เมษายน 25, 2024, 02:00:15 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์รุ่น&รายชื่อคณะกรรมการรุ่น ประจำปี 2550  (อ่าน 13296 ครั้ง)

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
    • http://www.icothai.com
ศูนย์ประสานงานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30
www.montfort27.com

25 มกราคม 2550
เรื่อง เชิญร่วมแสดงความเห็น
เรียน เพื่อนๆ มงฟอร์ตทุกท่าน
สิ่งที่แนบ หนังสือของ สภาที่ปรึกษาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ

เรื่องแรกผมต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่กรุณาให้เกียรติผมเป็นประธานรุ่นในปีนี้ พันธกิจที่ผมตั้งใจไว้คือ สร้างโอกาสในสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆ มากที่สุด และหวังว่าเพื่อนๆคงมาร่วมทำกิจกรรมในการร่วมกันสร้างโอกาสที่ดีด้วยกันนี้ และผมมีเรื่องที่แสดงความยินดีและรายงานต่อเพื่อนๆ ดังนี้

1.ขอแสดงความยินดีกับอารยะ(หนุ่ม) ที่ได้เป็นผู้จัดการ ธนาคารกสิกรไทย (จำกัด) มหาชน สาขาถนนราชวงศ์ และเป็นท่านรองประธานรุ่นฯ เพื่อนๆคนใหนต้องการทำธุรกรรมต่างๆกับทางธนาคารก็ปรึกษา ผจก.อารยะได้ครับ

2.เป็นการแสดงความยินดีให้กับพวกเรา คือผมได้รับโปรดเกล้าให้เป็นสมาชิกสมัชชาแห่งชาติ ได้มีส่วนร่วมในการผลักดัน สมาชิกสภาร่างรัฐธรรมนูญ (สสร.) ในการให้มีรัฐธรรมนูญปี 50 นี้ ในวันศุกร์ที่จะถึ่งนี้ ผู้ว่าเชียงไหม่ เชิญผมไปทานข้างกลางวัน เพื่อหารือกันเรื่องนี้ และสภาที่ปรึกษาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ ได้เชิญผมเข้าร่วมประชุมระดมความเห็นในเรื่อง “รัฐธรรมนูญที่เป็นประชาธิปไตยควรมีสาระอย่างไร” (ตามเอกสารที่แนบ) ดังนั้นเพื่อนๆ ต้องการเสนอความคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะ ก็อีเมล์มาหาผมได้เลยที่ icothai@gmail.com

ท้ายนี้ ผมต้องขอขอบคุณ ท่านรองประธานรุ่นชวลิต สุวิทย์ศักดานนท์ (เฮียซิตี้), ศุภชัย และเพื่อนๆ ที่มี vision ยอดมาก ในการที่ให้พวกเราทุกคนเข้ามาสื่อสารกันใน www.montfort27.com  ฝากเพื่อนๆช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับว่า พวกเราจะเน้นสื่อสารกันทาง www.montfort27.com  เพื่อนๆที่กรุงเทพหรือที่อื่นๆ ก็จะสามารถสื่อสารถึ่งพวกเรากันได้หมด (ผมมีประสบการณ์จากเพื่อนม.ปลายห้องอื่นๆ จาวๆ ที่อยู่ในจังหวัดอื่น โทรหาผมหลังจากผมโพสต์ด้วยแหละ ยอดมากเลย แต่คุยเรื่องธุระนะจ๊ะ) และจะทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในการส่งไปรษณีย์ ซึ่งเงินดังกล่าวถ้าเป็นไปได้ พวกเราเอามาไว้ช่วยเพื่อนๆที่ประสบปัญหาทางการเงิน หรือทำกิจกรรมช่วยเหลือสังคม อันเป็นประโยชน์แก่รุ่นของพวกเราต่อไป และอย่าลืมมาร่วมงานปิ๊กมงฟอร์ตฯ วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2550 นี้ บัตรราคาเพียง 200 บาท ถ้ารุ่นใหนมามากที่สุดก็จะได้รับตู้เย็น (ปีที่แล้วรุ่นพวกเราเกือบได้แล้วอีกนิดเดียว) ถ้าต้องการบัตร โทรเข้ามือถือผมได้ที่ 081-9511100 หรือต้องการฝากข่าวอะไรก็โทรมาหรือติดต่อมาหาผมได้ใน www.montfort27.com นะครับ ยินดีนักๆเจ้า ;D

