เมษายน 30, 2024, 10:19:06 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเก่าๆเด็กหอมั่นศิลป์  (อ่าน 103410 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
Re: รูปเก่าๆเด็กหอมั่นศิลป์
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:40:24 PM »
โก้จำสมปอง ได้ไหม สมปองที่เคยอยู่ 304 มันอยู่ไหนวะ

• *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:42:19 PM »
โก้ นอกจากกลุ่มหอ มั่นศิลป์แล้วมีกล่มหออื่นอีกไหม แบบว่าหอหน้า มว เล็ก หรือไงเนี่ย มีใช่ไหม

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:42:52 PM »
ไอ้ผีบ้าปลาทอง ถามอีกล่ะ ไม่จำเลยมึง ตอบก้อได้
1.หมูหันที่เมาเทนวิวรีสอร์ท ปากช่อง
2.ไอ้แอร์ จักรกฤษณ์อยู่ที่แม่สาย
3.ไอ้ต๊อง บรรพตอยู่เชียงใหม่ แดกเหล้าเก่ง (แดกทุกวัน) เด็ก(กิ๊ก)เยอะมาก จำไม่หวัดไม่ไหว
4.ไอ้สมปอง ...................กูม่ายรู้ว่ะ

หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:44:57 PM »
ไอ้นครินทร์ เหยือมือมีด นิสิต มันอยู่ไหนละ จำได้ไหม

• **
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 04:56:18 PM »
นครินทร์อยู่พิดโลก (ถ้าจำไม่ผิด มึงถามกูเป็นครั้งที่ 5 แล้วนะเนี้ย ไอ้ปลาทอง)
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ นิชคุณ ป๋ายดอย

• เทพเกรียน ประจำบอร์ด
  • *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 06:01:02 PM »
สมปอง  หวังรุ่งวัชัยศรี (โด่ง) ปัจจุบันทำงานเป็นวิศวกรเหมืองแร่ ในหน่วยราชการแห่งหนึ่งใน มช. (ฮาจำไม่ได้ว่าสังกัดอะไร) เพิ่งสมรสกะแฟนที่ทำงานโรงพยาบาล เชียงใหม่ราม..เมื่อปลายปี 2549 ที่ผ่านมา  ในงานเจอไอ้โด้  (พิพัฒน์ ชื่นใจ ) ไอ้คุณปิง  ไอ้คุณเคี้ยง  ไอ้คุณสงกรานต์ ฯลฯ....สมปอง หรือไอ้เหม็นของชาวมั่นศิลป์ทุกวันนี้เป็นหนุ่มใหญ่ มาดเสี่ย เสียงดังมีอำนาจ  ไม่เหลือเค้าสมปองคนเดิม ที่สร้างวีรกรรมมากมายในสมัยก่อน...55555

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:37:12 PM »
ฮายังจำที่มันตอบในห้องดนตรีได้ดีว่า...

ชื่อ สมปอง หวังรุ่งวิชัยศรี ครับ
มาจาก โรงเรียนพานวิทยาคม ครับ (ใช่เปล่าหว่า)
ตำบลพานครับ อำเภอพานครับ
แล้วมาสเตอร์ก็ถามต่อว่าจังหวัดอะไร
เสียงสมปองก็ตอบกลับมาอย่างเต็มเสียงว่า "จังหวัดพานครับ"
แล้วมาสเตอร์ก็ทำหน้างงๆ แล้วถามต่ออีกว่า จังหวัดพานอยู่ประเทศอะไร
ก็ได้ยินเสียงสมปองตอบกลับมาอีกครั้งว่า "ประเทศพานครับ"

อืม...นะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jukkrit

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:49:17 PM »
เฮ้ย เนิน มาอยู่เชียงใหม่แถวไหนว่ะ ฮากำลังจะย้ายมาอยู่ ชม เหมือนกัน จะเริ่มสร้างบ้านเดือน 06 นี้ที่ ข้างม.แม่โจ้
ฮาไม่ได้เจอคิงเกือบ 20 ปีแล้วมั้ง คิดถึงนะ

ถึงไอ่เณรแอร์....รู้สึกว่าคิงจะพยายามสร้างภาพแฟมมะลี่แมนมากๆ นะเพื่อน...ดีมากๆ...ฮากลับมาอยู่เมืองไทยตั้งแต่ปี 38 แล้ว ทำงานใน กทม และเขตภาคกลาง 12 ปี ก่อนจะย้ายกลับมาทำงานที่เชียงใหม่ปีกว่าๆ ที่ผ่านมานี่เอง...ยังมีโอกาสได้ไปร่วมงานแต่งงานของจิ๊โด่ง (สมปอง หวังรุ่งวิชัยศรี) ที่โรงแรมเซนทรัลดวงตะวัน เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วเลย...หวังว่าคิงคงสบายดีนะ ว่างๆ ถ้าไปแม่สายแล้วฮาจะแวะไปหา...

เนิน

• *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:01:03 PM »
เฮ้ย jack ฮาเคยเห็นคิงนะแต่ว่าฮาเรียนกับคิงตอนมอต้นหรือที่ไหนว่ะ ฮาชื่อแอร์ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเล่นว่า ไก่ บ้านเดิมอยู่แม่สาย กำลังจะย้ายมาอยู่เชียงใหม่ อาชีพอาที่แม่สายทำหลายอย่างว่ะยกเว้น ยาบ้า 555 แต่ตอนนี้ที่จะย้ายมาเชียงใหม่เพราะงานฮาอยู่ที่เชียงใหม่ งานก็เหมือนกับอาจารย์ บาย ทำที่ลำพูน คือจดหน่วยแจ้งค่าไฟฟ้า แต่งานฮาทำคนละที่กับ อาจารย์ บาย get it ?
อาจารย์ โกย ไปถ่ายหมูหันมาจากไหน น่าหม่ำ
อ้อ จักรกฤษณ์อยู่ที่ไหน กทม หรือ ตจว ทำไรอยู่ ???
คิดถึงกลุ่มหอมั่นศิลป์เหมือนกันนะ ยิ่ง บรรพต นี่ อยากเจอมาก เกือบ 20 ปีแล้วไม่ได้เจอตาบรรพตนี่

• *
Re: อ.โกยแอบดูหนังสือโป๊ๆๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:04:15 PM »
ตอน อ.โก้ แอบดู เพื่อนฝูงมักไม่ค่อยเห็น แต่ว่า อ.โก้เล่าได้ทุกเรื่องเวลาที่ คอ หนังสือ x เค้าคุยกันครับ  ;D
โอ้โห นั่นจักรกฤษณ์เหรอ ไม่น่าเชื่อ
อาจารย์โกย เคยแอบดูหนังสือโป๊ใต้เตียงเหรอ แอบเหรอ รุ่นนั้นยังแอบอีกเหรอ อมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:06:58 PM »
โก้ ตอนนี้ นครินทร์ มันไม่ได้อยู่ พิษณุโลกแล้ว มันย้ายตามเมียมันมาอยู่ แพร่ (แม่หล่าย) update เมื่อ 01/05/50

นครินทร์อยู่พิดโลก (ถ้าจำไม่ผิด มึงถามกูเป็นครั้งที่ 5 แล้วนะเนี้ย ไอ้ปลาทอง)

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:09:09 PM »
เนิน รู้เรื่องคนอื่นดีว่ะ เป็นนักข่าวเหรอว่ะ (ล้อเล่น) ทำงานไรอยู่ว่ะเนิน just ถามเฉยๆ 555
สมปอง  หวังรุ่งวัชัยศรี (โด่ง) ปัจจุบันทำงานเป็นวิศวกรเหมืองแร่ ในหน่วยราชการแห่งหนึ่งใน มช. (ฮาจำไม่ได้ว่าสังกัดอะไร) เพิ่งสมรสกะแฟนที่ทำงานโรงพยาบาล เชียงใหม่ราม..เมื่อปลายปี 2549 ที่ผ่านมา  ในงานเจอไอ้โด้  (พิพัฒน์ ชื่นใจ ) ไอ้คุณปิง  ไอ้คุณเคี้ยง  ไอ้คุณสงกรานต์ ฯลฯ....สมปอง หรือไอ้เหม็นของชาวมั่นศิลป์ทุกวันนี้เป็นหนุ่มใหญ่ มาดเสี่ย เสียงดังมีอำนาจ  ไม่เหลือเค้าสมปองคนเดิม ที่สร้างวีรกรรมมากมายในสมัยก่อน...55555

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:51:54 AM »
ฮายังจำที่มันตอบในห้องดนตรีได้ดีว่า...

ชื่อ สมปอง หวังรุ่งวิชัยศรี ครับ
มาจาก โรงเรียนพานวิทยาคม ครับ (ใช่เปล่าหว่า)
แล้วมาสเตอร์ก็ถามต่อว่าจังหวัดอะไร
เสียงสมปองก็ตอบกลับมาอย่างเต็มเสียงว่า "จังหวัดพานครับ"
แล้วมาสเตอร์ก็ทำหน้างงๆ แล้วถามต่ออีกว่า จังหวัดพานอยู่ประเทศอะไร
ก็ได้ยินเสียงสมปองตอบกลับมาอีกครั้งว่า "ประเทศพานครับ"

อืม...นะ

สมปองก่อนเข้ามงฟอร์ตตอน ป.4 มาจากโรงเรียนศิริมาตย์เทวี แห่ง อ. พาน จ.เชียงรายครับ  ที่เดียวกะผมและบ่ะเณรแอร์...

