มีนาคม 29, 2024, 05:07:15 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับเรื่องฉลากเหล้าครับ  (อ่าน 4473 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
คิดอย่างไรกับเรื่องฉลากเหล้าครับ
« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:26:48 AM »
ในฐานะที่ผมเองชอบสะสมขวดเหล้า+กล่อง
ได้ข่าวมาว่าจะมีการเพิ่มรูป.... ลงบนฉลากปิดขวดหรือบนกล่อง
อยากรู้ว่าเพื่อนคนอื่นมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
สำหรับตัวผมแล้วคิดว่า .....มันใช้สมองหรือส้น.... คิดกันแน่ครับ
น่าจะเอาเวลาไปคิดทำเรื่องรณรงค์ในรูปแบบอื่นๆ แทนมากกว่า
สงสัยต่อไปคงต้องรอหิ้วไม่ก็ฝากหิ้วจากดิวตี้ฟรีเพื่อนบ้านแทนดีกว่าแล้วครับแบบนี้ :angry6:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ ben urban

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
Re: คิดอย่างไรกับเรื่องฉลากเหล้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:35:12 AM »
สงสัยคิดคิดมันว่างมากๆนะพี่ คิดสร้างสรรค์อะไรไม่ออก มันเลยคิดได้แค่นี้...เอ้ย ไม่รู้หน่วยงานไหนเนอะ จะใช่ไอ้ สสส. หรือเปล่า  ????
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: คิดอย่างไรกับเรื่องฉลากเหล้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:39:30 AM »
คุยกันเรื่องสุราแบบไม่มีอคตินะครับ ถ้าดื่มแต่น้อยวันละ 2 แก้วจะมีสรรพคุณทางยาเลยก็ว่าได้ ทั้งช่วยโรคความดัน โรคไขมันอุดตันในเส้นเลือด โรคหัวใจ และยังช่วยครายกล้ามเนื้อ

แต่หากดื่มเกินวันละ 5 แก้วรับรองว่าเป็นตับแข็งภายใน 11 ปี

เข้าประเด็นถ้ามันติดขึ้นมาจริงๆ ผมก็เฉยๆ อะครับมันเป็นเรื่องของกระแส มันคงไม่ได้ลดอรรถประโยชน์ของผมซักเท่าไหร่เหมือนบุหรี่ที่แรกๆก็แหยงๆ แต่นานไปต่อให้เอารูปคนสมองกระจาย เน่าอืดมาติดมันก็ชินแล้วครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 09:57:42 AM »
สงสัยคิดคิดมันว่างมากๆนะพี่ คิดสร้างสรรค์อะไรไม่ออก มันเลยคิดได้แค่นี้...เอ้ย ไม่รู้หน่วยงานไหนเนอะ จะใช่ไอ้ สสส. หรือเปล่า  ????
หน่วยนั้นแหละครับ

จริงผมว่ามันก็เฉยๆ นะ เพราะอย่างไรคนที่ดื่มมันก็ดื่มกันอยู่ดี
แต่บางทีมันลดความสวยงามของขวดลง สำหรับคนที่ชอบสะสมอย่างผมอ่ะครับ
อยากรู้จริงๆ ว่า ขวดอย่าง Royal Salute นี่มันจะติดฉลากยังไงอ่ะ :laugh2:
สงสัยต้องออกแบบขวดให้เหมือน Royal Salute ให้หมดเลยท่าจะดีนะ :no1:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:02:51 AM »
ไอ้พวกดื่มอยู่แล้วอย่างเราๆ คงเฉยๆ แต่คนที่จะเข้ามาใหม่คงแหย่งๆ ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:07:54 AM »
แต่พวกนักดื่มแถวบ้านผม ที่แลงมาตอง คงเฉยๆ ครับ เพราะซื้อเป็นตอง(เป๊ก) ไม่เห็นขวดอยู่แล้ว -0030
น่าจะเอาเวลาไปคิดเรื่องรณรงค์ในรูปแบบที่มันสร้างสรรค์มากกว่านี้อ่ะครับ เสียดายงบประมาณครับ :angry4:

เดี๋ยวนี้ในโรงเรียนสอนเด็กว่าอย่าดื่มเหล้ามันไม่ดี เลิกเรียนมาครูนั่งตั้งวงอยู่หน้าโรงเรียนซ่ะงั้น -22
หนำซ้ำยังเรียกเด็กมานั่งคุยด้วยอีกต่างหากเงี้ยะ :angry6:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:26:31 AM »
ทำหนังสือร้องเรียนเลยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:43:55 AM »
ไม่มีประโยชน์หรอกครับ บทลงโทษอย่างมากก็แค่ย้ายให้ไปทำเรื่องแบบนี้ในที่อื่นต่อไปครับ
เห็นมาเยอะแล้วครับ กับเรื่องบทลงโทษแปลกๆ แบบนี้เซ็งจิตครับ -25
Thailand Only ครับ