เมษายน 20, 2024, 05:49:25 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาหาวิธีดูแลสุขภาพหลังดื่มเหล้ากันดีกว่าครับ  (อ่าน 43259 ครั้ง)

ออฟไลน์ paiboon_chant

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
ผมเน้นออกกำลังกายครับ

และอีกปัจจัยที่ทำให้คนดื่มเหล้าจะความดันขึ้นคือนอนดึกครับ ดังนั้นเราควรจะนอนให้เร็วด้วยครับ
วิธีนี้ดีมากครับ ผมนอนประมาณสามถึงสี่ทุ่มบางที่ตีสามร่างกายก็พักผ่อนพอแล้วก้อเดินมั่งปั่นจักรยานมั่งกายบริหารโยคะนิดหน่อย ตอนเย็นก้อวอร์มร่างกายอีกที เอาเป็นวันละสองสามชั่วโมง ร่างกายจะรู้สึกปลอดโปร่งดีครับ
อิ อิ

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
แนะนำให้หาเครื่องวัดความดันมาติดบ้านไว้เลยครับ ราคาเดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้แพงมากครับ
จะได้สังเกตุตัวเองไปด้วยครับ ผมเองก็มีติดบ้านไว้เครื่องหนึ่งเหมือนกันครับ

ผมไปยืมเครื่องวัดความดันจากคนรู้จัก เอามาใช้ที่บ้านครับ กะว่าจะลองวัดความดันดูซัก 1 อาทิตย์
ถ้ายังสูงตัวบน 160 ขึ้นไป -32 เห็นทีงานนี้ต้องไปพบหมอแล้วล่ะครับ
ช่วงนี้ผมงดื่มเหล้ามา 2 อาทิตย์ย่างเข้าอาทิตย์ที่ 3 แล้วครับ

ออฟไลน์ ole

• ถูกใจ: +10/-2
ส่วนผม ไอมาจะอาทิตย์นึงแล้วครับ ยังไม่หายเลย คงจะนอนน้อยเพราะเข้าเวรดึก ติดๆ กันมาครับ

ผมวัดความดันมา 2 วัน เช้ากับเย็นครับ...ปรากฎว่าความดันตัวบนแกว่งๆ อยู่ระหว่าง 140-150 ส่วนตัวล่างอยู่ระหว่าง 90-100 ครับ -32 -0042
บางครั้งวัดตอนกลางคืน ตัวบนเหลือ 130 กว่าๆ ตัวล่าง 88 ครับ...ตอนนี้งดเหล้าเข้าสัปดาห์ที่ 3 แล้วครับ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ผมว่าคุณโตหาหมอดีกว่าครับ  อายุไม่มากแต่ความดันสูงนี่น่ากลัวนะครับ อีกอย่างระวังเรื่องอาหารก็ดีครับ ลดพวกของเค็ม,ทอด,มันอะไรพวกนี้ 
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
เรื่องความดัน หากปล่อยทิ้งใว้เรื้อรัง มันจะพาลพาโลตามมาด้วย หัวใจโตน๊ะครับ

เป็นโรคที่ไม่น่ากลัว (คุณหมอว่า)แต่อันตรายเฉียบพลันได้ อิๆๆ

แฟนผม เป็น เริ่มจากความดันเรื้อรัง ปล่อยนาน ไปตรวจเจอหัวใจโตด้วย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
อย่าเครียดครับ หาวิธีผ่อนคลายบ้าง จะมีความสุขครับ -23
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เน้นดื่มเพื่อผ่อนคลายกันดีกว่าครับ อายุยิ่งเยอะดื่มแบบเดิมๆ ไม่ไหวแล้วครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ผมว่าคุณโตหาหมอดีกว่าครับ  อายุไม่มากแต่ความดันสูงนี่น่ากลัวนะครับ อีกอย่างระวังเรื่องอาหารก็ดีครับ ลดพวกของเค็ม,ทอด,มันอะไรพวกนี้ 

ขอบคุณครับคุณโชค...ผมจะลองวัดความดันดูซัก 10 วัน ถ้ายังไม่ลดก็ต้องไปหาหมอล่ะครับ
ส่วนเรื่องอาหารเค็ม ทอด มัน ก็พยายามหลีกเลี่ยงอยู่ครับ....ยิ่งเหล้านี่ผมไม่ได้ดื่มมาเข้าสัปดาห์ที่ 3 แล้วครับ

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
อย่าเครียดครับ หาวิธีผ่อนคลายบ้าง จะมีความสุขครับ -23