ขอแสดงความนับถือ

โต         
(นายเกียรติศักดิ์ พันธวงศ์)
ประธานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30 ปี 2550
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ศูนย์ประสานงานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30

25 มกราคม 2550
เรื่อง เชิญร่วมแสดงความเห็น
เรียน เพื่อนๆ มงฟอร์ตทุกท่าน
สิ่งที่แนบ หนังสือของ สภาที่ปรึกษาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ

เรื่องแรกผมต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่กรุณาให้เกียรติผมเป็นประธานรุ่นในปีนี้ พันธกิจที่ผมตั้งใจไว้คือ สร้างโอกาสในสิ่งดีๆให้กับเพื่อนๆ มากที่สุด และหวังว่าเพื่อนๆคงมาร่วมทำกิจกรรมในการร่วมกันสร้างโอกาสที่ดีด้วยกันนี้ และผมมีเรื่องที่แสดงความยินดีและรายงานต่อเพื่อนๆ ดังนี้

1.ขอแสดงความยินดีกับอารยะ(หนุ่ม) ที่ได้เป็นผู้จัดการ ธนาคารกสิกรไทย (จำกัด) มหาชน สาขาถนนราชวงศ์ และเป็นท่านรองประธานรุ่นฯ เพื่อนๆคนใหนต้องการทำธุรกรรมต่างๆกับทางธนาคารก็ปรึกษา ผจก.อารยะได้ครับ

2.เป็นการแสดงความยินดีให้กับพวกเรา คือผมได้รับโปรดเกล้าให้เป็นสมาชิกสมัชชาแห่งชาติ ได้มีส่วนร่วมในการผลักดัน สมาชิกสภาร่างรัฐธรรมนูญ (สสร.) ในการให้มีรัฐธรรมนูญปี 50 นี้ ในวันศุกร์ที่จะถึ่งนี้ ผู้ว่าเชียงไหม่ เชิญผมไปทานข้างกลางวัน เพื่อหารือกันเรื่องนี้ และสภาที่ปรึกษาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ ได้เชิญผมเข้าร่วมประชุมระดมความเห็นในเรื่อง “รัฐธรรมนูญที่เป็นประชาธิปไตยควรมีสาระอย่างไร” (ตามเอกสารที่แนบ) ดังนั้นเพื่อนๆ ต้องการเสนอความคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะ ก็อีเมล์มาหาผมได้เลยที่ icothai@gmail.com

ท้ายนี้ ผมต้องขอขอบคุณ ท่านรองประธานรุ่นชวลิต สุวิทย์ศักดานนท์ (เฮียซิตี้), คุณสราวุธ ฮุนตระกูล และเพื่อนๆ ที่มี vision ยอดมาก ในการที่ให้พวกเราทุกคนเข้ามาสื่อสารกันใน www.montfort27.com  ฝากเพื่อนๆช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับว่า พวกเราจะเน้นสื่อสารกันทาง www.montfort27.com  เพื่อนๆที่กรุงเทพหรือที่อื่นๆ ก็จะสามารถสื่อสารถึ่งพวกเรากันได้หมด (ผมมีประสบการณ์จากเพื่อนม.ปลายห้องอื่นๆ จาวๆ ที่อยู่ในจังหวัดอื่น โทรหาผมหลังจากผมโพสต์ด้วยแหละ ยอดมากเลย แต่คุยเรื่องธุระนะจ๊ะ) และจะทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายในการส่งไปรษณีย์ ซึ่งเงินดังกล่าวถ้าเป็นไปได้ พวกเราเอามาไว้ช่วยเพื่อนๆที่ประสบปัญหาทางการเงิน หรือทำกิจกรรมช่วยเหลือสังคม อันเป็นประโยชน์แก่รุ่นของพวกเราต่อไป และอย่าลืมมาร่วมงานปิ๊กมงฟอร์ตฯ วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2550 นี้ บัตรราคาเพียง 200 บาท ถ้ารุ่นใหนมามากที่สุดก็จะได้รับตู้เย็น (ปีที่แล้วรุ่นพวกเราเกือบได้แล้วอีกนิดเดียว) ถ้าต้องการบัตร โทรเข้ามือถือผมได้ที่ 081-9511100 หรือต้องการฝากข่าวอะไรก็โทรมาหรือติดต่อมาหาผมได้ใน www.montfort27.com นะครับ ยินดีนักๆเจ้า 

