มีนาคม 29, 2024, 04:24:41 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: CAMUS Royale  (อ่าน 6172 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
CAMUS Royale
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:47:01 AM »
วันรุ่นน้องนำ CAMUS Royale มาให้ชิม....แบบนี้ผมจะขัดกันได้อย่างไร

เหล้าขวดนี้ทางเจ้าของบอกว่าเก็บลืมมาประมาณ 15 ปี....ผมว่ากลิ่นคงไม่เหลือแล้วหรือเปล่า

แต่ก็ขอลองก่อนละกันครับ

รูปลักษณ์ภายนอก...งดงามเลยครับ ดูหรูดี

เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

Re: CAMUS Royale
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:50:13 AM »
CAMUS Royale Cognac ขวดนี้เป็น Cognac ที่ผมได้ดื่มในรอบ10-11 ปีเลยครับ

ผมไม่ได้ดื่ม Cognac มานานพอควรเลยครับ...
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:17:07 AM »
รอชมรีวิวครับ -0027
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:33:06 AM »
CAMUS Royale

สี : เข้มเลยครับ ถือว่าเข้มมากสำหรับเหล้ากี่เก็บลืมมา 15ปี แต่ก็อาจเพราะเป็นการเก็บแบบไม่โดนแสงมาโดยตลอดก็ได้ครับ สีเข้มเหมื่อนสีชาตรากระต่ายแก่ๆ

กลิ่น : กลิ่นแรก...บางเบาจนใจหายเลยครับ แต่พอวนแก้วเสียหน่อย เหมื่อนถูกปลุกให้ตื่น กลิ่นหอมแบบ...แบบบอกไม่ถูกครับ กลิ่นมันหอมคล้ายๆผลไม้แต่กลิ่นมันไม่ได้หอมสดชื่นนะ ผมว่ามันเป็นกลิ่นหอมที่ขรึมๆ เหมื่อนสาวใหญ่ที่ขรึม อ่านใจยากเธอจะคิดอย่างไรกับเรา และยึ่งเราก็ไม่รู้ตัวเองเหมื่อนกว่าว่าว่าจะคิดอย่างไรกับเธอ (เพราะที่ผ่านๆมาเราอยู่กับสาวน้อย สาวกลางๆที่เปิดเผย ตรงไปตรงมา) ซึ่งจริงๆกลิ่นของ CAMUS Royale ก็มีส่วนคล้ายองุ่นอยู่มาก แต่มันไม่เปิดเผยเท่าใด และรู้สึกว่ามีกลิ่นหอมหลายอย่างปนอยู่จนยากที่แยกออกมาอย่างชัดเจน

แต่ถ้าผสมน้ำเล็กน้อยก็จะได้กลิ่นที่สดชื่นมากขึ้น แต่ก็ยังเหมื่อนสาวใหญ่ที่ยังเคร่งขรึม แต่เพียงเธอได้ส่งยิ้มที่มุมปาก และจ่องมองผม เหมื่อนจะสื่อความหมายบางอย่างมาให้

รส : โครงสร้างของเนื้อเหล้ากำลังพอดี เนื้อแน่กลางๆ รสหวานอมขมบางๆพอให้รู้สึก นุ่มนวล ลื่นคอมากครับ  ถึงเธอจะอ่านใจและเข้าใจยาก แต่สาวใหญ่อย่างเธอก็ นุ่มนวล สุภาพ และ รู้งานดีครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:46:58 AM »
เคยดื่มแต่ตัว VSOP ก็ว่าแหล่มแล้วนะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 10:54:02 AM »
เคยดื่มแต่ตัว VSOP ก็ว่าแหล่มแล้วนะครับ

ผมไม่รู้ว่า VSOP กับ Royale ใครเกรดสูงกว่ากันครับ

แต่ดูขวดแล้ว Royale ดูน่าจะดูดีกว่านะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:07:44 AM »
แต่เท่าที่ลอง Cognac มา...ผมว่าไม่ใช่ทางผมเลยครับ

คือดื่มได้ไหม...ดื่มได้ แต่มันไม่รักครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 02:05:54 PM »
แค่ฝาขวด Royal ก็กินขาดแล้วครับ ดูขวดคล้ายXO
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Higuyguy

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:23:05 PM »
หรูมากกก