เมษายน 27, 2024, 08:15:55 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดี ข่าวด่วน Glenmorangie Original ราคาดี เพียง 888 บาท  (อ่าน 8089 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ขร

• มักเหล้าคลับ
  • อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
  • ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดีที่มีให้กันเสมอ
เมื่อวานนี้ไปเดินเล่นซื้อของอีกรอบ เลยเดินไปดูมุมเหล้า
ไปเจอ Glenmorangie Original ราคา 888 บาท
ไม่รีรอที่จะหยิบมา 1 ขวดทันที
เลยถามคนขายว่าทำไมถูกลงจัง
คนขายเฉลยมาว่า บริษัทที่ขายมาให้ ลดราคาพิเศษ เฉพาะรอบนี้
เหลืออยู่ประมาณ 2 ลังกว่าก็หมดแล้ว
หากหมด แล้วสั่งรอบใหม่มา ราคาจะกลับไปอยู่ที่ 1290 -1400 บาท

มีท่านใดสนใจมั้ยครับ
-0020 สุราที่หอมหวาน นารีที่เย้ายวน คือ สิ่งที่ชายทุกคนถวิลหา  -0020

ออฟไลน์ ben urban

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
Re: ข่าวดี ข่าวด่วน Glenmorangie Original ราคาดี เพียง 888 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:43:45 AM »
ร้านที่อุดรฯ ใช่ไหมครับพี่สิงขร  -021
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ สิงห์ขร

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
  • ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดีที่มีให้กันเสมอ
Re: ข่าวดี ข่าวด่วน Glenmorangie Original ราคาดี เพียง 888 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:20:42 AM »
ร้านที่อุดรฯ ใช่ไหมครับพี่สิงขร  -021

ใช่ครับ
หากที่กรุงเทพหรือที่อื่นราคาแพงกว่า 1000 บาท ต่อขวด
ทางนี้เป็นทางเลือกที่ดีกว่า

ผมสามารถจัดส่งให้ได้ครับ
ส่งพัสดุธรรมดา ค่าส่งประมาณ 50 บาท ต่อขวด
หากส่ง EMS ค่าส่งประมาณ 100 ต่อขวด
ผมห่อบับเบิ้ลให้อย่างดีกันแตกกลางทาง

* ถึงคุณโอบ ต้องการเพิ่มอีกมั้ยครับ *
ราคากำลังสวย
-0020 สุราที่หอมหวาน นารีที่เย้ายวน คือ สิ่งที่ชายทุกคนถวิลหา  -0020

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 05:15:05 PM »
ขอบคุณมากครับ แต่ที่ส่งมาให้ยังไม่ได้เปิดเลยครับ ช่วงนี้ไม่มีแรงบันดาลใจในการดื่มครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:48:15 PM »
ช่วงนี้ไม่มีแรงบันดาลใจในการดื่มครับ

วลีนี้โดนใจจริงๆ ครับ ผมเองช่วงนี้ก็เหมือนขาดแรงจูงใจที่จะดื่ม เว้นวรรคมาร่วมเดือนแล้วครับ -25

ปล. ราคาที่คุณสิงห์ขรแจ้งมานี่เหมือนอย่างกับเลหลังเปิดท้ายขายเลยเชียวครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:43:46 AM »
เมื่อทราบข่าวเลยจัดการเปิด original ที่มีอยู่ซะเลยเพื่อความแน่ใจว่าจะสั่งดีไหม เปิดปุ๊บฝาก็แตกปั๊บ ทดสอบดูแล้วเริ่มจะไม่แน่ใจซะแล้วครับมามันยังเป็นตัวโปรดของผมอยู่หรือป่าว -02

ยังไงรอบนี้ผมขอผ่านก่อนครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:15:46 AM »
เมื่อทราบข่าวเลยจัดการเปิด original ที่มีอยู่ซะเลยเพื่อความแน่ใจว่าจะสั่งดีไหม เปิดปุ๊บฝาก็แตกปั๊บ ทดสอบดูแล้วเริ่มจะไม่แน่ใจซะแล้วครับมามันยังเป็นตัวโปรดของผมอยู่หรือป่าว -02

ยังไงรอบนี้ผมขอผ่านก่อนครับ -0023

มันเป็นยังงัยครับคุณตือขอรายละเอียดหน่อยครับ..... -0029
-0043 -0043 -0043

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 11:04:10 AM »
วันอาทิตย์เปิดลองตอนบ่าย เปิดมาฝามันก็แตกก่อนเลยครับต้องใช้ความพยายามในการถอดจุกที่คาอยู่ออกครับ

