มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ลิ้มลองเหล้าอื่นๆ (Cognac, Cocktail, Liquor, Beer, etc.)

เบียร์นอกในรั้วบ้านผม

<< < (15/29) > >>

MmG:
ช่วงนี้ผมกระดูกข้อเริ่มกร๊อบแกร๊บๆ เหมือนกัน
พอดีได้เบียร์แปลกๆ มาดื่ม เริ่มหลงไหลไปทางเบียร์ซะแล้วสิ
แต่ผมดื่มไม่มากนะ เฉลี่ยนอาทิตย์ละกระป๋องกว่าๆ

Weerakorn_K:
คืนนี้ขอเปลี่ยนบรรยากาศมาลองเบียร์กันบ้างครับ
เบียร์ที่ผมลองชิมคืนนี้คือ SUNTORY " THE PREMUIM MALT'S" BEER ครับ
ขนาด 350 ml / Alc.5.5% / ราคากระป่องละ 149 บาท / จัดหาจาก Villa Market อารีย์ครับ
ก่อนกินก็เอาเบียร์ไปแช่ตู้เย็น 12 ชั่วโมงครับ เพื่อไม่ให้เสียเวลาลองกันเลยครับ
เบียร์ SUNTORY กระป๋องนี้เป็นเบียร์ลาเกอร์ที่ทำจาก malt 100% ครับ
ฟอง...เนียนนุ่มดีครับ
สี......ออกสีอำพัน เหลืองใสๆ
กลิ่น..ได้กลิ่น malt และ ดอก hop เบาๆ ครับ
รสชาติ...บางเบา ขมไม่มาก ลื่นคอดีครับ รู้สึกสดชื่น
after taste...มีรสขมเล็กน้อย
สรุป...เบียร์ SUNTORY กระป๋องนี้ดื่มง่ายครับ รสชาติไม่ขมมาก ลื่นคอดีครับ
ผมใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีก็หมดกระป๋องครับ แต่จัดหายากสักนิด ผมต้องลงทุนหิ้วมาจาก กทม.ครับ
ราคาบาดใจมากครับ กระป่องละ 149 บาท ราคาขนาดนี้ซื้อเบียร์สิงห์ขวดใหญ่ที่ 7-11
ได้ 2 ขวด 112 บาท มีเงินทอน 37 บาท ครับ

choke:

--- อ้างจาก: Weerakorn_K ที่ สิงหาคม 30, 2011, 11:06:16 PM ---คืนนี้ขอเปลี่ยนบรรยากาศมาลองเบียร์กันบ้างครับ
เบียร์ที่ผมลองชิมคืนนี้คือ SUNTORY " THE PREMUIM MALT'S" BEER ครับ
ขนาด 350 ml / Alc.5.5% / ราคากระป่องละ 149 บาท / จัดหาจาก Villa Market อารีย์ครับ
ก่อนกินก็เอาเบียร์ไปแช่ตู้เย็น 12 ชั่วโมงครับ เพื่อไม่ให้เสียเวลาลองกันเลยครับ
เบียร์ SUNTORY กระป๋องนี้เป็นเบียร์ลาเกอร์ที่ทำจาก malt 100% ครับ
ฟอง...เนียนนุ่มดีครับ
สี......ออกสีอำพัน เหลืองใสๆ
กลิ่น..ได้กลิ่น malt และ ดอก hop เบาๆ ครับ
รสชาติ...บางเบา ขมไม่มาก ลื่นคอดีครับ รู้สึกสดชื่น
after taste...มีรสขมเล็กน้อย
สรุป...เบียร์ SUNTORY กระป๋องนี้ดื่มง่ายครับ รสชาติไม่ขมมาก ลื่นคอดีครับ
ผมใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีก็หมดกระป๋องครับ แต่จัดหายากสักนิด ผมต้องลงทุนหิ้วมาจาก กทม.ครับ
ราคาบาดใจมากครับ กระป่องละ 149 บาท ราคาขนาดนี้ซื้อเบียร์สิงห์ขวดใหญ่ที่ 7-11
ได้ 2 ขวด 112 บาท มีเงินทอน 37 บาท ครับ

--- End quote ---

เปรี้ยวปาก.....

otrue:
เมื่อคืนผมก็จัดช้างดร๊าฟ ครับเช้ามาขี้คร่อง -0018

ole:
ในบรรดาเบียร์หลาย ๆ ยี่ห้อ...ผมถนัดแต่...ช้าง....เพราะเค้า....แรง....ดีครับ (  -30 2 ขวด ก็... -0025)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version