โต         
ประธานศิษย์เก่ามงฟอร์ตรุ่น 27/30 ปี 2550

Re: ขออนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์รุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 10:41:53 AM »
 ;Dฝากขอบคุณเพิ่มเติม www.montfort27.com จะมีขึ้นไม่ได้ ถ้าขาดทั่นเก่ง(สราวุฒิ)แล้ว ยังมี ทั่นหมอ, ทั่นฉัตร, ทั่นเก๋ และทั่นโก๋ ช่วยกันทั้งกรุงเทพและเชียงใหม่  ;D ขอบคุณครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:35:06 PM โดย icothai »

aekaia

• บุคคลทั่วไป
Re: ขออนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์รุ่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 05:57:38 PM »
ขอแสดงความยินดี และแสดงความชื่นชมท่านประธานรุ่น 27 คนใหม่ ช่างรวดเร็วและมีวิสัยทัศน์ดีแท้ ยินดีสนับสนุนครับท่าน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 06:51:50 PM »
ฝาก ท่าบเว๊ปมาสเตอร์แก้ไขชื่อเล่น ดร.ยศธนา เป็น "เปี๊ยก" ไม่ไช่ "เปื๊อก" นะครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
รายชื่อกรรมการรุ่น 2527 ปี 50
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 02:03:19 PM »

ประธาน และคณะที่ปรึกษา         
ประธานที่ปรึกษา (ประธานหอการค้าจังหวัดเชียงใหม่)
ณรงค์ ตนานุวัฒน์

รองประธานที่ปรึกษา (อดีตนายกสมาคมศิษย์เก่ามงฟอร์ต)
สุรพงศ์ พงศเดชจร

ที่ปรึกษา
เทอดศักดิ์ แซ๋เตี๋ยว
ธนัติ สุภาศรี
ธานินทร์ ประดิษฐ์
พ.ต.ท. กฤษณ์ วาฤทธิ์
ดร. ยศธนา คุณาธร
ดร.สรัญยา ณ.ลำปาง วัลยะเสวี
ทพญ.ดรอินทิรา พรรณเชษฐ์
ทพญ.วริศรา ศิริมหาราช

คณะประธานผ่านพ้น
สุมิตร เตชะสุขสันต์
เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา   
ชวลิต ซัจเด

คณะกรรมการรุ่น ปี พ.ศ. 2550
ประธาน
เกียรติศักดิ์ พันธวงศ์

รองประธาน
ชวลิต สุวิทย์ศักดานนท์
อารยะ ลายประวัติ
ภูวรักษ์ สมจิตร   
อรรถพน โล่ห์ติวิกุล

กรรมการ ฝ่ายเลขนุการ
ฐิติพันธ์ ลานนาพันธุ์

กรรมการ ฝ่ายเหรัญญิก
กมล บัตรา

กรรมการ ฝ่ายทะเบียน
สทรัฐ ขจรบริรักษ์

กรรมการ ฝ่ายประงานงาน
วสันต์ จาวลา
เนิน ศิลาพันธุ์   
จีระวัฒน์ วัชรปรีชา
พัฒนพงษ์ ตนานุวัฒน์
บวร อิสรชีววัฒน์   
วสิฏฐ์ กาญจนเชษฐ์
ธนกมล ดุลยธรรมภักดี
วิษณุ โยกาศ
ชัชวาล ศรีมนัส
พฤหัส หิรัญศรี
บุรินทร์ โตวิจิตร
ตันติกร ฟ้าสาร   
วุธ ญาณสาร
นพเดช สวัสดี   
ครรชิต ดีสมศักดิ์
พงศธร สวัสดี

Mission “รวมเพื่อน”

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2007, 07:50:06 AM โดย คนที่คุณก็รู้ว่าใคร »