ครับ โดยปรกติ ถ้าไม่ติดธุระอะไร ผมจะปั่นจักรยานทุกวันครับ Dstประมาณ50+/Day(Km)
เหล้าหรือไวน์หรือเบียร์ ถ้าจะจิบ หรืออยากจิบ ก็หลังจากปั่นเสร็จครับ

ส่วนอย่างอื่นก็ ตามstyle จิบ > จีบ > จึ้ก 555   -0029
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ผมตอนเย็นก็ Fitness เบาๆ อาบน้ำแล้วก็กินข้าว จิบเบียร์ครับ สบายแฮ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ผมตอนเย็นก็ Fitness เบาๆ อาบน้ำแล้วก็กินข้าว จิบเบียร์ครับ สบายแฮ
-0027

อย่าลืมกินยาลดกรดยูริคด้วยนะฮะ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

-0027

อย่าลืมกินยาลดกรดยูริคด้วยนะฮะ

CoolDown ครับ ช่วยเราได้มากเลย
ถ้าไม่Fitนะครับ สองสามคืนก่อนที่Dusit (Hua-Hin) ผมน่าจะเป็นแบบเนี้ย  -0036

&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ฝึก sit-up เหรอครับ

ฝึก sit-up เหรอครับ
ครับ > sit-up or crunch

เช้า 3 Sets (60x3)
เย็น 3 Sets (60x3)
ทำทุกวัน รวมให้ได้ประมาณ 360ครั้ง/วัน หรือมากกว่า
สำหรับชาวเสือหมอบ กล้ามเนื้อท้องที่แข็งแรง ช่วยได้มากครับ เวลาต้องการ การกระชากหรือยิง ไม่ว่าจะหน้าหรือหลังกลุ่ม ครับ
(บิดซ้ายบิดขวา ไม่จำเป็นครับ)

จิบ  -30 เหล้า หลังออกกำลังกายเนี่ย สุดยอดครับ จิบอร่อยขึ้นเยอะ  -0014

ส่วนภาพเนี้ย กำลังทำพิธีส่งวิณญาณท่านShiraz ครับ

-0029

ปีนี้ 2556 รู้สึกแก่ไปเยอะเลยครับ

ปีที่ผ่านมา ผมเปิดเหล้าไปหลายขวดมาก.....เหล้าพื้นๆทั่วไป ไม่ค่อยมีอะไรพิเศษ แต่มิได้ชิมคนเดียวหมดน๊ะครับ แต่กินทุกที ก็เมาทุกที เพราะไม่เคยกินคนเดียว รวมเท่าที่จำได้ เพราะไม่บันทึกใว้

เกล็นลิเวท12ปี 4ขวด

จิมบีม สมอลเบ็ต 4ขวด

กรีนเลเบิ้ล  2

ไก่งวงแก่12ปี 4ขวด

คน๊อป ครีก 9ปี 1

เมคเกอร์มาร์ค 1

เอสที เรมี วีเอสโอพี 2 เอ๊กโอ 3

เกล็นฟิดิส 18ปี1

ดิมเปิ้ล 15ปี 1

แจ็คแดเนียล หมายเลข7 ตัวนี้สามัญประจำบ้าน รวมทั้งที่เพื่อนคนอื่นเอามาด้วย จำไม่ได้ แต่ผมว่า เป็น10

โกลเลเบิ้ล รีเสิฟ 1(บ้านเพื่อน)

จิมบีมแบล็ค ทริปเปิ้ลเอจ 2

และอื่นๆที่จำไม่ได้ ที่เพื่อนเอามา และที่ไปบ้านเพื่อน

เพิ่มเติม ลืมสุภาพบุรุษลุงแจ็กไปอีก 3

ร่างกายเพลี้ยไปเลย ต้องฟื้นฟูกันหน่อย  -0078 -0036 -0073 -0059 -0042
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2013, 10:34:36 PM โดย udomkd »

ออฟไลน์ CreamcakE

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
 -28 -28 -28 ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่บ่าว  :V :V :V
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

-28 -28 -28 ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่บ่าว  :V :V :V
แต่ก่อนหน้านี้ ไม่กินเยอะขนาดนี้ครับ เพราะเพิ่งได้มารู้จักผู้คนแถวนี้ ใกล้ๆนี่แหละครับ เสียตังค์เลย

-0056 -0056 -0056
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2013, 11:51:18 AM โดย udomkd »

กรณีนี้ > ก็ จิบก่อนขี่  -0059