เมษายน 26, 2024, 10:32:31 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Laphroaig  (อ่าน 26433 ครั้ง)

ออฟไลน์ MmG

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Laphroaig
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 04:30:40 PM »
 023 ไปด้วยคนคับ...... ขอชิมขวดละกรึ๊บ
แต่ไม่รู้จะเอาอะไรไปสมทบดี เพราะขวดที่ผมมีคงดื่มกันหมดทุกคนแล้ว

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Laphroaig
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 05:50:31 PM »
ไอเดียร์เข้าท่าครับพี่pip ไว้ช่วงเมษาฯรวมพล(ไม่ใช่รวมม๊อบ)ว่ากันครับ :smile1:

ปล.จริงๆ ยังมีไม้ตายลับซ่อนอยู่ครับ :smile7:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 08:20:56 PM »
อยากเห็นไม้ตายคุณตือจังครับ  023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:27:04 AM »
ถ้าไม่ติดอะไร...ไปด้วยครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

ออฟไลน์ MmG

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 10:01:17 AM »
ผมไปทำ cocktail ให้ดื่มแทนได้ไหมครับ 555

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 01:23:41 PM »
ขอเป็นตัวละครลับที่คิดว่าไม่มีใครเคยลองครับ -12

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:49:10 AM »
เมื่อวานอยู่เกาะสมุย...ไปเที่ยวกับแฟน ผมเลยได้มีโอกาสจัดไปแล้วครับ สำหรับเจ้า Laphroaig 10 YO 43 % รีวิวแบบรวดรัดนะครับ...เปิดแล้วรินใส่แก้ว เนื้อตัวสีทองอร่ามดีครับ ขนาดขาก็กลางค่อนไปทางเล็กครับ....ยกดมกลิ่นบอกได้เลยครับว่ากลิ่นแรงจริงๆ ครับ เป็นกลิ่นออกแนวๆ ยาโรงพยายบาล หรือกลิ่นเด็ตตอล์ แบบที่คุณตือว่าชัดเจนครับ ผสมกับกลิ่นควันที่เหมือนไม้ไหมไฟ คงเป็นกลิ่นควันพีชที่ใช้เผา...วนแก้วสักสองสามรอบ กลิ่นสะดุ้งตลบฟุ้งขึ้นเพิ่มมาอีกครับ....ทดลองจิบสักหน่อย โอ้ โอ้ โอ้ ขมนำมาเลยครับ แต่เมื่อผ่านคอลงไปแล้ว จับความหวานได้บ้างครับ ผมว่ามันก็นิ่มนวล กลมกล่อมอยู่เหมือนกัน ควันและกลิ่นยา เป็นตัวดักชั้นต้น พอผ่านมาแล้ว ผมว่าเจ้า Laphroaig 10 YO มันก็นิ่มนวลใช้ได้เลยครับ ต่อไปลองแบบออนเดอะร็อค กลิ่นควันจางลงไม่ฟุ้งครับ รสชาดเบาขึ้นสัมผัสความหวานได้พอสมควร แต่กลิ่นควันและกลิ่นยาโรงพยาบาลก็ยังอวลอยู่ในปากในคออสมควรครับ....สรุปแล้วเจ้า Laphroaig ตัวนี้สอบผ่านฉลุยครับ เพื่อนๆ สาย SM ไม่ควรพลาดที่จะหามาลองนะครับ
ปล.เสียดายมากๆครับเจ้า Laphroaig เปิดปุ๊บจุกค็อกขาดปัี๊ป คาขวดเลย ไม่รู้จะทำไงดีครับ เอาที่เปิดไวน์มาช่วยก็ไม่ดีขึ้น ผมก็เลยตัดสินใจ ดันลงขวดไปเลย หมดเรื่องหมดราวครับผมมมมม -0023
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:59:43 AM »
แถมให้อีก 2 ช็อต ครับผผมมมม :smile6:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 01:13:32 PM »
จุกขาดยังงี้ปิดยังงั้ยครับ...คุณเบน....หรือต้องดื่มหมดขวดทีเดียวเลย..... :laugh1:

ตัวนี้หลังจากลองแล้วผมก็ชอบนะ....แต่แปลกกลี่นโรงพยาบาล (เด็ตตอล์) สำหรับผมนี้ไม่ค่อยเด่นขึ้นมาสักเท่าไหร่

แต่กลิ่นควันนี้เยอะมาก...แรงมาก......ดื่มเข้าไปขมเล็กน้อยแตไม่บาดคอเลยครับ.....ไม่น่าเชื่อว่ากลิ่นแบบนี้จะรสออกจะนุ่ม...นิ่ม....นวล

พอดื่มน้ำเย็นๆตาม...รสหวานตามมาครับ....กลิ่นควันติดปากติดคอยาวนานมากๆครับ.......ทำให้เวลาดื่มเจ้านี้ไม่ควรดื่มกับเหล้าอื่น

ที่ไม่มีกลิ่นควัน เพราะจะทำให้ไม่ได้รับรสชาติที่แท้จริงของเหล้าตัวอื่นๆครับ...... -30
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 01:59:36 PM »
ติดใจหลงรักน้องสาหร่ายกันหลายคนเลยนะครับ -23
ผมต้องหามาเพิ่มเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านกับเขาบ้างแล้วละครับ -0015
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 04:32:17 PM »
ติดใจหลงรักน้องสาหร่ายกันหลายคนเลยนะครับ -23
ผมต้องหามาเพิ่มเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านกับเขาบ้างแล้วละครับ -0015
จุกขาดยังงี้ปิดยังงั้ยครับ...คุณเบน....หรือต้องดื่มหมดขวดทีเดียวเลย..... :laugh1:

ตัวนี้หลังจากลองแล้วผมก็ชอบนะ....แต่แปลกกลี่นโรงพยาบาล (เด็ตตอล์) สำหรับผมนี้ไม่ค่อยเด่นขึ้นมาสักเท่าไหร่

แต่กลิ่นควันนี้เยอะมาก...แรงมาก......ดื่มเข้าไปขมเล็กน้อยแตไม่บาดคอเลยครับ.....ไม่น่าเชื่อว่ากลิ่นแบบนี้จะรสออกจะนุ่ม...นิ่ม....นวล

และ...มีรสหวานครับผม....กลิ่นควันติดปากติดคอยาวนานมากๆครับ.......ทำให้เวลาดื่มเจ้านี้ไม่ควรดื่มกับเหล้าอื่น

ที่ไม่มีกลิ่นควัน เพราะจะทำให้ไม่ได้รับรสชาติที่แท้จริงของเหล้าตัวอื่นๆครับ...... -30

ใช่ครับผม...ผมติดใจหลงรักน้องสาหร่ายเข้าอีกคนครับ และจริงอย่างที่พี่ pip ว่า...ไม่น่าเชื่อว่าเจ้า Laphroaig 10 กลิ่นแบบนี้จะดื่มแล้วรสชาดออกจะแนวนุ่ม นิ่มนวล
ร้อนแรงนิดนึง แต่ไม่บาดคอเท่าไหร่นัก...พอดื่มน้ำเย็นๆตาม...รสหวานตามมาด้วยครับผมมมมมม
ปล. ที่จุกค็อกขาดนี่ ผมปิดปุ๊ป ก็ขาดปั๊ปเลยครับ จุกมันมีสภาพยุ่ย และน่าจะเปื่อยแล้วครับ พอเอาที่เปิดไวน์ขันจุกค็อกมันนิ่มมากหลุดออกเป็นเศษๆ เลยครับ ผมเลยตัดสินใจดันลงขวดซะเลยครับผมมมมม -0028 -0028

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 09:57:57 PM »
ไปค้นบ้านนายใหญ่มา ปรากฎว่าของที่แบ่งไปให้ยังเหลืออยู่ สงสัยไม่ถูกชะตา
เลยเอากลับบ้านมาซ้ำเองแก้ขัดดีกว่า :laugh2: (ทนคุณเบนเอามายั่วอีกรอบไม่ไหวแล้ว)
ยังไงต้องหามาสำรองเพิ่มอีกสักหนึ่งเต็มๆ พรุ่งนี้ไปดูที่ชาดำเนินตามคำแนะนำของน้องไนท์ดีก่า -0020

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:46:48 PM »
ไปค้นบ้านนายใหญ่มา ปรากฎว่าของที่แบ่งไปให้ยังเหลืออยู่ สงสัยไม่ถูกชะตา
เลยเอากลับบ้านมาซ้ำเองแก้ขัดดีกว่า :laugh2: (ทนคุณเบนเอามายั่วอีกรอบไม่ไหวแล้ว)
ยังไงต้องหามาสำรองเพิ่มอีกสักหนึ่งเต็มๆ พรุ่งนี้ไปดูที่ชาดำเนินตามคำแนะนำของน้องไนท์ดีก่า -0020

ถ้าหาไม่ได้หรือแพงไป...เอาที่ผมก็ได้นะครับ...คุณเก่ง....ผมมี Laphroaig 10 YO  ขนาด 1 ลิตร อยู่ครับ เป็นของจาก King Power ตรับ....... -0019

เพราะมี ติดบ้านอยู่แล้ว 3 ขวดครับ....