Re: รายชื่อกรรมการรุ่น 2527 ปี 50
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 10:20:24 PM »
ขอขอบคุณอย่างสุดซึง
สำหรับ    "ท่านเก่ง"
สุดยอด Webmaster ของเรา  ;D
ที่กรุณาช่วยจัดให้เป็นระเบียบเรียบร้อย

และขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาแสดงความเห็นด้วยครับ
                     โดยเฉพาะ
"ท่าน Chat 601" ที่เป็นหลักช่วยประสานกับเพื่อนๆ กทม.
ท่าน Mor อ.Korokoso ท่าน Uten47 ท่าน Bea และท่าน Pongsatorn
รวมทั้งเพื่อนๆอีกหลายท่าน ที่ให้ความเห็นที่ดีมาก
แค่เพื่อนๆช่วยกัน "โพสต์" ก็ดีใจมากแล้วครับ

เราอยากขอเพื่อนช่วยโพสต์แสดงความคิดเห็นให้ด้วยนะครับ ว่า
พวกเราเริ่มต้น "รวมรุ่น" ตั้งแต่งานปิ๊กมงฟอร์ตเลยโดยประกาศในงาน
                          ว่า
เสาร์ที่ ๓๑ มีค ทานข้าว พบปะสังสรรค์รุ่น  ที่โรงแรมนิ่มซีเส็ง (ของซิตี้)
เสาร์ที่   ๒ มิย ทานข้าว พบปะสังสรรค์รุ่น  ที่โรงแรมแฟมมิลี่ (ของปิง)
เสาร์ที่   ๑ กย ทานข้าว พบปะสังสรรค์รุ่น  ที่โรงแรมเซ็นเตอร์ พาร์ค  (ของวสันต์)
เสาร์ที่   ๓ พย ทานข้าว พบปะสังสรรค์รุ่น  ที่โรงแรมอาเขตอินน์      (ของจุ๋ม 606)

และสื่อสารกันใน montfort27.com
ใครติดภารกิจ มาไม่ได้ไม่เป็นไร สบายๆ "เอาเพื่อนเป็นหลัก" ;D

หากมีกิจกรรมอื่น เช่น กิจกรรมช่วยสังคมที่รุ่นของ
เราร่วมกับโรตารี่หรือองค์กรอื่นๆก็ค่อยบอกกันออกมาอีกที 
ซึ่งเป็นแนวคิดที่ดีๆ ของท่าน AEKAIA 

ขอบคุณมากครับเพื่อนๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2007, 11:39:09 PM โดย icothai »

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
Re: รายชื่อกรรมการรุ่น 2527 ปี 50
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 10:09:24 AM »
เอ้าหมู่เฮาจาวก๋างโต้งจะไปลืมไปนเน้อ ปิกมงฟอร์ตบ้านเฮามากันนักๆๆๆๆ "ก๋างโต้งรวมมิตร"ว่างเว้นภาระกิจร่วมพบปะกันเน้อตามที่ท่านประทานแจ้งไว้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 01:30:38 PM »
โรงแรมจาวลาอยู่ตรงไหน????

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 01:34:27 PM »
โอ้โฮ รุ่นเรามีเถ่าแก่โรงแรมเยอะจังขอเพิ่อีท่านก็แล้วกันโรงแรมอาเขตของท่าน........เพื่อมีโอกาสใช้บริการนะ ;D ;Dใบ้ให้เป็นกรรมการตวย

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:12:59 PM »
กระทู้นี้น่าจะปักหมุดนะท่าน Admin จะได้ค้างไว้ไม่ถูกไล่จนตกหน้า
แล้วก็เอาที่ประธานเปิดตัวทักทายเพื่อนๆ ในกระทู้ "ขออนุเคราะห์ประชาสัมพันธ์รุ่น" มาไว้ในที่เดียวกันด้วยเลย
แล้วก็ล็อคกระทู้ด้วย ไม่ต้องให้ใครโพสต์อะไรเพิ่มเติมที่มันไม่ถูกใจ

หมายเหตุ :
สองบรรทัดแรกจริงใจ
บรรทัดสามประชด (แต่จะทำจริงก็ไม่ว่ากัน)

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 04:26:34 PM »
 ;D ปักเสาเข็มเลยดีกว่า ;D

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:20:45 PM »
โรงแรมจาวลาอยู่ตรงไหน????

