เมษายน 18, 2024, 11:48:38 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: หากผมไปเชียงใหม่ได้...ช่วยแนะนำร้านอาหารให้ด้วยครับ  (อ่าน 6555 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
หากผมไปเชียงใหม่ได้...ช่วยแนะนำร้านอาหารให้ด้วยครับ

ผมมีแผนที่จะไปเชียงใหม่ตอนปลายปี(แต่แฟนยังไม่อนุมัติ แฟนอยากไปทางเลย หรือ อุดรฯ ครับ)

โดยผมจะนั่งรถไฟนครพิงค์ไป แล้วอาจไปพังที่โรงแรมในตัวเมือง คงไม่ไปพักกับคุณป้าเพราะอยู่ที่แม่ริมไม่สะดวกเวลาเมา(ช่วยแนะนำโรงแรมที่ราคากลางๆ แต่ดูดี ใกล้สถาที่ๆตอนกลางคืนออกมาเดินเทียวกินเหล้าได้ให้ด้วยครับ)

ผมคงหารถเช่าที่เชียงใหม่ ยังไม่รู้ว่าจะไปเทียวไหนดี จำได้ว่าเคยไปบ่อน้ำพุร้อน แต่จำไม่ได้ว่าที่ไหน...ตอนนั้นก็ไปกับเบนนะครับ เบนจำได้ไหม ถ้าได้ไปก็กะไปที่นี่ด้วย

วางแผนไว้ว่าจะอยู่ 4-5 วันครับ...ถ้าได้ไปนะครับ

ไม่ทราบว่าพอมีร้านอาหารที่พาลูกและแฟนไปได้ด้วยแนะนำบ้างไหมครับ

ขากลับกะกลับเครื่องบินครับ

แต่ท้ายสุด ต้องสุดแต่แฟนครับ -08

แต่ก็ทราบเป็นแนวทางไว้ก่อน หากปีนี้ไม่ได้ไป....ก็จะได้ไปปีหน้าแน่ๆ

เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
แนะนำร้านอาหาร ร้านแรกก็ อุดมมิตร ก่อนเลยก็แล้วกันครับ
ส่วนร้านอื่นๆ หาข้อมูลเบื้องต้นจากเวปนี้ได้เช่นกันครับ อยู่ให้หมวดตั้งโต๊ะกินข้าว มีอยู่หลากหลายร้านที่เพื่อนๆ ผมรีวิวกันเอาไว้ครับ
ส่วนโรงแรมก็นิ่มซีเส็ง ก็ได้ครับ สะดวก สะอาด แล้วก็ปลอดภัยครับ
หรือจะเลือกโรงแรมที่อยู่กลางเมืองเลย แนวฮิบก็พอมีอยู่บ้างครับ
น้ำพุร้อนอยู่ อ.สันกำแพงครับ ละแวกนั้นก็จะมี ศูนย์หัตถกรรมบ่อสร้าง ด้วยครับ
อยู่ 4-5 วัน แล้วก็เช่ารถด้วยนี่ วางโปรแกรมดีๆ ไปเดินเล่นที่ท่าขี้เหล็กด้วยก็ยังพอไหวครับ
ถ้ายังไง เล่งฮู้เฮีย โทรหาผมตามเบอร์ที่เคยแจ้งได้เลยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ที่พักเชียงใหม่แบบรวมๆ ลองเลือกหาข้อมูลเพิ่มเติมดูครับ
http://www.our-us.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=355367&Ntype=5

-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
อุดมมิตร 1 เสียงครับ ผมไปไม่ได้ทานเสียดายครับ
ข้าวมันไก่ 3 กษัตริย์
ไก่ย่าง รอบดึก

ประมาณนี้ครับ

ปล.ผมเป็นคนกรุงเทพฯ ครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

อุดมมิตร 1 เสียงครับ ผมไปไม่ได้ทานเสียดายครับ
ข้าวมันไก่ 3 กษัตริย์
ไก่ย่าง รอบดึก

