เมษายน 27, 2024, 06:05:53 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: THOMAS H. HANDY SAZERAC ( Straight Rye wiskey )  (อ่าน 6204 ครั้ง)

ออฟไลน์ Putsiland

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
THOMAS H. HANDY SAZERAC ( Straight Rye wiskey )
« เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:32:42 AM »
เหล้าประหยัดที่ดื่มได้ครั้งละจิบเท่านั้น มากกว่านั้นอาจต้องไปโ่รงบาล

ครั้งหนึ่งในชีวิตผมเคยคิดว่าตัวเองมีบรรพบุรุษขับสามล้อมาก่อนเลยมี DNA
ประเภทสามล้อถูกหวยอยู่ในตัวเอง สังเกตุจากวิธีการดื่ม ใครให้อะไร
ดื่มได้หมด ไม่ว่าจะเป็น VODKA SCOTT WHISKEY RUM BOURBON
เทใส่แก้วชอทแล้วกลืนลงคอไปเลย แล้วมาคิดเรื่องรสชาติว่าเป็นอย่างไรในแก้วที่๒

มาวันหนึ่งเจอของจริง ด้วยสัญชาติญาณของสามล้อถูกหวยลืมอ่านฉลากอะครับ
เทใส่แก้วชอทกะทุงใส่ปากด้วยความคิคว่าเหล้าก็คล้ายๆกัน และก็ใครจะไปรู้ว่าเหล้า
ประเภทนี้ถ้าจะดื่มเพียวต้องแค่จิบเท่านั้น พอเหล้าวิ่งชนคอ :-X เท่านั้นแหละวิ่งกลับ
ออกทางปากทันที

ขอแนะนำให้มิตรรักแฟนเพลงรู้จักกับ THOMAS H. HARDY SAZERAC (STRAIGHT RYE WHISKEY )
บรรพบุรุษ สามล้อตัวจริง หลังจากอวกไปหนึ่งรอบแล้วกลับมาอ่านฉลากดังนี้ครับ

UNCUT/UNFILTERED 63.75% ALC. BY VOL.  127.5 proof.
PRODUCT OF KENTUCKY

เหล้าทั่วๆไปแค่ 80 proofนะคับ ALC อยู่ที่ 40% ปากคอแทบยับเยิน
เขียนมาถึงตอนนี้อยากถามผู้รู้ว่าเหล้าโพดบ้านเรานี่นี่กี่ Proof ครับ และ ALC กี่ %

ออฟไลน์ Putsiland

Re: THOMAS H. HANDY SAZERAC ( Straight Rye wiskey )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:41:34 AM »
เคยถามคนที่ดื่มเป็นว่าเหล้าประเภทนี้ดื่มยังไง
เขาบอกว่าหน้าหนาวก่อนกลับบ้านให้จิบเหล้าไว้
ใต้ลิ้นแล้วกลับบ้านจะทำให้ร่างกายอุ่น

ขอเน้นอีกครั้งนะครับว่า "จิบ" เท่านั้น ไม่งั้นเจอกันที่
EMS ครับพี่น้อง

ความรู้เพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ แถวๆ New Orlean เขาผสมกับกาแฟวล้วดื่มอะครับ -0028

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: THOMAS H. HANDY SAZERAC ( Straight Rye wiskey )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:44:00 AM »
ผมเคยเจอแรง สุดๆ ที่วัดค่าได้มีขายอยู่แถวofficeผมครับ 75% หลังขวดมีรูปให้จุดไฟก่อนแล้วค่อยดื่มครับ(น่าจะเพื่อลดปริมาณแอลกอฮอร์)

แต่ถ้าที่วัดค่าไม่ได้คือไปเจอเหล้าเถื่อนต้มอยู่ในสวน แบบเอาแก้วไปรองได้มา 1 shot ใส่ปากกลืนเป็นไฟเลยครับ หลังจากนั้นก็หลับยาวเลยครับ(ช่วงเที่ยงๆ)
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:55:01 AM »
 -07 เออ...นะ เหล้าข้าวโพดบ้านเราหรือที่เรียกกันว่า ดาวลอย แห่งเมืองแจ่ม(แม่แจ่ม) นั้น
กันอ้ายต๊อกสงสัย ชื่อ ดาวลอย นั้นมีที่มาจาก เมื่อดื่มแล้วเหมือนกับเห็น ดาวมาลอยอยู่ตรงหน้าเต็มไปหมด
คงไม่ต้องบอกนะครับว่า ค่า Alc มันจะสักเท่าไหร่ ผมว่ามันคงหาค่า Alc มาตราฐานไม่ได้แน่ๆ ครับอ้าย
ถ้าแรงๆ ก็คงต้องจิบๆ แบบที่อ้ายว่ามานั่นแหละครับ แต่ถ้าเบาๆ แบบจิบเรื่อยๆ มาเรียงๆ ก็คงมีอยู่
เพราะเดี๋ยวนี้เค้าบรรจุถุงขายเอาครับ อาจมีการผสมเพื่อลดดีกรีลงบ้างครับ ไม่งั้นคงมีข่าวจิบดาวลอย เข้า EMS ตามชื่อนั่นแล...
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:39:43 AM »

เอาหน้าตามาฝากครับ กับข้อมูลเพิ่มเติมว่ามีถึง 132.7 Proof (Alc 66.35%) -07
ติดตามข้อมูลเชิงลึกได้ คลิ๊กที่นี่ และคลิ๊กตรงนี้ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:50:44 PM »

เอาหน้าตามาฝากครับ กับข้อมูลเพิ่มเติมว่ามีถึง 132.7 Proof (Alc 66.35%) -07
ติดตามข้อมูลเชิงลึกได้ คลิ๊กที่นี่ และคลิ๊กตรงนี้ครับ

เหล้าแรงแท้ครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ KITTI

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:33:10 AM »
-07 เออ...นะ เหล้าข้าวโพดบ้านเราหรือที่เรียกกันว่า ดาวลอย แห่งเมืองแจ่ม(แม่แจ่ม) นั้น
กันอ้ายต๊อกสงสัย ชื่อ ดาวลอย นั้นมีที่มาจาก เมื่อดื่มแล้วเหมือนกับเห็น ดาวมาลอยอยู่ตรงหน้าเต็มไปหมด
คงไม่ต้องบอกนะครับว่า ค่า Alc มันจะสักเท่าไหร่ ผมว่ามันคงหาค่า Alc มาตราฐานไม่ได้แน่ๆ ครับอ้าย
ถ้าแรงๆ ก็คงต้องจิบๆ แบบที่อ้ายว่ามานั่นแหละครับ แต่ถ้าเบาๆ แบบจิบเรื่อยๆ มาเรียงๆ ก็คงมีอยู่
เพราะเดี๋ยวนี้เค้าบรรจุถุงขายเอาครับ อาจมีการผสมเพื่อลดดีกรีลงบ้างครับ ไม่งั้นคงมีข่าวจิบดาวลอย เข้า EMS ตามชื่อนั่นแล...
EMS คืออะไรครับ

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:46:16 AM »
EMS คืออะไรครับ

น่าจะมาจาก  Emergency Medical Service หรือเปล่าครับ....   -07