เมษายน 27, 2024, 11:34:46 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาหาวิธีดูแลสุขภาพหลังดื่มเหล้ากันดีกว่าครับ  (อ่าน 43316 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เรามาหาวิธีดูแลสุขภาพหลังดื่มเหล้ากันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:58:32 AM »
ของผมถ้าดื่มที่บ้านไม่ค่อยมีกับแกล้มครับ แต่ถ้ากับเพื่อนๆ ก็จัดหนักครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: เรามาหาวิธีดูแลสุขภาพหลังดื่มเหล้ากันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 10:23:27 AM »
ตกดึกซัดข้าวก่อนนอนด้วยใช่มั้ยครับคุณตือ?????
เพื่อนผมเคยทำสถิติด้วยการสั่ง "ข้าวมันขาหมูเอาแต่หนังไม่เอาเนื้อ+ไส้พะโล้+ไข่พะโล้ พิเศษเพิ่มหมูกรอบ.....2จาน   เรียกว่าแคลอรี่
ต่อจานนี่ไม่ต่ำกว่า2000
ที่สั่งเมนูนี้ได้เพราะร้านข้าวมันไก่กับร้านข้าวขาหมูอยู่ติดกัน
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 11:32:22 AM »
ส่วนใหญ่จะข้าวต้มมากกว่าครับ ไม่ก็บะหมี่หมูแดง

ถ้าขนาดคุณโชคผมก็ไม่ไหวครับเลี้ยนเวอร์ๆ เลยครับ -0028

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 02:04:34 PM »
มันๆเลี่ยนๆเหมือนตอนจิบตัวนี้หรือเปล่าครับคุณตือ.....

ว่าแต่มันเหมือนกันมั้ยครับ2ตัวนี้ หรือว่าเป็นรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 04:05:25 PM »
ผมว่าเหมือนกันนะครับขวดรุ่นขายในปท. กับในDuty Free

อีกตัวน่าจะรุ่น ORIGIN นะครับ

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
ผมไปบริจาคเลือดที่สภากาชาดไทยเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
พยาบาลที่วัดความดัน บอกว่าผมความดันสูงตััง 150/100 ครับ
ช่วงนี้คงต้องงดเหล้าสักหน่อย เดือนนี้ไม่ค่อยมีอารมณ์อยากดื่มครับ
ไม่รู้เป็นอะไร ขวดเหล้าที่วางตั้งไว้ที่บ้านก็เห็นอยู่ทุกวันแต่กลับไม่อยากดื่มซะดื้อๆ -25 -25

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ระบบร่างกายเรารู้ดีที่สุดครับ เชื่อในสัญชาตญาณเถอะครับคุณโต
ถ้าไม่อยากดื่มก็อย่าไปฝืนครับ แสดงว่าร่างกายเรากำลังส่งสัญญาณเตือนว่า มีสิ่งผิดปกติครับ
ปกติผมเองก็เอาความรู้สึกพวกนี้มาใช้อยู่เหมือนกันครับ
ถ้าไม่อยากกินอะไร แสดงว่าร่างกายเรากำลังบอกเราอยู่ว่าสิ่งนี้ไม่ควรกินหรือดื่มครับ
ถ้าอยากกินหรือดื่มอะไร นั่นแสดงว่าร่างกายเรากำลังขาดสิ่งนั้นอยู่ต้องหามาเติมเข้าไปครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ตอนนี้ผมมีปัญหาความดันโลหิตสูงครับ...เมื่อวันอาทิตย์ไปบริจาคเลือด วัดความดันได้ 169/96 ครับ -0001 -0001 -0001 ความดันสูงเกิน อดบริจาคเลือดครับ
ไม่รู้เกิดจากอะไร..หรือดื่มเหล้าแบบ neat บ่อยเกินไปหรือเปล่า
ช่วงนี้คงต้องงดดื่มสักพักครับ -0041 -0041 -0041

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
คุณโต ใจบุญจริงๆๆ บริจาคเลือดบ่อยมาก :V :V
คนที่ได้รับเลือดคุณโต มีได้ทั้งแนว SM bourbon brandy Beer Whisky ครบสูตรจริงๆๆ
หากมีโอกาสที่ผมต้องการเลือดจากคุณโต ผมขอเป็นแนวควันนะ ผมชอบอ่ะ -0029 -0060

อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

• **
ความดันตัวบนสูงเอาเรื่องเลยนะครับคุณโต     ยังไงดูแลสุขภาพด้วยครับ

วันนี้ไปบริจาคเลือด วัดความดันตัวบนได้ 173 ตัวล่าง 113...เจ้าหน้าที่ไม่รับบริจาคเลือดและแนะนำให้ไปหาหมอครับ
ผมคงต้องงดดื่มเหล้ายาวเลยครับ -0001 -0001 -0001 ตอนนี้งดดื่มมาร่วม 2 อาทิตย์แล้วครับ
ท่านใดมีปัญหาเรื่องความดันสูง...รบกวนแนะนำด้วยครับ -0023

ออฟไลน์ paiboon_chant

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
ผมก็เป็นครับ เบาหวาน ความดัน คลอเลสเตอร์รอล ต้อหิน ต้องกินยาคุมความดันตลอดนะครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์โดนด่วนครับ
อิ อิ

ผมไม่ได้ไปตรวจสุขภาพนานแล้วครับ -32

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
วันนี้ไปบริจาคเลือด วัดความดันตัวบนได้ 173 ตัวล่าง 113...เจ้าหน้าที่ไม่รับบริจาคเลือดและแนะนำให้ไปหาหมอครับ
ผมคงต้องงดดื่มเหล้ายาวเลยครับ -0001 -0001 -0001 ตอนนี้งดดื่มมาร่วม 2 อาทิตย์แล้วครับ
ท่านใดมีปัญหาเรื่องความดันสูง...รบกวนแนะนำด้วยครับ -0023

ผมเพิ่งบริจากไปเป็นครั้งที่10 ล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่แล้วครับ....อิๆๆๆ

ตรวจผ่านตลอด ก็เท่ากับว่า เราเช็คร่างกายได้นิดหน่อย อิๆๆ

บริจากวันที่ 29 พรุ่งเช้า30ก็เริ่มเมา ติดๆกัน มาสามสี่คืนแร๊ะ เมื่อคืนก็ปาเข้าไปตีสอง บอบช้ำอย่างรุนแรง หึๆๆ คงจะต้องพักยาว สักระยะ ม่ายไหว แบตชาร์ตช้าเหลือเกิน ณ.ตอนนี้ น่าว่าได้สักครึ่งได้มั้ง อิๆๆ

การพักผ่อนด้วยการนอนหลับที่เต็มอิ่มครับ ลองชาร์ตดู สักสามคืนติดๆกัน โดยหากว่าร่างกายของเราไม่สึกหรอมาก ก็น่าจะดีขึ้น และก็ออกกำลังกายด้วย อิๆๆ

ที่บอกเพื่อนตัวผมเองทำไม่ได้ สักอย่าง อิๆๆ

• **
ผมก็เป็นครับ เบาหวาน ความดัน คลอเลสเตอร์รอล ต้อหิน ต้องกินยาคุมความดันตลอดนะครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์โดนด่วนครับ

ครบsetเลยครับเฮีย  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ผมก็เป็นครับ...ความดัน ต้องกินยาคุมความดันตลอดนะครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์โดนด่วนครับ

ปกติเฮียความดันเท่าไรครับ และเมื่อกินยาคุมความดันแล้ว ความดันลดลงเหลือเท่าไรครับ -0023

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
แนะนำให้หาเครื่องวัดความดันมาติดบ้านไว้เลยครับ ราคาเดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้แพงมากครับ
จะได้สังเกตุตัวเองไปด้วยครับ ผมเองก็มีติดบ้านไว้เครื่องหนึ่งเหมือนกันครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ paiboon_chant

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
ผมก็เป็นครับ...ความดัน ต้องกินยาคุมความดันตลอดนะครับ แนะนำให้ไปพบแพทย์โดนด่วนครับ

ปกติเฮียความดันเท่าไรครับ และเมื่อกินยาคุมความดันแล้ว ความดันลดลงเหลือเท่าไรครับ -0023
กินเหล้าติดต่อกันนานๆเดี๋ยวความดันก็มาหาแล้วครับ พลังงานจากวิสกี้มันเยอะจะเปลี่ยนเป็นพวกคลอเลสเตอร์รอล ส่วนมากผมจะจิบนิดๆหน่อยแล้วทิ้งชวงยาวไปเลย นานๆถึงจะกินหนักเวลามีมีทติ้งเท่านั้น ข้อสำคัญอีกอย่างตรับเว้นอาหารพวกที่มีมันเยอะๆ และชงพวกเจียวกู้หลานดื่มประจำพร้อมกับยาที่แพทย์ให้ครับ ความดันของผมก็ปกติครับ
อิ อิ

ผมเน้นออกกำลังกายครับ

และอีกปัจจัยที่ทำให้คนดื่มเหล้าจะความดันขึ้นคือนอนดึกครับ ดังนั้นเราควรจะนอนให้เร็วด้วยครับ

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
ผมเน้นออกกำลังกายครับ

และอีกปัจจัยที่ทำให้คนดื่มเหล้าจะความดันขึ้นคือนอนดึกครับ ดังนั้นเราควรจะนอนให้เร็วด้วยครับ
หากนอนเร็ว มันก็มึกไม่ได้หลายแก้ว ซิครับ

อิๆๆ

มึกภาษาใต้ แปลว่า ดื่ม -0029