มีนาคม 28, 2024, 07:20:07 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson  (อ่าน 39722 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:39:35 PM »
ตรง สุขุมวิท 24 เหมือนจะมีครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ ben urban

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:48:21 PM »
ตรง สุขุมวิท 24 เหมือนจะมีครับ

ขอบคุณครับ..ว่างๆ ผมจะลองตามลายแทงคุณตือไปครับผม.. :angry2:
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
อัพเดทจองแก้ว Single Malt Riedel Whisky Glasses
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 04:13:07 PM »
ที่อ้ายต๊อกจะส่งมาให้จำนวน 6 ใบ ในแวลานี้มีผู้จับจองไว้แล้ว 5 ท่านนะครับ
1. ผมเอง
2.คุณ Oture
3. คุณเบน
4. เล่งฮู้เฮีย
5. บาย603
เหลืออีกเพียง 1 ใบนะครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ poomb

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
  • โลกกลม..คนก็กลม
Re: อัพเดทจองแก้ว Single Malt Riedel Whisky Glasses
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 04:59:12 PM »
ที่อ้ายต๊อกจะส่งมาให้จำนวน 6 ใบ ในแวลานี้มีผู้จับจองไว้แล้ว 5 ท่านนะครับ
1. ผมเอง
2.คุณ Oture
3. คุณเบน
4. เล่งฮู้เฮีย
5. บาย603
เหลืออีกเพียง 1 ใบนะครับ
:smile2:  :love:  เหลืออีก 1 ใบ งั้นก้อขอจองเลยนะคะ ในนามอ้ายแชมป์ (ห้อง 304/27)ละกันเน่อเจ้า
ขอบคุนอ้ายเก่งนะคะ -0029  -0029
~ โ ล ก ห มุ น ด้ ว ย ค ว า ม รั ก ~

ออฟไลน์ poomb

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • โลกกลม..คนก็กลม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 05:04:02 PM »
 :smile6:  ลืมไปค่ะท่านๆ...  ตอนนี้ก้อครบผู้จับจองทั้ง 6 ใบแล้วนะคะ

หากอยากจะชนแก้วเพื่อมิตรภาพก้อเชิญที่อุดมมิตรเลยน๊าค๊าาาาาา.... -0021  -0021
~ โ ล ก ห มุ น ด้ ว ย ค ว า ม รั ก ~

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 08:57:51 PM »
เป็นอันว่าครบแล้วนะครับ ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนที่พลาดด้วยนะครับ
งานนี้ถ้าแก้วที่อ้ายต๊อกจะส่งมาถึงผมในสภาพสมบูรณ์ผมก็จะนำเสนอต่อไปนะครับ
หากมีข้อผิดพลาดประการใดก็จะนำมาปรึกษาหารือกันในวาระต่อไปครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 09:09:07 AM »
เป็นอันว่าครบแล้วนะครับ ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนที่พลาดด้วยนะครับ
งานนี้ถ้าแก้วที่อ้ายต๊อกจะส่งมาถึงผมในสภาพสมบูรณ์ผมก็จะนำเสนอต่อไปนะครับ
หากมีข้อผิดพลาดประการใดก็จะนำมาปรึกษาหารือกันในวาระต่อไปครับ -0023

ผมกำลังนึกภาพการจัดส่งนะครับ...เพราะแก้วดีย่อมบางอย่างยิ่ง และพี่ไปรษณีย์ของเราก็ขึ้นชื่อเรื่องดูแลของด้วยครับ

แต่ถ้าแพคมาดีๆก็ไม่น่ามีปัญหา เพราะผมเอาหลอด(หลอดขยายสัญญาที่ใช้ในเครื่องเสียง/เครื่องส่ง)ส่งมาจาดอเมริกาและยุโรปก็หลายสิบครั้ง เกือบๆพันหลอดก็ยังไม่เคยพลาดแตกเลยครับ

พูดถึงเรื่องหลอด....เพื่อนๆชอบฟังเพลง(จากเครื่องเสียง/เล่นเครื่งเสียง)กันไหมครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:01:25 AM »
เรื่องการขนส่งเป็นเรื่องที่ผมเองก็กังวลอยู่ครับ กลัวมันจะเกิดการผิดพลาดอยู่เหมือนกันครับ -0031

เรื่องเพลงเมื่อก่อนฟังจากเทปตลับ ต่อมาก็ CD หลังๆ มานี่ก็เป็น MP3
ผมว่าคุณภาพของเสียงมัน drop ลงเรื่อยๆ นะครับถ้าต่อออกพวกเครื่องเสียงหรือหูฟังที่คุณภาพดีๆ  :no1:

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:50:54 AM »
ถ้างั้นท่านเล่งฮู้เฮีย คงเล่นหลอดใช่มั้ยครับ แต่ก่อนผมก็เข้าweb www.htg2.net บ่อยๆ

ผมว่าจะต่อเจ้า Gainclone LM3875 เห็นบอกกันว่าเสียงดี ไปบ้านหม้อซื้ออุปกรณ์มาได้เกือบ2ปีแล้ว

