มีนาคม 29, 2024, 04:48:13 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson  (อ่าน 39726 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:34:09 PM »
กลิ่นแปร่งๆ ที่ว่าเป็นเอกลักษณ์ประจำถิ่น กลิ่นของเหล้า Irish ครับ
ถ้าให้เลือกระหว่างเจ้า Jameson นี่กับ JW Red หรือตัว Blended อื่นๆ ที่อายุ 5 ปี
ผมก็เลือก Jameson นี่แหละครับ ยังน่าประทับใจกว่า Famous Grouse ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 08:40:40 PM »
จากรีวิวของคุณ Weerakorn ทำเอาผมชักลังเลว่าขวดต่อไปจะเป็น Glenlivet 15 YO
หรือว่าจะเป็น Jameson Gold Reserve ขวดนี้ดี :no:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 09:07:52 PM »
เหึนด้วยครับ เล่นเอาผมอยากจัดคืนนี้เลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 08:20:32 AM »
จากรีวิวของคุณ Weerakorn ทำเอาผมชักลังเลว่าขวดต่อไปจะเป็น Glenlivet 15 YO
หรือว่าจะเป็น Jameson Gold Reserve ขวดนี้ดี :no:

ขอเป็นGold Reserveได้มั้ยครับพี่เก่ง   
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 12:02:43 PM »
กลิ่นแปร่งๆ ที่ว่าเป็นเอกลักษณ์ประจำถิ่น กลิ่นของเหล้า Irish ครับ
ถ้าให้เลือกระหว่างเจ้า Jameson นี่กับ JW Red หรือตัว Blended อื่นๆ ที่อายุ 5 ปี
ผมก็เลือก Jameson นี่แหละครับ ยังน่าประทับใจกว่า Famous Grouse ครับ
กลิ่นแปร่งๆ ที่ว่าเป็นเอกลักษณ์ประจำถิ่นองเหล้า Irish คือกลิ่นอะไรครับ
ผมดมแล้วก็จินตนาการไม่ออก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 02:54:29 PM »
เดี๋ยววันไหนจัดทบทวนกับ Jameson Gold Reserve แล้วจะมาไขปริศนาให้ก็แล้วกันครับ
มันนานจนจำกลิ่นไม่ค่อยได้แล้วอ่ะครับ -08