว่ายี่สิบปี ผ่านมือมาก็หลายคนอยู่ ครั้งแรกเลยครับ
แต่ก็ได้ประสบการณ์ครับว่าต่อไปคงต้องเกียร์ว่างแล้วดึงเบรคมือแล้วล่ะครับ

ขอบคุณน้ำใจคุณต๋องเรื่องอะหลั่ยนะครับ พอดีผมพอมีคนรู้จักที่ทำเกี่ยวกับด้านนี้อยู่เหมือนกันครับ -0023

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:25:40 PM »
ซวยขนาดอ้าย มันก้อเป๋นไปได่หนา ฝนตกอากาศชื้นๆอะครับ ผมก่อเกยหันอยู่เหมือนจะเป็นที่ตัวลีเลย์อะไรสักอย่างผมม่าค่อยแน่ใจ๋

ปล.อ้ายบ่เป๋นหยังก่อดีละเน้อครับ -0026
I'm waited on the line of green and blue.

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:34:37 PM »
อาการนี้ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยครับ น่ากลัวมากครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ซ่อมรถเสร็จเร็วๆ ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ top

• ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 12:45:37 AM »

โห ซวยจริงๆพี่
ถือว่ายังโชคดีครับ ที่ไม่มีใครเป็นอะไร  -0019

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 02:20:11 AM »
ครับ ผมเองก็เพิ่งเคยได้เจอเหมือนกันครับ ขับรถมากว่ายี่สิบปี ผ่านมือมาก็หลายคนอยู่ ครั้งแรกเลยครับ
แต่ก็ได้ประสบการณ์ครับว่าต่อไปคงต้องเกียร์ว่างแล้วดึงเบรคมือแล้วล่ะครับ

เสียใจตวยเน้อครับ ....คนบ่เป็นหยังก็ดีแล้ว...ส่วนรถเฮาซ่อมได้ครับ  023
(ทุกวันนี้เวลาจอดรถผมก็ดึงเบรคมือทุกครั้ง...บ่ว่าเกียร์ธรรมดาหรือAuto ครับ)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:20:08 AM »

จากประสบการณ์ผมที่เคยทำงานบริษัทผลิตรถยนต์มาอาการแบบนี้เกิดขึ้นได้ครับ
สาเหตุนั้นแตกต่างออกไปแต่ส่วนใหญ่ที่เจอคือหนูกัดสายไฟครับ หนูมักจะกัดจนฉนวนกันสายไฟลอกออกมาหลังจากนั้นเค้าก็จะปีนสายไฟไปกัดเส้นอื่นต่อ
ในระหว่างที่ปีนนั้นเองสายไฟที่ไม่มีฉนวนหุ้ม(เพราะหนูกัด)นั้นจะมาสัมผัสกันจนทำให้เกิดการsparkหรือวงจรต่างๆที่ต่อไว้ครบเงื่อนไขจนเกิดการทำงานครับ -0023
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:32:43 AM »
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เป็นห่วงกันครับ เรื่องนี้ทำให้ได้ประสบการณ์ขึ้นอีกครับ
อาการเท่าที่คุยกับช่างที่มาเช็คเมื่อกี้นี้ ก็เหมือนกับที่คุณ Choke ว่าไว้ครับ
update เท่าที่ได้ตอนนี้สายไฟเมนละลายติดกับตัวถัง แบตเตอรี่เน่าไปแล้วครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆ เดี๋ยวต้องเอาเข้าอู่อีกทีครับ ต้องทำให้รถติดเครื่องให้ได้ก่อนล่ะครับ -25

ออฟไลน์ joe 302

• You ' ll never walk alone.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:48:26 AM »
 -0015อย่างนี้ต้องเอา Glenmorangie & Black Grouse มาสะเดาะเคราะห์กับผมซะแล้ว
รับประกันจะโชคดี หมดเคราะห์ หมดโศก  :smile7:
กินเหล้าดีกว่าไม่ต้องเคี้ยว

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:51:48 AM »
-0015อย่างนี้ต้องเอา Glenmorangie & Black Grouse มาสะเดาะเคราะห์กับผมซะแล้ว
รับประกันจะโชคดี หมดเคราะห์ หมดโศก  :smile7:

เป็นการสะเดาะเคราะห์ที่น่าสนใจมากครับ  แต่อย่าเผลอไปแก้กรรมเชียวนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณโจ้  ผมโชคครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:34:49 AM »
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เป็นห่วงกันครับ เรื่องนี้ทำให้ได้ประสบการณ์ขึ้นอีกครับ
อาการเท่าที่คุยกับช่างที่มาเช็คเมื่อกี้นี้ ก็เหมือนกับที่คุณ Choke ว่าไว้ครับ
update เท่าที่ได้ตอนนี้สายไฟเมนละลายติดกับตัวถัง แบตเตอรี่เน่าไปแล้วครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆ เดี๋ยวต้องเอาเข้าอู่อีกทีครับ ต้องทำให้รถติดเครื่องให้ได้ก่อนล่ะครับ -25

โชคดีจริงๆ ครับที่แบตฯ ไม่ระเบิด :angry4:

ปล. พลิกวิกฤตเป็นโอกาส ออกรถใหม่ + จัดเหล้าเข้าบ้านย้อมใจมันไปเลยครับ :smile1:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:05:37 AM »
พึ่งเข้ามาอ่าน เสียทรัพย์ ยังดีกว่าบาดเจ็บนะครับ ถ้าเกิดเครื่องกระตุกแล้วชนคนในบ้านขึ้นมา อันนี้จะยิ่งแย่กว่าเก่านะครับ
ยังไงก็เอาใจช่วยพี่เก่งนะครับ  :cheer:

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:16:30 AM »

เสียใจด้วย้ครับคุณเก่ง......
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 10:53:32 AM »
@พี่โจ้ ก็บอกแล้วว่าให้มากับเฮียเมื่อไหร่จะมาสักทีล่ะคร๊าบ

@ คุณ choke แก้กรรมแบบไหนดีล่ะครับ แบบที่เป็นข่าวเหรอครับ -021

@ คุณตือ นั่นสิครับ แบตร้อนมากๆ ครับ กว่าจะคลายความเย็นนี่เกือบสิบชั่วโมงได้ครับ
เรื่องถอยรถใหม่แนวคิดดีครับ แต่คงต้องจัดสรรงบประมาณสักปีสองปีก่อนครับ กว่าจะได้รับอนุมัติ
แต่เรื่องจัดเหล้า ก็ตามกำลังทรัพย์และงบลับเอื้ออาทรครับ -021

@ คุณเม้ง & คุณ pip ขอบคุณทั้งคู่ในความห่วงใยครับ

ออฟไลน์ joe 302

• You ' ll never walk alone.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 11:07:08 AM »
@ คุณโชค ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ผมเป็นเพื่อนตอนเรียนมัธยม กับพี่เก่ง หล่ายดอยครับ
@พี่เก่ง ช่วงนี้เฮีย คงจะยังเครียดๆกับเหตุการณ์ไฟไหม้อยู่นะครับ ไว้เดี๋ยวเหตุการณ์ซาๆลง
ซักหน่อยค่อยชวนอีกทีครับ -10
กินเหล้าดีกว่าไม่ต้องเคี้ยว