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:54:55 AM »
เฮ้ย เนิน มาอยู่เชียงใหม่แถวไหนว่ะ ฮากำลังจะย้ายมาอยู่ ชม เหมือนกัน จะเริ่มสร้างบ้านเดือน 06 นี้ที่ ข้างม.แม่โจ้
ฮาไม่ได้เจอคิงเกือบ 20 ปีแล้วมั้ง คิดถึงนะ

ถึงไอ่เณรแอร์....รู้สึกว่าคิงจะพยายามสร้างภาพแฟมมะลี่แมนมากๆ นะเพื่อน...ดีมากๆ...ฮากลับมาอยู่เมืองไทยตั้งแต่ปี 38 แล้ว ทำงานใน กทม และเขตภาคกลาง 12 ปี ก่อนจะย้ายกลับมาทำงานที่เชียงใหม่ปีกว่าๆ ที่ผ่านมานี่เอง...ยังมีโอกาสได้ไปร่วมงานแต่งงานของจิ๊โด่ง (สมปอง หวังรุ่งวิชัยศรี) ที่โรงแรมเซนทรัลดวงตะวัน เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วเลย...หวังว่าคิงคงสบายดีนะ ว่างๆ ถ้าไปแม่สายแล้วฮาจะแวะไปหา...

เนิน

ตอนนี้ฮาพักอยู่แถวถนนนิมมานเหมินทร์ว่ะแอร์...แต่ก้กำลังจะสร้างบ้านใหม่อยู่แถวถนนสันกำแพงสายใหม่ (บ่อสร้าง-แม่ออน) ราวๆ หมดหน้าฝนนี้เช่นกัน...ส่วนว่าฮาทำมาหาแดกอะไรนั้น ก็จะบอกว่ามาทำงานเป็น ผจก. ทั่วไป ในโรงงานผลิตแท้งค์สเตนเลสและถังเก็บน้ำ ถังบำบัดน้ำเสีย แถวหางดงเชียงใหม่นี่แหละ...ดูแลการขายสินค้าของโรงงานที่ผลิตนี้ด้วยในเขตภาคเหนือทั้งหมด....ละเอียดไปป่าวหว่า?

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 01:37:20 PM »
เออ จริงวะ โก้ กู :-X คงเพี้ยนไปแล้วละ ฮา

• *
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 08:16:19 PM »
เฮ้ย เก่ง มีเรื่องรบกวนอีกแล้วว่ะ
พอดีเครื่งปั่นไฟฟ้า 220 voth มันเสีย ช่างอดุลกำลังเอาไปซ่อม ถ้าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่รบกวนให้เขาไปเบิกที่คิงก่อนนะ ฮาคิดว่าคงม่กี่ตังนะ ประมาณปลายเดือนฮาจะไปตรวจงานเขาแล้วฮาค่อยเข้าไป clear แล้วกัน รบกวนหน่อยนะ

อืม...นะ

• **
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:23:36 PM »
เนิน ..!  มึงอยู่แถวที่กูไปกินเหล้าประจำเลยว่ะ (ร้านFineThank) ว่างๆกูไปกินอีกแล้วจาโทรหานะเพื่อน
บักแอร์  .! คิงทำบ้านทำมัยไม่ให้ฮาออกแบบว่ะ กูเลยอดแดกเบียร์เลย  >:(

ออฟไลน์ nisit

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 12:56:33 PM »
สวัสดีทุกท่าน
      ช่วงนี้ยุ่งมากเลย ทำงานตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อตแล้วว่ะ อยากเจอทุกคนเหมือนกัน

ออฟไลน์ nisit

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 01:02:06 PM »
โทษทีส่งรูปผิดว่ะ

• *
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 07:32:20 PM »
โทษทีโก้ พอดีกูให้เมียกูเป็นคนออกแบบว่ะ ลองดูรูปคร่าวๆก่อนนะ
เนิน ..!  มึงอยู่แถวที่กูไปกินเหล้าประจำเลยว่ะ (ร้านFineThank) ว่างๆกูไปกินอีกแล้วจาโทรหานะเพื่อน
บักแอร์  .! คิงทำบ้านทำมัยไม่ให้ฮาออกแบบว่ะ กูเลยอดแดกเบียร์เลย  >:(