เมษายน 25, 2024, 12:32:11 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Talisker  (อ่าน 26051 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Talisker
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:39:56 PM »
ที่แท้เล่งฮู้เฮียก็เป็นลูกประดู่นี่เองครับ นับถือ นับถือครับ -0029
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Talisker
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:40:37 PM »

ผมไม่ได้รับราชการแล้วครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:45:55 PM »
ครับ
ไม่ทราบว่าผมจัดแบ่งออกมาแบบนี้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ แนะนำติชมได้นะครับ ขอบคุณครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:48:06 PM »
ครับ
ไม่ทราบว่าผมจัดแบ่งออกมาแบบนี้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ แนะนำติชมได้นะครับ ขอบคุณครับ -0023

ชอบครับ ค้นหาข้อมูลง่าย และ หากเพื่อนๆตามดื่มเหล้าตัวนั้นๆก็สามารถรีวิวต่อท้ายได้ง่ายครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:16:56 AM »
ครับ
เยี่ยมมาๆครับพี่เก่งฯ..ทีนี้ รีวิวก็ง่ายขึ้น ติดต่อและต่อเนื่อง อท้ายกันไปเป็นแบรนด์ๆ เหมาะสำหรับการรวบรวมข้อมูลครับผมมม -0027
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ MmG

• มัธยมต้น MC 27/30
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 03:39:00 PM »
เมื่อคืนได้ลองอีก 1 shot แบบ On the ROCK ของจริงใช้น้ำแข็งก้อนใหญ่ๆ รู้สึกว่ากลิ่นและรสชาติดีขึ้น แต่ยังรู้สึกติดขมค้างปากเหมือนที่พี่ๆ เขียนรีวิว ไว้จะลองให้แน่ใจ แล้วจะเขียนรีวิวเต็มรูปแบบอีกทีครับ  -0023

อยากลองเอาเจ้าสาหร่ายมาเทียบด้วยจัง คงจะได้กลิ่นและรสชัดขึ้น :angry2:

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:04:24 PM »
ตัวนี้ผมยังมิได้เปิดลองเลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:26:24 PM »
ส่วนของผมยังฝากไว้ที่คุณตืออยู่เลยครับ -0013
เมื่อคืนสบโอกาสไปแบ่ง Martell (cognac) v.s.o.p. ที่คราวก่อนฝากไว้บ้านนายใหญ่กลับมาลอง
เติมน้ำเล่นเอาเพลินเชียวครับ สงสัยคราวก่อนคงลองไม่ถูกวิธี แล้วรีบตัดสินไปหน่อย
คงจะต้องหา Cognac ดีๆ สักตัวมาเข้ารั้วบ้านบ้างดีกว่า -0027

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:33:28 PM »
คุณเก่งครับผมยังไม่เคยลอง Cognac เลยครับ มันออกแนวๆ Regency แต่ดีกว่าเยอะๆใช่หรือเปล่าครับ (เห็นทำมาจากองุ่นเหมือนกัน).... -0029
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:20:09 AM »
ดีกว่า กลิ่นนุ่มกว่าเยอะครับ ถ้าจะลองคงต้องเลือกยี่ห้อตลาดๆ ที่คุ้นๆ กันไว้ก่อนดีกว่าครับ
วิธีดื่มก็คล้ายกับ SM ครับ ไม่ต่างกันแบบว่าต้องลองหลายๆ วิธีตามความชอบของแต่ละคนนั่นแหละครับ
ถ้าหาราคาได้เก่งแบบคุณ pip นี่น่าข้ามไปลองรุ่น XO ไปเลยจะดีกว่าครับ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:59:23 AM »
คุณเก่งครับผมยังไม่เคยลอง Cognac เลยครับ มันออกแนวๆ Regency แต่ดีกว่าเยอะๆใช่หรือเปล่าครับ (เห็นทำมาจากองุ่นเหมือนกัน).... -0029

Regency หลังๆ ไม่ได้ทำจากองุ่นแล้วครับจะเป็นสับปะรดซะมากกว่า

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:40:05 AM »
โอ้..เพ่งทราบเลยครับว่าเดี๋ยวนี้ Regency ไม่ได้ทำจากองุ่นแล้วเปลี่ยนวัตถุดิบเป็นสับปะรดครับ...ขอบคุณคุณตือครับสำหรับข้อมูล  -0029
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:47:49 AM »
โอ้..เพ่งทราบเลยครับว่าเดี๋ยวนี้ Regency ไม่ได้ทำจากองุ่นแล้วเปลี่ยนวัตถุดิบเป็นสับปะรดครับ...ขอบคุณคุณตือครับสำหรับข้อมูล  -0029

ผมก็พึ่งทราบเหมือนกันครับ.......ถ้ายังงี้ราคาน่าจะถูกลง.....แต่กลับแพงขึ้นเรื่อยๆ..... :angry6: :angry6: :angry6:
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:05:47 PM »
ถ้าอยากได้ที่เป็นองุ่นก็มีวิธีดูครับ ไว้ผมจะแจ้งสมาชิคหลังไมท์อีกทีครับ :smile7:

