เมษายน 29, 2024, 04:47:41 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting@Bangkok สงกรานต์ 54  (อ่าน 24725 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: Meeting@Bangkok สงกรานต์ 54
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:22:18 PM »
ได้ครับยังไงก็ส่งข่าวล่วงหน้ามาก่อนครับ จะได้เคลียร์วีซ่าไว้รอต้อนรับครับ -30
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ ole

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
Re: Meeting@Bangkok สงกรานต์ 54
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:38:26 PM »
ไม่ทราบว่าวันนั้นจัดเลี้ยงที่ไหนครับคุณตือ (สถานที่มันดูกว้างดี)
สโมสร วิทยุการบินฯ ครับ ต้องให้เครดิตพี่โอเล่ครับ ดีมากครับ -30

น่าสนใจมากครับ  มีเมนูแนะนำบ้างมั้ยครับ จะลองพาคนที่บ้านไปทานบ้าง
ต้องให้เจ้าภาพมาแนะนำแล้วครับ
ช่วงนี้คุณ Ole ย้ายมาประจำที่นั่นพอดีด้วยครับ

ครั้งต่อไปชวนผมด้วยนะครับ.....รับรองไปแน่ๆ....... :cry5: :cry5:

ปล. สโมสร วิทยุการบินฯ อยู่แถวไหนครับ

เดิมผมกะว่าจะนัดทานร้านเมกูมิแถวนวลจันทร์ แต่ดูระยะทางจากที่พักของคุณเก่งมาแล้วค่อนข้างไกลครับ
เลยว่าจะหาทานแถวใกล้ที่พักก็ไม่แน่ใจว่าจะมีร้านไหนเปิดบ้าง เพราะร้านส่วนมากจะปิดช่วงสงกรานต์
แต่ได้คำแนะนำจาก ผบ.ว่าทำไมไม่ไปที่สโมสร...จึงได้มานัดพบกันที่นี่ละครับ
สำหรับเมนูผมจะถนัดพวกที่เป็นกับแกล้มมากกว่าครับ จากในรูปจะมี ปลาช่อนทอดตะไคร้ หมูจิ้มแจ่ว ถั่วสามอย่าง ลูกชิ้นหมูทอด หมูคะน้า ไข่ตุ๋น ครับ
ส่วนพวกที่เป็นกับข้าวผมไม่ค่อยจะรู้เลยครับ เพราะไปหมุนเวียนอยู่ที่ดอนเมือง กับสุวรรณภูมินานเหมือนกัน
เพิ่งเข้ามาประจำอยู่ที่สนง.ใหญ่วันนี้เองครับ และพอดีสโมสรเพิ่งปรับปรุงใหม่ เลยดูโล่งสะอาดตาดีครับ
ถ้าเพื่อนท่านไหนสนใจ จะอยู่แถวซอยสาทรซอย 3 (ซอยสวนพลู) อยู่ตรงข้ามเทคนิคกรุงเทพฯ ครับ  -23

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:03:46 PM »
ไม่ทราบว่าวันนั้นจัดเลี้ยงที่ไหนครับคุณตือ (สถานที่มันดูกว้างดี)
สโมสร วิทยุการบินฯ ครับ ต้องให้เครดิตพี่โอเล่ครับ ดีมากครับ -30

น่าสนใจมากครับ  มีเมนูแนะนำบ้างมั้ยครับ จะลองพาคนที่บ้านไปทานบ้าง
ต้องให้เจ้าภาพมาแนะนำแล้วครับ
ช่วงนี้คุณ Ole ย้ายมาประจำที่นั่นพอดีด้วยครับ

ครั้งต่อไปชวนผมด้วยนะครับ.....รับรองไปแน่ๆ....... :cry5: :cry5:

