เมษายน 26, 2024, 06:47:20 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกเหล้าตลาด(Blended)ในราคา 300-700 บาท เพื่อดื่มกับเพื่อนๆ ท่านจะเลือกตัวไหน  (อ่าน 9588 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0

มาสนุกๆ...กันอีกซักกระทู้ครับ

สมมุติว่า ได้มีเพื่อนเก่าของท่านหลายคนได้โทรมานัดหมายว่าจะมาหาท่านที่บ้าน แน่นอนว่าต้องเปิดเหล้ากินกัน

แต่เพื่อนๆของท่านนั้นไม่รู้จักเหล้าSingle Malt และชอบดื่มเหล้าแบบผสมโซดา/น้ำเปล่า (จะเอาเหล้าSingle Malt ที่ท่านเก็บไว้หลายสิบขวดมาเปิดก็ใช่ที่)

ดังนั้นท่านต้องเตรียมเหล้า โดยท่านจะหาเหล้าตลาด(Blended)ที่หาได้โดยทั่วไป ในราคา 300 - 700 บาท เพื่อดื่มกับเพื่อนๆ ท่านจะเลือกตัวไหน เพราะอะไรครับ

ต้องซื้อสองขวด เพราะขวดเดียวอาจไม่พอ เนื่องมาจากมากันหลายคน ซึ่งสองขวดนี้จะเลือกเหมื่อนกัน หรือ ต่างกันก็ได้ครับ...สรุปว่าเลือกได้ 2ขวดครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ผมเลือก JOHNNIE WALKER RED LABEL กับ REGENCY ครับ

เพราะ....

JOHNNIE WALKER RED LABEL  เพราะชื่อครับ เพื่อนๆมาบอกเปิด RED ค่อยดูดีหน่อย ซึ่งจริงๆผมไม่ค่อยชอบตัวนี้เท่าใด

แต่ผมเคยเข้าอบรมเรื่อง RED & BLACK กับตัวแทนจำหน่อยของเขา

RED เป็นเหล้าที่เหล้าออกแบบมาให้เป็นเหล้าผสมสามารถผสมได้หลายอย่าง โดยที่ยังคงรสชาติของ RED

ต่อมาก็ REGENCY ครับ...ตัวนี้ผมชอบครับ ในเหล้าราคา 4-500 บาท ผมชอบ REGENCY มากที่สุดครับ มันหอมติดจมูกครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ด้วยงบประมาณนี้ Benmore 2 ขวดกำลังสวยครับ รับรองว่าแยกไม่ออกระหว่างRed
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
ผมขอเลือก REGENCY กับ Benmore ดีกว่าครับ(แต่เจ้า JOHNNIE WALKER RED LABEL ก็น่าสนเหมือนกันครับผม)  -25
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
ผมก็ REGENCY เหมือนกัน   กับอีกตัวก็ Dewar's "white Label"

-28 -28 -28
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ผมขอเป็นแสงโสมเหรียญทองได้มั้ยครับ แบบว่าดื่มกับเพื่อนเพื่อเมา อะไรก็ได้ง่ะ -0013
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Super เซียน

ดับเบิ้ล แบ็ค ครับ บ่เกยกิ๋นแต่มีอ่ะ
อยากตีกอล์ฟ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ดับเบิ้ล แบ็ค ครับ บ่เกยกิ๋นแต่มีอ่ะ
งั้นยกให้ผมก็แล้วกันนะเฮียพ้ง  023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ donggy

• Freshman MC 27/30
  • *
พ้ง ตรูเคนกินแล้วแต่ตอนนี้ก้หมดแล้ว เพราะฉนั้นวันแข่งโบลิ่งมรึงจงเอาไวร์ห้าขวดที่รับปากภรรยาตรูไว้กับเหล้าดับเบิลแบล๊คอีกหนึ่งขวดมาให้ตรูและภรรยาพร้อมเหล่าผองเพื่อนได้พิจารณาให้เห็นสัจธรรมก่อนที่มันจะบูดเสียดี ๆ  -0029
เที่ยวไปตามตะวัน  บุกบันไปตามลม  อิอิ

REGENCY นี้เหล้ายอดนิยมเลย

ผมไม่รู้ว่าถ้าเรารวมกลุ่มกันแบบนี้ หรือ ตั้งเป็นชมรมขึ้นมา จะสามารถขอเข้าเยียมชมโรงเหล้าได้หรือเปล่าไม่รู้

โรงเหล้าแรกของไทย...ผมอยากไปดูที่ REGENCY นี่ละครับ...

ส่วนไวท์ก็อยากไปที่เลยครับ

ออฟไลน์ สิงห์ขร

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
  • ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดีดีที่มีให้กันเสมอ
ชอบเรด กับ บาลานไทม์
-0020 สุราที่หอมหวาน นารีที่เย้ายวน คือ สิ่งที่ชายทุกคนถวิลหา  -0020