ขอเจือกอธิบายแทนท่านนายห้างเจ้าของโรงแรม
(นายห้างท่านไม่ชอบใช้คอมพิวเตอร์)
จริงๆโรงแรมชื่อ Center Park ครับ (ไม่ใช่ รร.จาวลา)
อยู่ถนนวงแหวนรอบกลาง ช่วงศาลากลางใหม่
ข้างๆโรงเรียนนานาชาตินครพายัพ
เยื้องร้านอาหารพิษณุโลก
เพิ่งสร้างเสร็จสดๆร้อนๆ
สวยดีครับ ตอนนี้กำลังสร้างสระว่ายน้ำ
และร้านอาหารด้านหน้าโรงแรม
ใครเบื่อนอนบ้าน ไปพักที่นี่ได้เลย
นายห้างคิดราคากันเอง คืนละ 500++++
พอบวกเสร็จก็เกือบหมื่น

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:35:10 PM »
 ;D ขอบคุณทุกท่านข้างต้นครับ
ตอนนี้ผมแก้ไขให้ถูกต้องให้แล้ว
ดูข้อมูลที่ผมโพสต์แก้ไขข้างบนได้เลยนะครับ ;D

มีข้อมูลเพิ่มคือ ท่าน araya (605) และท่าน ARM (603)
กำลังเป็นแกนหลักสำคัญที่ช่วยวางอะไรดีๆ
     "ให้กับพวกเรา MC 27/30"
ถ้าทำเสร็จแล้ว ก็จะรีบแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ ;D

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:35:38 PM »
;D ปักเสาเข็มเลยดีกว่า ;D

555

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:54:36 PM »
บรรทัดสามประชด (แต่จะทำจริงก็ไม่ว่ากัน)

ย้ำอีกที ประชดน่ะ ประชดดดดด ไม่ต้องส่ง pm มาขอบคุณ
ไม่อยากคุยด้วยแล้ว
เดี๋ยวพูดอะไรไม่สบอารมณ์ ท่านประธานก็กระซิบให้ Admin ลบอีก
คอมมูนิดยิ่งกว่าพวกสหาย 602, 604 อีกแน่ะ  >:(

sarawut.a

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:59:07 PM »

ย้ำอีกที ประชดน่ะ ประชดดดดด ไม่ต้องส่ง pm มาขอบคุณ
ไม่อยากคุยด้วยแล้ว
เดี๋ยวพูดอะไรไม่สบอารมณ์ ท่านประธานก็กระซิบให้ Admin ลบอีก
คอมมูนิดยิ่งกว่าพวกสหาย 602, 604 อีกแน่ะ  >:(

ป้าคร๊าบป๋มไม่ทำแย้วคร๊าบป้า ขอโทษอย่างแรงคร๊าบ
เดี๋ยวจัดปักเสาเข็ม เอ้ย ปักหมุดกับรวมกระทู้ให้ก็แล้วกันคร๊าบ
จะได้ไม่ต้องตามอ่านกันเยอะดีป่ะ

jutamas

อ่านแล้วสงสารท่านประธาน มันคงเหนื่อยน่าดู

ออฟไลน์ อารยะ

• *
    • อารยะ ลายประวัติ (หนุ่ม) 302/27 605/30
....
พูดไม่ออก เลยไม่รู้จะพิมพ์อะไรเลย

เอาเป็นว่าพวกเราช่วยๆกัน

ว่าแต่ว่าวันนี้อากาศเชียงใหม่ดีมากๆเพื่อนๆ อากาศหนาว ลมเย็นๆ คิดถึงแม่ว่ะ
พบกันได้ที่ KBank สาขาท่าแพทุกวัน 08.00-10.00 และ 13.00-19.00 นะครับ Manager@PickMontfort.com, Araya.L@Gmail.com, Tel.08-1818-6161

ออฟไลน์ Lion King

• The Watcher Team
  • ถูกใจ: +5/-0
เอาพวกเราช่วยกันเพื่อนกันอย่าคิดมาก นึกว่าแซวกันเล่น
อย่างไรเจอกันวันเสาร์  เดี่ยวฮาจะเอาโน๊ตบุ๊กไปเปิดด้วย
เพื่อคนอื่นที่ไม่เคยเข้าจะได้เห็น

เอา รักเพื่อนทุกคน ไชโย