ปล. สโมสร วิทยุการบินฯ อยู่แถวไหนครับ

เดิมผมกะว่าจะนัดทานร้านเมกูมิแถวนวลจันทร์ แต่ดูระยะทางจากที่พักของคุณเก่งมาแล้วค่อนข้างไกลครับ
เลยว่าจะหาทานแถวใกล้ที่พักก็ไม่แน่ใจว่าจะมีร้านไหนเปิดบ้าง เพราะร้านส่วนมากจะปิดช่วงสงกรานต์
แต่ได้คำแนะนำจาก ผบ.ว่าทำไมไม่ไปที่สโมสร...จึงได้มานัดพบกันที่นี่ละครับ
สำหรับเมนูผมจะถนัดพวกที่เป็นกับแกล้มมากกว่าครับ จากในรูปจะมี ปลาช่อนทอดตะไคร้ หมูจิ้มแจ่ว ถั่วสามอย่าง ลูกชิ้นหมูทอด หมูคะน้า ไข่ตุ๋น ครับ
ส่วนพวกที่เป็นกับข้าวผมไม่ค่อยจะรู้เลยครับ เพราะไปหมุนเวียนอยู่ที่ดอนเมือง กับสุวรรณภูมินานเหมือนกัน
เพิ่งเข้ามาประจำอยู่ที่สนง.ใหญ่วันนี้เองครับ และพอดีสโมสรเพิ่งปรับปรุงใหม่ เลยดูโล่งสะอาดตาดีครับ
ถ้าเพื่อนท่านไหนสนใจ จะอยู่แถวซอยสาทรซอย 3 (ซอยสวนพลู) อยู่ตรงข้ามเทคนิคกรุงเทพฯ ครับ  -23
ขอบคุณมากๆครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:41:57 PM »

เนื่องจากรับปากกับคุณ Ole เอาไว้ว่าจะทำรีวิวฉบับสั้นในวันนั้น
ก็ขอแบบสั้นๆ ตามความทรงจำที่เลือนลาง ด้วยความที่บรรยากาศการพูดคุยกลบรสชาติสุรา
คร่าวๆ ก็ได้ตามนี้ครับ

Macallan fine oak 12 Yo สำหรับเจ้าตัวนี้มีรสชาติเผ็ดนิดๆ ครับ ไม่เหมือนกับรุ่นน้องตัว Macallan fine oak 10 Yo
ด้านความนุ่มนั้นด้วยความที่บ่มนานกว่าทำให้นุ่มขึ้น แต่ส่วนตัวแล้ว ผมชอบรุ่น 10 Yo มากกว่าครับ
ผมชอบความหวานกับ balance ที่ผมว่าค่อนข้างลงตัวสำหรับผมครับ ถ้าจะให้ดีคงต้องซ้ำอีกรอบครับ

Macallan select oak 1824 Collection นั้นมีความนุ่มกว่าตัว 12 Yo ไม่มีอาการ burn ลิ้นเท่าครับ
ด้านรสชาตินั้นออกแนวเผ็ดนิดๆ เหมือนกับ 12 Yo แต่ After นั้นยาวกว่าเยอะครับ
แต่เทียบกันตัวต่อตัว แล้วผมกับคุณตือชอบตัว 12 Yo มากกว่า ส่วนคุณ Ole กับคุณเม้งเอียงไปทาง 1824 Collection ครับ

อีกสองตัวที่เหลือนี่ต้องออกตัวก่อนว่าไม่ถนัดสำหรับ cognac เท่าไหร่ครับ
ตัว Camus ile de re Cognac นั้นมีความนุ่มกับ balance ค่อนข้างดีครับ กลิ่น after ที่ค้างอยู่ชวนให้นึกถึง SM บางรุ่นได้อยู่ครับ

ส่วน Courvoisier vsop exclusif นั้นออกแล้วร้อนแรงกว่า ตามธรรมชาติของ cognac ครับ
ถ้าจะให้ดีสำหรับผมแล้วคงต้องเติมน้ำลงไปนิดหน่อยครับ ดับความแรงครับ

สุดท้ายที่สุดแล้วก็ลงตัวกันดีครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:43:31 PM »
Courvoisier vsop exclusif ขวดมันหล่อจังเลยครับ
I'm waited on the line of green and blue.

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:10:02 AM »

เนื่องจากรับปากกับคุณ Ole เอาไว้ว่าจะทำรีวิวฉบับสั้นในวันนั้น
ก็ขอแบบสั้นๆ ตามความทรงจำที่เลือนลาง ด้วยความที่บรรยากาศการพูดคุยกลบรสชาติสุรา
คร่าวๆ ก็ได้ตามนี้ครับ

Macallan fine oak 12 Yo สำหรับเจ้าตัวนี้มีรสชาติเผ็ดนิดๆ ครับ ไม่เหมือนกับรุ่นน้องตัว Macallan fine oak 10 Yo
ด้านความนุ่มนั้นด้วยความที่บ่มนานกว่าทำให้นุ่มขึ้น แต่ส่วนตัวแล้ว ผมชอบรุ่น 10 Yo มากกว่าครับ
ผมชอบความหวานกับ balance ที่ผมว่าค่อนข้างลงตัวสำหรับผมครับ ถ้าจะให้ดีคงต้องซ้ำอีกรอบครับ

