เมษายน 19, 2024, 10:57:52 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์รุ่น&รายชื่อคณะกรรมการรุ่น ประจำปี 2550  (อ่าน 13287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
ไม่มีอะไรหรอกทั่น ผจก.ยะ วันก่อนมีเหตุให้เคืองทั่นโตเล็กน้อยน่ะ
หากทำให้เพื่อนๆ ท่านใดไม่สบายใจก็ขอโทษด้วย
เรื่องความสัมพันธ์ มีอะไรก็ยังช่วยกันเหมือนเดิมแหละ
พรุ่งนี้น่าจัดถ่ายทอดสดเนอะ เพื่อนที่ปิ๊กม.ว. บ้านเฮาได้เห็นงานแต่งโสภณ
เพื่อนในงานรุ่น เอ๊ย งานแต่งโสภณ ได้คนเพื่อนที่อยู่ในงานปิ๊กม.ว.คงจะสนุกดี
พูดไปงั้นแหละ ไม่มีอุปกรณ์หรอก ฮี่ ฮี่   :P

sarawut.a

• บุคคลทั่วไป
เอ้าดีแล้วคร๊าบพี่น้อง ทุกคนก็เพื่อนๆ กันทั้งนั้น
อย่าไปซีเรียสอะไรกันมากเลยคร๊าบ
ชีวิตจริงมันก็ซีเรียสพออยู่แล้ว
อย่าให้มันลามเข้ามาในโลกไซเบอร์นี้เลยเนอะ

ก็แค่ขำขำอ่ะนะ ;D

ป.ล. โอ้ว !!! เฮียของป๋มช่าง Hi-tech จินจินนะคร๊าบพี่น้อง
ป้าฉัตร์ลองปรึกษาจารย์โกยดูดิเรื่องถ่ายทอดสดอ่ะ
ขานั้นก็ Hi-tech ไม่แพ้เฮียเหมือนกันเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 08:30:45 AM โดย คนที่คุณก็รู้ว่าใคร »

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
    • http://www.icothai.com
รายงาน "งานปิ๊กมงฟอร์ต" ;D
ทางโฆษก ของสมาคมฯ ประกาศเป็นทางการ ว่า
รุ่นพวกเราลงทะเบียนสูงที่สุด
จำนวนรวม 46 คน

กำลงรอการโหลดรูปในงาน จากท่าน Mor-Rom-Doi
ท่าน Lion King และอีกหลายๆท่านที่เอากล้องไปครับ
งานนี้สนุกครับ มีท่านอธิการมาถ่ายรูปกับพวกเราด้วยครับ
ไม่ว่า เก๋า, เนิน, อั๋น หล่อกว่าสมัยเรียนซะอีก (ขนาดอายุมากขึ้น)
"จี๋" ก็เหมือนกัน วันนี้ก็ดูน่ารักกว่าปีที่แล้วซะอีก
และมีเพื่อนผู้หญิงม.ปลาย มาด้วย ให้ "คนที่รู้ว่าใคร" ถาม 20 คำถามว่า ใครเอ่ย?
ใครตอบได้ ผมมี "รางวัล" ให้
ส่วนผมไม่ต้องห่วง "อ้วนขึ้นๆ" อย่างเดียว
และเพื่อนๆหลายๆท่าน อาทิเช่น หนุ่ม อาร์ม พงศธร นพเดช ขจร ภาสกร แม๊ก บวร ปิง สาโรจน์ สหรัฐ 
และอีกหลายท่านทั้ง ม.ต้น ม.ปลาย เยอะแยะเลยบรรยายไม่หมด

รอท่านเลขานุการฯ บอกให้ดีกว่า
ท่านเองก็เป็นโฆษกของสมาคม บนเวที ได้ยอดมาก
ภรรยาผมยังชม "ท่านโฆษก" เลยว่า ต้องพูดบนเวทีให้ได้อย่างพี่เขา....
ผมก็คิดเหมือนกัน เขารับลูกกับพี่วิทยา รุ่น 21 เข้ากันได้ดีมากเลย
ไม่ต้องห่วง สองคนนี้รู้จักกันมาหลายปีแล้วครับ ตั้งแต่สมัยท่านประธานสุมิตร

และขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานปิ๊กมงฟอร์ตด้วยครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 10:21:10 AM โดย icothai »
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
ตกลงตรูจาโพสลงในกระทู้ได้ป่ะเนี้ย ถ้าไม่ให้ตูโพสตูจาได้ไปโพสกระทู้อื่นอ่ะ
ปล.อย่าตามไปลบอีกนะ
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ได้ซิ เพื่อนรัก 
ผมขอยอมรับผิดแต่ผู้เดียว ครับ

พันธกิจ "รวมเพื่อน" มีหลายคนอยากให้เป็น
อย่างที่ ท่านยะ(หนุ่ม)กับ ท่านอาร์ม เคยแนะนำผมก่อนงานวันปิ๊กมงฟอร์ตครับว่า
ไม่อยากให้แค่รู้จักแต่เพื่อนมงฟอร์ตอย่างเดียว
ให้มงฟอร์ตทำให้พวกเรารู้จักครอบครัวของเพื่อนด้วย โดยเฉพาะสามีของเพื่อนผู้หญิง
หรือให้ลูกๆ ของพวกเรามาทำกิจกรรมร่วมกัน รู้จักกัน
เพื่อนคิดว่าผลจะดีมากแค่ใหนครับ

ถ้าพวกเรามาทำกิจกรรมร่วมกัน ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 08:16:30 AM โดย icothai »

รายชื่อคณะกรรมการรุ่น ประจำปี 2550 (เป็นทางการ)
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 07:51:18 AM »
ศูนย์ประสานงานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30
www.montfort27.com

ประธาน และคณะที่ปรึกษา         
ประธานที่ปรึกษา (ประธานหอการค้าจังหวัดเชียงใหม่)
ท่านณรงค์ ตนานุวัฒน์

รองประธานที่ปรึกษา (อดีตนายกสมาคมศิษย์เก่ามงฟอร์ต)
ท่านสุรพงศ์ พงศเดชขจร

ที่ปรึกษา
เทอดศักดิ์ แซ๋เตี๋ยว
ธนัติ สุภาศรี
ธานินทร์ ประดิษฐ์
พ.ต.ท. กฤษณ์ วาฤทธิ์
ดร. ยศธนา คุณาธร
ดร.สรัญยา ณ.ลำปาง วัลยะเสวี
ทพญ.ดรอินทิรา พรรณเชษฐ์
ทพญ.วริศรา ศิริมหาราช

คณะประธานผ่านพ้น
สุมิตร เตชะสุขสันต์
เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา   
ชวลิต ซัจเด

คณะกรรมการรุ่น ปี พ.ศ. 2550
ประธาน
เกียรติศักดิ์ พันธวงศ์

รองประธาน
ชวลิต สุวิทย์ศักดานนท์
อารยะ ลายประวัติ
ภูวรักษ์ สมจิตร   
อรรถพน โล่ห์ติวิกุล

กรรมการ ฝ่ายเลขานุการ
ฐิติพันธ์ ลานนาพันธุ์

กรรมการ ฝ่ายเหรัญญิก
กมล บัตรา

กรรมการ ฝ่ายทะเบียน
สทรัฐ ขจรบริรักษ์

กรรมการ ฝ่ายประสานงาน
จีระวัฒน์ วัชรปรีชา
พงศธร สวัสดี
บวร อิสรชีววัฒน์   
วสิฏฐ์ กาญจนเชษฐ์
พัฒนพงษ์ ตนานุวัฒน์
พฤหัส หิรัญศรี
วสันต์ จาวลา
เนิน ศิลาพันธุ์   
นพเดช สวัสดี   
ธนกมล ดุลยธรรมภักดี
วิษณุ โยกาศ
ชัชวาล ศรีมนัส
บุรินทร์ โตวิจิตร
องค์การ ไชยองค์การ
จิรดา อังกูรสาทรศรี
วุธ ญาณสาร
นพเดช สวัสดี   

