มีนาคม 29, 2024, 10:31:43 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Black Grouse ชื่อไม่คุ้นหู แต่อย่ามองข้ามเหล้าดีๆขวดนี้  (อ่าน 7360 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Black Grouse ชื่อไม่คุ้นหู แต่อย่ามองข้ามเหล้าดีๆขวดนี้

ผมได้เหล้าขวดนี้มาจากคุณpip ของเข้านั่นเองครับ...

Black Grouse ผมสนใจตัวนี้เพราะเป็นเหล้าหนึ่งใน 101 Whiskies to Try Before You Die
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1604.0

ซึ่งผมเชื่อลึกๆว่าเหล้าขวดนี้ต้องใช้ได้...แต่หลังจากจิบแรก Black Grouse สร้างความประหลาดใจให้กับผมมากครับ

เริ่มที่กลิ่น กลิ่นแรกนั้นมีควันเด่นชัดแต่เป็นกลิ่นควันไม่ไม่มากไป และ น้อยไป กำลังพอดีละครับ จากกลิ่นควันก็ตามด้วยตามมาด้วยกลิ่นหอมผลไม้อมหวานๆ
ที่ผมชอบคือทุกกลิ่นมันผสมได้ลงตัวถูกใจมากครับ ถ้าเทียบกับ J W Black ผมชอบกลิ่นของ Black Grouse มากกว่าครับ

รสชาต อื่ม...กลมกล่ม นุ่มนวลดีครับ(สำหรับเหล้าเกรดนี้นะครับ) ทั้งกลิ่นควันในปาก มีรสออกเผ็ดเล็กน้อย กลิ่นหอมขึ้นจมูกทิ้งความหอมไว้นานพอสมควร รสชาตก็มี balance ที่ดีเช่นเดียวกับกลิ่น

Black Grouse ถึงจะไม่มีอะไรโดนเด่นเป็นพิเศษ...แต่สิ่งพิเศษของมันคือมันมี balance ของกลิ่นและรสที่ดี

Black Grouse นี้ผสมโซดา ก็อร่อยครับ...ขาดแฟนผมทดลองดื่มยังติดใจในรสชาตเลยครับ แฟนผมบอกอร่อยกว่า J W Black

แนะนำครับ....Black Grouse เหล้าธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
รีวิวได้เข้าใจง่ายๆ แถมเอามายั่วกันแบบนี้ คนเริ่มจะเป็นโรคซางจั๊บแบบผมจะไปหาได้ไงเนี๊ยะ :no:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ดูจากภาพสีมาเข้มแต่รสชาติดูนุ่มนวล อยากลองมั่งอะครับ :smile4:

ว่าแต่พี่โอบลองยังไงทำไมมันเหลือแค่นั้นอะครับ :smile1:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
ดูจากภาพสีมาเข้มแต่รสชาติดูนุ่มนวล อยากลองมั่งอะครับ :smile4:

ว่าแต่พี่โอบลองยังไงทำไมมันเหลือแค่นั้นอะครับ :smile1:

เหล้าขวดนี้ดื่มดี ดื่มมันดีครับ กว่าจะได้มาถ่ายรูปก็เกื่อบหมด (หนึ่งในสี่ขวด เป็นฝีมือแฟนผมนะครับ)

ฝากคุณpip ไปอีกสองขวดครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0

Review ได้เยี่ยมครับ...ทำให้น่าลิ้มลองเป็นอย่างยิ่งกับเจ้าตัวนี้....เสียดายตัวนี้ผมยกให้คุณโอบก่อน...แล้วว่าจะสั่งตามทีหลัง

แต่พอสั่งไปพร้อมกับคุณโอบที่ขอเพิ่มอีก 2 ขวด เจ้าประจำตอบกลับมาว่าของขาดตลาด ได้ 1-2เดือนมาแล้ว..........

คงต้องรอก่อนครับ......... :try:
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
 -0029 สำหรับข้อมูลครับ Review ได้สนใจจนอยาก  -30 ครับ แต่อันดับแรกคงต้องหาแหล่งที่อยู่ของเจ้าตัวที่ว่าก่อนครับ -0014  -0014

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
รอบนี้รีวิวของเล่งฮู้เฮียทำเอาเพื่อนหลายคนรวมทั้งผม น้ำลายหกกันเป็นแถว :angry8:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ alanna

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
หาไม่ได้เลยตัวนี้ Kingpow ไม่มี ในเว็บของขาดนานแล้ว  :no:

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ

เหล้าขวดนี้ดื่มดี ดื่มมันดีครับ กว่าจะได้มาถ่ายรูปก็เกื่อบหมด (หนึ่งในสี่ขวด เป็นฝีมือแฟนผมนะครับ)

ฝากคุณpip ไปอีกสองขวดครับ

:cry5: :cry5: :cry5:

ออฟไลน์ MmG

• มัธยมต้น MC 27/30
ไปเสาะหามาเหมือนกันครับ หาไม่ได้เลย  -09 พี่โอบเล่นเอาให้อยากกันเป็นแถว

ออฟไลน์ alanna

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ไปเสาะหามาเหมือนกันครับ หาไม่ได้เลย  -09 พี่โอบเล่นเอาให้อยากกันเป็นแถว
ผู้ร่วมชะตากรรม  -09

ตัวนี้ผมก็เล็งและคิดว่ายังไงก็มีของ สรุปว่าตอนนี้แห้วแล้วใช่ไหมครับ -08

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0

ตัวนี้ผมก็เล็งและคิดว่ายังไงก็มีของ สรุปว่าตอนนี้แห้วแล้วใช่ไหมครับ -08

ที่ลาวเห็นเยอะเลยครับ...........แต่ถ้าได้ไปผมคิดว่าหิ้ว SM น่าจะดีกว่า........ส่วน Black Grouse รอของจากฝั่งมาเลย์มาดีกว่าครับ..............
-0043 -0043 -0043