ยังไม่ได้ต่อเสียที แต่ผมยังไม่เคยเล่นหลอดนะครับ
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:05:32 AM »
ถ้างั้นท่านเล่งฮู้เฮีย คงเล่นหลอดใช่มั้ยครับ แต่ก่อนผมก็เข้าweb www.htg2.net บ่อยๆ

ผมว่าจะต่อเจ้า Gainclone LM3875 เห็นบอกกันว่าเสียงดี ไปบ้านหม้อซื้ออุปกรณ์มาได้เกือบ2ปีแล้ว

ยังไม่ได้ต่อเสียที แต่ผมยังไม่เคยเล่นหลอดนะครับ

ผมก็เป็นสมาชิกใน htg2 ครับ....
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:07:05 AM »

ผมก็เป็นสมาชิกใน htg2 ครับ....

ถึงผมใช้คนละชื่อ...แต่ด้านล่างข้อความผมใช้อันเดียวกันครับ

ข้าพเจ้าร่ำสุรา มิใช่ชมชอบบรรยากาศในการร่ำสุรา

แต่ข้าพเจ้าร่ำสุรา เพราะรสชาติอันเย้ายวนของสุรา

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:16:34 AM »
หลังๆนี้ผมเล่นพวก File หนัง Hi-Def (MKV) สะสมไว้แล้ว ประมาณ 3 TB (ประมาณ 300เรื่อง) มีท่านใดเล่นแนวนี้บ้างครับ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 12:50:48 PM »
หลังๆนี้ผมเล่นพวก File หนัง Hi-Def (MKV) สะสมไว้แล้ว ประมาณ 3 TB (ประมาณ 300เรื่อง) มีท่านใดเล่นแนวนี้บ้างครับ

สนใจครับ...

ออฟไลน์ pip

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:03:21 PM »
ท่านเล่งฮู้เฮีย เดี๋ยววันไหนผมเอาน้องๆไปให้คุณ Ben จะเอา Harddisk ฝากไปให้ Copy ครับ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:59:27 PM »
ท่านเล่งฮู้เฮีย เดี๋ยววันไหนผมเอาน้องๆไปให้คุณ Ben จะเอา Harddisk ฝากไปให้ Copy ครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 05:19:19 PM »
ผมเองก็สนใจครับ แต่ยังไม่มีอุปกรณ์เลยอ่ะครับ ทุกวันนี้ก็ได้แต่ดูผ่าน Com นี่แหละครับ
อีกอย่างไม่มีเวลาโหลด bit ด้วยครับ -25

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 07:10:24 PM »
เมื่อคืนวันเสาร์ผมดื่ม Jameson ซ้ำอีกรอบ
และลองทำตามที่คุณโชคแนะนำ
ในกระทู้ประชันการรีวิวเมรัยครับ
แก้วแรก Jameson+น้ำแข็ง คนให้เข้ากัน
รอให้น้ำแข็งละลายสักครู่ ก็ดื่มได้ครับ
รอบนี้รู้สึกได้ถึงรสชาติ ความหวานนำมา แต่กลิ่นค่อนข้างแปลกๆแปร่ง
อย่างที่คุณโชคบอกไว้ครับว่าขนาดกลั่นสามครั้งรสชาติยังขนาดนี้
หากกลั่นครั้งเดียวรสชาติจะขนาดไหนครับ
พอกลืนลงคอก็หายไปเลยครับ after taste  ไม่นาน

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 07:17:01 PM »
รอบแรกผมดื่ม Jameson on the rock ไป 2 แก้ว
รอบที่ 2 ขอเป็น Jameson+น้ำแข็ง+น้ำเปล่าครับ
รอบนี้รู้สึกรสชาติจะบางเบากว่าเดิม ความหวานน้อยลง
อาจเป็นเพราะผสมน้ำจนเต็มแก้ว
แต่กลิ่นค่อนข้างแปลกๆแปร่งๆ เหมือนเดิม แต่น้อยกว่ารอบแรก

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 07:23:30 PM »
สรุปเมื่อคืนวันเสาร์ผมดื่ม Jameson ไป 3 แก้ว
ตอนเช้าตื่นมาก็ปกติดีครับ ไม่ปวดหัว
นี่ก็คงจะเป็นข้อดีของเหล้าดีมีระดับครับ
ไม่เหมือน 100piper ผมดื่มอึกแรกก็ปวดหัวแล้วครับ
100piper ผมถือว่าไม่ได้ระดับ
สรุปแล้ว Jameson เหมาะสำหรับเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านครับ
ใช้แทน JW Red ได้เลยครับ
คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 8.5-9 มีตินิดเดียวตรงกลิ่นที่แปลกๆ แปร่งๆ
อาจทำให้ดื่มยากซักนิด สำหรับคนไม่เคยดื่มมาก่อนครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 07:36:38 PM »
ถึงคุณเก่ง
รีวิว Jameson ไม่ได้ส่งประกวดรีวิวเมรัยนะครับ