Mission “รวมเพื่อน”

ให้สมดังที่พี่รุ่น 10 พูดให้ผมฟังว่า ไม่ว่ามีเพื่อนที่ใหนก็ตาม
ก็ไม่สนิทใจเท่ากับ "เพื่อนมงฟอร์ต"

ขอแสดงความนับถือ

(นายเกียรติศักดิ์ พันธวงศ์)
ประธานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30 ปี 2550

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2007, 08:26:06 AM โดย icothai »

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ดีใจกับประธานรุ่นด้วยครับ ดีใจจริง ๆ

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
โฮ ขอบคุณท่านประทานที่ให้เกียรติ์ข้าผู้น้อยมาเป็นกรรมการประสานแข๊งเหมือนสมัยลูกกลมๆๆนะแฮ่แฮ่ประสานงาน ส่วนท่านที่ไม่ได้เป็นก็อย่าน้อยใจนะท่านคือผู้เป็นแบ็คอัพอยู่ข้างหลังที่จะร่วมมือร่วมใจกันให้รุ่นเรายิ่งใหญ่ในอนาคต.....ให้เป็นตำนสืบๆๆไป  ;) ;)

ปชส. 7/2/50
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 07:04:21 PM »
ต้องขอขอบคุณทั้งสองท่านข้างต้นด้วยครับ

และนอกจากนี้ ต้องขอขอบคุณทุกท่านดังนี้
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร
CHAT 601
UTAN 62
KOROKOSO
ที่ถึงแม้จะไม่ได้มีตำแหน่งเป็นกรรมการ
แต่ทุกท่านก็ได้บอกผมว่าพร้อมให้ความช่วยเหลือ "เพื่อน" อย่างเต็มที่ ;D

และมีข่าวดีบอกเพิ่ม เป็นแนวคิดให้พวกเรา
เผื่อ เพื่อนๆท่านใดมีแนวคิดต่อยอด หรือมาแชร์ ปสก.กันครับ
อย่างเช่น อารยะ กับอาร์ม ก็จับมือกัน
ในนามของ K.Bank และ Chiang Mai Brand
เป็นการสัมมนาให้ความรู้ด้านการตลาดยุคใหม่ และที่ปรึกษาทางการเงินแก่ SMEs เชียงใหม่
หัวข้อ “สร้างทิศทางตลาดบนแผนที่เศรษฐกิจปี 2550 รุ่นที่ 1”
เป็นแนวคิด WIN-WIN ยอดมากเลย

และมีข่าวฝากประชาสัมพันธ์เพิ่มเติม สำหรับเพื่อนที่สนใจ
คือโครงการ “ดื่มน้ำชาบ้านเพื่อนทุกวันศุกร์”
รายละเอียดคือ ทุกวันศุกร์ เวลา 20.00 น. ก็เชิญเพื่อนที่สนใจ
เข้ามาพูดคุยเรื่องต่างๆ ข่าวสาร update ข้อมูลความรู้ รวมทั้งดูโอกาสที่ดีต่างๆ มาแชร์กัน
โดยเจ้าของบ้าน เป็นเจ้าภาพน้ำชา ส่วนเพื่อนที่มาก็ถือขนมคนละถุง(คุกกี้หรืออะไรก็ได้) ก็พอ
เริ่มต้นก็ใช้สถานที่ที่ ICO ในวันศุกร์ที่ 9 กพ.นี้
เพื่อนๆ ท่านใดสนใจก็เชิญมานะครับ

หากมีข้อมูลอะไรดี ผมจะประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนๆทราบต่อไป ขอบคุณครับ ;D
โต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2007, 07:46:19 PM โดย icothai »

ขอโทษ! ลืมไปหน่อยครับว่า ถ้าใครมีแฟน พาแฟนมาด้วยได้นะครับ ขอบคุณครับ ;D