กลิ่น-มันแหลมๆ ยังไงไม่รู้ออกเปรี้ยวๆ แต่ไม่ใช่ลักษณะของผลไม้ดอง
รส-หวานน้ำผึ้ง(ไอ้กลิ่นเปรี้ยวเมื่อกี้นี้หน่ะเอง) ไม่ซับซ้อนผสมกลิ่นมอล์แห้งๆชัดเจน
ผสมน้ำซักหน่อย-รสหวานมัน(แนวๆ เนยถั่ว)ติดปลายนวมด้วยกลิ่นมอล์
finish-หวานยาวแต่ไม่หอมสมุนไพร

สรุป-เป็นมอล์วิสกี้ที่หวานน้ำผึ้งและมันถัวไม่ซับซ้อน

อาจจะเป็นเพราะช่วงหลังๆSMผมดื่มhighland park บ่อยเลยทำให้ติดกลิ่นควันพอมาเจอเจ้านี่เลยปรับตัวไม่ทันครับ แต่โดยรวมถือว่าใช้ได้เพราะดื่มง่ายครับ แต่บางคนที่เป็นแฟนกลิ่นควันอาจจะไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:10:50 PM »
ท่านพี่เล่งฯ ก็ได้ลองแล้วครับตัว original เห็นว่าออกแนวๆ สดชื่นๆ คล้ายตัว Bushmills ครับแต่ Bushmills จะหอมๆกว่าครับผม เดี๋ยวต้องให้ท่านพี่เล่งฯ มาคอนเฟริม อีกครั้งจะดีกว่าครับผมมม -0027
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:25:48 PM »
หลังจากลองพวกกลิ่นแรงๆ ไปแล้วทำให้ glenmorangie original เหมือนเป็นจุดเริ่มต้นสำหร้บคนที่ก้าวสู่ทางสาย SM ได้อีกตัวนะครับ
เมื่อกลับมาลองอีกครั้งมันก็เหมือนกลับมาทักทายเยี่ยมเยือนเพื่อนเก่า ยังรู้สึกดีอยู่เสมอเพียงแต่ว่าเพื่อนเก่าคนนี้เบาไปนิด
เหมือนเป็นศาลาพักใจให้เราได้เปลี่ยนบรรยากาศ และระลึกถึงในใจเสมอครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:37:53 AM »
ท่านพี่เล่งฯ ก็ได้ลองแล้วครับตัว original เห็นว่าออกแนวๆ สดชื่นๆ คล้ายตัว Bushmills ครับแต่ Bushmills จะหอมๆกว่าครับผม เดี๋ยวต้องให้ท่านพี่เล่งฯ มาคอนเฟริม อีกครั้งจะดีกว่าครับผมมม -0027

มันแนวคล้ายๆ Bushmills  แต่หอมน้อยกว่ามาก

original เป็นเหล้ารสบาง กลิ่นอาจไม่เด่น แต่ดื่มง่ายครับ

โดยรวมพอดื่มได้ แต่ผมชอบ SM หมัดหนัก หรือ ไม่ก็ SM กลิ่นรุนแรงเสียแล้วครับ

ผมยังไม่ได้ดื่ม original  อย่างจริงจัง...ถูกน้องบังคับให้ชิมให้หน่อย

นี่ก็ติด original และ Bushmills มาที่ จ.เลย ด้วย ว่าจะดื่มริมโขงเสียหน่อยครับ

มาเลยครั้งนี้ไม่รู้ได้ไปด่านหรือเปล่า...แต่ส่งสัยว่าจะไม่ได้ไปครับ นอนที่ตัวเมืองสองวัน แล้วจะไปนอนเชียงคานอีกหนึ่งวันครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 10:28:26 AM »
หลังจากลองพวกกลิ่นแรงๆ ไปแล้วทำให้ glenmorangie original เหมือนเป็นจุดเริ่มต้นสำหร้บคนที่ก้าวสู่ทางสาย SM ได้อีกตัวนะครับ
เมื่อกลับมาลองอีกครั้งมันก็เหมือนกลับมาทักทายเยี่ยมเยือนเพื่อนเก่า ยังรู้สึกดีอยู่เสมอเพียงแต่ว่าเพื่อนเก่าคนนี้เบาไปนิด
เหมือนเป็นศาลาพักใจให้เราได้เปลี่ยนบรรยากาศ และระลึกถึงในใจเสมอครับ

เหมือน back to basic ครับ