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:10:23 PM »
ดีกว่า กลิ่นนุ่มกว่าเยอะครับ ถ้าจะลองคงต้องเลือกยี่ห้อตลาดๆ ที่คุ้นๆ กันไว้ก่อนดีกว่าครับ
วิธีดื่มก็คล้ายกับ SM ครับ ไม่ต่างกันแบบว่าต้องลองหลายๆ วิธีตามความชอบของแต่ละคนนั่นแหละครับ
ถ้าหาราคาได้เก่งแบบคุณ pip นี่น่าข้ามไปลองรุ่น XO ไปเลยจะดีกว่าครับ
เหมือนที่พี่เก่งพูดครับ ถ้าหาได้ถูกข้ามรุ่นไปเล่น XO เลยครับ จริงๆ ผมอยากลองทาง Cognac มากกว่า เพราะเคยลองเมื่อนานมากมาแล้ว มันนุ่มและลื่นคอมากๆ แทบจะไม่รู้สึกรส alcohol เหมือน SM เดี๋ยวขวดหน้าว่าจะลอง Remy Martin หรือไม่ก็ Couvoisier ดูครับ แต่ก็อยากได้ XO ราคาสัก 2 พันเอามาละเลียดเหมือนกัน แต่คงต้องไปแถวชายแดน  -08

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:19:25 PM »
ตอนนี้เห็นมี Henessy V.S. ออกมาขายนี่ครับขวดละ12xx น่าซื้อมาลองนะครับ

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:38:15 PM »
ถ้า vitamin M เยอะหน่อยเล่นระดับสูงไปเลยดีกว่าครับ รสชาติและกลิ่นไม่ผิดหวัง ส่วนตัว Henessy VS นี่ยังไม่เคยลองนะครับ เคยลองแต่ VSOP อันนี้ก็ ok อยู่นะครับ แต่จำกลิ่นกับรสชาติไม่ค่อยได้แล้ว ถ้าให้เทียบก็คงแนวๆ ที่อยู่ในระดับเดียวกับ Quinta Ruban นะครับ
ส่วนรสชาติผมว่านุ่มกว่า ออกแนวเข้มๆ นะ (บรรยายไม่ถูก) ส่วนวิธีดื่มนี่ ถ้าเป็นเกรดดีๆ เพียวๆ เลยครับ สุดยอดดดดดดด ส่วน vsop นี่ก็แล้วแต่คนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 04:58:09 PM โดย MmG »

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:15:46 AM »
VSOP เดี๋ยวนี้เห็นตามซุปเปอร์มาร์เก็ต ขายก็2พันนิดๆ นะครับหนักเอาการอยู่ XO ไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 09:58:23 AM »
 :cry1: ใช่ครับ แพงเอาเรื่องอยู่ ยิ่ง Henessy ไม่ต้องพูดถึง การตลาดเค้าเยอะ เหมือน JW เลยยิ่งแพง

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:13:44 PM »
 วันนี้สบโอกาสดีครับ...หลังจากเสร็จภาระกิจการทำความสะอาดบ้านต้อนรับตรุษจีน...ผมเลยนำเจ้า Talisker 10 yo (ขวดที่รับมอบจากคุณตือที่ยังเหลืออยู่ 1 ใน 4 ของขวดครับ...ขวดนี้ทนทานครับเปิดมาก็หลายเดือนแล้วไม่หมดสักที) นำมาลองรสชาดอีกสักรอบครับ....ปรากฎว่ากลิ่นควันจางลงถนัดเลยครับ แต่เมื่อวนแก้วปลุกสักเล็กน้อย กลิ่นควันก็ลอยอวลออกมาพอประมาณครับ และก็ยังพอได้กลิ่นเหมือนกลิ่นลมทะเล ไอทะเล เช่นเดิมครับ
 แก้วแรก...ขอลองแบบ Neat เลยครับ....รสชาดเผ็ดร้อนลดลงไปถนันครับ และรสขมก็ลดลง กลิ่นควันก็ยังพอมีขึ้นสู่โพรงจมูกครับ แทบไม่น่าเชื่อครับผม...รสชาดมันนุ่มดีจังครับ ไม่บาดคอเลยครับ
   สำหรับ After Teste  :  ความขม + กลิ่นควัน +  ความหวาน พอประมาณครับไม่ยาวมาก อันนี้น่าจะเป็นเพราะว่าได้เปิดเจ้า Talisker  ไว้นานหลายเดือนแล้วครับ คงทำให้ทุกอย่างของมันลดลงไปจากเดิมครับ...อย่าว่ากระนั้นเลย ผมเล่นไป 2 ช็อต หน้าก็เริ่มตึงๆ เหมือนกันครับ....แต่ยังไงยังไงผมก็หลงรักเจ้า Talisker 10 yo เต็มหัวใจเข้าแล้วครับผมมมมมม :love: :love: :love:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2011, 11:18:07 PM โดย ben urban »