ประมาณนี้ครับ

ปล.ผมเป็นคนกรุงเทพฯ ครับ -0023

พอมีแผนที่ร้านอุดมมิตรไหมครับ

และถ้ามื้อค่ำ ร้านไหนน่านั้งบ้าง ราคาไม่สูงมากครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

เวปพร้อม แผนที่ อุดมมิตรครับ http://www.udommit27.com/index.php

ส่วนเรื่องมื้อเย็นถ้ามีเด็กๆ ไปด้วยแนะนำร้านอาหารย่านริมแม่น้ำปิงครับ พวก riverside goodview ก็พอได้อยู่ครับ
ถ้าเอามันส์หน่อยก็ต้องย่านนิมมาณฯ ครับ พวก warm up หรือ monkey ฯลฯ ครับ
แต่ถ้ามื้อดึกก็ต้อง โปกอิ๊ด ย่านกำแพงดินครับ เลยไนท์บาซ่าออกมาหน่อยครับ

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
โอ้ ท่านพี่น ครับ ผมเองก็จำร้านรวงแถบไม่ได้แล้วที่เชียงใหม่ ครั้งสุดท้ายที่ไปก็หลายปีแล้ว ตอนนั้นก็ให้คุณฉ่ายเขาเป็นเนวิเกเตอร์ครับ..พี่คงต้องแกะลายแทงตามที่พี่เก่งฯ(เจ้าถิ่น) แนะนำแล้วละครับผมมม :งง:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
ลองหากระทู้ที่คุณอุเทน47 เอามาลงให้ใหม่สิครับมีลายแทงพร้อมแผนที่ร้านอร่อยทั้งเล็กและใหญ่ในเชียงใหม่เพียบเลยครับ
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

ลองหากระทู้ที่คุณอุเทน47 เอามาลงให้ใหม่สิครับมีลายแทงพร้อมแผนที่ร้านอร่อยทั้งเล็กและใหญ่ในเชียงใหม่เพียบเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ poomb

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • โลกกลม..คนก็กลม
 -0021 -0021
ขอบคุนอ้ายเก่ง และคุนotrue มากมายค่ะ
ที่ช่วยเชียร์...อิอิ
เมนูที่แนะนำนะคะ "อ่าวอุดมมิตร"  "กุ้งไข่มุก"  "ยำสามสหาย"  "ปีกไก่ไร้กระดูก"
และอีกหลายเมนูที่ต้องลิ้มลองค่ะ..
เปิด 11.00น. - 22.00น. ค่ะ / tel.053-201788   -0019

ร้านอื่นๆในเชียงใหม่ก้อมีเยอะค่ะ อย่างที่อ้ายเก่งและอ้ายดองกี้บอก แถวๆนิมมานฯ หรือว่าริมน้ำปิง มีร้านน่ารักๆเยอะค่ะ
เห็นว่าท่าน "เล่งฮู้ชง" จะโดยสารเครื่องบินตอนขากลับใช่ป่าวค่ะ  หากพอมีเวลาก้อแวะมารับทาน
ที่อุดมมิตรวันที่จะกลับก้อได้ค่ะ เพราะร้านฯ อยู่ใกล้สนามบินมากค่ะ และใกล้แหล่งบริการเช่ารถ
เช่น AVIS , Budget , HertZ ค่ะ
(หากต้องการของ AVIS จะลองสอบถามในเรื่องราคาให้นะคะ เพราะมีรุ่นพี่ที่รู้จักกันค่ะ)
~ โ ล ก ห มุ น ด้ ว ย ค ว า ม รั ก ~

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• มัธยมต้น MC 27/30
  • While My Guitar Gently Weeps
ผมเพิ่งจะสังเกตุเห็นกระทู้นี้ ไม่งั้นจะช่วยแนะนำครับ แต่ไม่ทันซะละพี่เล่งคงกลับไปซะละ -0021 -0021
I'm waited on the line of green and blue.

ผมเพิ่งจะสังเกตุเห็นกระทู้นี้ ไม่งั้นจะช่วยแนะนำครับ แต่ไม่ทันซะละพี่เล่งคงกลับไปซะละ -0021 -0021

ไม่ได้ไปครับ แฟนไม่ยอมไปเชียงใหม่ครับ