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:34:39 AM »
ขอบคุณครับคุณ pip รบกวนแจ้งค่าตัวทาง pm ด้วยครับ -0023
ตอนนี้ร่ำๆ อยู่ครับ เกรงว่าน้ำไกลมิอาจดับไฟใกล้ครับ ขอไปดูค่าตัวเย็นนี้ก่อนครับ
ถ้าแรงกว่าที่เคยได้มากๆ สงสัยต้องรบกวนคุณ pip ไม่ก็รอคิวว่างของตัวเองหลังสงกรานต์แล้วล่ะครับ -25

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:25:28 PM »
พี่เก่งนำเสนอๆ ๆ ๆ ๆผมต้องไปจัดการซะละครับ :cry5:
I'm waited on the line of green and blue.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:25:34 PM »
จัดมาแล้วครับไนท์ ทั้งสองตัวเลยครับ ทั้ง JURA กับ Laphroaig ครับ
ค่าตัวถูกกว่าตามห้างประมาณ 400-500.- ครับ ก็คิดเสียว่าอุดหนุนคนไทยด้วยกันเสียภาษีบำรุงรัฐสักหน่อยครับ -0013

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 02:28:40 AM »
ของเค้าดีจริงๆ ครับบางคนอาจจะไม่ชอบเพราะกลิ่นเค้าแรงจริง

แต่ผมก็คิดว่าถ้าคนที่คิดจะเดินสายSM หรืออยากจะศึกษาเรื่องสุรา ก็ควรจะผ่านตัวนี้ครับเพราะมันจะเป็นเหมือนการเปิดประสบการณ์ใหม่ๆ

ปล. ที่ว่ามาอาจจะดูเวอร์ดูเชียร์ แต่ผมรับลองได้ว่าไม่สามารถหาสุราระดับนี้และราคานี้ได้ง่ายๆ ในเมืองไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 02:39:37 AM โดย otrue »

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 08:39:09 AM »
จัดมาแล้วครับไนท์ ทั้งสองตัวเลยครับ ทั้ง JURA กับ Laphroaig ครับ
ค่าตัวถูกกว่าตามห้างประมาณ 400-500.- ครับ ก็คิดเสียว่าอุดหนุนคนไทยด้วยกันเสียภาษีบำรุงรัฐสักหน่อยครับ -0013

มีตัวอื่นที่น่าสนใจอีกมั้ยครับคุณเก่ง....

๋Jura ค่าตัวเท่าไหร่ครับ.....

....... -0029

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 09:37:49 AM »
ก็มีอยู่หลายตัวครับ แต่ผมมองที่ SM มากกว่าตัวอื่นครับ ตัว JURA ได้มาที่ 1550.- ครับ ขวดสุดท้ายในร้านครับ
ตัวอื่นก็พวก Suntory ฉลากเหลือง Grants แล้วก็บรรดาเหล้าตลาดอีกหลายตัวครับ
พวกบรั่นดีก็เยอะพอประมาณครับ แต่ค่าตัว+ภาษี+กำไร เห็นราคาแล้วก็ -0031 ครับ
พวก SM ตระกูล Glenfiddich ก็มีครบทุกตัว แต่ค่าตัวเห็นแล้วหายอยากครับ รอเก็บจากท่าขี้เหล็กดีกว่าครับ
ที่มีอยู่ในบ้านก็.... เดี๋ยวหัวแตกครับ เอาไว้สะสมงบลับแล้วไปสอยที่ท่าขี้เหล็กปีหน้าดีกว่าครับ :laugh2:

ปล. มีตัวนี้ด้วยครับ อาแป๊ะเจ้าของร้านแกบอกว่าถ้าจะซื้อแกจะปล่อยให้ที่ 5000+ ครับ ขนาด 1 ลิตรครับ
(ขอยืมรูปจากคุณ Ole มาประกอบนะครับ) -0023

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 09:45:08 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ Paul_mccartney

• While My Guitar Gently Weeps
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:18:59 AM »
วันนี้ผมจะไปดึง Laphroaig ตามพี่เก่งซักหน่อยครับ ละจะลองถามๆดูว่าจะมีอะไรใหม่มาอีกหรือเปล่าครับ -0019
I'm waited on the line of green and blue.