เมษายน 18, 2024, 05:36:33 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson  (อ่าน 39896 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ตามรอยเหล้าชาวบ้านในรั้วบ้านผม Jameson
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 12:59:13 PM »

วันนี้เพิ่งมีโอกาสได้ลิ้มลองเจ้านี่ ด้วยว่าค่าตัวเบาๆ ที่ 700+ หาเอาเองตามความสามารถได้เลยครับว่า + เท่าไหร่ 
จัดได้ว่าค่อนข้างประทับใจกับกลิ่นและรสชาติที่นุ่มละไมดีครับ สำหรับวิสกี้ราคาเบาๆ ตัวนี้จาก Irish
กลิ่นออกแนวของผลไม้จำพวกลูกพีช ดมๆ ไปก็คล้ายกับ JW Black Label แต่ราคาเบากว่ากันเยอะครับ
เหมาะมากที่จะทดแทนกันได้สบายครับ ดื่มสบายๆ เมาพับหลับเหมือนกันครับ 
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ท่านสมาชิกทั้งหลาย
รอบนี้เมาเร็วลืมถ่ายรูปซะงั้น ขุดของเก่ามาหากินไปก่อนก็แล้วกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2010, 04:53:30 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:38:51 PM »
Jameson นี้ผมชอบตั้งแต่สมัยเรียนแล้วครับ สมัยออกใหม่ๆราคาพอๆกับ Red (แพงกว่า Red ไม่ถึงร้อย)

ผมว่าเหล้าจากไอริสขวดนี้ไม่ธรรมดาครับ...และตอนหลังผมได้  Jameson 12ปี จาก King Power สุดยอดครับ...เทียบกับ Gold แล้วผมชอบมากกว่า ในราคาที่ถูกกว่าครับ

ส่วนรายละเอียดจำไม่ค่อยได้ 2ปีมาแล้วมังครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

Re: ตามรอยเหล้าชาวบ้าน ในรั้วบ้านผม Jameson
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:58:54 PM »
ขวดนี้ผมเองก็ชอบอยู่ประมาณหนึ่งครับ
สำหรับเหล้า Blend แล้วตัวนี้ทำได้ดีกว่าตัว JW red เยอะครับ ค่าตัวก็ถูกกว่าด้วยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Putsiland

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:46:04 AM »
ถึงมิตรรักคอสุราทุกท่าน ขอร่วมสังสรรย์วงสุราสักนิด
Jameson เป็นวิสกี้ที่คนอเมริกาชอบดื่ม Shot มากที่สุด
ในบรรดาตระกูล Jamesons ทั้งหลายตั้งแต่ ๑๒ ปี ๑๖ปี
๑๘ ปี Gold หรือ ๒๑ปี หรือแม้กระทั้ง รุ่นพิเศษที่เรียกขาน
กันว่า Rarest Vintage ในความคิดเห็นของผม ๑๘ปี ดีที่สุด
รองลงมา ๑๒ ปี ที่เหลือไม่ต้องไปเสียเวลาครับ รสชาติงั้นๆ
กลับมาพูดถึง Jameson 18 ปี นี่รสชาติตามหลัง JW Blue
เข้าเส้นชัยแค่ช่วงตัวรถ ส่วนราคานั้นอุปมาเหมือนซื้อรถ BMWใน
ราคารถ SUBARU ถ้ายิ่งดื่มด้วยแก้ววิสกี้ของ Riedel แล้ว
รัประกันครับว่าประสบการณ์จากการดื่มครั้งนี้เป็นหนึ่งในสุดยอด
การรำ่สุราครั้งหนึ่งในชีวิต

ออฟไลน์ ben urban

• ถูกใจ: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 01:58:29 PM »
ในบรรดาตระกูล Jamesons ทั้งหลายตั้งแต่ ๑๒ ปี ๑๖ปี
๑๘ ปี Gold หรือ ๒๑ปี หรือแม้กระทั้ง รุ่นพิเศษที่เรียกขาน
กันว่า Rarest Vintage ในความคิดเห็นของผม ๑๘ปี ดีที่สุด
รองลงมา ๑๒ ปี ที่เหลือไม่ต้องไปเสียเวลาครับ รสชาติงั้นๆ
กลับมาพูดถึง Jameson 18 ปี นี่รสชาติตามหลัง JW Blue
เข้าเส้นชัยแค่ช่วงตัวรถ ส่วนราคานั้นอุปมาเหมือนซื้อรถ BMWใน
ราคารถ SUBARU ถ้ายิ่งดื่มด้วยแก้ววิสกี้ของ Riedel แล้ว
รัประกันครับว่าประสบการณ์จากการดื่มครั้งนี้เป็นหนึ่งในสุดยอด
การรำ่สุราครั้งหนึ่งในชีวิต

JW Blue นี่ก้อยากลองมากๆครับ...แต่กับราคาที่รากเลือดมากๆ สู่ไม่ไหวครับ...ถ้าเป็นเช่นนี้ตามที่ท่าน Putsiland ว่าสังสัยคงจะต้องเสาะหาเจ้า Jameson 18 ปี เข้ามาอยู่ในรั้วบ้านสักขวด แทนเจ้า JW Blue
ซะแว้วครับผมมมมม -08
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 02:25:30 PM »
ถึงมิตรรักคอสุราทุกท่าน ขอร่วมสังสรรย์วงสุราสักนิด
Jameson เป็นวิสกี้ที่คนอเมริกาชอบดื่ม Shot มากที่สุด
การร่ำสุราครั้งหนึ่งในชีวิต

เดียร์อ้ายต๊อกครับ กลับบ้านมาคราวหน้า อย่าลืมติดไม้ติดมือ
ทั้ง Jameson 18 ปี กับแก้ววิสกี้ของ Riedel มาฝากไอ่บ้าเหล้าคนนี้ของอ้ายโตยเน้อครับ 023