Macallan select oak 1824 Collection นั้นมีความนุ่มกว่าตัว 12 Yo ไม่มีอาการ burn ลิ้นเท่าครับ
ด้านรสชาตินั้นออกแนวเผ็ดนิดๆ เหมือนกับ 12 Yo แต่ After นั้นยาวกว่าเยอะครับ
แต่เทียบกันตัวต่อตัว แล้วผมกับคุณตือชอบตัว 12 Yo มากกว่า ส่วนคุณ Ole กับคุณเม้งเอียงไปทาง 1824 Collection ครับ

อีกสองตัวที่เหลือนี่ต้องออกตัวก่อนว่าไม่ถนัดสำหรับ cognac เท่าไหร่ครับ
ตัว Camus ile de re Cognac นั้นมีความนุ่มกับ balance ค่อนข้างดีครับ กลิ่น after ที่ค้างอยู่ชวนให้นึกถึง SM บางรุ่นได้อยู่ครับ

ส่วน Courvoisier vsop exclusif นั้นออกแล้วร้อนแรงกว่า ตามธรรมชาติของ cognac ครับ
ถ้าจะให้ดีสำหรับผมแล้วคงต้องเติมน้ำลงไปนิดหน่อยครับ ดับความแรงครับ

สุดท้ายที่สุดแล้วก็ลงตัวกันดีครับ

-0023  -0023  -0023

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:12:39 AM »
Courvoisier vsop exclusif ขวดมันหล่อจังเลยครับ

แต่พี่มองว่าสวยนะ (รูปร่างสวย)  022

ออฟไลน์ ben urban

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:02:26 AM »
 :cry6: :cry6: :cry6:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:39:52 PM »
ความเห็นของผมครับ ในวันนั้นผมประทับใจ Camus ile de re Cognac สุดมันนุ่มละมุนลิ้นมากๆ ครับรสหวานไม่จัด แถวยังมีฝาดบนลิ้นอีก กลิ่นผลไม้ไม่ดุดัน ดื่มแล้วไม่เลี่ยน จัดได้แบบยาวๆ หรือดื่มระหว่างอาหารก็เยี่ยม

ส่วน Macallan fine oak 12 Yo กับ select oak 1824 Collection เนื่องจากไม่ได้เตี้ยมมาก่อนเลยเอาเหล้า charactor oak มาเหมือนกันกลิ่นจึงคล้ายกัน
-ตัว 12 yo ผมว่ารสหวานไม่จัด burn เล็กน้อยกลิ่น oak ไม่แน่นมากกำลังดี ส่วน 1824 กลิ่นและรสจะแน่นกว่าอาการ burn มีมากกว่านิดหน่อย ถ้าให้ผมเดาน่าจะเป็นเพราะ 1824 เหล้ายังหนุ่มไฟแรงเลยห้าวไปนิด โดยรวมชอบทั้งคู่ดื่มจริงจัง 12yo ถ้าดื่มแบบเฮฮาต้อง 1824

ส่วน Courvoisier vsop exclusif ออกกลิ่นผลไม้แรง รสหวานพอสมควร แต่ละมุนลิ้นยังสู้Camus ile de re ไม่ได้เหมาะกับพวกชอบของแข็งจัดหนักจัดเต็ม ผสม mixer ดื่มเฮฮ่ากับเพื่อนๆ กำลังดีครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 02:25:37 PM »

Camus ile de re Cognac หาแถวไหนได้ครับ นอกจาก King
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ ole

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:24:12 PM »

Camus ile de re Cognac หาแถวไหนได้ครับ นอกจาก King

ผมเคยไปเดินดูแถว Max value ,Foodland ก็ยังไม่เห็นเลย หรือ Top ที่ สีลม Complex ผมว่าของเยอะแล้วก็ยังไม่มีนะครับ
คงมีอยู่แต่ใน king อย่างเดียวอยู่ครับ

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 04:06:48 PM »

แต่พี่มองว่าสวยนะ (รูปร่างสวย)  022
(ขวด)รูปหล่อเอาไว้ล่อสาวไงครับพี่โอเล่
I'm waited on the line of green and blue.