เมษายน 27, 2024, 06:31:39 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากเครื่องดื่ม Alcohol แล้ว..เพื่อนๆสูบบุหรี่ , Cigar , Pipe กันไหมครับ  (อ่าน 5867 ครั้ง)

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
นอกจากเครื่องดื่ม Alcohol แล้ว..เพื่อนๆสูบบุหรี่ , Cigar , Pipe กันไหมครับ

ไหนๆเราก็คุยกันถึงเรื่อง Alcohol  อันเป็นจองรักของพวกเรา...แต่คนอื่นเข้ามองว่าเราเป็นขี้เหล้าหรือเปล่าไม่รู้นะครับ

วันนี้เลยจะมาถ้าว่า "เพื่อนๆสูบบุหรี่ , Cigar , Pipe กันไหมครับ"

จริงๆจะมาเข้าเรื่องว่า " เพื่อนๆสูบCigar หรือ Pipe กันไหมครับ "
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ผมเป็นคนไม่สูบบุหรี่ครับ..ดูเป็นคนดีไหมครับ :smile10:

คุณแม่ขอร้องไว้ครับ อันนี้ตั้งแต่สมัยเด็กๆ(น่าจะประมาณ ม.ต้นนั้นละครับ)

แต่เรื่องเหล้า คุณแม่เข้าใจว่าคนเรียนทางช่างเรื่องเหล้านี้ต้องมี แต่คุณแม่ก็ไม่อยากให้ทานมาก

แต่วัยรุ่นนะครับ...ห้ามยาก แต่ผมก็ฟังสิ่งที่คุณแม่สอนนะครับ -0019

จนใกล้จบ ป.ตรี ผมก็ไม่สูบบุหรี่ครับ

แต่ผมเริ่มที่ Cigar เลยครับ

พอสูบ Cigar ก็เริ่มจากของถูกๆ ซองขนาด 5มวนราคาเกื่อบๆร้อย(ประมาณ พ.ศ. 2535) จนขยับมาพวก Cigar แถบๆคิวบา(แต่แบบยี่ห้อไม่ดังนะครับ) ตอนนั้น(พ.ศ. 2538-39) เริ่มคิดว่าสูบ Cigar ตัวหนึ่ง 200-500 บาท เหมื่อนเอาแบค์ร้อย แบค์ห้าร้อยมามวนแล้วจุดไฟเล่นเลยครับ

เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ผมเลยคิดว่าถ้าลงทุนครั้งเดียวกับ pipe แล้วมาซื้อยาเส้นถูกๆ (ตอนนั้น พ.ศ. 2538-39 แบบซองที่มีขายกันอยู่นี้ราคาห่อละร้อยกว่าบาทเท่านั้น เดียวนี้เกือบๆสามร้อยหรือกว่านั้น แต่ผมก็จะใช้ยาเส้นแบบกระป๋อง ตอนนั้นมีของ Dunhill ราคาตอนนั้นก็ไม่แรงตก สองร้อยปลายๆสามร้อยต้นๆ)

ด้วยเหตุนี้เลยเลยมาสูบ pipe ตั้นแต่อายุประมาณ 26 แต่ก็ไม่ค่อยกล้าสูบให้ใครเห็น...อาย

พอมาเรียนต่อ เจอขาสูบ pipe  เหมื่อนกัน....คราวนี้ละยาวเลยครับ

ที่ว่ามายาว...จะถามสั่นๆว่าเคยลอง SM กับ Cigar หรือ Pipe ไหมครับ....SM หลายตัวผมว่ามันไปด้วยกันได้ดีเลยครับ

โดยเฉพาะ SN กลุ่มที่ให้กลิ่น/รสควันรุนแรง เข้าเรื่องเหล้าจนได้ พาอ้อมเสียไกลเลยครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ผมสูบบุหรี่บ้างเวลาดื่มสังสรรครับ เพราะเหล้ามันยังไม่เมาพอก็ต้องซ้ำด้วยบุหรี่ แต่ถ้าอยากอารมณ์ดีก็ต้องขยับไปอีกหน่อยครับ -0015

แต่ถ้าดื่มจริงๆจังจะไม่สูบครับเพราะรู้สึกว่ามันทำให้กลิ่นและรสของSMมันเพี้ยนหน่ะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ผมแล้วแต่อารมณ์พาไปมากกว่าครับ โดยปกติแล้วจะไม่สูบครับ นอกจากว่าเกิดอยากขึ้นมาก็อาศัยเพื่อนๆ เอาครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ผมแล้วแต่อารมณ์พาไปมากกว่าครับ โดยปกติแล้วจะไม่สูบครับ นอกจากว่าเกิดอยากขึ้นมาก็อาศัยเพื่อนๆ เอาครับ

ช่วงหลังๆมาผมก็ไม่ค่อยสูบครับ....

ผมจะสูบ pipe เฉพาะช่วงที่มีความสุขมากๆ กับ เครียดมากๆเท่านั้นครับ :angry4:

แต่ที่เอามาพูดถึง เพราะพึ่งได้ Cigar คิวบามาหลายตัว เอามาร่วมกับ SM ก็เข้าท่าดีครับ

แต่ท้ายสุด...สำหรับผม Cigar มันให้ความสุขสู้ SM ไม่ได้....ขอ SM เป็นหนึ่งในดวงใจครับ