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:59:29 PM »
ไม่ต้องรอผมกลับหรอกอ้ายเก่ง
เดี๋ยวกระผมจะส่งไปให้แฟนนักดื่มทุกๆท่าน
ตกลงเอากี่แก้วล่ะ

เดี๋ยวผมจะบอกบริษัทเหล้าเขาเอามาให้ฟรีนะครับ
เพราะผมทำธุรกิจกับเขามานาน

ขอ PM ที่อยู่อ้ายเก่งมาตวยนะครับ
ส่วน Jameson 18 นั้นถ้าอ้ายไม่กลัวเรื่องภาษีเดี๋ยวส่งให้ -0029

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:17:12 AM »
เดี๋ยวกระผมจะส่งไปให้แฟนนักดื่มทุกๆท่าน

เดี๋ยวผมจะบอกบริษัทเหล้าเขาเอามาให้ฟรีนะครับ

ขอ PM ที่อยู่อ้ายเก่งมาตวยนะครับ
ส่วน Jameson 18 นั้นถ้าอ้ายไม่กลัวเรื่องภาษีเดี๋ยวส่งให้ -0029

ถ้าไม่เป็นการรบกวนและทำให้เกิดความลำบากแก่พี่ Putsiland...กระผมน้องเบน ขอความกรุณาสัก 1 ใบ
ครับผม...ขอบพระคุณมากครับพี่  -0029 -0029
" มิตรภาพเกิดขึ้นได้ไม่มีพรมแดน "
..ท่าฉลอมกับมหาชัย จะคิดทำไมว่าไกล เชื่อมความรักไว้ดีกว่า..

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:31:12 AM »
แก้ว Riedel มันเป็นจั๊งไส บ่เคยเห็น ขอเบิ่งเป็นบุญตา ขอเก็บเป็นบุญใจสักใบได้บ่อ้าย -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

เดียร์อ้ายต๊อกครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 09:41:17 AM »

PM ที่อยู่ให้แล้วนะครับ แก้วขอสักครึ่งโหล ไว้แจกแฟนๆ นักดื่มขวัญใจอ้ายต๊อกก็แล้วกันครับ
ส่วน Jameson 18 นั้นถ้าเหล้าฟรี เรื่องภาษียินดีเสี่ยงครับ -0021

ล้อเล่นครับขอค่าตัวทาง Pm ด้วยครับ ถ้าไม่แรงก็ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 10:23:25 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:43:51 AM »
แก้ว Riedel มันเป็นจั๊งไส บ่เคยเห็น ขอเบิ่งเป็นบุญตา ขอเก็บเป็นบุญใจสักใบได้บ่อ้าย -0023

หน้าตาของแก้ว Riedel ที่อ้ายต๊อกว่าไว้ครับ

ส่วนตัวนี้เป็นรุ่น H2O Whisky Glass ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 10:48:18 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:49:56 PM »
หน้าตาของแก้ว Riedel และรุ่น H2O Whisky Glass ..เห็นแล้วแจ่มครับ น่าชมทั้งแก้ว ทั้งเหล้า เลยครับผม...ไม่รู้ที่บ้านเราจะมีขายไหมนี่...เหมือนกับว่าไม่น่าจะเคยเห็นครับผมมม ????

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:55:52 PM »
นี่มัน Nosing Glass ที่ผมตามหาอยู่นี่ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:24:41 PM »
ปริศนาทุกอย่างไว้รออ้ายต๊อกเข้ามาคลี่คลายก็แล้วกันนะครับ -22

ออฟไลน์ เล่งฮู้ชง(令狐冲)

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:14:10 PM »
หากไม่เป็นการรบกวนเกินไป ขอรบกวนแก้วซักใบครับ

ขอบคุณครับ
เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย                 วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้ จะเป็นอย่างไร     
ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้      อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ ก็ต้องเดินไป   
จะกลัวไปใย มันก็ล่วงไปตามเวลา              ไม่ตายวันนี้ ก็คงไปซี้ เอาวันข้างหน้า 
วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า                                  ไม่ใช่ขี้ข้า ปากของใคร

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 09:55:10 AM »
เล่งฮู้เฮียครับ เดี๋ยวรออ้ายต๊อกเข้ามาเคลียร์ก่อนครับ ถ้าของส่งถึงมือผมเมื่อไหร่ ลง กทม. จะนำส่งให้ทุกท่านครับ
แต่ตอนนี้นั่งมอง น้อง Jame 18 ขวบ รอคำตอบจากอ้ายต๊อกกันก่อนครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:15:43 AM »
ว้าว ว้าว ว้าว...น่าสนใจครับพี่เก่งฯ  Jame 18 yo ตัวนี้ แถมเป็น Limited Reserve อีกน่าสนใจครับ น่าสนใจ หากพี่เก่งฯ ทราบราคาค่าตัวน้องคนนี้...รบกวนแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันนะครับผมมม...ขอบคุณครับผม -0029 -0029

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:44:39 AM »
ถ้ายึดเอาตามนี้ http://www.thewhiskyexchange.com/P-2868.aspx ก็อยู่ราวๆ 70 ปอนด์ หรือประมาณ 3500.- ครับ
ถ้าราคาประมาณนี้ก็สมเหตุดีอยู่ครับ แต่ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้คงต้องหาจาก Duty fee อีกทีครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:15:55 PM »
ราคาที่อเมริกาผมซื้อขวดละ$67

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 02:27:22 PM »
ราคาที่อเมริกาผมซื้อขวดละ$67
ครับ แล้วตกลงเรื่องแก้ว กับเหล้าฟรีของผมว่าไงครับ อ้าย... :laugh2: