เมษายน 20, 2024, 12:51:13 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ  (อ่าน 7028 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 06:03:02 PM »
ถ้าต้องเลือกดื่ม(เลือกซื้อ)เพียงหนึ่งตัว Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:10:41 PM »
มวยคนละชั้นกันครับ คู่นี้ ถ้าชอบหมัดหนักๆ แบบอเมริกันคาวบอยล่ะก็ Maker's Mark ครับ
ถ้าชอบนิ่มๆ เนียนๆ ละก็ Gentleman Jack ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:39:58 AM »
ผมชอบ Gentleman Jack ครับ ลื่นมั่กๆ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:20:02 AM »
ส่วนตัวผมก็เทใจให้ Gentleman Jack เหมือนกันครับ แต่...
อย่าเผลอใจให้กับความลื่นมากนักนะครับ ไม่งั้นเช้ามาก็ -0028
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ KITTI

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:47:18 PM »
 -30

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:56:02 PM »
มาทาง Gentleman Jack กันหมดเลยหรือครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:39:49 PM »
อย่างเล่งฮู้เฮียชอบหมัดหนักคงต้อง Maker's Mark ไม่ก็ JD Monogram ไปเลยดีกว่าครับ
ผมคออ่อนชอบนิ่มๆ เนียนๆ แต่ไม่ปฏิเสธพวกหมัดหนักไว้เปลี่ยนบรรยากาศนี้ความจำเจครับ
เร็วๆ นี้คงจะเปิดลอง JD Silver Select ครับ หลังจากบ่ายเบี่ยงมานานครับ
เหลือเจ้านี่เป็นอเมริกันวิสกี้ขวดเดียวในบ้านครับ คงต้องตัดใจลองแล้วละครับ -0023

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:30:58 PM »
สำหรับผมให้ Gentleman Jack นะครับ (แต่ยังไม่เคยลอง) เพราะขนาดตัว JD ธรรมดาสำหรับผมยังร้อนแรงเลย
แต่ก็ไม่แน่ครับ ต้องลองเปิดเอามาเทียบกันครับ

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:14:41 PM »
ถ้าต้องเลือกดื่ม(เลือกซื้อ)เพียงหนึ่งตัว Maker's Mark กับ Gentleman Jack ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ

มาทาง Gentleman Jack กันหมดเลยครับ...ผมก็ด้วยคนครับชอบความนุ่มนวล และกลิ่นหอมหวลมากๆครับ..แต่ยังไม่เคยลองเจ้า Maker's Mark ผมว่าท่านพี่เล่งฯ ก็เคยได้
ลองเจ้า Gentleman Jack มาแล้วน่าจะตัดสินใจได้ไม่อยากหรอกครับ...ถ้าชอบหนักๆ เข้มข้นสะใจสไตล์คาวบอยก็ใช่เลย Maker's Mark ลองดูครับท่านพี่ฯ
ผมจะได้อาศัยไปด้วยยยยยยย :laugh2: :laugh2:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:34:59 PM »
 :smile2: ขอน้องใหม่อาศัยไปด้วยคนนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:37:55 PM »
Gentleman Jack นั้นแค่ 80 Proof แต่จะมีความนุ่มกว่า JD ตัวปกติที่ 80 Proof เท่ากันเพราะผ่านการกรองสองครั้งครับ
แต่ถ้าอยากหมัดหนักจริงๆ ในตระกูล JD จริงๆ แนะนำให้เป็น JD Monogram 94 Proof ไม่ก็ JD Silver Select 100 Proof ครับ
ส่วนตัว Maker's Mark นั้น 90 Proof ครับ

สำหรับผมคืนนี้กำลังเก็บตกกับ JD Monogram อยู่ครับ -30
แต่ neat ไม่ไหวครับ แค่ช็อตแรกก็ออกอาการแล้วล่ะคร๊าบ.... -32
ต้องเจือน้ำแร่นิดหน่อยครับ แรงไปหน่อยสำหรับผมครับตัวนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 09:51:14 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »